เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:35:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวรกรรมมีจริงครึ่งเดียว  (อ่าน 2849 ครั้ง)
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 05:32:36 PM »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ใจเย็นๆ อย่าไปยุ่งกับพวกมัน ระวังตัวให้มากครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:31:02 PM »

Smiley ใจเย็นๆคับ...

อย่าไปยุ่งอย่าไปมีเรื่องกับพวกนี้คับ...

เดี๋ยวก็แพ้ภัยตัวเองคับ...  Wink
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:53:44 PM »

Re: ช่วยผมด้วย 
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 09:47:30 P
อย่าไปร้องเรียนระฆังใจเลยครับ แสลงใจ หน่วยงาน ผมเคยถูกร้องเรียนมาแล้วทำหนังสือชี้แจงให้หน่วยเหนือ เป็นอาทิตย์ กว่าจะพิสูจน์ ว่าไม่ได้กระทำตามคำร้องเรียน แต่ตัวนี้ไวจริง ๆ ครับ ระฆังใจ... ทำตามคำแนะนำของท่านหัวหน้าทีมดีกว่าครับทำเป็นสกูปข่าว
........................................................... ........................................................... .............................
...เย็นลงแล้วยังครับ  ไม่ต้องไปเปลืองเนื้อเปลืองตัว เดี๋ยวก็เจอคนระดับเดียวกันมาจัดการเองแหละ   ลองพยามยามเข้าไปร้องเรียนผ่านเว็ป ดูอีกทีนะครับ ( ผม copy ข้อความข้างบนของเพื่อนสมาชิกในกระทู้ก่อนมาให้อ่าน ขอบอกว่าเว็บนี้ไวครับ ).......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2005, 06:58:46 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 09:36:49 PM »

Cheesy ใจเย็นๆครับผม ว่า มันเป็นพฤติกรรม ของไอ้พวกนี้ มันแก้ก็คงไม่หาย แต่ คนพวกนี้ ไม่ต้อง หว่งครับ หายนะ จะตาม มันไปเอง ครับ ด้วย ความที่สันดานมันอยู่เชย ไม่ได้ เหมือนดัง พี่ หมอรุท ว่า แพ้ภัยตัวเอง ครับ Cheesy
                   เก็บปืนไว้เป็น ตัวเลือกสุดท้าย เมื่อโดน รังแกครับ  Cheesy 
            ส่วนเรื่อง เจ้าหน้าที่บ้านเมือง  ถ้า แจ้ง ระดับล่าง ไม่เป็นผล ก็ แจ้งระดับที่สูงกว่าครับ  Cheesyทุกๆ ปัญหามีทางออกครับ หา ให้ดี ทางที่เรา เจ็บตัวน้อยสุดครับ   เอาใจช่วยครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 09:47:54 PM »

Angry อยากให้ท่าน จขกท. แจ้งโดยตรงถึงท่านเสรีพิสุทธ์ เคยไปลุยย่านราม1มาแล้ว น่าจะไปเยี่ยมชมย่าน ราม2 มั่ง... ย่านนั้นขึ้นกับ สน.อุดมสุข อุดมไปด้วยโต๊ะสนุ๊ก พนันบอล ส่วยคิวรถตู้ วินมอเตอร์ไซด์...น่าจะล้างบางทั้ง สน.ไปเลย....ไอ้พวกนี้ที่กร่างได้เพราะมันถือว่าตำหนวดที่ สน. ไม่กล้าแตะต้องมัน.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:02:17 PM »

Smiley..ราม ๒ .อยู่กรุงเทพมหานคร  .แขวงดอกไม้ เขตประเวศ.. Smiley.
   .  เขตรับผิดชอบ ของ สน.อุดมสุข.. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2005, 12:26:53 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:34:25 PM »

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ........เอาใจช่วย

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:20:23 PM »

เรื่องสภาพแวดล้อมความเป็นอยู่ใกล้ๆบ้านลักษณะแบบนี้มีกันเต็มกรุงเทพฯครับ

ซอยบ้านผมก็เป็นจอดรถขวางกันเต็มซอยจะเข้าจะออกต้องพับกระจกข้างกันเลยครับ

โชคดีกว่า เจ้าของกระทู้ตรงที่ไม่มีอิทธิพลเป็นแค่จอดรถเห็นแก่ตัว.....

ทนได้ก็ทนไปก่อนครับ...มีเรื่องกับพวกอันธพาลแล้วไม่คุ้มกับคนดีๆอย่างเราครับ

หาช่องทางร้องเรียนร้องทุกข์เอาครับ......ปืนเอาไว้ใช้ต่อเมื่ออยู่ดีๆพวกนั้นเล็งปืนมาทางเราก่อนเท่านั้นครับ

ขอให้โชคดีครับเอาใจช่วยอยู่ครับ...............

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 06:10:28 AM »

ขอขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับทุกความคิดเห็น ขอยืนยันว่าเวปนี้ดีจริงๆ แล้วก็อบอุ่นมากครับ ขออย่าให้โดนบลอคเลย ช่วงหลังรู้สึกเข้ามายากจริงๆครับ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:37:25 AM »

ขอเอาใจช่วยครับอดทนๆๆๆๆ...และก็อดทนเพื่ออนาคตของเราที่ดีกว่า(ีกว่าของพวกอันธพาลอยู่แล้ว) ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ  เดี่ยวมันคงเจอคนที่แน่กว่ามันหรอกครับใจเย็นๆๆๆ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:15:06 AM »

...อดทนไว้ครับ ทำไม่รู้ไม่ชี้ แจ้งไปหลายแห่งแล้วน่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 01:17:05 PM »

รุ้สึกจะอยู่ในเขต สน.บางพลีนะครับ  ผมแนะนำงี้ดีกว่า............คุณหนุ่มยอมเสียตังนิดนึงติดกล่องแดงหน้าบ้านครับ   ไว้ว่างๆๆจะขอเข้าไปรบกวนทักทายนั่งคุยกันนะครับ  มีอะไรขอให้ใจเย็นๆๆนะครับรู้จักตำรวจก็ใช่ว่าจะอยู่เหนือกฎหมายไปได้ครับผมเคยเห็นอยู่กระทู้หนึ่งดีมากๆๆครับเจ้าของกระทู้เนี้ยแอบติดกล้องวีดีโอไว้เพราะมีปากเสียงกับข้างบ้านบ่อย  แล้วเค้านำภาพมาเผยแพร่นะครับตอนที่โดนรุมทำร้ายหลักฐานแน่นหนามากครับขึ้นศาลนี้ดิ้นไม่หลุดเลยละ   ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจช่วยนะครับ

อยู่ในท้องที่สน.อุดมสุขครับผม   ยังไงmon2519  ใจเย็นกำลังประสานกับผู้ใหญ่ที่ดูแลอยู่ครับ  เอาแค่พกพาอาวุธในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควรไปก่อนสักกระทง  เมื่อคุยกับท่านรองผู้กำกับเห็นบอกจะตั้งข้อหาซ่องโจรให้อีกเป็นของแถม  คงอีกไม่นานครับ  ดูแลแม่ดีๆนะครับอย่าทำอะไรให้ท่านเป็นหวง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 01:43:47 PM »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ มีสตินะครับอย่าวู่วาม

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 02:58:11 PM »

ขอให้ จขกท อดทน เอาไว้มากๆๆๆๆๆๆ ครับ อย่าใจร้อน ยังไงซะ ได้ก็ไม่มีทางคุ้มเสีย
ผมเอง ก็เคยเจอ และเคยทำตามที่หลายท่านแนะนำมา แต่สุดท้าย อยู่ที่ตัวคุณเอง ที่ต้องพึ่งตัวเอง ครับ

เรื่องของผม คือ บ้านตรงข้ามเป็นร้านซ่อม มอเตอร์ไซค์ เวลาซ่อมลองเครื่องเสียงดังมาก แต่ผมเข้าใจว่าเป็น อาชีพ ก็ไม่ว่ากัน
แต่เรื่องที่ทนไม่ได้คือ พอตกกลางคืน กินเหล้ากันตั้งแต่ 2 ทุ่ม บางครั้งเลิกเอา ตี 4 บาง ครั้งร้องคาราโอเกะ เสียงดังมาก ( ตอนนั้นลูกผมเพิ่งคลอด เครียดมากครับ เด็กนอนไม่หลับ เช้าผมก็ต้องไปทำงาน )
เคย แจ้งไปที่สน. ปรากฏว่า ตำรวจที่มา รู้จักกันกับพวกมัน แล้วบอกว่ามีคนโทรไปแจ้ง มันก็พอจะเข้าใจว่าต้องเป็นบ้านผมแน่  ก็จะคอยมาหาเรื่องเรื่อยๆ ( ไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่น่ารำคาญใจ ไม่ขอเล่านะครับ )
ล่าสุดให้ชายตัวใหญ่น่าเกรงขาม ( ใส่แจ็กเก็ต ตำรวจ มารู้ภายหลังว่าเป็น แค่สายของตำรวจ )  มา พูดจาต่อว่า ผม แนวข่มขู่ ว่าเวลา ผมถอยรถเข้าบ้านให้ดับไฟหน้าด้วย เกรงใจเขา บ้าง พวกเขากำลังกินเหล้า อยู่ ไฟไปรบกวนเขา

ทุกวันนี้ได้แต่ทนมาประมาณ  3-4 ปีแล้ว เคยคิดที่จะตอบโต้แบบจริงจัง ก็หลายครั้ง
แต่พอใช้เวลาทบทวนดู ก็ไม่ดีกว่า เพราะ ลูกยังเล็ก และยังมีอีกหลายชีวิต ที่ต้องเลี้ยงดู
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:27:16 PM »

..นึกถึงสิ่งที่ คุณ mon2519 ( กระทู้ก่อนหน้านี้)  กับ คุณ Les baer เจอแล้วต้องยอมรับครับว่า ใจเย็นมากเลยครับ..เป็นผมถ้าอยู่ในสภาพแบบนั่น ..ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าต้องทำอย่างไร? บ้าง.. เคยโดนผลักกระจกมองข้างรถ ในที่ทางวิ่งสวนแคบๆ กลางถนนมาแล้วเหมือนกัน ตอนนั่นรู้สึกว่าเสียหน้ามาก  แต่พอกลับมาคิดอีกทีชีวิตเรา มีค่าสำหรับคนใกล้ตัวมากกว่าเขา ไม่คุ้มครับถ้าจะไปแลก.... ขอแค่เพียงแวะมาอ่านเท่านั่นนะครับ.. Smiley Smiley
   ชอบประโยคของท่านRoa@d ข้างล่างนี้มากครับ..

.. คนที่คิดเบียดเบียนคนอื่น มันก็เหมือนทำทางไว้ให้คนอีกคนที่เลวกว่า มาเหยียบศีรษะ เหยียบกบาลตัวเอง...Cheesy. Grin

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์