เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งสถานที่ต้องระวังตัว (ชลบุรี)  (อ่าน 9376 ครั้ง)
nirin
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:29:07 AM »

เรียน เพื่อน ๆ สมาชิก อวป. ทุกท่าน

ผมอยู่ศรีราชา...ซอยอัสสัมชันเลี้ยวซ้าย (จากถนนสุขุมวิท)  บ้านอยู่เกือบจะออกไปบายพาสได้ บ้านพักที่ผมอยู่นั้นอยู่กับแฟนสองคน เวลาผมต้องทำงานดึก ๆ เป็นห่วงแฟนมาก ๆ ถึงแม้จะอ้วนดำก็ตาม... ผมพาแฟนไปหัดยิงปืนที่ค่ายลูกเสือมาจนแฟนสามารถพอที่จะป้องกันตัวได้

วันหนึ่งผมจะต้องไปกรุงเทพฯ ตอนนั้นประมาณห้าทุ่มโดยประมาณ ผมไม่อยากไปทางสุขุมวิทเพราะว่าใกล้ ๆ บายพาสแล้วเลยขับไปทางบายพาสจะดีกว่า... ว่าแล้วก็เลี้ยวซ้ายออกท้ายซอยไปเรื่อย ๆ ประมาณ 5 กิโลได้เกือบจะถึงสะพานที่จะไปสวนเสือได้ ถนนตรงนั้นมืดมากจนเกือบจะมองอะไรไม่เห็นแล้วอยู่ดี ๆ ก็มีถังพลาสติกใหญ่ ๆ มาขวางหน้าไว้ ผมหักหลับแทบจะไม่ทันชนเอาเต็ม ๆ คิดในใจ "เบื่อว่ะ" แล้วก็หักซ้ายไปจอดดู สักพักเดี๋ยวครับ มอเตอร์ไซต์จากไหนไม่รู้ย้อนสอนมาเลยครับ 3 - 4 คัน ผมเห็นท่าไม่ดีเลยเข้าไปนั่งที่รถแล้วหยิบปืน โอ้ว ปืนหาย... หลวงพ่อจุ๊บแจ๊งช่วยด้วย หนีดีกว่า...ขับออกซ้ายเหยีบไปมอเตอร์ไซต์จะดักหน้าแต่ผมก็หักออกมาเหยียบหายเลยครับ

แล้วก็ไปตั้งสติได้ที่ปั๊ม JET ปืนอยู่กับแฟนที่บ้านนี่หว่าเฮ้อ.... เรานี่โง่จริง ๆ ลงจากรถทำไมว่ะเนี่ยมีแต่คนเตือนว่าห้ามลง

เพื่อน ๆ ครับขอให้โปรดระวังตัวในเหตุการณ์เช่นนี้ด้วยและเท่าที่ผมทราบนะครับ.....

ซอยอัสสัมซ้ายมือบริเวณทางรถไฟนั้นอันตราย เคยมีกรณีนกต่อวิ่งมาให้รถชนแล้วจอดครับ ภรรยาตำรวจเคยเจอแล้ว...
ซอยบางพระแถว ๆ ที่จะวิ่งไปบายพาสและเข้าใหญ่อันตรายครับ เคยมีเหตุการณ์ขว้างหินแล้วปล้นทรัพย์
เรียบ ๆ บายพาสที่จะเข้าไปซอยบางพระ เก้ากิโล อัสสัม นั้นเคยมีตำรวจโดนปืนจี้หัวมาและผมก็เกือบจะซวยครับ

ในยามกลางคืนไม่ปลอดภัยโปรดใช้เส้นทางหลักตลอดเวลาครับ... ส่วนตัวผมนั้นไม่เอาแล้วครับกลัวววววว

สุดท้ายขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่เมตตาสอนเรื่องอวป.ให้กับผมครับ
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:33:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:34:31 AM »

ขอบคุณครับ .... มีสติก่อนสตาร์ท

แบบนี้ต้องซื้อเพิ่มครับ ของใครของมัน

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:34:47 AM »

ขอบคุณครับ...

เคยหลบเข้าเพื่อออกมอเตอร์เวย์อยู่ 2 ครั้ง ( เบื่อด่าน+รถเยอะ ) มืดและเปลี่ยวพอสมควรครับ ...  ตกใจหน้าซีด

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:53:16 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:54:39 AM »

...ขอบคุณครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:10:26 AM »

ซอย รร. อัสสัมชัญศรีราชา, วัดไร่กล้วย, หนองยายบู่
เป็นทางเชื่อมกันระหว่างถนนสุขุมวิท (บางนา-ตราด) และ ทางหลวงหมายเลข 7 ตอน 2 (สาย 36 เดิม) ชลบุรี-พัทยา (เลี่ยงเมือง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:13:51 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:12:10 AM »

อย่างนี้ต้องหาเพิ่มอีกตัวครับ   มาหลายคนก็เล่น 9 มม ลูกดกครับจะได้แจกจ่ายให้กันได้ทั่วหน้า...โชคดีครับที่ยังไม่มีเหตุร้ายเกิดขึ้นแต่เกิบจะเกิด..... ไหว้ ไหว้ ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:30:27 AM »

ขอบคุณครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:33:06 AM »

ขอบคุณครับ .... มีสติก่อนสตาร์ท

แบบนี้ต้องซื้อเพิ่มครับ ของใครของมัน

อย่างนี้ต้องหาเพิ่มอีกตัวครับ   มาหลายคนก็เล่น 9 มม ลูกดกครับจะได้แจกจ่ายให้กันได้ทั่วหน้า...โชคดีครับที่ยังไม่มีเหตุร้ายเกิดขึ้นแต่เกิบจะเกิด..... ไหว้ ไหว้ ไหว้
อ้อ...ที่เขาบาน ๆ กันนี่ เหตุผลประมาณนี้หรือครับ.. Grin
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:48:15 AM »

ขอบคุณครับ...ผ่านไปจะได้ระวัง

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:01:44 AM »

ขอบคุณครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:10:18 AM »

ขอบคุณครับ  ถ้าวันนั้นปืนอยู่ในรถ เหตุการณ์คงต่างออกไป

snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:19:33 AM »

ขอบคุณท่านจขกท.ที่ช่วยแบ่งปันประสบการณ์  เผ่อเพื่อนสมาชิกผ่านไปแถวนั้นจะได้เพิ่มความระมัดระวัง

"Sound Mind in Sound Body"
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:30:14 AM »

ต้องซื้อเพิ่มแล้วครับ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์