เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:20:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บุญขอมา  (อ่าน 48093 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 12:40:42 PM »

สัมภาษณ์น้องคนนั้นหรือเปล่าครับพี่จอย..... เห็นพี่แก้ว ซักเอา ซักเอา อิ อิ Grin
เห็นมั้ยพี่บุญ ผมมีพยาน ปฏิเสธไม่ออกหละสิ โดนชก น้ำลายหก Grin

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 11:39:05 PM »

อยากอ่านใจจะขาด หัวเราะร่าน้ำตาริน

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 12:05:24 AM »

พี่จอยเล่านิทานต่อสิคับ...

ผมรอฟังมาหลายวันแล้ว...Grin
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 12:11:00 AM »

ใช่คับใช่ อยากฟังนิทาน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 10:06:18 AM »

ขอเวลาอีกหน่อยครับคุณหมอ ช่วงนี้งานล้นมือ ทำไม่ทันทนอีกสักนิดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:53:05 PM »

รออ่านอยู่เหมือนกันครับพี่ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:17:08 PM »

ขอเวลาอีกหน่อยครับคุณหมอ ช่วงนี้งานล้นมือ ทำไม่ทันทนอีกสักนิดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ล้นสองมือเลยสิท่า  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:27:26 PM »

...เห็นน้องเขานั่งเงียบๆ กลัวจะเหงาสิ Wink

เหมือนตอนไปแข่งภูเก็ตเปล่าจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2005, 03:28:57 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:29:10 PM »

...เห็นน้องเขานั่งเงียบๆ กลัวจะเหงาสิ Wink

เหมือนตอนไปแข่งภูเก็ตเปล่า

...555 ความจำดี แบบนั้นแหละ  Grin Grin Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:29:28 PM »

...ล้นสองมือเลยสิท่า Grin Grin
คุณจอยกลับมาต้องรีบทำการบ้านที่ค้างเอาใว้หลายวันครับ เพื่อนๆก็ต้องเห็นใจกันหน่อย  ถ้าการบ้านค้างหมดโอกาสออกต่างจังหวัดอีก เหนื่อยแสนเหนื่อยก็ต้องกัดฟันครับงานนี้
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:23:51 AM »

...ล้นสองมือเลยสิท่า Grin Grin
คุณจอยกลับมาต้องรีบทำการบ้านที่ค้างเอาใว้หลายวันครับ เพื่อนๆก็ต้องเห็นใจกันหน่อย ถ้าการบ้านค้างหมดโอกาสออกต่างจังหวัดอีก เหนื่อยแสนเหนื่อยก็ต้องกัดฟันครับงานนี้
อ่านแล้วรู้สึก ยังงัยๆ ชอบกลครับพี่บุญ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความลับค่อยๆถูกเปิดเผย โดนชก Grin

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:26:18 AM »

ความลับค่อยๆถูกเปิดเผย โดนชก Grin

...เรื่องนี้ไม่ใช่ความลับครับ เอารูปลงในเว็บมาแล้วอ้ะ  Grin Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 04:40:25 AM »

Grin พี่จอยปายหนายยยยยยยยยย เยาะเย้ย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:42:43 AM »

Grin พี่จอยปายหนายยยยยยยยยย เยาะเย้ย
จาดดดห้ายยยย Grin

ทนเสียงเรียกร้องไม่ไหว  ต้องมาเล่าให้ฟังต่อครับ  หลังจากที่เสริทดู ปรากฎว่ามี เราก็

ไปตามแผนที่  ลักษณะก็คล้ายๆ กับซาวน์น่าเมืองไทย พอเข้าไปปั๊บ 10 เหรียญ ยูโร ได้กุญแจล็อก

เกอร์ คนละตู้ จัดการเปลี่ยนชุดอาบน้ำตามอัธยาศัย พอมาถึงตอนนี้ นึกถึงที่พี่บุญว่าพริกขี้หนูเมือง

ไทย มันเผ็ดมันร้อน ไปเที่ยวนี้เห็นพริกขี้หนูเยอรมันด้วย ครับแต่ดูแล้วมันไม่น่าเผ็ดเหมือนของไทย

ครับ เลยเกิดความเหิมเกริมไม่เกรงกลัว จึงตัดสินใจไปพื้นที่สังหารดีกว่า  หลังจากเดินเข้าไปใน

พื้นที่สังหาร ก็จะมีมือสังหารที่เราจะต่อสู้ด้วยมาโชว์ความแข็งแกร่ง  แสดงพละกำลังและฝีมือเต็มที่

ว่าตัวเองพอเป็นคู่ต่อสู้ได้หรือเปล่า หลังจากที่เราเลือกมือสังหารได้แล้ว  เราก็ไปเข้าสมัครลง

โปรแกรมต่อสู้ 100 เหรียญยูโร ตอนแรกก็คิดอยู่ในใจเหมือนกันว่า ทำไมค่าเกมมันถูกจังว๊ะ หลังจาก

ที่เราจ่ายค่าสมัครไปเรียบร้อย เจ้าหน้าที่รับใบสมัครก็ชี้แจง กติกา ว่า ยู มีเวลาเพียง 30 นาที  ที่จะ

สังหารคู่ต่อสู้หรือจะถูกสังหาร หลังจากที่ไอกดนาฬิกานี้แล้ว เฮ้ยอย่างนี้มันปล้นกันนี้หว่า แต่ก็ไม่

สนใจแล้วครับเพราะเวลาบังคับ อย่างสมมุติว่าเป็นที่บ้านเรา ยังพอมีเวลาข่มขู่คู่ต่อสู้ได้บ้างว่าเป็น

แกงศ์ใหน ชื่อเสียงใด เพื่อที่จะไปบันทึกในบัญชี100 ศพ ของเหยื่อ แต่นี้ไม่เลยครับ เราพลาดท่า

ตรงที่เราไม่เคยชินกับสนามต่อสู้ มั่วแต่ไปตะลึงกับอาวุธของมือสังหาร จึงถูกจู่โจมแบบสายฟ้าแลบ

โดยไม่ทันตั้งตัว ดีแต่ว่าเกมแบบนี้เรายังพอเคยเล่นในเมืองไทยมาบ้าง มือสังหารแสดงฝีมือการ

ต่อสู้ โดยใช้อาวุธทุกชนิดที่มีอยู่ เพื่อเกมโอเวอร์นี้โดยเร็วหวังเพื่อได้เครดิตไปสังหารเหยื่อ รายอื่น

ต่อไป แต่มือสังหารคิดผิดจึงโดนเหยื่อผลิกเกม โดยซุมโจมตีทางด้านหลัง แต่เหยื่อก็คะนองไป

หน่อย นึกว่าซุ่มโจมตีจากด้านหลังจะได้เปรียบที่ใหนได้มือสังหารแอบวางกับระเบิดใว้ เหยื่อจึงเสีย

ท่าให้มือสังหารไป หลังจากที่จบเกมก่อนเวลา เราจึงได้มีเวลาถกกันเรื่องสงครามปรากฏว่ามือ

สังหารผมเป็นชาวโปแลนด์ ถึงว่าทำไมถึงได้สู้เก่ง หลังจากที่มือสังหารแนะนำตัวเสร็จแล้ว  ก็ถึง

คราวเหยื่อแนะนำตัวบ้าง ก็บอกว่าเป็นนักสู้จากไทยแลนด์ มือสังหารก็โอ้วมายก๊อด แล้วเขาก็บอกว่า

ถ้าอาวุธไทยใหญ่ทันสมัยกว่านี้ไม่แน่เขาก็อาจจะแพ้ได้ หลังจากที่เสร็จเกมกันแล้วในทีมแต่ละคน

ทั้งเมาและเหนื่อยกับเกม จริงๆแล้วตัวหลักที่ขับรถกลับบ้านคือเจ้าจุ๊บ แต่จุ๊บดันเมาเสียก่อน บอก

ให้ผมขับกลับ ผมบอกเฮ้ยไม่รู้ทาง ระยะทางตั้ง 160 กิโลเมตร เดี๋ยวหลงตายห่า  จุ๊บบอกไม่ลองไม่

รู้ ขับไปใจตุ่มๆต่อมๆ ใบขับขี่ก็ไม่มี แต่เอาเข้าจริงๆก็ไปได้ครับ ใหนๆก็ใหนแล้ว เห็นถนนเขากว้างดี

ลองเหยียบถีง 150 กิโลเมตร / ชั่วโมง พอสักครู่ ปอร์เช่ วิ่งแซงไปเหมือน รถเก๋งแซงสิบล้อ ยังงัย

ยังงั้น เลยครับ ความเร็วไม่น่าต่ำกว่า 200 กิโลเมรต่อชั่วโมง  พอสักครู่ไปผมก็เห็น ธงคล้ายกับที่

สนามเฮลิคอปเตอร์ สะบัด รถปอร์เช่ ก็ลดความเร็วลง ผมก็เลยหันไปถามเพื่อนว่าทำไม เขาบอกว่า

ถ้าธง นี้สะบัดแปลว่าลมแรงต้องลดความเร็ว ไม่นั้นแรงลมประทะ กับความเร็วรถ จะทำให้ลมช้อนใต้

ท้องรถทำให้พลิกตีลังกาใต้ครับ   Shocked Shocked Shocked Grin หลงรัก

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:16:49 AM »

..................สไนเปอร์ภาคพิสดารครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 18
  พิมพ์