เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:28:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คู่มือของBERETTA92FS BRIGADIERครับ ใครมีช่วยหน่อย  (อ่าน 2299 ครั้ง)
underground
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:52:48 AM »

ผมซื้อปืนสวัสดิการกรมการปกครองมาครับ ก็ซื้อรุ่นBERETTA92FS BRIGADIERมา เพราะชอบ
มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ ไอ้เจ้ารุ่นBERETTA92FSเนี่ย ผมคิดว่าถ้ามีโอกาส ผมจะต้องเอา
มาเป็นเจ้าของให้ได้ และก็สมหวังครับ แต่.....มันผิดหวังนิดนึงตรงที่ ทำไมไม่มีคู่มือครับ
คู่มือเป็นภาษาอังกฤษและภาษาอะไรก็ไม่รู้ อ่านไม่ออกครับ วิธิการถอดก็ไม่มี ผมต้องไปดู
วิธีการถอดจากอินเตอร์แนต ทำไมมันยังงีครับ ขนาดเครื่องซักผ้ายังมีคู่มือเลย ผมล่ะงง
คือผมอยากจะทราบอะไหล่แต่ละชิ้นของเจ้าปืนกระบอกนี้แบบละเอียดอะครับว่าคืออะไร ใช้งานยังไง
การดูแลรักษายังไง เพราะยังไงมันก็ต้องอยู่กับผมไปตลอดชีวิตแน่นอน(ไม่คิดที่จะขายครับ เพราะเป็นปืนในฝัน)

ยังไงถ้าพี่ๆน้าๆอาๆลุงๆท่านใดพอมี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ(ถ้ามีภาพประกอบยิ่งดี)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

.......ด้วยความเคารพ.......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

+++  จะแน่วแน่  แก้ไข  ในสิ่งผิด  +++
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:02:56 AM »

อ้านแล้ว งง นิดๆครับ

ตกลงมีคู่มือมาในกล่องหรือเปล่าครับ

หรือว่ามีคู่มืออื่น แต่ไม่มีคู่มือภาษาไทยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
underground
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:11:35 AM »

คงจะเป็นคู่มืออ่ะครับ แต่อ่านไม่ออก มันมีแค่ภาพนิดหน่อยครับ
เช่น ห้ามยิงปืนลงน้ำ ห้ามยิงใส่กัน แต่ไม่มีรายละเอียด
เกี่ยวกับชิ้นส่วนต่างๆของปืนครับ

+++  จะแน่วแน่  แก้ไข  ในสิ่งผิด  +++
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:18:42 AM »

...กดปุ่มดาวน์โหลดเลยครับ  แต่เป็นภาษาอังกฤษนะครับ   Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:54:08 PM »

ขอบคุณพี่ coda ครับ
ผมเองก็ไม่มีเหมือนกันครับ
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 06:00:22 PM »

Grin Grin  ใช่ตัวนี้รึเปล่าครับ....... คิก คิก คิก คิก  คงไม่ใช่หรอกครับ  เพราะโครงการ 3 มีแต่ brigadier รุ่น คลาสสิค หลงรัก หลงรัก  แต่ตัวที่ผมให้ดูเป็นตัว Elite ครับ หลงรัก หลงรัก  ผมก็ว่าจะไปเอาเหมือนกันกับพี่ครับ  หลงรัก หลงรัก แล้วค่อยหาวิธีแกะเอาว่า Elite อีกทีครับ เยี่ยม    แต่ในวงตระกูล 92 นี่  คล้ายๆกัน...มีจุดต่างบ้างนิดหน่อยครับ หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 06:16:10 PM โดย ( ^สอง^ ) » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 06:02:13 PM »

Grin Grin ดูรูปกันอีกแบบครับ..... หลงรัก

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 06:04:08 PM »

Grin Grin อีกรูปครับ...แบบว่าอธิบายเป็นตัวหนังสือไม่เป็นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  รอพี่ๆผู้รู้ (ละเอียดๆ)  อีกทีครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 06:33:38 PM โดย ( ^สอง^ ) » บันทึกการเข้า

peace@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:42:29 AM »

ยินดีด้วย   Grinได้ของดีแล้วครับ เยี่ยม
underground
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:05:38 AM »

ขอบคุณทุกท่าคับ ไหว้

panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 02:22:19 PM »

1
panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 02:24:17 PM »

2
panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 02:27:55 PM »

4
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:21:20 PM »

ข้อเสียของ Beretta 92 FS คือ ถอดง่ายเกินไปนี่แหละครับ ในหนัง เจ็ท ลี จับแป๊บเดียวสไลด์หลุดติดมือมาเลย ในคู่มือก็มีแสดงวิธีถอดให้ดูครับ อยู่ปกหลังใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2007, 03:23:19 PM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: [1]
  พิมพ์