เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:30:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อวป.พลัดถิ่น เดินดินซิดนีย์ (Sydney Shot Show 2008)  (อ่าน 34886 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:00:59 AM »

สวัสดีครับหนุ่มๆ ณ ต่างแดน
สวัสดีครับพี่ต๊อก อิอิ อยากหาสาวๆไปร่วมยิงปืนด้วยจังเลย

ผมก็รออยู่เหมือนกันครับพี่

อิ อิ ถ้าหนุ่มๆ ชวนสาวๆ มาได้ ผมว่าไปนั่งกินข้าว กรอกเบียร์ จิบไวน์ กันดีกว่าครับ ยิงปืนร้อน เหนื่อย น่าเบื่อ อิ อิ
[/quote]

ยิงปืนสั้นสนามติดแอร์ดีกว่าเนอะพี่ต๊อก  ยิ้มีเลศนัย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:35:19 AM »

เอ้อ ผมยิงปืนยาวครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:04:11 PM »

จะสั้นหรือยาว อย่าทำปืนลั่นเสียก่อนล่ะ
เสียดายกระสุน...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:18:01 PM »

อิ อิ ถ้าหนุ่มๆ ชวนสาวๆ มาได้ ผมว่าไปนั่งกินข้าว กรอกเบียร์ จิบไวน์ กันดีกว่าครับ ยิงปืนร้อน เหนื่อย น่าเบื่อ อิ อิ
555 กินข้าว จิบไวน์ก็ดี ไปยิงปืนก็ดีครับ ผมอาสาคอยหนุนหลังซับแรงรีคอล์ยให้เอง  ยอมลำบากนะเนี่ยะ แต่บริการเฉพาะสาวๆนะ Grin

จะสั้นหรือยาว อย่าทำปืนลั่นเสียก่อนล่ะ
เสียดายกระสุน...
แสดงว่าพี่ซับทำปืนสั้นลั่นบ่อย ใช่มั้ยครับ Grin  ความรู้ใหม่จากผู้ที่มีประสพการณ์โดยตรงเลย ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2008, 06:22:16 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:51:19 PM »

ไหนๆก็พูดถึงเรื่อง ซิดนีย์กันอยู่แล้ว
ขอรบกวนคุณบาร์ทเพิ่มสักเรื่องนะครับ

คืออยากจะรบกวนถามว่า
พอจะแนะนำร้านขายอุปกรณ์ปืนที่นั่นให้หน่อยได้ไหมครับ
อุปกรณ์ที่ว่า ก็พวกของที่ใช้กับ IPSC น่ะครับ
ซองปืน เข็มขัด ฯลฯ หรืออุปกรณ์ปืนอื่นๆก็ได้นะครับ

ผมคาดว่า คงจะพักแถวๆ novotel rockford darling habour
และคาดว่าจะไป sydney ประมาณ ต้นๆเดือน พค.ครับผม

ขออภัยที่ถามล่วงหน้านานไปสักหน่อย Grin

ขอบคุณครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:53:38 PM »

หรือขอเวปร้านปืนที่ Sydney ที่อยู่ใกล้ๆแถวนั้นก็ได้นะครับผม

ขอขอบคุณอีกครั้งล่วงหน้าครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:57:39 PM »

หรือขอเวปร้านปืนที่ Sydney ที่อยู่ใกล้ๆแถวนั้นก็ได้นะครับผม

ขอขอบคุณอีกครั้งล่วงหน้าครับ

ถ้าไปจะรบกวนฝากด้วยบางอย่าง ได้เปล่าครับ พี่   

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 04:58:30 AM »

นี่นังบาร์ท ชั้นจะไปกินของในตู้เย็นให้เกลี้ยงเลย  งอน
ใครเค้าแช่มาม่าในตู้เย็นกันเจ๊ Grin

Cheesy ดีใจครับ ที่เห็นน้องบาร์ทใน ตปท. ดูรูปแล้วน่าจะมีความสุขดี  Grin
ขอบคุณมากครับพี่ หาความสุขในช่วงปิดเทอมครับ ตอนนี้เปิดอีกแล้ว ปิดแป๊บเดียวเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่าสงสารพี่อู๋จังเลยครับ  Grin

คิดถึงข้าวต้มยศป่ะ

So much krub , I miss everybody . หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

We don't go to madigra (gay parade) cause we go to see the shooting range at St.mery

ใบพายย่าง

ตำปูปลาร้า

ก้อยทอด

ต้มแซปเอ็นหมู

ยำผ้าขี้ริ้ว
555 นี่โชคดีพี่อู๋ยังไม่มีเน็ตเล่น ถ้ามาอ่านเห็นสงสัยมีดิ้น 55555555 Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Now I know only  hungry jack ,hungry jack,hungry jack,hungry jack,hungry jack  and................Dog food at my house

ไหนๆก็พูดถึงเรื่อง ซิดนีย์กันอยู่แล้ว
ขอรบกวนคุณบาร์ทเพิ่มสักเรื่องนะครับ

พอจะแนะนำร้านขายอุปกรณ์ปืนที่นั่นให้หน่อยได้ไหมครับ
อุปกรณ์ที่ว่า ก็พวกของที่ใช้กับ IPSC น่ะครับ
ซองปืน เข็มขัด ฯลฯ หรืออุปกรณ์ปืนอื่นๆก็ได้นะครับ

ผมคาดว่า คงจะพักแถวๆ novotel rockford darling habour
และคาดว่าจะไป sydney ประมาณ ต้นๆเดือน พค.ครับผม

ขออภัยที่ถามล่วงหน้านานไปสักหน่อย Grin

I 'm not sure krub, Now In sydney don't have any Gunshop krub.

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:15:31 AM »

นายอู๋.................

ว่างๆจะฝากซื้อหมวกเบเร่ต์สีดำหน่อยนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:34:38 AM »

ว่างๆจะฝากซื้อหมวกเบเร่ต์สีดำหน่อยนะครับ
ตอนนี้ใช้ของอะไรอยู่ครับ Bancroft หรือป่าวครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:04:40 AM »

ตอนนี้ใช้ของอะไรอยู่ครับ Bancroft หรือป่าวครับ

ใช่แล้วครับ ใช้ Bancroft อยู่ครับ ...............เคยใช้ของ TOP ตอนหลังเลิกเพราะปีกใหญ่ไปหน่อย...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:59:02 AM »

ใช่แล้วครับ ใช้ Bancroft อยู่ครับ ...............เคยใช้ของ TOP ตอนหลังเลิกเพราะปีกใหญ่ไปหน่อย...........
ครับ ขอนุญาตถาม หมวก ทบ ไทยต้องโดนขนออก  แล้วชุบน้ำโมให้เข้ากับหัวหรือป่าวครับ  เคยเห็นณุปทหารชั้นผู้ใหญ่ของ ทบ ไทย ทำเหมือนของ ทบ เมกันเลยครับ  ถ้าจำไม่ผิดบ้านเราจะใส่แบบลักษณะเดียวกับ ของอังกฤษใช่ไหมครับ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:23:37 AM »

เมื่อก่อนเคยมีร้านปืนอยู่ในตัวเมือง ใกล้บ้านพักผมมากๆ แต่ตอนนี้ปิดไปแล้วครับ เข้าใจว่าเจ๊ง หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ในร้านนั้นเห็นขายแต่ปืนยาว, กระสุน, มีดและอุปกรณ์ อะไรทำนองนี้มากกว่า เข็มขัด IPSC หรืออะไรพวกนี้ไม่เคยเห็นนะครับ แต่ถ้าโชคดีมาตรงจังหวะงาน Guns show แล้วมีโอกาสไปก็อาจมีก็ได้ครับ ผมก็ไม่ทราบแน่นอนเหมือนกันครับ Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:36:13 AM »

...คุณ MadFroG กำลังหาอะไรอยู่ครับ อาจช่วยกันแนะนำวิธีง่ายๆ จ่ายน้อย  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:39:45 AM »

ลิงค์นี้พี่ออฟ เสนัดโพสท์ไว้ เป็นปืนมือสองที่ขายกันในออสซี่ครับ  ผมยังดูไม่ทั่วเว็บก็เลยไม่รู้ว่าขายอุปกรณ์ด้วยหรือเปล่าครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=53645.msg1278786#msg1278786

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 21
  พิมพ์