เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่อง สำหรับคนชอบรถครับ  (อ่าน 2380 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 01:38:10 PM »

...บังเอิญได้มีโอกาสไปชม Mercedes-Benz Museum เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เลยถ่ายรูปมาฝากสำหรับท่านที่ชอบรถ Classic ครับ... Grin Grin Grin

...ป.ล. ถ้าเห็นว่าไม่สมควรอย่างไร ลบกระทู้ได้ครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 01:42:44 PM »

...เพิ่มเติมอีกนิดหน่อยครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 02:43:02 PM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ คุณCT_Pro4 .เป็นที่เมืองไหน ครับ.. Cheesy

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 02:56:32 PM »

งามมากครับ  Grin Grin Grinโถถถถถ ใคคคคร้ จะลบกระทู้รถเก่าได้ลงคอ Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:04:55 PM »

ชอบด้วยอ่ะครับ แต่มะมีปัญญาเป็นเจ้าของ แง้ แง้ อยากได้มั่งอ่ะ
พี่ๆท่านใดมีบีเอ็มเก่าๆบริจาคน้องมั่งก็ได้นะครับ จะเป็นพระคุณ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:28:10 PM »

ขอบคุณครับ..สวยครับ Smiley

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:05:56 PM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ คุณCT_Pro4 . เป็นที่ เมือง ไหน ครับ.. Cheesy

...Mercedes-Benz Museum ตั้งอยู่ในโรงงานของ DaimlerChrysler ที่ Stuttgart ครับ โรงงานนี้ตอนนี้เท่าที่ผมทราบ เค้าใช้ผลิตเครื่องยนต์ป้อนให้กับโรงงานประกอบรถยนต์ที่เมือง Sindelfingen, Bremen และ Rastatt...

...สำหรับ Mercedes-Benz Museum แห่งนี้จะย้ายไปอยู่ที่ Museum แห่งใหม่ที่กำลังสร้างใกล้ๆ ที่เดิมและจะเปิดในประมาณเดือน พ.ค. 49 ที่น่าสนใจก็คือ Museum แห่งใหม่จะเปิดเพื่อรับฟุตบอลโลกที่จะทำการแข่งขันที่เมือง Stuttgart ด้วย เพราะสนามฟุตบอลของทีม Stuttgart ก็อยู่ห่างกันไม่เท่าไหร่... ถ้าผมเก็บสตางค์ได้และพอหาตั๋วได้ ว่าอยากจะไปลองดูฟุตบอลโลกกับเขาดูซักครั้งในชีวต  แต่เท่าที่ผมเข็คดูรู้สึกว่าตั๋วฟุตบอลโลกขายหมดแล้ว ...

...ถ้ายังไม่เบื่อรูปรถเก่าๆ พรุ่งนี้ผมจะ upload รูปอีกซักสองสามรูปให้ดูครับ... Grin Grin Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:12:41 PM »

Smiley.ขอบคุณมากครับ.คุณCT_Pro4 .ผมก็คอ Mercedes-Benz. ครับ.. Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:25:40 AM »

...ไม่อยากคุย ผมเนี่ยแฟนตัวจริงของ Mercedes Benz มาตั้งแต่เล็กแต่น้อยเลยครับ ยี่ห้ออื่นไม่นั่งครับ เพราะรถเมล์ที่ใช้บริการประจำมีแต่ยี่ห้อนี้ครับ 555  Grin Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 01:58:04 PM »

...ลองดูอีกซักสองสามรูปครับ... Grin Grin Grin

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:00:43 PM »

...อีกนิดครับ...  Grin Grin Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:11:02 PM »

น้ำลายหก ชอบมากเลยคับ...

โดยเฉพาะตัว 300 เอสแอล ประตูปีกนกยิ่งชอบมากคับ....  น้ำลายหก
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:32:34 PM »

น้ำลายหก ชอบมากเลยคับ...

โดยเฉพาะตัว 300 เอสแอล ประตูปีกนกยิ่งชอบมากคับ....  น้ำลายหก

...รุ่นนี้ตอนนี้หายากมากครับ เพราะทั้งฝั่งอเมริกาและยุโรปตามเก็บกัน ในเมืองไทยน่าจะมีเหลืออยู่ไม่เกิน 5-6 คัน ครับ...

...ผมว่ารถ Classic ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหนที่ยังหลงเหลืออยู่ในเมืองไทย เจ้าของน่าจะช่วยกันอนุรักษ์กันไว้ ไม่ให้พวกฝรั่งมากว้านซื้อกลับไปประเทศเขา เท่าที่ผมคุยกับหลายๆ ท่านที่สะสมรถ Classic ทราบว่ารถ Classic ในบ้านเราถูกขายแล้วถูกนำออกนอกประเทศไปหลายคันต่อหลายคันแล้ว... ผมว่ารถเก่าๆ เหล่านี้ยังมีคุณค่าไม่น้อยกว่าโบราณวัตถุ เพราะรถเหล่านี้มีส่วนร่วมในการพัฒนาวิถีชีวิตของคนไทยในแต่ละยุคแต่ละสมัยด้วย...  Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์