เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:29:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี้ดูคุยคุ้ยข่าว เรื่องตำรวจ  (อ่าน 6757 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:39:44 AM »

เมื่อวันที่ 24 / 6 /48 ที่ผ่านมาผมก็โดนยั่ว ( ที่ห้างโลตัสอยุธยา ) เกือบๆเหมือนกันครับ แต่ผมเดินหนีดีกว่า ( จริงๆ ) แล้วกลับมาระบายอารมณ์กับปูม้านึ่งและปลาหมึกนึ่งที่บ้านอย่างสาสม.....
   ...เข้าท่า..แฮะ???.....จะนำไปใช้บ้าง...คงไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับ... Grin Grin

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:48:01 AM »

ผิดก็ว่าไปตามผิด    ไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น  สงสารคนที่อยู่ข้างหลังครับ

บางโพ 5
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:55:37 AM »

สุดท้ายคนที่เดือดร้อนก็คือครอบครัว ตนเองทั้งนั้น

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:57:04 AM »

ถ้าเป็นตามข่าวจริง เห็นใจตำรวจครับ เท่าที่ผ่านมาสิบกว่าวันได้เห็นคนขับรถบ้านเราไม่ค่อยเคารพกฎจราจรเท่าไร
ตำรวจท่านยืนทำงานอยู่กลางถนนทั้งร้อนทั้งฝุ่น  แต่คนขับรถติดแอร์เย็นสบาย  แต่ขาดน้ำใจไม่ค่อยเห็นใจคนเดินเท้า
ผมพบมากับตัวเองเมื่อคืนนี้ และอีกหลายๆวันที่อยุ๋ในเมืองไทย เมือคืนนี้ฝนตกเดินข้ามถนนตรงสัญญาณไฟ รถที่เลี้ยวซ้ายไม่ยอมให้คนเดินข้ามถนนครับ อัดต่อคันกันมาเป็นสายยาว คนไทยมีเงินซื้อรถมาขับ แต่สิ่งที่ขาดคือน้ำใจ
สองวันสองข่าวที่ตำรวจแจกตั๋วแล้วเป็นเรื่อง เรื่องแรกเมื่อวันก่อนผู้หญิงชกหน้าตำรวจบนโรงพัก เพราะตัวเองเป็นลูกนายทหารใหญ่
ไม่กลัวกฎหมาย
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:39:17 AM »

เรื่องนี้  เป็นอื่นไปไม่ได้  นอกจากสภาวะแวดล้อมของสังคมในปัจจุบัน  ขาดศีลธรรม กันมาก

ไม่มีศีลธรรมมาช่วยเป็นเครื่องยับยั้งชั่งใจ  ทำอะไรลงไปตามอารมณ์ และจิตใต้สำนึกและสันดานดิบ  ที่หยาบคายและโหดร้าย

ทั้งสองฝ่ายผิด และถูกลงโทษไปเรียบร้อยแล้วจากการกระทำของตนเองและบุคคลอื่น...โชคดีที่ไม่โยนเคราะห์ไปให้ชาวบ้านที่ไม่รู้เรื่องด้วย  ไม่อย่างนั้น...ความรู้สึกที่รับรู้มา ....น่าจะแย่กว่านี้ Embarrassed Embarrassed Embarrassed หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:41:56 AM »

คนเรามักจะชินกับคำว่า"เรื่องไม่เป็นเรื่อง"  พอมาเจอเรื่องนี้คำว่า"เรื่องสมควรเป็นเรื่อง"  น่าจะถูกนำมาใช้บ้างนะครับ  ถ้าความจริงของข่าวเป็นอย่างที่คุณWASU  เล่ามาผมว่าก็น่าจะทำให้บันดาลโทสะได้นะครับ  ถึงแม้ว่างานนี้จะต้องลำบากและเผชิญชะตากรรมที่ไม่ดีทั้งสองฝ่ายก็ต้องทำใจและว่ากันไปครับ  ถ้าอีกฝ่ายรู้จักปฏิบัติตามกฎไม่เบ่งเกินไป  เหตุการณ์ก็คงไม่เกิด 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:48:54 AM »

.................อารมณ์ชั่ววูบครับ ปืนอันตรายกว่ามีด เวลาที่เหนี่ยวไกเราหยุดลูกปืนไม่ได้ มีดเวลาชักออกมายังมีเวลาตั้งสติ................แต่ผมไม่พกทั้งมีดทั้งปืนครับ..............ยกเว้นเวลาขับรถเดินทางไกลๆ.............
tomtom2548
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:50:17 AM »

ต้องมีการทดสอบความเครียดของตำรวจก่อน  ออกมาทำงาน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:05:51 AM »

ถ้าเป็นตามข่าวจริง เห็นใจตำรวจครับ เท่าที่ผ่านมาสิบกว่าวันได้เห็นคนขับรถบ้านเราไม่ค่อยเคารพกฎจราจรเท่าไร
ตำรวจท่านยืนทำงานอยู่กลางถนนทั้งร้อนทั้งฝุ่น แต่คนขับรถติดแอร์เย็นสบาย แต่ขาดน้ำใจไม่ค่อยเห็นใจคนเดินเท้า
ผมพบมากับตัวเองเมื่อคืนนี้ และอีกหลายๆวันที่อยุ๋ในเมืองไทย เมือคืนนี้ฝนตกเดินข้ามถนนตรงสัญญาณไฟ รถที่เลี้ยวซ้ายไม่ยอมให้คนเดินข้ามถนนครับ อัดต่อคันกันมาเป็นสายยาว คนไทยมีเงินซื้อรถมาขับ แต่สิ่งที่ขาดคือน้ำใจ
สองวันสองข่าวที่ตำรวจแจกตั๋วแล้วเป็นเรื่อง เรื่องแรกเมื่อวันก่อนผู้หญิงชกหน้าตำรวจบนโรงพัก เพราะตัวเองเป็นลูกนายทหารใหญ่
ไม่กลัวกฎหมาย

Cool พี่บุญค่อยๆดูคับ...

ยังมีเรื่องดีๆอีกมากคับ...

วันหลังถ้าจะข้ามถนนมาข้ามแถวๆที่ผมขับรถคับ...

ผมชอบหยุดให้คนข้ามที่ข้ามทางม้าลายข้ามคับ...

เฉพาะสาวๆ...เยาะเย้ย
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:10:46 AM »

มีท่านใดสนใจหนังสือเรื่อง “มนต์คลายโกรธ” เรียบเรียงโดยทูตใจบ้างครับ  ถ้าสนใจลง อีเมล์ไว้นะครับเดียวประมาณเที่ยงครึ่งจะส่งให้ครับ ( อยู่ในไฟล์  acrobat  / 731 kb. ครับ )
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:13:54 AM »

เห็นด้วยครับ น้อยครั้งที่เวลาเบียดเลนแล้วจะผลัดกันไป (ซ้ายคัน ขวาคัน) ต้องหาทางแย่งหัวกันเอง  Angry

เวลาฝนตกน้ำนอง ผมเดินริมถนนต้องสังเกตุรถสวน เพราะพวกไม่ยอมลดความเร็ว วิ่งรีดน้ำใส่คนเดินเสียอย่างนั้น  Undecided

HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:35:24 AM »

เห็นใจตำรวจครับถ้าเจอแบบนี้จริงๆ ใครไม่โดนกับตัวเองก็ไม่รู้หรอกครับว่าคนที่มันเบ่งๆใส่ตำรวจชั้นผู้น้อยเพราะถือว่ามีเส้นสายหน่ะเป็นยังงัย คุณจะมีเส้นมีสายมาจากไหนหน่ะไม่มีครัยว่าหรอก ตำรวจเค้าปฏิบัติตามหน้าที่ ก็ไม่สมควรจะไปขยำใบสั่งทิ้งต่อหน้า หรือว่าด่าทอเค้าอย่างนั้น ทุกคนก็มีเส้นมีสายกันทั้งนั้นแหล่ะครับระบบเมืองไทยผมไม่ได้ว่าครัยแต่นะตรงนั้นก็น่าจะให้ความเคารพหรือเห็นใจกันบ้าง นอกเสียจากว่าตำรวจเค้าจะมาเบ่งหรือข่มขู่ คุณก่อนนั่นก็อีกเรื่อง นี่ยังดีเจอตำรวจ ถ้าเบ่งกับทหาร เค้าก็ยิงทิ้งแล้วก็เข้ากรมก็เท่านั้นทำอะไรเค้าได้นี่พูดกันตามเนื้อผ้าว่าถ้าเจ้านายช่วยซะอย่างไม่ว่าตำรวจหรือทหารเค้าก็ไม่มีความผิดหรอก แต่ที่เค้ายิงตัวตายตามนี่ก็เพราะว่าเค้าสำนักผิดว่าได้ทำผิดโดยอารมณ์ไปชั่ววูบ พูดก็พูด ถ้าเป็นผม ผมก็ยิง กวนอวัยวะเบื้องล่างดีนัก
ผมก็ไม่ค่อยชอบนักหรอกตำรวจเบ่งๆหน่ะ แต่ถ้าเค้าทำตามหน้าที่ก็ เคารพกฏกันบ้างเถอะครับ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
pradtant
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:42:43 AM »

ปัญหาระหว่างประชาชนกับตำรวจ มีอะไรบ้างน่าจะรวบรวมมา เพื่อแก้ปัญหานะครับ
1.อย่างเรื่องการถ่ายภาพเป็นหลักฐานก่อนแจ้งข้อหาจะได้สบายใจทั้งสองผ่าย
2.เรื่องที่พูดบ่อย ทุจริต กลั่นแกล้งจับกุม ตบทรัพย์
3.ทำผิดกฎหมายเอง แล้วอ้างว่ากำลังปฎิบัติงาน อันนี้ชาวบ้านเซ็งมาก
4.ผมรุ้สึกว่าตำรวจระดับปฎิบัติงาน ความรู้และการใช้กฎหมายอ่อน
ใครมีความเห็นเพิ่มครับ
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:54:17 AM »

เห็นใจตำรวจเหมือนกันครับ ต้องยืนปฏิบัติหน้าที่ตากแดดตากฝนแล้วยังมาเจอคนแบบนี้อีก ผมอ่านข่าวหลายแหล่งก็เห็นเสนอมาคล้ายๆ กัน และก็มีแต่คนรุมประณามสองสามีภรรยาคู่นี้ ส่วนตัวผมก็ว่าคนที่ชอบเบ่งใหญ่โตคับฟ้านี่เป็นพวกที่น่ารังเกียจมากๆ เหตุการณ์นี้คงเป็นตัวอย่างนึงสำหรับผู้ที่มีพฤติกรรมแบบนี้...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:04:41 AM »

...เรื่องนี้ผมขอฟังหูไว้หูครับ  :Smiley

...แต่คนขี้เบ่ง คนลุแก่อำนาจ คนโกหกตอแหล ทั้งในเครื่องแบบ และนอกเครื่องแบบ ล้วนน่ารังเกียจ  Sad

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์