เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:21:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประธาน สคบ.  (อ่าน 2693 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:21:15 AM »

:Smiley ...เพิ่งจะรู้ว่า นายพินิจ  จารุสมบัติ รองนายกรัฐมนตรี เป็น ประธานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค (สคบ.) ..ออกมาให้ข่าว จะเปลี่ยนสภาพ สคบ. ที่เป็นเสือกระดาษ ออกมาช่วยเหลือผู้ซื้อสินค้าหรือบริการที่ไม่เป็นธรรมอย่างจริงจัง....
 :Smiley...ไม่ทราบท่านผู้นี้ นิยมชมชอบหรือมีอคติเกี่ยวกับอาวุธปืนหรือเปล่า และอยากทราบช่องทางที่จะร้องเรียนเรื่องปืนแพง การหลอกลวง และเอารัดเอาเปรียบของผู้ประกอบการร้านค้าปืน...ถึงท่านประธาน สคบ.โดยตรง...
 Huh ...จะลองกันดูไหมครับ.... Huh  Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:31:09 AM »

สนับสนุนหนึ่งเสียงครับ Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:55:05 AM »

ดีนะครับ ถ้าร้องเรียนแล้วเค้าช่วยได้จริงๆ พวกเราๆชาวคนรักปืน จะได้ซื้อหากันในราคายุติธรรมเสียที

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:10:06 AM »

Grin เมื่อตอนงานเลี้ยงพี่บุญ มีคนบอกว่า "ปืน ไม่ใช่สินค่าควบคุม" มันจะทำให้ร้องเรียนลำบากกว่าสินค้าควบคุมหรือเปล่า Huh

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:36:21 AM »

Grin เมื่อตอนงานเลี้ยงพี่บุญ มีคนบอกว่า "ปืน ไม่ใช่สินค่าควบคุม" มันจะทำให้ร้องเรียนลำบากกว่าสินค้าควบคุมหรือเปล่า Huh
Grinผมว่านะครับถึงแม้จะไม่ใช่สินค้าควบคุมแต่ราคาไม่น่าจะโหดขนาดนี้นะครับ Angry

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:07:29 AM »

สนับสนุนอีกเสียง   Grin

ให้ลงชื่อ  ก็ ok.  ครับ  Angry Angry

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:19:16 AM »

Coolหนับหนุนด้วยคนครับ ถ้ามีช่องทางที่ทำได้หรืออย่างน้อยก็ขอไห้ได้ทำครับ Cool

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:25:22 AM »

Grinผมว่านะครับถึงแม้จะไม่ใช่สินค้าควบคุมแต่ราคาไม่น่าจะโหดขนาดนี้นะครับ Angry
                 งั้นเอาเป็นการค้ากำไรเกินควรได้ไหม    ต้นทุน+ค่าใช้จ่าย+กำไร = ราคาขาย
.                       อันนี้ตรวจสอบได้ ให้สรรพากรช่วยอีกแรง
                       แล้วที่ว่าปืนเกรด เอ   ก็เอาเป็นการอวดอ้างสรรพคุณเกินจริง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:40:03 PM »

ถ้าคณะกรรมการ สคบ. ให้อำนาจเรื่องนี้ด้วยผมว่าน่าจะคุยกับทางผู้ปฏิบัติคือ สำนักงานคณะกรรมการ สคบ. ได้ เลขา สคบ. คนปัจจุบันท่านเป็นคนดีมีเหตุผล เป็นนักคาราเต้สายดำด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จุดสองห้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:55:42 PM »

Shocked :Smiley     เห็นด้วยหนึ่งคนครับ  ส่วนเรื่องจะได้หรือไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที   ตกใจ ตกใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 02:35:03 PM »

Smiley.นายพินิจ จารุสมบัติ.รองนายก ท่านนี้ เป็นอดีตผู้นำนักศึกษา..หัวก้าวหน้าในสมัย ตุลาคม 16-19  ไม่เคยมีอคติกับชาวปืน..(ถ้าไม่มีใบสั่งจากผู้นำรัฐบาล) น่าจะเข้าใจดีอย่างมากด้วย.. น่าจะเป็นโอกาสดี ทำเลยครับ.. Grin

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 08:09:58 PM »

Smiley.นายพินิจ จารุสมบัติ.รองนายก ท่านนี้ เป็นอดีตผู้นำนักศึกษา..หัวก้าวหน้าในสมัย ตุลาคม 16-19 ไม่เคยมีอคติกับชาวปืน..(ถ้าไม่มีใบสั่งจากผู้นำรัฐบาล) น่าจะเข้าใจดีอย่างมากด้วย.. น่าจะเป็นโอกาสดี ทำเลยครับ.. Grin
......คงจะติดก็ตรงใบสั่งนี่ล่ะครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:50:29 PM »

:Smiley ลองแวะไปดู เวปของกรมการค้าภายใน http://www.dit.go.th ดูกรอบงานของ สคบ. จะไม่เกี่ยวกับปืน แต่จะไปเกี่ยวกับ "กรมการค้าภายใน" ในกรอบการดูแลเรื่อง ราคาเหมาะสมและเป็นธรรม( http://www.dit.go.th/aboutdetail.asp?catid=107&id=69)...มากกว่า
 :Smiley ศูนย์ร้องเรียนกรมการค้าภายใน http://www.dit.go.th/webboard/ditcomplain.htm
หรือโทร. 1569
 :Smiley จะ e-mail ถึงผู้บริหารไปที่ http://www.dit.go.th/messagedet.asp?id=1

....จะลองกัน...ไหมครับ... :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2005, 11:56:39 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 01:22:01 AM »

ถ้าเป็นรูปธรรมเมื่อไหร่.....ผมพร้อมลงชื่อหนับหนุนครับ  เอ....ให้สื่อมวลชนรับทราบด้วยดีมั๊ยครับ Shocked

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 11:18:54 AM »

...เห็นชื่อแล้ว  ยากครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์