เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:31:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งสถานที่ต้องระวังตัว (ชลบุรี)  (อ่าน 9388 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:30:44 PM »

เมื่ออาทิตย์ก่อน พึ่งผ่านไปทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นอยู่เลย บริเวณนั้นกำลังพัฒนามีอาคารบ้านเรือนกำลังก่อสร้างเยอะเลยครับ น่าจะมีคนต่างถิ่น คนงานรับจ้างมากหน้าหลายตาพอควร ทางนี้ตัดไปสวนเสือศรีราชาได้ นักท่องเที่ยวมากพอควร

ขอบคุณท่าน จขกท.ที่มาแนะนำครับ
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 10:41:35 PM »

เมืองเจริญขึ้นเยอะครับ ผมย้ายมาเมื่อ 10 ปีก่อน ประชากรแฝงและคนต่างด้าวไม่เยอะเท่าทุกวันนี้ เท่าที่เห็นคนชลจริงๆเค้านักเลงจริง ยกเว้นพวกวัยรุ่นลูกผู้มีอิทธิพลจะห้าวเพราะคอยมีคนมาคอยเคลียร์ให้ตลอด แถบหาดบางแสน, หาดวอนภากลางคืนตำรวจต้องขอค้นรถทุกคันที่จอดริมหาด ก็เจอเกือบทุกคืนละครับ แหลมฉบังตำรวจตั้งด่านคืนไหนเป็นได้เจอปืนเถือนจากพวกมอเตอร์ไซด์ทุกคืน พัทยาใต้แถบถนนสาย2ที่มีร้านคาราโอเกะเยอะๆ กลางคืนหากไม่จำเป็นอย่าเข้าไปครับเดี๋ยวโดนลูกหลง สถานบริการกลางคืนเดี๋ยวนี้ผมงดเข้าหมดเลยครับ ซื้อมากินในบ้านสบายใจกว่า
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 10:50:36 PM »

ผ่านแถวนั้นเกือบทุกวันครับ ตอนกลางคืนเปลี่ยวมาก มคนเคยบอกเหมือนกัน แต่ไม่เคยเจอ ถ้าเจอก็คงหนีก่อน จวนตัวแล้วค่อยสู้ครับ เยาะเย้ย

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 10:56:26 PM »

อย่างนี้ต้องพก 15 นัด X 2 แม็ก

จะได้แจกจ่ายได้เพียงพอ  ไม่ต้องแย่งกัน  แบร่

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 10:27:48 AM »

พัทยาใต้แถบถนนสาย2ที่มีร้านคาราโอเกะเยอะๆ

ขอแก้ไขเป็นถนนสาย3ครับ ไม่ได้ผ่านนานชักลืม

ขับรถขับรา ก็ให้ทางกันด้วยครับ แช่ขวาไม่ยอมหลบเห็นโดนกันหลายรายแล้วเหมือนกัน ที่เห็นมาเองเลย คันหลังเร็วกว่า ดิปไฟขอทาง คันหน้ารถเก๋งเบรกใส่ คันหลังแซงซ้ายปาดหน้า แล้วเบรคให้ชนท้ายเลย คันหลังที่เสียบท้ายเค้าหัวรถยุบไปเกือบครึ่ง คันหน้าเป็นกระบะเสียหายนิดหน่อยเพราะใส่กันชนเปี๊ยกระยองหนาปึ๊ก คันหน้าลงมาเอวตุงคันหลังเลยจ๋อยเลยครับ เจอคนจริงเข้าให้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 10:46:57 AM »

พัทยาใต้แถบถนนสาย2ที่มีร้านคาราโอเกะเยอะๆ

ขอแก้ไขเป็นถนนสาย3ครับ ไม่ได้ผ่านนานชักลืม

ขับรถขับรา ก็ให้ทางกันด้วยครับ แช่ขวาไม่ยอมหลบเห็นโดนกันหลายรายแล้วเหมือนกัน ที่เห็นมาเองเลย คันหลังเร็วกว่า ดิปไฟขอทาง คันหน้ารถเก๋งเบรกใส่ คันหลังแซงซ้ายปาดหน้า แล้วเบรคให้ชนท้ายเลย คันหลังที่เสียบท้ายเค้าหัวรถยุบไปเกือบครึ่ง คันหน้าเป็นกระบะเสียหายนิดหน่อยเพราะใส่กันชนเปี๊ยกระยองหนาปึ๊ก คันหน้าลงมาเอวตุงคันหลังเลยจ๋อยเลยครับ เจอคนจริงเข้าให้

...ผมว่าทั้งสองคนตามที่เล่าไม่ใช่ "คนจริง" (อาจเป็นแค่ "คนจริงๆ") แย่ทั้งคู่ครับ คนหลังยิ่งแย่หนัก  ยี๊

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:05:50 AM »

Cheesyมีปืนติดไปในรถ กลัวด่านมากกว่าโจรครับ Grin

บางครั้งจะพกปืนติดรถไปก็กลัวด่าน..แต่ถ้าไม่พกไปเจอเหตุการณ์อย่างนี้ก็แย่

ไม่รู้จะทำอย่างไร..คนดีอยู่ตรอก..โจรผู้ร้ายเดินเต็มถนน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:20:00 AM »

ช่วงนี้ระยองขโมยเยอะ บ้านพี่สาวผมอยู่ในซอยสองพี่น้องโดนขโมยขึ้นสองครั้งติดภายในระยะเวลา 15วัน ไปแจ้งความตำรวจให้นั่งรอ 2ชม.ก็ยังไม่ได้แจ้ง สรุปพี่ผมเลยไม่แจ้งมันซะเลยบอกว่าเบื่อเสียเวลาทำมาหากิน เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าตนเป็นที่พี่งแห่งตนอย่าไปหวังพึ่งใคร

Tongue 3 ทุ่ม เมื่อคืน...ไปกินหมูย่างเกาหลี ที่ร้านดังในระยอง...ไม่มั่นใจว่ากระชากกระเป๋า หรือว่าชิงรถ ...ได้ยินเสียงผู้หญิงร้อง แล้ววิ่งตามมอ-ไซค์...ต้องระวังครับ

โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:34:09 AM »

ขอบคุณครับสำหรับขอมูลที่ดี ไหว้เดี๋ยวนี้ผมเดินทางไปต่างจังหวัดถ้าคิดว่าผ่านทางเปลี่ยวผมจะนำเจ้าGlock26ไปด้วยเสมอผมว่ากันไว้ดีกว่าแก้ Cheesy
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:44:34 AM »

ขอคุณครับ
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:02:04 AM »

เส้นทางแถวนั้นเคยได้ยินมาเหมือนกันครับว่าอันตราย....โดยเฉพาะเวลากลางคืน....เพราะว่าผมเคยใช้อยู่ครับเวลากลับไปเยี่ยมแม่ยาย.....ส่วนมากจะเดินทางกลางวันครับ....ยกเว้นจำเป็น............ขอบคุณครับ......

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 11:48:26 AM »

ท่านรองฯป้อมทองมาแถวนี้ประจำ  ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 12:42:05 PM »

กำลังจะเดินทางไปพอดี ในช่วงปิดเทอม

ขอบคุณครับที่ออกมาเตือน     

หวังว่าคงไม่เจอนะ เยี่ยม

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 12:42:22 PM »

ท่านรองฯ ป้อมทองมาแถวนี้ประจำ  ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่มีจริง ๆ อ่ะฮับ  ขับรถเรียบร้อย ๆ น่ารักแบบป๋ม...
ไม่เคยพบเลยฮับ...รับรองฮับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2008, 12:44:41 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 02:02:21 PM »

น่านดิ คิก คิก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์