เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:21:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ กะเทยสามารถเอาปืนไปยิงที่ไหนได้บ้างคะ คุณพี่ ++++  (อ่าน 10475 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 10:30:42 AM »

สนับสนุนสนาม รด. (ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น นสร.)

พี่ จขกท (คงเกิดก่อนผมนะ) เอาปืนกัย ป.๔ ไปสนาม ให้ จนท. ล้างปืน ตรวจสภาพดูก่อน แล้วไปซื้อลูกซ้อม มาลองปืนครับ .... แนะนำสนามนี้เพราะทหารชอบให้บริการครับ  Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 10:46:28 AM »

...ใครก็ตามถ้าวางตัวเป็นที่น่าไว้วางใจ ก็มีสิทธิใช้สนามตามระเบียบกฏเกณฑ์ของแต่ละสนาม กะเทยหรือไม่กะเทยก็มีสิทธิเหมือนกันแหละครับ ถ้าบริการไม่ไดีก็ไปที่อื่น

...สังคมไทยยอมรับกะเทยมากนะครับ ออกตามสื่อต่างๆ แทบทุกวัน เหมือนกับจะส่งเสริมให้เป็นกะเทยกันมากๆ หรือไงก็ไม่รู้  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 10:49:42 AM »

Grin Grin สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก Grin Grin อย่าน้อยใจครับ เข้ามาคุยบ่อย ๆ เดี๋ยวก็สบายใจ Grin Grin

เอ่...เอ๊...อืมม มัยครูใส่รอยยิ้ม Grin เยอะเป็นพิเศษ น้า....

จากนักเรียน...อิอิ

สบายใจนะ ดีใจที่ได้เพื่อนเพิ่ม สงสัยอะไรเหรอจ๊ะ

จากครู ... อิ อิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 10:56:02 AM »

สบายใจนะ ดีใจที่ได้เพื่อนเพิ่ม สงสัยอะไรเหรอจ๊ะ

ตัวกะเค้าพักหลังรู้สึกจะมึนตึงกันมากเลยนะ เด๋วโดน

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 11:10:02 AM »

ถ้ารู้จักวางตัวเป็น รู้จักมารยาทสังคม  ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ 

....ตามล่า...อีตอแหล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 11:21:29 AM »

ตัวกะเค้าพักหลังรู้สึกจะมึนตึงกันมากเลยนะ เด๋วโดน

ง่ะ ... ก็ตัวสังขารไม่อำนวยนิ อิ อิ เดี๋ยวนายวุฒิก็มาปล่อยอีกสักดอกหรอก หุ หุ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 12:29:50 PM »

จะเป็นกระเทยหรือไม่... เป็นเรื่องส่วนตัวครับ อยากเป็นกระเทย เพราะเป็นกระเทยแล้วมีความสุขใจ... ไม่มีใครสนใจครับ...

แต่นายสมชายเห็นกระเทยจับปืน รู้สึกน่ากลัวทู๊กกกที... จริงหรือเปล่าก้อไม่รู้ ที่ว่ากระเทยมีอารมณ์รุนแรง... หึงสะบัดช่อ...

แต่ไม่เป็นไรหรอก ถึงไม่มีปืน... แม่ก็เจี๋ยน ปาดคอได้ออยู่ดีหง่ะ... ปืนไม่เกี่ยว เกี่ยวที่คน... ยิ่งไม่เกี่ยวกับนายสมชายใหญ่ เพราะไม่มีแฟนเป็นกระเทย... รสนิยมใคร รสนิยมมัน... ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำไปเถิด... ว่าแมะ

สรุปว่า... จะเอาไปยิงที่ไหน ยิงอย่างไร... ไม่มีใครสนใจหรอกครับ ตราบใดที่ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน...

ส่วนที่ว่าจะโดนเจ้าหน้าที่คนไหนกระแนะกระแหน หรือต้อนรับไม่ดีเท่าที่ควร... เป็นเรื่องของการมีวุฒิภาวะของตัวบุคคลนั้นครับ...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 12:42:57 PM »

เพื่อความสบายใจพี่สมัครสมาชิกที่สนามยิงปืนใกล้บ้านดีกว่าค่ะ ส่วนเวลายิงก็ยึดกฎแห่งความปลอดภัย10ประการด้วยน๊า ช่องยิงข้างๆเค้าจะได้ไม่หนีไปไหน หลงรัก
พี่จะเป็นเพศไหนไม่สำคัญ...มันไม่เห็นเกี่ยวกับการยิงปืนเลย...ช่ายม๊า จูบบบบ

สนับสนุนสนาม รด. (ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น นสร.)

อายจัง...สงสัยเราคงห่างเหินนานไปหน่อยจนไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนชื่อแล้ว ตกใจ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 12:45:10 PM »

ดีใจที่เข้ามาช้า
เพราะถ้าเข้าก่อน เค้า...อาจเป็นคนทำฟาร์มเลี้ยงสุนัขอีกคน
ก็.....แหม......เล่นถามหยิกแกมหยอกอย่างนั้น
คนอื่นๆเค้าก็เล่นด้วยสิยะ ตะเอง... Grin Grin

เอาเป็นว่า ตะเองไปทำเรื่องรับโอนให้เรียบร้อยก่อน (ติดต่อทายาทเจ้าของปืน) อย่าลืมนะยะ ..... หล่อน..
ที่เหลือ....ตะเอง จะยิงที่สนามไหน อยู่ที่ว่า ตะเองอยู่ที่ไหนใกล้สนามไหน..ล่ะ..

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 12:59:15 PM »

ดีใจที่เข้ามาช้า
เพราะถ้าเข้าก่อน เค้า...อาจเป็นคนทำฟาร์มเลี้ยงสุนัขอีกคน
ก็.....แหม......เล่นถามหยิกแกมหยอกอย่างนั้น
คนอื่นๆเค้าก็เล่นด้วยสิยะ ตะเอง... Grin Grin

เอาเป็นว่า ตะเองไปทำเรื่องรับโอนให้เรียบร้อยก่อน (ติดต่อทายาทเจ้าของปืน) อย่าลืมนะยะ ..... หล่อน..
ที่เหลือ....ตะเอง จะยิงที่สนามไหน อยู่ที่ว่า ตะเองอยู่ที่ไหนใกล้สนามไหน..ล่ะ..

Grin Grin Grin
ผมมาก่อนพี่ซับพักใหญ่ๆ กลายเปงไม้จิ้มฟันเลยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 01:14:15 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 01:26:17 PM »

สีสันดีครับ 

มีเพื่อนดีกว่ามีศัตรู

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 02:07:30 PM »

ทำเรื่องโอนให้เสร็จก่อนนำพาไปยิงที่สนามดีกว่าครับ

การครอบครองปืนมีทะเบียนแต่ผิดมือก็มีความผิดเหมือนกัน แค่มีไว้ในบ้านก็ผิดแล้วครับ ให้ชัวร์ที่สุดก็นำไปฝากบ้านทายาทเจ้าของเดิม หรือนำไปฝากร้านซ่อมปืน

ถ้าพกพาไปสนามอาจทำให้เลยเถิดไปโดนตั้งข้อหาพกพาในที่สาธารณะโดยไม่ได้รับอนุญาติหรือมีเหตุอันควร จะยุ่งไปใหญ่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 03:24:23 PM »

............... Grin.สวัสดี ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณกระเทย( ตามชื่อที่คุณเรียกตัวเอง) เราคนเหมือนๆกัน หากเป็นคนดี สุภาพพอ สังคมไหนๆก็ยอมรับครับ.....  หากคุณมีปืนและได้ใบอนุญาติถูกต้องแล้ว เข้าสนามไหนๆ ก็ยิงซ้อมมือได้ทั้งนั้น  ขอแค่เราปฎิบัติตามกฏของสนามยิงปืนนั้นๆ   เพราะหากเกิดการละเลย หรือ แหกกฎแม้นิดเดี๋ยวก็อาจเกิดเหตุสลดใจขึ้นได้..... ตัวผมเองในสมัยยิงปืนใหม่ๆก็เคยโดนเจ้าหน้าที่ไม่อนุญาติให้ใช้สนามเพราะตัวเองดันแต่งตัวไปไม่สภาพ ใส่รองเท้าแตะ กางเกงขาสั้นเข้าไป ..... ตอนนั้นก็รู้สึกไม่ดีต่อสนามนั้น แต่ตอนหลังก็มานั้งคิดว่าเราไม่ครวไปโมโหเขา   ตัวเราเองต่างหากที่ดันไปใช่สถานที่และจะไปแหกกฎที่เขามีอยู่........หลงรัก   ยินดีตอนรับสู่สังคมคนรักกีฬายิงปืนครับ.. หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 03:46:28 PM »

Cheesy ยินดีต้อนรับท่าน  จขกท. ล่วง หน้าเลย ครับ หวังว่าคงไม่โกรธ  แล้ว ไม่เข้ามาอีกนะครับ  มีปืนแล้วผม อยากแนะให้ หาความรู้ศึกษา เกี่ยวกับการใช้งานบ้างครับ ปืนจัดเป็นอาวุธนะครับ  มีแล้วควรใช้สติให้มากกว่าอารมณ์ นะครับ การมีปืนไม่ใช่เป็นการมีอำนาจครับ  การที่ผม แนะนำให้ศึกษาการใช้เพื่อป้องกันอุบัติเหตุครับ  หวังว่าคงจะพบกันในเวปนะครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์