เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:29:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยGlock มานาน  (อ่าน 5248 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:21:56 AM »

เหมือนรองเท้าครับ ใช้แล้วก็ต้องสึกบ้าง

ในรูปของพี่โคด้า เป็นรอยมากจัง กล๊อกของผมเป็นรอยนิดเดียวด้านหน้าครับ

เยอะแบบไม่เคยเห็นเลยครับ Grin Grin Grin สงสัยจริงๆ

...ไม่ต้องสงสัยเลยครับ  กระบอกนี้ G18C  คิก คิก
http://www.geocities.com/usafcaptain/glock18c.htm

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:23:41 AM »

อนุญาติมาเพื่อใช้ใช้ไปเถอะครับอย่าไปกลัวเลยรอยถลอก นักรบที่ผ่านศึกมามาก ถึงจะบ่งบอกถึงความเจนสนามครับ เยี่ยม

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:32:58 AM »

เหมือนรองเท้าครับ ใช้แล้วก็ต้องสึกบ้าง

ในรูปของพี่โคด้า เป็นรอยมากจัง กล๊อกของผมเป็นรอยนิดเดียวด้านหน้าครับ

เยอะแบบไม่เคยเห็นเลยครับ Grin Grin Grin สงสัยจริงๆ

...ไม่ต้องสงสัยเลยครับ  กระบอกนี้ G18C  คิก คิก
http://www.geocities.com/usafcaptain/glock18c.htm

ขอบคุณครับพี่แก้ว 18C นีคงใส่กันไม่ยั้ง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:40:41 AM »

ขออนุญาตครับ

ปืนของท่านเจ้าของกระทู้ และปืนของทุกท่านที่ถลอกตรงนั้น น่าจะเป็นปืนโครงการใช่ใหมครับ

ปืนกล็อกโครงการเป็นปืนเกรด บี. ครับ ผลิตจากโรงงานในนครสวรรค์ ทำในไทยครับ

ปืนอูซี่ซิครับ มีลำกล้องเกลียวปืนกล เกรด เอ. นำเข้าทั้งกระบอก ราคาแสนสี่แถมกาแฟ ๑ แก้ว

ปืนอื่น ๆ นอกจากอูซี่ ผลิตออกมาสองเกรดทั้งนั้น เกรดขายโครงการ ราคาถูก ๆ

หน้าร้านราคาหลักแสนนั้น ของนอกครับ

คิดดู ปืนโครงการราคาไม่ถึงครึ่งของปืนหน้าร้าน จะคุณภาพเดียวกันได้ไง.. มันต้องสองเกรด

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

เพื่อนผมมาเล่าให้ฟังครับ.. เขาบอกว่า คนขายจะขายอูซี่ให้เขาให้ได้ แล้วโน้มน้าวเขาประมาณข้อความข้างต้น

เพื่อนผมว่า ดีที่รู้เรื่องนี้จากผมก่อนแล้ว แต่ไม่รู้ว่าร้านไหน

หันกลับออกนอกร้านด้วยเหตุผลว่า เงินไม่พอ..  รอดไปได้.. ไหว้  สาธุ

ด้วยความเคารพครับ ของผมก็ถลอก  แต่ผมว่า เสน่ห์ของกล็อก อยู่ที่ริ้วรอย เหมือนโคลนประดับรถโฟร์วีล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:46:15 AM »

ปืนของท่านเจ้าของกระทู้ และปืนของทุกท่านที่ถลอกตรงนั้น น่าจะเป็นปืนโครงการใช่ใหมครับ

ปืนกล็อกโครงการเป็นปืนเกรด บี. ครับ ผลิตจากโรงงานในนครสวรรค์ ทำในไทยครับ

ปืนอูซี่ซิครับ มีลำกล้องเกลียวปืนกล เกรด เอ. นำเข้าทั้งกระบอก ราคาแสนสี่แถมกาแฟ ๑ แก้ว

ปืนอื่น ๆ นอกจากอูซี่ ผลิตออกมาสองเกรดทั้งนั้น เกรดขายโครงการ ราคาถูก ๆ

หน้าร้านราคาหลักแสนนั้น ของนอกครับ

คิดดู ปืนโครงการราคาไม่ถึงครึ่งของปืนหน้าร้าน จะคุณภาพเดียวกันได้ไง.. มันต้องสองเกรด

เพื่อนผมมาเล่าให้ฟังครับ.. เขาบอกว่า คนขายจะขายอูซี่ให้เขาให้ได้ แล้วโน้มน้าวเขาประมาณข้อความข้างต้น

เพื่อนผมว่า ดีที่รู้เรื่องนี้จากผมก่อนแล้ว แต่ไม่รู้ว่าร้านไหน

หันกลับออกนอกร้านด้วยเหตุผลว่า เงินไม่พอ..  รอดไปได้.. ไหว้  สาธุ

ด้วยความเคารพครับ ของผมก็ถลอก  แต่ผมว่า เสน่ห์ของกล็อก อยู่ที่ริ้วรอย เหมือนโคลนประดับรถโฟร์วีล

...เข้าใจโยงไปหาเรื่อง  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:52:13 AM »

หลายปีก่อนซื้อมา 70,000 กว่าโกรธแทบตาย แต่เดี๋ยวนี้แสนกว่า Grin Grin Grin บอกได้เลยว่าร้านนี้มันบ้าจริงๆ

ทำไงให้ร้านแบบนี้ขายไม่ได้เนอะ  ทำกับลูกค้าไปได้ไง

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:03:42 PM »

เปลี่ยนเรื่องกันซะแล้ว Grin

อ้อ..เกือบลืม
กล๊อค 26 ของผมก็เป็นครับ

สบายดี.........
GigaByte
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:09:43 PM »

ร้านที่ว่า ผมอ่านตั้งหลายครั้งแล้ว ร้านไหนคับ ผมจะได้เดินหลีก ๆ พอดีจองปืนกล็อกโครงการเอาไว้ รู้ว่าไม่จริง แต่มาว่าปืนเราห่วยมาก ๆ เข้า เราก็เกลียดเอาได้

อ่าน ๆ ไป แปรญัตติเฉย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 12:31:15 PM โดย GigaByte » บันทึกการเข้า
K I T 9 1 1
เหนื่อยก็พัก รักก็บอก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:05:37 PM »

...เข้าใจโยงไปหาเรื่อง  คิก คิก
ขออนุญาตครับ เรื่องเดียวกัน ตอนปี 46 ผมกับเพื่อนกำเงินไปซื้อลูกซองคนละ 20,000 บาท ที่ร้านนี้บอกปืนไม่ดี เป็นปืนเกรด B แนะนำ วินฯ 1300 ด้ามสั้น ลำกล้อง 14 นิ้ว ราคา 26,000 บ. ยิงดีไม่มีปัญหา ผมกับเพื่อนเงินไม่พอครับ เลยเดินข้ามถนนไปฝั่งตรงข้าม ซื้อเรมิงตัน 870 คนละกระบอก ลำกล้อง 18 นิ้ว ราคา 18,500 บ. ลำกล้อง 20 นิ้ว ราคา 19,500 บาท แถมอุปกรณ์ล้างปืนและลูกคนละ 1 กล่อง ผมกับโชคไม่ดีครับ ได้ปืนเกรด B ใช้มาจนทุกวันนี้ แต่โชคดีที่มีเงินไปไม่ถึง 26,000 บ.
ปล.ผมกับเพื่อนทานกาแฟไปคนละแก้วครับ
ขอบคุณครับ
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:48:41 PM »

ไอ้กระผมก็ได้ความรู้ใหม่(แบบ ''งงงง'')จากร้านนี้ว่า...กล็อกมีสองเกรด ไอ้เกรดที่สองคือ ลำกล้องบาง(ปืนสวัสดิการ)...ผเอิญช่วงนั้นตังค์พอมีแต่ไม่มีสี  เลยไปเอาแบบเกรด เอ(ชื้อร้านอื่น)  เลยได้กาแฟกินฟรี ไป1แก้วพร้อมน้ำเย็น....ฮาฮา
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:49:15 PM »

น่าจะไปลองกินกาแฟฟรีดูบ้าง แต่ไม่รู้ว่าร้านไหน  Grin

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 02:34:12 PM »

หลายปีก่อนซื้อมา 70,000 กว่าโกรธแทบตาย แต่เดี๋ยวนี้แสนกว่า Grin Grin Grin บอกได้เลยว่าร้านนี้มันบ้าจริงๆ

ทำไงให้ร้านแบบนี้ขายไม่ได้เนอะ  ทำกับลูกค้าไปได้ไง
ถ้าขายตอนนี้ได้กำไรบานเลย Grin Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:03:37 PM »

..จากรอยถลอก..ไหงกลับมาลงที่...ปืนกิ๊กก๊อก..ไปด๊ายยย..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
st13
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:50:32 PM »

เพิ่งรู้ว่าผมได้ปืนเกรด B มาใช้ มิน่ากระชากสองสามทีถลอกแล้ว. แต่ก็ภูมิใจครับ นำไปซ้อมทีไร ไม่เคยงอแง ทำงานได้เรียบร้อย ไม่มีสะดุดครับ. ...ด้วยความเคารพครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 08:19:32 PM โดย st13 » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:28:37 PM »

ปล.ผมกับเพื่อนทานกาแฟไปคนละแก้วครับ

กำไรเห็นๆ Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์