เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:17:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 131144 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2005, 10:33:17 PM »

...สีชมพู (pink) ค่อนข้างเข้มมากเกือบจะแดง (ถ้าแดงไปเลยอาจสะท้อนแสงได้ไม่ดีเท่า) ส่วนสีเหลือง "lemon" คือออกเขียวๆ นิดหน่อยครับ (ยี่ห้อ Master Art)

หาซื้อได้จากแหล่งใดฤา  วานบอก

...ตามแผนกเครื่องเขียนในห้างสรรพสินค้า เอ็มโพเรียม, B2S ก็มีครับ

...แมตช์หน้าเอาไปด้วยก็ได้ครับ จุดละ 10 บาท  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2005, 11:00:25 PM »

...แมตช์หน้าเอาไปด้วยก็ได้ครับ จุดละ 10 บาท Cool

ตกใจ ตกใจ Shocked Shocked Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

kthumman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 10:39:40 AM »

สำหรับพี่น้อง ตั้งแต่ หาดใหญ่ สงขลา ยะลา ปัตตานี นราธิวาส  ถ้าวนใจอยากเห็นหรืออยากทดสอบ  ผมก็มีให้น่ะ ฮิฮิฮิ  ได้มาพร้อมๆกะนายใหม่นี่แหละ มันมากลองยิงด้วย Subsonic 100 นัดไม่มีติด แต่กระเป๋าเบาเลย  สนใจมาเจอกันได้ที่ สนามค่ายอิงคยุทธ บ่อทอง ปัตตานี ทุกวันอาทิตย์  มีให้ชมและลอง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 11:19:26 AM »

สำหรับพี่น้อง ตั้งแต่ หาดใหญ่ สงขลา ยะลา ปัตตานี นราธิวาส ถ้าวนใจอยากเห็นหรืออยากทดสอบ ผมก็มีให้น่ะ ฮิฮิฮิ ได้มาพร้อมๆกะนายใหม่นี่แหละ มันมากลองยิงด้วย Subsonic 100 นัดไม่มีติด แต่กระเป๋าเบาเลย สนใจมาเจอกันได้ที่ สนามค่ายอิงคยุทธ บ่อทอง ปัตตานี ทุกวันอาทิตย์ มีให้ชมและลอง

ดีครับพี่น้องจะได้เห็นตัวเป็นๆ ปืนดีกระบอกหนึ่ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 05:15:48 PM »

Grin  แล้วนายไหม่ ไม่คิดจะเปลี่ยน ศูนย์ปืนบ้างหรือครับ  Grin
          ผมว่าของเดิมมันมัวๆไปหน่อย เล็ก เล็งไม่ค่อยถนัด
          ถ้าได้ แบบ ไนด์ไซด์ ละก็แจ่มเลย  Cheesy
          แต่คงต้องดูกฏิกา ว่าเขาให้ใส่แบบไหนได้บ้าง

...ศูนย์แต้มจุดขาว ถ้ามองไม่เห็น ลองใช้สีอคริลิคสะท้อนแสง (แบบกันน้ำ ทาโลหะและกระจกได้ มีขายตามแผนกเครื่องเขียนของห้างใหญ่ๆ ทั่วไป ขวดละไม่เกิน 25 บาท) เลือกสีส้ม หรือชมพูแจ๊ดๆ ใช้ปลายไม้จิ้มฟันจิ้มแล้วแต้มลงไปที่จุดขาว (ศูนย์หน้าผมใช้สีชมพูเข้มเกือบแดง กำลังจะแต้มศูนย์หลังด้วยสีเหลือง) เห็นภาพศูนย์ดีกว่าเดิมแยะเลยครับ Grin

...เวลาแต้ม ระวังอย่าให้เลอะ และอย่าแต้มหนาเกินมันอาจจะหลุด แต่ถึงจะหลุดลอกไปบ้าง ก็เติมใหม่ได้
                    Grin      รับทราบครับท่านพี่ แล้วจะลองเอาไปทำดู  Grin
                                 แต่ใจจริงอยากได้แบบ night sight ไปเลยดีกว่าเพราะเหตุว่า
                              เดียวนี้ซ้อมยิง IPSC กับเพื่อน ก็เวลา  18.00น ลากยาวไปถึงเที่ยงคืน
                        ยิ่งยิงย่งเสียเปรียบ หลัง สองทุ่มก็อาศัย ยิงด้วยสัญชาติญาณแล้ว
                       ศูนย์ปืนเห็นแต่แถบดำๆ  ดีแค่ไม่หลุดเป้าก็เอาแล้ว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 06:06:52 PM »

เดียวนี้ซ้อมยิง IPSC กับเพื่อน ก็เวลา 18.00น ลากยาวไปถึงเที่ยงคืน
 ยิ่งยิงย่งเสียเปรียบ หลัง สองทุ่มก็อาศัย ยิงด้วยสัญชาติญาณแล้ว
 ศูนย์ปืนเห็นแต่แถบดำๆ ดีแค่ไม่หลุดเป้าก็เอาแล้ว

ขอถามครับท่าน ท่านเริ่มซ้อมกันตั้งแต่กี่โมงครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy อิจฉาครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy มีเพื่อนซ้อมกันถึงดึกๆดื่นๆ แถวนี้ดึกแล้วยิงไม่ค่อยได้

อย่าลืมมาลงกันบ้างนะครับ Production Division แถวนี้เขาเหงากัน Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 07:04:50 AM »

Grin เมื่อคืนซนอีกแล้ว นั่งยัดกระสุนในแมกเล่น แมกของตัวธรรมดาที่ซื้อมาเพิ่ม ซึ่งโดยปกติมีรุ่นใหม่ลิ้นแดงผิวมันกับรุ่นเก่าลิ้นดำผิวด้าน รุ่นเก่านั้นปกติครับ ต้องปล้ำถึงจะใส่นัดที่ 16 ได้ เอามาตอนแรกใส่ได้แค่ 15 นัด ต้องตัดแท่งด้านล่างของลิ้นแมกออกประมาณครึ่ง ซม. ถึงจะใส่นัดที่ 16 ได้ แต่สำหรับแมกรุ่นใหม่ลิ้นแดงผิวมัน ใส่กระสุนไปโดยปกติ ยัดไปไม่ได้นับ จนนัดสุนท้าย "เอ๊ะ! ทำไมมันใส่ยากจัง" (แต่ใส่ได้) พลิกแมกมาดูช่องบอกจำนวนกระสุนนัดที่ 16 มองผ่านเข้าไปรู้สึกแปลกตาไป แล้วก็ดีดกระสุนออกมาใหม่แต่ก็ยังไม่คิดอะไร ดีดไปนับไป 1 2 3.......15 16 17 อ้าว นัดที่ 17 มาได้ไง นับผิดหรอ นับกระสุนที่ดีดออกมาแล้ว นับได้ 17 นัดครับ เลยลองใส่เข้าไปใหม่อีกรอบ ใส่ได้เรียบ 17 นัด แต่นัดที่ 17 ใส่ยากเหมือนที่บอก คือจะแข็งหน่อย แต่ก็ใส่ได้ ทดลองการป้อนกระสุน เอาแมกที่ใส่ปืนลองดึงสไลด์ป้อนลูก (ใส่หัวรูไว้) ไม่ติดขัดครับ ลองอยู่สามสี่ครั้ง ผ่านทุกครั้ง Grin
 Grin ก็สรุปว่า แมกของ CZ75/85 รุ่นปกติ ที่เป็นรุ่นใหม่ลิ้นแดงผิวมัน ใส่กระสุนได้เต็มที่จริง ๆ 17 นัด โดยไม่ต้องดัดแปลงส่วนใด ๆ แต่อย่างใดครับ Grin

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:58:57 AM »

............... Grin..ของกำลังสดใหม่  ดึกดื่นๆ ไม่หลับไม่นอน  นั้งปล้ำยัด.. แม็กจนได้ 17 นัด สงสัยอีก2-3 เดือน คุณใหม่คงยัดได้เป็น 18 นัด..55555555555   น้ำลายหก ... น้ำลายหก น้ำลายหก  ว่าแต่คุณใหมาครับ ปืนรุ่นนี้มีพวกแม็กยาวๆ 20-30 นัดผลิตขายไหมครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 06:52:11 PM »

............... Grin..ของกำลังสดใหม่ ดึกดื่นๆ ไม่หลับไม่นอน นั้งปล้ำยัด.. แม็กจนได้ 17 นัด สงสัยอีก2-3 เดือน คุณใหม่คงยัดได้เป็น 18 นัด..55555555555 น้ำลายหก ... น้ำลายหก น้ำลายหก ว่าแต่คุณใหมาครับ ปืนรุ่นนี้มีพวกแม็กยาวๆ 20-30 นัดผลิตขายไหมครับ.. Grin

Grin ไม่ได้ปล้ำ นั่งยัดไปตามปกติแต่มันไม่ปกติเอง แมกยาวคงต้องถามสมาชิกชาวใต้ เป็นแมก 30 นัด เห็นเคยโพสรูปมาดูอยู่ไม่รู้ว่าของใคร แต่ถ้าแค่ 20 นัด แนะนำให้ไปสั่งแมกของ SP-01 ครับ ใส่ได้ 19 นัดครับ น้อยกว่าที่ต้องการไป 1 นัด ป้อนกระสุนไม่มีปัญหา Grin

...สีชมพู (pink) ค่อนข้างเข้มมากเกือบจะแดง (ถ้าแดงไปเลยอาจสะท้อนแสงได้ไม่ดีเท่า) ส่วนสีเหลือง "lemon" คือออกเขียวๆ นิดหน่อยครับ (ยี่ห้อ Master Art)

Grin ซื้อมาแล้วครับ แต่ไม่ใช่ของมาสเตอร์อาร์ท B2S สาขานครสวรรค์ไม่มีมาสเตอร์อาร์ทครับ ที่ได้มาเป็นของยี่ห้อ ST Acrylic สีที่ซื้อมาเป็นสีส้ม Scarlet Red 106 กับสีชมพู Naphthol Crimson 105 ครับ ยังไม่ได้ลองใช้ แต่จากที่เปิดดูสีส้มแรกจะสดกว่าสว่างกว่า สีชมพูจะออกเหมือนแดงสด ไม่ชัดเท่าสีส้มครับ สีเขียวไม่ได้ซื้อมาครับ Grin

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 11:02:05 PM »

ปืนสวยดีครับ ดูดุดัน อิจฉาเจ้าของปืนจังเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 04:08:36 AM »

Grin ไม่รู้ว่าปกติแล้ว CZ75 หรือ 85 จะสามารถเข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อก (ลดนกครึ่งทาง) ได้หรือไม่ (ถ้าทราบกันแล้วก็ขอปล่อยไก่ฉายซ้ำนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ซึ่งก่อนหน้านี้ผมก็ไม่สามารถเอา SP-01 เข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อกได้ แต่เมื่อเร็ว ๆ นี้ ผมบังเอิญซนเล็กน้อย ไปขึ้นลำแล้วลดนก แล้วลืมลดไว้ที่จังหวะฮาร์ฟค๊อก กลับลดนกสุดเลย จึงง้างนกไว้ที่จังหวะฮาร์ฟค๊อก จังหวะนั้นเองปรากฏว่านิ้วหัวแม่มือไปดันเซฟแล้วบังเอิญมันเข้าเซฟได้ จึงทดลองใหม่ ก็จับจังหวะได้ว่า หากจะเข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อก ถ้านกอยู่ในตำแหน่งฮาร์ฟค๊อกให้ง้างนกถอยหลังอีกประมาณ 1 มม. เท่านั้น ก็จะสามารถเข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อกได้ครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 05:19:12 AM »

Grin ไม่รู้ว่าปกติแล้ว CZ75 หรือ 85 จะสามารถเข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อก (ลดนกครึ่งทาง) ได้หรือไม่ (ถ้าทราบกันแล้วก็ขอปล่อยไก่ฉายซ้ำนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ซึ่งก่อนหน้านี้ผมก็ไม่สามารถเอา SP-01 เข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อกได้ แต่เมื่อเร็ว ๆ นี้ ผมบังเอิญซนเล็กน้อย ไปขึ้นลำแล้วลดนก แล้วลืมลดไว้ที่จังหวะฮาร์ฟค๊อก กลับลดนกสุดเลย จึงง้างนกไว้ที่จังหวะฮาร์ฟค๊อก จังหวะนั้นเองปรากฏว่านิ้วหัวแม่มือไปดันเซฟแล้วบังเอิญมันเข้าเซฟได้ จึงทดลองใหม่ ก็จับจังหวะได้ว่า หากจะเข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อก ถ้านกอยู่ในตำแหน่งฮาร์ฟค๊อกให้ง้างนกถอยหลังอีกประมาณ 1 มม. เท่านั้น ก็จะสามารถเข้าเซฟในจังหวะฮาร์ฟค๊อกได้ครับ Grin

ยังไม่เลิกเบอร์ 5 หลงรัก

สงสัยต้องไปซื้อมาลองเข้าจังหวะเซฟบ้างแร๊ะ Shocked Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 06:21:10 AM »

ยังไม่เลิกเบอร์ 5 หลงรัก
สงสัยต้องไปซื้อมาลองเข้าจังหวะเซฟบ้างแร๊ะ Shocked Grin

เยาะเย้ย หุหุ เบอร์ 5 แล้วผิดตรงไหนหรอป๋าหนุ่ม รีบไปซื้อมาลองซะ แล้วจะรู้ว่า CZ เล่นแล้วสนุกกว่ากล๊อก 555 เยาะเย้ย

ทุเรียนกวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 12:15:11 PM »

ปืนสวยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 12:37:01 PM »

...85 Combat ผมเข้าเซฟที่จังหวะฮาล์ฟค๊อคไม่ได้ครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 30
  พิมพ์