เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:18:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 130839 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 07:00:54 PM »

ถามนายไหม่หน่อยนะ
    ปืนผมกับนายไหม่ก้ล็อตเดียวกัน แต่ของผมจะเข้าเซฟได้เฉพาะ ซิงเกิ้ลเท่านั้น
    ตั้งแต่ได้มาก็เป็นอย่างนี้แล้ว

Grin จากจังหวะฮาร์ฟค๊อค ลองง้างนกไปด้านหลังนิดนึงครับ เน้นครับ ว่านิดเดียวเท่านั้น แล้วดันคันเซฟขึ้นเลย ตอนแรก ๆ เหมือนจะไม่ได้ครับ แต่ตอนนี้ทำบ่อย ๆ คล่องเลยครับ Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 07:10:23 PM »

พี่ใหม่ครับสไลด์ดึงขึ้นลำยากมั๊ยครับ

ดึงอย่างไรเร็วที่สุดครับผมเห็นมันมีพื้นที่นิดเดียวเอง

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 09:26:11 PM »

พี่ใหม่ครับสไลด์ดึงขึ้นลำยากมั๊ยครับ
ดึงอย่างไรเร็วที่สุดครับผมเห็นมันมีพื้นที่นิดเดียวเอง

Grin สำหรับผมแล้ว CZ จับขึ้นลำง่ายมากครับ จริงอยู่ว่า CZ มีพื้นที่จับสไลด์ให้ขึ้นลำน้อย แต่ CZ ทำเชคเกอร์กันลื่นมาดีครับ โดยเฉพาะด้านหลัง คือ CZ ทำเชคเกอร์มาไม่เหมือนปืนทั่วไป คือมันจะเว้าลงไปเข้ากับความโค้งของนิ้วมือครับ และทำมาค่อนข้างคมพอดี ทำให้จับแล้วไม่ลื่นครับ ส่วนวิธีจับ ผมจับสองแบบตามรูปครับ สองรูปแรกจับแบบดึง สองรูปหลังจับแบบดันครับ ซึ่งมันก็เหมือนกับการจับสไลด์ขึ้นลำของปืนทั่วไป Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 09:31:57 PM »

ขอบคุณครับ Grin ไม่แน่อาจจะได้เป็นสาวก ซีแซด ครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2005, 06:18:12 AM »

ขอบคุณครับ Grin ไม่แน่อาจจะได้เป็นสาวก ซีแซด ครับ

Grin Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2005, 02:57:19 PM »

...ได้เลยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2005, 06:12:13 PM »

เอาแล้ววุ้ย  แถวเดียวแปลงร่าง.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2005, 10:54:18 PM »

เอาแล้ววุ้ย  แถวเดียวแปลงร่าง.....

...ให้แชมป์แถวเดี่ยวเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 01:45:21 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ...โอ้ย....ทนไม่ไหวววว....แย้วววววว

Grin สำหรับผมแล้ว CZ จับขึ้นลำง่ายมากครับ จริงอยู่ว่า CZ มีพื้นที่จับสไลด์ให้ขึ้นลำน้อย แต่ CZ ทำเชคเกอร์กันลื่นมาดีครับ โดยเฉพาะด้านหลัง คือ CZ ทำเชคเกอร์มาไม่เหมือนปืนทั่วไป คือมันจะเว้าลงไปเข้ากับความโค้งของนิ้วมือครับ และทำมาค่อนข้างคมพอดี ทำให้จับแล้วไม่ลื่นครับ ส่วนวิธีจับ ผมจับสองแบบตามรูปครับ สองรูปแรกจับแบบดึง สองรูปหลังจับแบบดันครับ ซึ่งมันก็เหมือนกับการจับสไลด์ขึ้นลำของปืนทั่วไป Grin

ตาใหม่ ว่างๆยืมลองหน่อยซิ...กำลังพิจารณาอยู่ครับ ว่าจะเอาเข้ามาเสริมในคลังหรือเปล่า.. Grin Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 03:57:59 AM »

ตาใหม่ ว่างๆยืมลองหน่อยซิ...กำลังพิจารณาอยู่ครับ ว่าจะเอาเข้ามาเสริมในคลังหรือเปล่า.. Grin Grin

Grin ได้เลยครับพี่ พี่ขึ้นมาวันไหนโทรหาผมได้เลยครับ Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 10:05:37 PM »

Grin ได้เลยครับพี่ พี่ขึ้นมาวันไหนโทรหาผมได้เลยครับ Grin

Shocked Shocked Shocked

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #131 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 11:16:37 AM »

Cheesy Cheesy เสริมทัพกันใหญ่เลย....... Wink Wink
รอการคัมแบ๊คของนายใหม่อยู่นะครับ Wink

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #132 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 11:26:07 AM »

เสริมให้นิดนึง  ไปลองตัวที่มีที่ลดนกมาแล้วไม่ถนัดเลย  เนื่องจากยิงปืนแบบ1911(2011)ชินมือ  นิ้วโป้งเผลอวางทาบลดนกตลอดเลย  ถ้าจะซื้อไว้แข่งIPSC  เลือกแบบมีเซฟ  ฟันธง....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #133 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 11:35:09 AM »

เสริมให้นิดนึง ไปลองตัวที่มีที่ลดนกมาแล้วไม่ถนัดเลย เนื่องจากยิงปืนแบบ1911(2011)ชินมือ นิ้วโป้งเผลอวางทาบลดนกตลอดเลย ถ้าจะซื้อไว้แข่งIPSC เลือกแบบมีเซฟ ฟันธง....

คือ อีกอย่างนะครับ กฎ IPSC Production บอกว่า นกต้องลงหมดครับ ซึ่งแบบลดนกเนี่ย สุดท้ายต้องใช้นิ้วช่วยลดนกอยู่ดีครับ โดยสรุปครับ ช่วยฟันธงอีกคนครับ ใช้แบบ Safe ครับ

We can either find the way or make one.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #134 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 08:08:18 PM »

Cheesy Cheesy เสริมทัพกันใหญ่เลย....... Wink Wink
รอการคัมแบ๊คของนายใหม่อยู่นะครับ Wink

Grin ขอบคุณครับพี่ ได้ไปร่วมการแข่งแน่ ๆ ครับ เร็ว ๆ นี้ Grin

เสริมให้นิดนึง ไปลองตัวที่มีที่ลดนกมาแล้วไม่ถนัดเลย เนื่องจากยิงปืนแบบ1911(2011)ชินมือ นิ้วโป้งเผลอวางทาบลดนกตลอดเลย ถ้าจะซื้อไว้แข่งIPSC เลือกแบบมีเซฟ ฟันธง....

Grin เห็นด้วยครับ อีกอย่าง CZ รุ่นที่เป็นคันลดนก เซียร์ทำงานครึ่งเดียวของรุ่นห้ามไกครับ กลัวว่ายิงมาก ๆ เซียร์จะรูดก่อนเวลาอันควร Grin

คือ อีกอย่างนะครับ กฎ IPSC Production บอกว่า นกต้องลงหมดครับ ซึ่งแบบลดนกเนี่ย สุดท้ายต้องใช้นิ้วช่วยลดนกอยู่ดีครับ โดยสรุปครับ ช่วยฟันธงอีกคนครับ ใช้แบบ Safe ครับ

Huh ตอนนัดซุ้มฤๅษีนกไฟครั้งแรก ถามพี่สุดหล่อ พี่สุดหล่อบอกลดฮาร์ฟค๊อคได้นี่ครับ ตกลงอย่างไรกันแน่ครับ Huh

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 30
  พิมพ์