เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:28:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำใจ เพื่อน  (อ่าน 1743 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 06:49:37 PM »

เห็น ข่าว แล้ว อึ้ง ครับ ... เด็ก นร ชั้น ม6 ปล่อยตัวเองลงจากสะพานกรุงธน ฝนตก ปรอย ๆ สายน้ำด้านล่างค่อนข้าง ไหลแรง ... แต่มั่นใจว่าเอาตัวรอด เพราะเคยโดดสะพานพระราม 7 ที่สูงยิ่งกว่า มาแล้ว .. เกิด พลาด เอา ด้าน หน้า หน้าอก ฟาด ผิวน้ำ อย่างแรง ....  เพื่อน ๆ ที่ไปด้วย กัน อีก 5 คน กระโดดลงไปช่วย ทั้ง ๆ ที่ บางคนว่ายน้ำไม่แข็ง ... สะบักสะบอมไปตาม ๆ กันบางคน อ้วกออกมาเป็นเลือด ... ส่วน คนแรก เสียชีวิต พบศพในวันรุ่งขึ้น

ทึ่ง ครับ ที่ คำว่า "เพื่อน" ยังมี ความหมาย อยู่ ใน ยุค นี้ .... ขอ คารวะแด่ ความเป็น "เพื่อน" ของ ทุกท่าน ที่ เป็น เพื่อน กัน ... ผม มี เพื่อน เป็น ญาติ มา 30 กว่า ปี แล้ว ครับ

FBook   prasop tongtawat
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 06:54:19 PM »

Cry เสียใจต่อการเสียชีวิตครั้งนี้ครับ Cry
 Grin แต่สำหรับผมแล้ว เพื่อนยังมีอยู่ตลอดครับ Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 07:14:14 PM »

คิดถึงเพื่อน... แต่เคยคิดถึงพ่อแม่ของตัวเองหรือเปล่าครับ?

ตัวเองว่ายน้ำไม่เป็น แต่กระโดดลงไปเพราะความรักเพื่อน  กระโดดลงไปตาย  คนที่เสียใจร้องไห้น้ำตาเป็นสายเลือดน่ะ พ่อแม่ตัวนะครับ

นี่ผมพูดในฐานะของคนที่เป็นพ่อ  ไม่ใช่เพื่อน

แต่ผมได้ฟังข่าวแล้วก็เสียใจไปกับครอบครัวของผู้สูญเสียด้วยเหมือนกัน  Sad

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ตาสุรา รักในหลวง
Full Member

คะแนน 3

คิดจะสู้ ต้องชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 09:38:29 PM »

คิดถึงเพื่อน... แต่เคยคิดถึงพ่อแม่ของตัวเองหรือเปล่าครับ?

ตัวเองว่ายน้ำไม่เป็น แต่กระโดดลงไปเพราะความรักเพื่อน กระโดดลงไปตาย คนที่เสียใจร้องไห้น้ำตาเป็นสายเลือดน่ะ พ่อแม่ตัวนะครับ

นี่ผมพูดในฐานะของคนที่เป็นพ่อ ไม่ใช่เพื่อน

แต่ผมได้ฟังข่าวแล้วก็เสียใจไปกับครอบครัวของผู้สูญเสียด้วยเหมือนกัน Sad
เห็นด้วยครับ และเสียใจกับครอบครัวของน้องเขา ส่วนเราก็เอาเรื่องนี้สอนลูกเราครับ

คิดจะสู้....ต้องชนะ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 09:40:34 PM »

เล่นซนซน ทำให้พ่อแม่ต้องเสียใจ
ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวน้องที่เสียชีวิตด้วยครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 10:49:30 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสีย

ผมก็มีเพื่อนซี้ครับ กล็อก19

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 11:59:36 PM »

Cool " เพื่อนไม่เคย ไม่เคยทิ้งกัน... "

พอดูจากถึงลูกถึงคนวานนี้...

ผมนึกถึงเพลงๆนี้ขึ้นมาทันทีคับ...  Cool

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 07:26:59 AM »

Embarrassed Embarrassedข่าวนี้เศร้าครับ Embarrassed Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 08:05:34 AM »

...เด็กๆ ขาดทักษะชีวิต ผู้ใหญ่ไม่ได้สอนให้ เพราะตัวเองก็อ่อนแอเหมือนกัน  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 09:27:32 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสีย

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 12:21:49 PM »

วัยคะนอง ครับ เชื่อว่าทุกท่านก็เคยผ่านชีวิตโลดโผนแบบนี้ จะน้อยหรือมากเท่านั้น
ผ่านช่วงนั้นมาได้ ย้อนกลับไปคิดดู อืม มันเสี่ยงนะอาจจะตายได้
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 12:32:46 PM »

...เด็กๆ ขาดทักษะชีวิต ผู้ใหญ่ไม่ได้สอนให้ เพราะตัวเองก็อ่อนแอเหมือนกัน Undecided

ชอบข้อความนี้จังครับพี่แก้ว

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 01:26:14 PM »

วัยคะนอง ครับ เชื่อว่าทุกท่านก็เคยผ่านชีวิตโลดโผนแบบนี้ จะน้อยหรือมากเท่านั้น
ผ่านช่วงนั้นมาได้ ย้อนกลับไปคิดดู อืม มันเสี่ยงนะอาจจะตายได้
Grin Grinเราต่างก็เคยเป็นเด็ก Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 02:20:51 PM »

เป็นเรื่องเศร้า อีกเรื่องนึงครับ .....ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครับผู้สูญเสียด้วยครับ  Undecided

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 10:02:48 PM »

:Smiley เข้าใจความรู้สึกของเด็กวัยรุ่นที่มักจะติดเพื่อนมากกว่าพ่อ/แม่...ทำให้นึกถึงตอนวัยเด็ก ไปโดดน้ำจากสะพานในสวนสาธารณะกับเพื่อนด้วยความคนอง...ทั้งๆที่ว่ายน้ำไม่เป็น โดดลงไปมิดหัว ไม่รู้โชคดีหรือโชคร้าย...ที่รอดตายมาได้.... :Smiley
 Cry ขอแสดงความเสียใจกับพ่อ/แม่เด็กด้วยครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์