เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:28:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ Springfield Armory.45 บ้างครับ ขอรายละเอียด + คำ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 15969 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 08:14:58 PM »

แหม...ผมอยากไปเที่ยวตาคลีจัง ....วันหลังจะชวนพี่ coda กะคุณโทน73 ไปเที่ยวดีกั่ว อิ อิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 08:19:47 PM »

แหม...ผมอยากไปเที่ยวตาคลีจัง ....วันหลังจะชวนพี่ coda กะคุณโทน73 ไปเที่ยวดีกั่ว อิ อิ

Grin มาเลยครับ มาเที่ยวร้าน สตรีท 1 Grin

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 02:22:23 AM »

Huhทำไมของผม มีเซฟข้างเดียวครับ หรือว่าเจ้าของเดิมถอดออก Grinใครรู้วานตอบหน่อยครับ งงงง Grin

แหม๋.....สงสัยจริ๊ง ศูนย์ตายโนเวค กับเซฟข้างเดียวมันก็เข้ากันดีอยู่แล้วนี่ครับ Grin Grin

Grin ok. ครับ หายสงสัยแล้วครับ  Wink

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 07:06:06 AM »

.................. Grin..ผมแพ้ชุดนักศึกษา ครับคุณใหม่ ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...เดี๋ยวว่างๆต้องแอบไปเที่ยวตาคลีซะหน่อยแล้ว... Grin

Grin ไม่ได้อยู่ตาคลีครับ อยู่นครสวรรค์ แต่มาเมื่อไหร่ล่ะ เดี๋ยวพาไป Grin

ไงผมไปไม่มีแบบนี้ล่ะครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 02:59:13 PM »

Cheesy

เอาไปแต่งมาครับ ของคนรู้จักกันเขาฝากมาลง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 03:27:31 PM »

รุ่นที่คุณ ป้อบบี้ ลง น่าจะเป็นรุ่น 3" ตัวเดียวที่ยังเป็นโครงเหล็กนะครับ  ตัว 3" สปริงฟิลด์เวอร์ชั่นอื่น มีแต่โครงอัลลอย หมดแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:45:19 PM »

รุ่นที่คุณ ป้อบบี้ ลง น่าจะเป็นรุ่น 3" ตัวเดียวที่ยังเป็นโครงเหล็กนะครับ ตัว 3" สปริงฟิลด์เวอร์ชั่นอื่น มีแต่โครงอัลลอย หมดแล้ว

ใช่ครับคุณโทน73 จีไอ3นิ้ว เป็นโครงเหล็กตัวเดียวที่สปริงฟิลด์วางตลาด
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 05:51:47 PM »

รุ่นที่คุณ ป้อบบี้ ลง น่าจะเป็นรุ่น 3" ตัวเดียวที่ยังเป็นโครงเหล็กนะครับ ตัว 3" สปริงฟิลด์เวอร์ชั่นอื่น มีแต่โครงอัลลอย หมดแล้ว

ใช่ครับคุณโทน73 จีไอ3นิ้ว เป็นโครงเหล็กตัวเดียวที่สปริงฟิลด์วางตลาด
ตัวเท่ากับโคลท์ดีเฟนเด้อร์รึเป่าน้อ แล้วน่าจะเปลี่ยนศูนย์หน้า-หลังเป็นของโนแวคซะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 08:16:28 PM »

Grin มาเลยครับ มาเที่ยวร้าน สตรีท 1 Grin

...วันเสาร์แรกเดือนหน้าจะแวะไปกินปลาที่ตาคลีครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 08:29:04 PM »

เรียนคุณต้อม ครับ ... มิใช่ผมครับ

โล่งอก..... นึกว่าคุณธีระ ที่กำลังดังในกระทู้ซื้อ-ขาย  เยาะเย้ย

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 08:36:32 PM »

อันนี้ลำกล้องของ SA เองซึ่งเป็น2ชิ้นมาต่อกันนะครับไม่ใช่ After-market Match Barrel อย่าง Bomar หรือ Kart

คุณ chew ช่วยอธิบายลำกล้อง ๒ ชิ้นต่อกัน ให้หน่อยสิครับ  ผมไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย
และโบมาร์ทำลำกล้องด้วยหรือครับ ?  ขอบคุณครับ

iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 10:19:07 PM »

ไม่ทราบว่าของท่านใดครับคุณ  bobby แต่งเหมือนของผมมากครับ   ต่างกันที่ของผมเป็นลำกล้องแสตนเลส Grin  ว่าจะนำไปทดสอบที่สุพรรณวันอาทิตย์นี้ครับ
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 10:01:58 AM »

ไม่ทราบว่าของท่านใดครับคุณ bobby แต่งเหมือนของผมมากครับ ต่างกันที่ของผมเป็นลำกล้องแสตนเลส Grin ว่าจะนำไปทดสอบที่สุพรรณวันอาทิตย์นี้ครับ

ของญาติผู้ใหญ่ครับ ท่านให้มาใส่อุปกรณ์เสริมคล่องตัว
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 02:04:38 PM »

อ้างถึง
Here you can see the stainless steel barrel in the Mil-Spec from SA. Note the "loaded indicator" slot in the barrel hood.  Chambered cartridges are easy to see.  I can live with or without it but it has caused no problems. Initially I had thought that this was a one-piece barrel, but barely visible about midway between the "O" in "Auto" and the end of the chamber area of this barrel you can see the hairline where the two pieces are joined. I have heard of one or two of these barrels coming apart, but have never seen it.  I suspect those instances were flukes.  Browning Hi Power barrels have been two-piece for decades as are current aftermarket match barrels for them from BarSto.  I believe it to be plenty durable and have no intentions of changing it.

http://www.hipowersandhandguns.com/Critical%20Look%20at%20Springfield%20Mil%20Spec.htm
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 03:42:30 PM »

...วันเสาร์แรกเดือนหน้าจะแวะไปกินปลาที่ตาคลีครับ Cheesy

พี่ แก้ว ถ้าพี่ไม่ติดธุระสำคัญ ผมกะคุณวายุ จะตามไปด้วยครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์