เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:32:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนึ่งในหนึ่งพันกระบอก ของ CZ  (อ่าน 15206 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 10:08:04 PM »

Grin ยินดีกับปืนหายากที่ได้มาเงียบๆด้วยครับ หลงรัก ท่าน ตูรุส  Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 10:38:31 PM »

ยินดีด้วยครับ  แล้วนี่จะกล้าเอาไปยิงไหมเนี่ย Grin  นี่ของผม 1 ใน 1  Grin Grin Grin Made in my Garage  Grin

....ตกลงว่าเสร็จเรียบแล้วแล้วก่า...เอามาโชว์แบบเต็มๆหน่อยซิ...สีเขียวที่ทำเรียกว่าสีอันหยังก๊อ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:56:42 AM »

Cheesy เห็นตัวจริงแล้วครับ สวย มากๆ ขอบอก Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:20:49 AM »

Grin อิจฉาท่านตูรุสคับ...  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:42:25 AM »

Grin วันนี้ไปประชันกันมาแล้ว ระหว่าง SP-01 ของผม กับ Tactical ของพี่ตูรุส งานนี้ Tactical ได้เปรียบนิด ๆ ครับ (โดนเกทับไปหลายดอก หัวเราะร่าน้ำตาริน) Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:18:30 AM »

ท่านนายใหม่...ไม่ต้องกลัวหรอกครับ...
ผมว่า CZ ผสมสี...ที่พ่นเฟรมปืนผิดง่ะ...ครับ

ก๊ากกกก.......

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:33:10 AM »

ท่านนายใหม่...ไม่ต้องกลัวหรอกครับ...
ผมว่า CZ ผสมสี...ที่พ่นเฟรมปืนผิดง่ะ...ครับ

ก๊ากกกก.......

Grin พี่ 51 ก็ ว่าไปได้  แปลว่าซีแซด มารู้ตัวเอาตอน  ทำกระบอกที่ 1000 พอดี  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:51:01 PM »

หลายท่านได้ชื่นชมไปเรียบร้อย เมื่อคืนนี้  Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:55:52 PM »

Smiley.ดีใจด้วยจริง จริง ครับคุณTurus..จะได้อาศัยเป็นต้นแบบ. เป็นหนึ่งเดียวอย่างคุณเจษ ทำไว้บ้าง.. Grin หลงรัก.

PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 05:35:38 PM »

อยากดูรูปจังครับ  ขอแบบเต็มๆตาสักชุดเถอะครับพี่  ขอบพระคุณคร๊าบ  Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:09:59 PM »

...มาดนิ่มๆ ลึกๆ ยิ้มๆ ของคุณตูรุส คว้าอะไรดีๆ มาเยอะครับ  Cheesy Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:33:31 PM »

...มาดนิ่มๆ ลึกๆ ยิ้มๆ ของคุณตูรุส คว้าอะไรดีๆ มาเยอะครับ  Cheesy Cheesy
     Cheesyใช่ครับพี่ แก้ว พร้อมกับราคาที่ใครได้ทราบ ต้อง ตะลึง Shocked Shocked Shocked Shocked

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 08:21:26 PM »

ยินดีด้วยครับคุณเอ้ ลงรูปให้ดูบ้างนะ Wink

Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:46:06 AM »

ยินดีด้วยครับ พี่ ตูรุส
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:04:58 PM »

Winkก่อนอื่น........ต้องขอขอบคุณ.....ทุกท่านที่ร่วมแสดงความยินดีครับ Cheesy

ปืน ซี แซด 75 บี แท็คติคอล กระบอกนี้ ผมได้พยายามสืบค้นประวัติ

แล้วจากเวป หลายเวปด้วยกัน แต่ที่จับใจความได้ เป็นเวปไซด์

ของ ซี แซด 75 บี แท็คติคอล คลับ.........ที่พูดคุยสนทนากัน

ว่าก็ว่ากันไปต่างๆ นาๆ จับใจความได้แบบขาดห้วง.........

แต่ทั้งนี้.....ก็ต้องร่วมขอบคุณ ท่าน 51 พี่งูเอสซาพี........

ที่ช่วยพยายามค้นหาประวัติให้ด้วย.........โดยได้จากข่าวแจก

ของ ซี แซด เอง..................ในปี 2546......................

ปืนกระบอกนี้......บอกแหล่งที่มาไม่ได้ครับ.....เดี๋ยวแหล่งถูกทำลาย.....อิ อิ

ในราคาปืนตัวเต็ม 75 บี ในปี...........2545 ต่อ ปี 2546......หลายท่านคงทราบดี

จุดเด่นของปืนก็คือ.......โครงเขียว โอลีฟ กรีน หรือ ภาษาสี....ตามท่านพี่มะขิ่นว่า

โอลีฟ แดรป นั่นเอง แต่สีที่พ่น คือ กรีน โพลีโคลท์  ตามสเป็ก ของ ซี แซด กล่าวไว้

สีที่เห็นในภาพ อาจดูสีฉูดฉาดสักนิด.........แต่ถ้าเห็นตัวจริงล่ะก็...ต้องร้อง...อูยยยยยย....

สังเกตุ สไลด์ เขียนว่า 9 มม.พารา................ครับ..........มิใช่ 9 มม.ลูเกอร์...........อิ อิ

ไกเป็นไกใหม่ ที่โค้งเว้ากว่าเดิม........เหนี่ยวไกดับเบิ้ล แล้ว นิ้วจะวิ่งตามหน้าไก

ตามกายภาพของนิ้วเองครับ..........ศูนย์หน้าหลัง 3 จุด เรืองแสงในที่มืด

ซี แซด คลับ กล่าวไว้ว่า.....ลำกล้องเป็นแบบ รมดำ แต่ไม่ดำเข้ม.....สีแบบตะกั่วดำๆ

กริป......ยาง....แต่ของผมไม่เป็นยาง......เป็นพลาสติก....ครับ ของ เอส พี โอ วัน

เป็นยาง...............(กำลังจะขอนายใหม่.........แลกกันไหม)...............

แม็ก.....ตามสเป็ก......10 นัด.....เพราะขายในอเมริกา.....แต่นี่เปลี่ยนให้เป็น 16 นัด

ก็ต้องขอขอบคุณ ท่านพี่มะขิ่น.....อีกครั้ง.....ที่ช่วยต่อรองให้ครับ.............อิ อิ

มีห่วงกันตก........ตามที่ท่าน 51 กล่าวไว้..........

แต่..............ผมไม่มีมีด.........นะครับ...........ท่านใดมีและอยากบริจาค เพื่อให้

องค์ประกอบครบสมบูรณ์....................ผมก็ยินดีครับ........แต่ไม่ขอรับ

เอาปืนไปครบองค์.....ของมีดนะครับ.....................................................อิ อิ

กระบอกนี้..............ผมยิงแล้วครับ....................ตั้งแต่ นัดแรก จนถึงนัดที่ 150

ไม่มีติดขัดแต่ประการใด.................................................เคี้ยวทุกนัด ทุกแบบ ครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณ ท่านพี่มะขิ่น ท่าน 51 ท่านพี่ งู และทีมงานซึมเศร้าฯ ทุกท่าน

รวมถึงทุกๆ ท่านที่ร่วมแสดงความยินดีครับ....................... Grin

ขอทิ้งท้ายไว้สักหน่อยนะครับว่า..........................ปืนกระบอกนี้.....................

ผมจะเอาไปเป็นของขวัญ.........ของลูก.....ของลูกผมครับ หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์