เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:24:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 130922 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #210 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:01:22 PM »

...เรียนถามพี่ใหม่ครับ..ผมซื้อซองปืน IP..ของ CR Speed มาใช้กับปืน SP 01 ของผมตอนใส่ต้องเอาปลายลำกล้องเสียบไว้กับตุ่มพลาสติกก่อนมันจะมีผลเสียกับเกลียวลำกล้องรึเปล่าครับ...

:Smiley ซื้อมา ราคาเท่าไร :Smiley จากร้านไหนครับ Grin ใช่รุ่น CR Speed WSM II หรือเปล่าครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #211 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 01:40:45 AM »

:Smiley ซื้อมา ราคาเท่าไร :Smiley จากร้านไหนครับ Grin ใช่รุ่น CR Speed WSM II หรือเปล่าครับ Grin Grin

Grin ถ้าเป็นรุ่นนี้ก็รุ่นตามรูปผมเลย แต่ตรงปลายซองผมตัดส่วนที่เกินสั้นลงไปแล้ว ราคาไม่ทราบครับ เพราะผมเอาซองของลิมแคทไปแลกกับพี่นาจามาอีกที เคยเห็นวางขายที่ร้านคุณหนึ่งครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #212 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 08:03:56 AM »

...เรียนถามพี่ใหม่ครับ..ผมซื้อซองปืน IP..ของ CR Speed มาใช้กับปืน SP 01 ของผมตอนใส่ต้องเอาปลายลำกล้องเสียบไว้กับตุ่มพลาสติกก่อนมันจะมีผลเสียกับเกลียวลำกล้องรึเปล่าครับ...

Grin เปลี่ยนตัวรับปลายลำกล้องเป็นแบบเดือย (ผมจำยี่ห้อไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน) แล้วหรือครับ ผมชอบแบบกล่องเดิม ๆ ของ CR มากกว่า แต่ไม่มีผลเสียอะไรครับ เดือยมันเป็นพลาสติก เกลียวลำกล้องสิครับมันจะทำให้เดือยพลาสติกพังก่อน Grin

...ผมกลับชอบแบบเดือยมากกว่าครับ  มันช่วยให้ปืนอยู่กับที่กว่าดีแบบเก่า  การที่มันหยุ่นตัวนิดหน่อย  ช่วยดันปืนให้กระชับกับซองมากขึ้น  นอกจากนั้นแบบกล่องเดิมๆ ยังทำให้รมดำที่ปลายสไลด์สึกด้วย  ก็แล้วแต่ชอบครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #213 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 08:14:37 AM »

ขออนุญาตถามเรื่องด้ามปืนของคุณใหม่ หน่อยนะครับ   Smiley 
ปีน sp-01 ผมซื้อมาเมื่อเดีอนที่แล้ว แต่ด้ามจับเป็นยางไม่เห็นจะสวยเหมือนของคุณใหม่เลย 
ช่วยแนะนำด้วยว่าหาได้ที่ไหนครับ ขอบคุณ  Cheesy
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #214 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 09:54:03 AM »

...ผมกลับชอบแบบเดือยมากกว่าครับ มันช่วยให้ปืนอยู่กับที่กว่าดีแบบเก่า การที่มันหยุ่นตัวนิดหน่อย ช่วยดันปืนให้กระชับกับซองมากขึ้น นอกจากนั้นแบบกล่องเดิมๆ ยังทำให้รมดำที่ปลายสไลด์สึกด้วย ก็แล้วแต่ชอบครับ Wink

Grin SP-01 ปลายกระบอกมันพอดีกับกล่องเป๊ะเลยพี่ ไม่กระดุกกระดิก แบบเดือยที่พี่นาจาให้ติดมาด้วยใส่แล้วมันฝืน ๆ ยังไงไม่รู้ครับ แถมหัวน๊อตยึดโผล่มาโดนคางสไลด์อีก หรือของผมไม่เหมือนของคนอื่นหว่า Huh Grin

ขออนุญาตถามเรื่องด้ามปืนของคุณใหม่ หน่อยนะครับ   Smiley 
ปีน sp-01 ผมซื้อมาเมื่อเดีอนที่แล้ว แต่ด้ามจับเป็นยางไม่เห็นจะสวยเหมือนของคุณใหม่เลย 
ช่วยแนะนำด้วยว่าหาได้ที่ไหนครับ ขอบคุณ  Cheesy

Grin ซื้อด้ามไม้มาติดแผ่นกันลื่นครับ ใจเย็น ๆ ครับ พรุ่งนี้จะถ่ายรูปวิธีการทำมาให้ดูครับ Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #215 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 11:03:39 AM »

Grin ส่วนมากผมว่างวันอาทิตย์ครับ พี่NaiMai Grin

Grin วันอาทิตย์นี้เลยเป็นไง ที่ไหนดี Grin
อ้างถึง
Grin ได้ครับ ที่ตาคลี ที่ร้านพี่ก็ได้ ซักเที่ยง ๆ กำลังดีครับ Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #216 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:18:29 PM »

Grin ได้ครับ ที่ตาคลี ที่ร้านพี่ก็ได้ ซักเที่ยง ๆ กำลังดีครับ Grin

Grin ได้เลย งั้นเดี๋ยวผมรอที่ร้านมิ้นท์.คอม ข้างดับเพลิง Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #217 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 02:56:40 PM »

Grin ได้เลย งั้นเดี๋ยวผมรอที่ร้านมิ้นท์.คอม ข้างดับเพลิง Grin
Grin ได้ครับ เป็นอันว่าพรุ่งนี้เจอกันที่ร้าน มิ้นท์ .คอม ครับ Grin

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #218 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 03:24:55 PM »

Grin ได้ครับ เป็นอันว่าพรุ่งนี้เจอกันที่ร้าน มิ้นท์ .คอม ครับ Grin
ร้านนี้มันอยู่ตรงไหนครับ  บางทีผมอาจจะแวะไป.....แต่ว่านัดกันไปทำอะไรเหรอครับพี่ใหม่ Huh

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #219 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 07:04:12 PM »

Grin ซื้อด้ามไม้มาติดแผ่นกันลื่นครับ ใจเย็น ๆ ครับ พรุ่งนี้จะถ่ายรูปวิธีการทำมาให้ดูครับ Grin
   แปลว่าของเก่ายังไม่ได้ ใช้ ..... อิอิอิ  ยืมลองหน่อย .... อิอิอิ  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #220 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 10:27:48 PM »

Grin ซื้อด้ามไม้มาติดแผ่นกันลื่นครับ ใจเย็น ๆ ครับ พรุ่งนี้จะถ่ายรูปวิธีการทำมาให้ดูครับ ;D

อ้างถึง

Winkทำให้อันจิ....ด้ามไม้ผมมีแล้ว... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #221 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 10:58:59 PM »

...ใช่ครับ CR Speed WSM II...ผมซื้อมาจากร้านเฮียตังครับราคา 7,000 บาท

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #222 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 12:25:14 AM »

พี่ใหม่ครับไกของ sp-01 ช่วงโคนของไกเวลาเหนี่ยวไกแล้วตอนคืนไกมันจะหนีบนิ้วหรือป่าวครับ เพราะเห็นว่าไม่เหมือนไกของ 1911 หรือ กล๊อกเลย ส่วนซอง CR SPEED WSN II วันนี้ 5/8 ไปดูร้านคุณหนึ่งมาราคาก็ใกล้เคียงกับเพื่อนสมาชิกแจ้งครับ ปลายที่รับกับลำกล้องมีเดือยขึ้นมาด้วย แล้วเห็นบอกว่าตอนนี้ของยี่ห้อกล๊อส มีรุ่น Supper กล๊อส ด้วย ไม่รู้ว่าต่างกับตัวธรรมดายังงัย แบบไหนน่าใช้กว่ากัน แต่ตอนนี้ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเลือก กล๊อก 17 ดี (ได้จับตัวจริงมาแล้ว) หรือ ว่า sp-01 ดี (ยังไม่เคยจับเลย) รักพี่ เสียดายน้อง หละครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #223 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 03:12:51 AM »

พี่  Giant ครับ

ซื้อซองปืนซื้อธรรมดานะครับ โกสท์ธรรมดาก็พอ ครับ แต่ถ้าซื้อซีอาร์สปีดชักปืนก็หงุดหงิดหน่อยครับเพราะเราไม่ใช่อีริค Grin Grin Grin.....ปืนลองจับดูหลายๆแบบครับอย่าเพิ่งรีบร้อนครับซื้อแล้วเปลี่ยนไม่ได้นะครับ ไม่ใช่เสื้อผ้า หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจเย็นๆครับ......จับแล้วยังไม่แน่ใจขอลองยิงครับ ยิงแล้วรู้สึกดีคุ้นมือ ก็ตัดสินใจครับ   (เจอผมเดี๋ยวจะให้ลองยิงครับ).....ไกของซีแซดโคนไกไม่หนีบนิ้วหรอกครับมันไม่ใช่ที่ๆจะเอานิ้วเข้าไปอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ไพรัชครับปลายลำกล้องถูกตุ่มพลาสติคแล้วเกลียวเสีย.....เป็นไปไม่ได้เลยครับพลาสติคนะครับไม่มีผลร้ายอะไรกับลำกล้องเราหรอกครับ.....แหม๋....ถ้าเป็นเดือยเหล็กก็ว่าไปอย่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้ามของป๋มรุ่นพิเศษครับตกกองทรายมา....ทรายติดเต็มด้ามเลย Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #224 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 03:55:16 PM »

แปลว่าของเก่ายังไม่ได้ ใช้ ..... อิอิอิ  ยืมลองหน่อย .... อิอิอิ  Grin

Grin ได้เลย Grin

ร้านนี้มันอยู่ตรงไหนครับ บางทีผมอาจจะแวะไป.....แต่ว่านัดกันไปทำอะไรเหรอครับพี่ใหม่ Huh

Angry ทำเป็นถาม แล้วก็เบี้ยว โด่ Angry เยาะเย้ย

Winkทำให้อันจิ....ด้ามไม้ผมมีแล้ว... Grin

Grin ได้เลยพี่ เดี๋ยววันไหนไปจะเตรียมอุปกรณ์ไปด้วย Grin

พี่ใหม่ครับไกของ sp-01 ช่วงโคนของไกเวลาเหนี่ยวไกแล้วตอนคืนไกมันจะหนีบนิ้วหรือป่าวครับ เพราะเห็นว่าไม่เหมือนไกของ 1911 หรือ กล๊อกเลย ส่วนซอง CR SPEED WSN II วันนี้ 5/8 ไปดูร้านคุณหนึ่งมาราคาก็ใกล้เคียงกับเพื่อนสมาชิกแจ้งครับ ปลายที่รับกับลำกล้องมีเดือยขึ้นมาด้วย แล้วเห็นบอกว่าตอนนี้ของยี่ห้อกล๊อส มีรุ่น Supper กล๊อส ด้วย ไม่รู้ว่าต่างกับตัวธรรมดายังงัย แบบไหนน่าใช้กว่ากัน แต่ตอนนี้ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเลือก กล๊อก 17 ดี (ได้จับตัวจริงมาแล้ว) หรือ ว่า sp-01 ดี (ยังไม่เคยจับเลย) รักพี่ เสียดายน้อง หละครับ

Grin ไม่มีทางที่ไกจะหนีบนิ้วครับ นอกจากนิ้วบวมมากกกกกกกกกกกกก 555 Grin
 Grin เรื่องปืนต้องลองจับตัวจริงดู แล้วค่อยตัดสินใจจะดีที่สุดครับ วันไหนพี่ ๆ เค้านัดซ้อมกับก็ไปซ้อมพร้อมลองจับลองยิงดูก่อนได้ Grin
 Grin ถ้าเพิ่งเริ่มต้น ยังไม่แน่ใจว่าจะแข่งขันจริงจังแค่ไหน อย่างที่วรกฤษแนะนำครับ ใช้ซองพกนอกของไทย ที่เป็นซองร้อยสายเข็มขัด มีส่วนปิดโกร่งไกมิชิด และมีสายรัดกันปืนตกได้ก็พอครับ ลองเริ่มดูก่อน หรือเอาไว้ฝึกซ้อมเริ่มต้นก่อน ซองละไม่กี่ร้อย รวมซองปืนซองแมกไม่ถึงพันบาทเอง เมื่อฝึกซ้อมได้ระยะหนึ่งแล้วค่อยลงทุนซื้อซองดี ๆ ใช้ก็ไม่สายครับ Grin

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 30
  พิมพ์