เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:34:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บุญขอมา  (อ่าน 47990 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #210 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 04:55:47 PM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #211 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:16:14 PM »

Grinมันซะไม่มีละพี่จอย Grin Grin Grin Grin Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #212 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:16:18 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #213 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:10:21 PM »

ครั้งที่แล้วได้เล่าเรื่องที่ไปเที่ยวเมืองจีนให้ฟัง แต่ก็ไม่ได้เล่าให้ฟังแบบหมดเปลือก ใหนๆก็ใหนๆแล้ว เล่าต่อดีกว่า ช่วงที่ผมไป

ใกล้เกือบถึง เทศกาลตรุษจีน ช่วงนี้เพื่อนที่อยู่เมืองจีนแนะนำว่าอย่าออกไปเที่ยวคนเดียวที่เปลี่ยวๆ  เพราะเป็นช่วงที่คนร้ายจะ

ออกหากินเพื่อเป็นทุนเที่ยวตรุษจีน เลยไม่กล้าออกไปใหนไกลจากโรงแรม และเขาก็แนะนำอย่างหนึ่งคือ ให้ระวังพวกล่อซื้อ

บริการ ตอนนั้นพวกเราเดินเที่ยวแถวถนน ไป่จิ้งลู อ้อลืมไปผมไปเที่ยวเมืองกวางโจว หรือกวางเจาที่เรารู้จักกัน ขณะเดินๆก็มี

ผู้หญิงเดินจูงเด็กสาวอายุประมาณ 16 – 17 ปี ยอมรับครับว่า ขาวสวยหมวย มาแนะนำแต่พูดกันไม่รู้เรื่อง แต่พอเดาออกว่าเขา

เสนออะไร แต่เราก็โชคดีที่ไม่สน (กลัวแต่จริงๆเสียดาย) หลังจากที่เราปฏิเสธเขาไปเราก็เดินเที่ยวต่อ ก็ไปเจอผู้หญิงคนเดิมยืน

คุยกับตำรวจ นึกในใจถ้าหลงกลสงสัยโดนรวบแน่ หลังจากเดินเล่นกันจนตาลาย น้ำลายยืดกันแล้วก็ชวนกันกลับโรงแรม ไปนั่งกิน

เหล้ากันต่อที่โรงแรม กินกันไปได้สักพักพอตึงๆ ที่เขาเรียกว่าเห็นช้างตัวเท่าหมูก็คล้ายๆกันนั้นแหละ จึงออกไปข้างนอกเรียก

แท็กซี่ให้พาไปหาข้าวต้มเมืองจีน พูดกันตั้งนานตกลงไม่รู้เรื่องกัน เลยทำสัญลักษณ์มือ เฮ้ยมันเข้าใจ ก็พาไปวนๆเหมือนแถวสวนลุ

มบ้านเราเลยแหะ หลังจากตกลงเรื่องค่าข้าวต้มเรียบร้อย ก็ซื้อขึ้นรถเลยครับ โอ้โฮ พอรถออกตัวได้แค่นั้นแหละครับ ตำรวจเปิดไซ

เลนลั่นมาเลยแล้วเลี้ยวตัดหน้ารถเรา ตอนนี้ข้าวต๊องข้าวต้มกระจายหนีหมด เราตอนนั้นก็งงๆจะเอางัยดีวะ ก็นั่งทำใจเย็นอยู่ในรถ

ตำรวจเขาก็ลงมาจากรถเดินมาดเท่แบบ อาฉี มาเลยกวักมือให้เราลงจากรถ เราก็นั่งเฉยไม่ลง แต่จริงๆแล้วตอนนั้นคิดอะไรไม่

ออก ตำรวจเขาก็ยั๊วที่เราไม่ลง เขาก็เดินมาเคาะที่กระจกแรงๆแล้วพูดภาษาจีน ตอนนั้นความคิดเล่นปรูดขึ้นมาทันที แสดงว่าเขา

คิดว่าเราเป็นคนจีน (ตำรวจเมืองจีนตาถั่วจริงๆดำออกอย่างนี้ดูเป็นคนจีนได้งัยวะ)  เลยจำคำเพื่อนเคยบอกว่าตำรวจเมืองจีนส่วน

ใหญ่กลัวภาษาอังกฤษ ผมเลยเปิดกระจกถามเขาว่า มีอะไรเกิดขึ้น ตำรวจผงะครับเฮ้ยได้ผล เลยใส่คำถามไปอีก คุณพูดภาษา

อังกฤษได้มั้ย  เรียบร้อยโรงเรียนจีนเลยครับ เดินบ่นอะไรไม่รู้ กลับขึ้นรถไปเลย  ผมเลยบอกแท็กซี่กลับโรงแรมดีกว่า แต่ก็เจอคน

ขับใจถึง เขาทำมือว่าใจเย็น เดียวน้องจัดให้ เขาก็พาวนไปอีกรอบดูตามซอยแล้วไม่เห็นรถตำรวจ เขาก็พาไปที่เดิม เหะๆไปเก็บ

ข้าวต้มครับ ตกลงข้าวต้มยังอยู่ที่เดิม พอวันรุ่งเช้าคุยกับเพื่อนบอกแบบนี้ไม่ใหวแล้ววะเสี่ยงชิบเป้ง แต่พอตกกลางคืนกินเหล้าเป็น

เรื่องอีก งวดหน้าครับ Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:14:59 PM »

โอววว์ ประสบการณ์ครับ ไม่คิดว่ากินข้าวต้มเมืองจีนจะยากเย็นแสนเข็น...8:
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:16:23 PM »

ปีหน้าผมจะกลับไปเมืองไทยอีก ให้น้องโบว์พาวิกกี้ไปเที่ยวที่ฮ่องกง คุณจอยพาผมไปทานข้าวต้มขาวๆที่เมืองจีนนะครับ
ชวนคุณมะขิ่นกับพี่โคด้าไปด้วยก็ดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #216 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:48:32 PM »

ปีหน้าผมจะกลับไปเมืองไทยอีก ให้น้องโบว์พาวิกกี้ไปเที่ยวที่ฮ่องกง คุณจอยพาผมไปทานข้าวต้มขาวๆที่เมืองจีนนะครับ
ชวนคุณมะขิ่นกับพี่โคด้าไปด้วยก็ดี

...อ้าว กล้าชวนก็กล้าไปนะ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #217 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 05:04:10 PM »

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #218 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 08:52:30 PM »

...อ้าว กล้าชวนก็กล้าไปนะ Wink

Grin ให้คณะ สว. ไปกินข้าวต้มเมืองจีน ผมกินข้าวต้มรออยู่เมืองไทยดีกว่า เพราะอีกปีนึงผมคงไปกินข้าวต้มนอกบ้านไม่ได้แล้วล่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #219 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:30:48 PM »

...อ้าว กล้าชวนก็กล้าไปนะ Wink

Grin ให้คณะ สว. ไปกินข้าวต้มเมืองจีน ผมกินข้าวต้มรออยู่เมืองไทยดีกว่า เพราะอีกปีนึงผมคงไปกินข้าวต้มนอกบ้านไม่ได้แล้วล่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาจริงวุ๊ย...นรกรอบสอง Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #220 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:05:43 AM »

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า ครับพี่นาจา หัวเราะร่าน้ำตาริน อีกโฆษณาหนึ่ง ที่เขาบอกว่า นรกมีใว้สำหรับยุงร้าย Shocked Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #221 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:10:44 AM »

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า ครับพี่นาจา หัวเราะร่าน้ำตาริน อีกโฆษณาหนึ่ง ที่เขาบอกว่า นรกมีใว้สำหรับยุงร้าย Shocked Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #222 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:11:53 AM »

ตกลงคุณจอยจะพาไปหรือเปล่า  หลงรัก หลงรัก
ส่วนคุณใหม่ผมขอไม่ออกความเห็น แต่จะฝากมีดคมๆไปให้คนทำข้าวต้มที่บ้าน เอาใว้ตัดกุ้นเชียงทอด
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #223 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:30:50 AM »

ตกลงคุณจอยจะพาไปหรือเปล่า หลงรัก หลงรัก
ส่วนคุณใหม่ผมขอไม่ออกความเห็น แต่จะฝากมีดคมๆไปให้คนทำข้าวต้มที่บ้าน เอาใว้ตัดกุ้นเชียงทอด
ได้ครับไม่มีปังหาเลี๊ยวจักห้าย เอาตัวอย่งไปลูก่อง หลงรัก น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 10:07:03 AM »

ปีหน้าผมจะกลับไปเมืองไทยอีก
ให้น้องโบว์พาวิกกี้ไปเที่ยวที่ฮ่องกง
คุณจอยพาผมไปทานข้าวต้มขาว ๆ ที่เมืองจีนนะครับ

ป้าดดดดดดดดด...โธ่....
ข้าวต้ม...แค่ รัชดา พัฒนาการ...ก็มีครับ...พี่ boon
ไม่ต้องไปไกลถึง ขะ-หนาด.....หรอกครับ พี่...

มาเที่ยว...แถวบ้านผม...(ชลบุรี)...ซิครับ
โพ้มมมม...จาพาปาย....หม่ำวอดก้า...แกล้มคาเวียร์ แถว ๆ พัทยา...อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์