เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:30:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำกล้อง DSLR สำหรับมือใหม่ครับ  (อ่าน 28839 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #135 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 11:03:58 PM »

สวัสดีครับพี่... เจอรูปสวยๆเลยอยากรบกวนถามว่า รูปแบบนี้... รบกวนตาม link นิดนะครับ... ว่ารูปสีสันแนวนี้ ต้องใช้โปรแกรมช่วยแต่งรูปไหมครับ หรือสามารถถ่ายได้จากกล้องเลยครับ... ชอบรูปสีแบบนี้ครับ

link ครับ http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=7027

ความคิดส่วนตัวนะตอนนี้ ไม่อยากต้องใช้โปรแกรมแต่งรูปครับ...

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

...สีดูจะสดใสมากครับ  ถ้าไม่ได้ใช้โปรแกรมแต่งรูปก็อาจจะปรับแต่งสี (Saturation ใน Pidture Style) ในตัวกล้อง 400D ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #136 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 06:58:17 AM »

สวัสดีครับพี่... เจอรูปสวยๆเลยอยากรบกวนถามว่า รูปแบบนี้... รบกวนตาม link นิดนะครับ... ว่ารูปสีสันแนวนี้ ต้องใช้โปรแกรมช่วยแต่งรูปไหมครับ หรือสามารถถ่ายได้จากกล้องเลยครับ... ชอบรูปสีแบบนี้ครับ

link ครับ http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=7027

ความคิดส่วนตัวนะตอนนี้ ไม่อยากต้องใช้โปรแกรมแต่งรูปครับ...

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

...สีดูจะสดใสมากครับ  ถ้าไม่ได้ใช้โปรแกรมแต่งรูปก็อาจจะปรับแต่งสี (Saturation ใน Pidture Style) ในตัวกล้อง 400D ครับ  Smiley

เยี่ยม  ว่างๆต้องให้พี่แก้วสอนเทคนิคกล้อง 400D ให้หน่อยแล้ว.....(กระเป๋าใส่กล้องซื้อแล้วหรือยังครับพี่?)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #137 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 08:22:52 AM »

เยี่ยม  ว่างๆต้องให้พี่แก้วสอนเทคนิคกล้อง 400D ให้หน่อยแล้ว.....(กระเป๋าใส่กล้องซื้อแล้วหรือยังครับพี่?)

...ผมก็อ่านจากคู่มือแหละครับคุณเสือวุฒิ  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #138 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 01:13:01 AM »

ขออนุญาตยกกระทู้นี้หน่อย คืออยากทราบว่าคุณจินตาเคาะที่ตัวไหนครับ ?

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #139 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 02:54:39 AM »

450Dครับ มีรูปมาให้ดู
http://www.dpreview.com/news/0803/08032101canon450dgallery.asp

http://www.dpreview.com/gallery/canoneos450d_preview/

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #140 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:23:14 AM »

รุ่นใหม่ล่าสุดเลย  ขอบคุณพี่boon ครับ

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #141 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 12:53:49 PM »

ขออนุญาตยกกระทู้นี้หน่อย คืออยากทราบว่าคุณจินตาเคาะที่ตัวไหนครับ ?

ยังไม่ได้ซื้อเลยครับพี่... เมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมากะว่าจะเข้าไปซื้อ G9 ที่ Dutyfree เพราะมีบัตรลด... ก็หาเวลาไปไม่ได้จนบัตรหมดอายุ... หมู่นี้ก็ยุ่งเรื่องงานซะจนหาเวลาเที่ยวไม่ได้ เลยลืมอยากได้กล้องไปเลยครับพี่...

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #142 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 01:16:22 PM »

แสดงว่าเคาะที่ G9
ที่ King Power ลดแล้วถูกกว่าเหรอครับ ? ได้ยินว่าบัตรลดมีตั้งแต่ 10%, 15% และ 30%

ภูทับเบิก
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:05:51 PM »

m2ที่เพิ่งถอยมาเมื่อไหร่จะมาลงสนามซะทีละท่าน รออยู่นะครับ ท่านหนุ่มช่วงระหว่างรอซื้อกล้อง heinekenเย็นๆซัก2ขวดมั๊ยท่าน ช่วงนี้หายหน้าหายตาไม่เข้าสนามเลยน่ะ คิดถึงท่านหนุ่มน่ะครับน้องวีด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 09:58:42 PM »

m2ที่เพิ่งถอยมาเมื่อไหร่จะมาลงสนามซะทีละท่าน รออยู่นะครับ ท่านหนุ่มช่วงระหว่างรอซื้อกล้อง heinekenเย็นๆซัก2ขวดมั๊ยท่าน ช่วงนี้หายหน้าหายตาไม่เข้าสนามเลยน่ะ คิดถึงท่านหนุ่มน่ะครับน้องวีด้วย

ขอโทษที่ตอบช้าครับ... เพิ่งเห็น...

ขอโทษครับนึกไม่ออกว่าชื่อนี้เป็นพี่ท่านใดในชาว ๑๐๑ ครับ... ทักกันแบบนี้แสดงว่าคงได้ร่วมกระดกยกแก้วด้วยกันหลายครั้งแล้ว... Grin Grin Grin หากสะดวกก็รบกวนส่ง PM มาบอกชื่อหน่อยนะครับ...

เดินทางบ่อย งานเยอะเลยไม่ได้ค่อยแวะไปศรภเลยครับ...

กล้องก็ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ... พ้นเดือนหน้าไปคงดีขึ้น คงจะได้มีเวลาจัดการเรื่องตัวเองบ้าง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2008, 11:58:37 AM โดย จินตา <Jinta> » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 11:04:37 PM »

เดินทางบ่อย งานเยอะเลยไม่ได้ค่อยแวะไปศรภเลยครับ...

กล้องก็ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ... พ้นเดือนหน้าไปคงดีขึ้น คงจะได้มีเวลาจัดการเรื่องตัวเองบ้าง...

ไม่ทันไร ก็ครบรอบปีงานคืนสู่เหย้าอีกคราวแล้ว
ส่วนเรื่องกล้อง อย่าช้านะครับ เดี๋ยวผมตัดหน้านะ  Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 10:31:37 PM »

ไม่ทันไร ก็ครบรอบปีงานคืนสู่เหย้าอีกคราวแล้ว
ส่วนเรื่องกล้อง อย่าช้านะครับ เดี๋ยวผมตัดหน้านะ  Smiley

สุดท้าย... เรียบร้อยโดน Nikon D80 ครับพี่... เพื่อนชวนไปเดินPantip Plazaเมื่อวาน... เพื่อนก็เลยชวนไปร้านกล้องที่เค้าเองก็ซื้อ D80 ไปเมื่อหลายเดือนก่อน... จับกล้องเล่นไปๆมาๆในร้านก็เลยได้ถอย D80ตามเพือนมาพร้อมกับเลนส์เดียวเที่ยวทั่วไทยพร้อมกระป๋ากล้อง... สรุปหมดตัวครับ... Grin Grin Grin

ตอนนี้ก็เอาคู่มือกล้องกับหนังสือเกี่ยวกับการถ่ายภาพ ๑๐๑ มานั่งอ่าน... งงดีจริงๆครับ... Grin Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 10:33:47 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม แทงหวยไม่ถูก Grin Grin Grin Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 05:05:27 AM »

สุดท้าย... เรียบร้อยโดน Nikon D80 ครับพี่... เพื่อนชวนไปเดินPantip Plazaเมื่อวาน... เพื่อนก็เลยชวนไปร้านกล้องที่เค้าเองก็ซื้อ D80 ไปเมื่อหลายเดือนก่อน... จับกล้องเล่นไปๆมาๆในร้านก็เลยได้ถอย D80ตามเพือนมาพร้อมกับเลนส์เดียวเที่ยวทั่วไทยพร้อมกระป๋ากล้อง... สรุปหมดตัวครับ... Grin Grin Grin

ตอนนี้ก็เอาคู่มือกล้องกับหนังสือเกี่ยวกับการถ่ายภาพ ๑๐๑ มานั่งอ่าน... งงดีจริงๆครับ... Grin Grin Grin
ได้กล้องชั้นดีรุ่นนี้ไม่ผิดหวังครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 08:43:59 PM »

ได้กล้องชั้นดีรุ่นนี้ไม่ผิดหวังครับ

มาเริ่มบานกล้อง... ก็คงได้มารบกวนพี่ๆ ขอความรู้หละครับ... ตอนนี้ขออ่านหนังสือเรื่องการถ่ายภาพ หาความรู้เบื้องต้นไปก่อน...
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์