เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:08:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้ชาญเชี่ยวภาษาประกิต ข้าพเจ้าใคร่ทราบความหมายบนเนื้อหนังมังสาของดรุณี  (อ่าน 4228 ครั้ง)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 07:53:59 PM »

ขอรบกวนท่านผู้ชาญเชี่ยวภาษาประกิต   ข้าพเจ้าเพลินพิศภาพดรุณีน้อยนางนั้น   ในหลากหลายอริยาบท   ต่างสถานที่ต่างวันเวลา

ยังปรากฏอักษราตราตรึงบนแผ่นหลังของเนื้อนาง    จึงย่อมหาใช่ใช้สีเสกสรรปาดเขียนเพียงผิวหนังอย่างผิวเผิน     

จักต้องเป็นเข็มสักปักผิวหนังฝังผิวเนื้อนวลเนียนน่าถนุถนอมนั้น    ใยโฉมสะคราญจึงยินยอมข่มความเจ็บปวด

ให้เข็มสลักอักษรที่มิอาจลบเลือนชั่วชิวิตบนเรือนกาย

มันต้องมีความหมายมากกว่านั้น    คำคม    ปรัชญา    หรือคำกวี   ที่มีความหมายต่อชีวิตของนาง

Me  will  all  laugh  at  gilded  butterflies

ข้าพจ้ามิใคร่แน่นใจนัก    ว่าเรียงอักษรได้ถูกต้อง     ด้วยลายสักนั้นมากเส้นศิลป์เสียยิ่งนัก

วาน....บัณฑิตย์แห่งภาษาถอดความให้ข้าพจ้า   ได้ประจักษ์อรรถรสแห่งความหมายนั้นสักคราเถิด... 

หรือความจริง   มันมิได้มีความหมายอะไรมากมายนัก     กระทั้งว่ามิได้มีความหมายใดเลย     เพียงความคะนองของดรุณีแรกรุ่น....

แต่...........ใยเรื่องเช่นนี้     จึงเข้ามาวิ่งวุ่น    อยู่ในความฟุ้งซ่านของข้าพเจ้า

อืม......หรือข้าพจ้าเมา..มาย.....  เมามาย   มาก   ไป     เอิก !!!  Huh?       

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 07:56:19 PM »

.....

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 07:57:18 PM »

.....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:02:23 PM »

เข้ามารออ่านความหมายที่แท้จริงด้วยคนครับ Grin

เดี๋ยวคืนนี้จะถามหล่อนให้นะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2008, 08:06:47 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:03:30 PM »

..."We" ครับ ไม่ใช่ "Me"  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:07:48 PM »

..."We" ครับ ไม่ใช่ "Me"  Wink

แสดงว่าต้องมีบุคคลอื่นด้วย Cheesy

พี่นาปามครับ มีรูปเพื่อน ๆ เธอด้วยหรือไม่ครับ Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:07:56 PM »

แล้วไฉน ใยท่าน  จึงถ่าย แต่ด้านหลัง
มาให้ยล    ให้พิศวง งงงวย
ด้วยฟั่นเฟื่อน.....

คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:08:05 PM »

คำตอบ

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:10:15 PM »

พี่แก้วให้คำตอบมาแล้ว  เดี๋ยวผมไปเปิดดิกฯ ก่อนนะครับ Grin
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:13:31 PM »

พี่แก้วให้คำตอบมาแล้ว  เดี๋ยวผมไปเปิดดิกฯ ก่อนนะครับ Grin

...นี่ไงที่เขาเรียก "ผู้เรียนเป็นศูนย์กลาง"  คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:17:43 PM »

...นี่ไงที่เขาเรียก "ผู้เรียนเป็นศูนย์กลาง"  คิก คิก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สมัยนี้มันมาอีกแนวแล้วครับพี่แก้ว เป็นเรื่องราวในโรงเรียนแห่งหนึ่งในพื้นที่แถบชายแดนใต้  พอครูตั้งคำถามมันก็นั่งเฉย  พอครูทนไม่ไหวถามไปทำไมไม่ทำไม่สนใจ  มันบอกมันมาเรียน  ถ้ารู้แล้วมันจะมาเรียนเหรอ โดนชก โดนชก

โชคดีของผมที่วันนั้นผมลาป่วย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:20:55 PM »

แถมอีกนิด....

วันนั้นเพื่อนผมที่เป็นตำรวจจราจรตั้งด่านตรวจที่อำเภอแห่งหนึ่งในพื้นที่แถบชายแดนใต้  วัยรุ่นขับแมงกะไซด์มา เพื่อนโบกมือให้จอด แล้วขอดูใบขับขี่  วัยรุ่นตอบมาว่า ดูทำไมนิบัตร ตัวจริง ๆ ก็ยืนอยู่ตรงนี้แล้วนิ  โดนชก โดนชก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:28:33 PM »

เปิดดิกฯแยกคำคงไม่ได้คำตอบชัดเจน เข้าใจว่าประโยคนี้คงเป็น Idioms

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:31:44 PM »

แล้วไฉน ใยท่าน  จึงถ่าย แต่ด้านหลัง
มาให้ยล    ให้พิศวง งงงวย
ด้วยฟั่นเฟื่อน.....

คิก คิก

Grin Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 08:38:08 PM »

ผิวฝรั่งยังไงก็ไม่เนียนสวยเหมือนสาวเอเชียนะ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์