เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:23:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่จะให้มีการเปิดบ่อนเสรี
เห็นด้วย - 61 (59.2%)
ไม่เห็นด้วย - 42 (40.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 94

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยจะเปิดบ่อนคาสิโน  (อ่าน 18894 ครั้ง)
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:35:07 PM »

ทุกๆอย่างมีข้อดีและข้อเสียครับ อยู่ที่ว่าจะจัดการอย่างไร

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:37:06 PM »

อยารู้ตระกูลไหนจะได้ไปครอง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:43:00 PM »

อาชีพใหม่  ๆ  คงเกิดขึ้นเพียบ ..อาทิเช่น   คุมบ่อน เด็กบริการต่างๆ   ในบ่อน พวกทวงหนี้ ขายของกิน ใกล้ๆ  บ่อน สถานบันเทิงต่าง ๆ อาชญากร และอาชีพผิดศีลธรรม และกฏหมาย ในรูปแบบต่าง ๆ ที่ไม่อยากเอ่ยถึง  ...   ส่วนตัวไม่ชอบการพนัน จำได้ตอนเด็ก ๆ นั่งดูเพื่อนเล่นหมากฮอส พนันกันตาละบาท  พ่อมาเห็นจับเฆี่ยนลายทั้งตัว  ด้วยเหตุผลไม่อยากให้ผมเล่นการพนัน ทั้งที่อธิบายแล้วว่า "แค่นั่งดู"  จนวันนี้ ผมยังเล่นการพนันไม่เป็นซักอย่าง....เลยขออนุญาต ไม่เห็นด้วย ครับ.. Wink.
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:47:54 PM »

โหวตแล้วค่ะ

อยู่ที่ว่าถ้าเปิดแล้ว จะควบคุมได้มากน้อยแค่ไหนค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:52:26 PM »

ไม่เห็นด้วยครับการพนันเล่นไม่เป็น เล่นเป็นแต่ป๊อกเด้ง
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:59:14 PM »

แล้วแต่ท่านครับ
อยากเปิดก็เปิด  ไม่อยากเปิดก็ไม่ต้องเปิด
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:07:17 PM »

...สูสีครับ เห็นด้วย 13 : ไม่เห็นด้วย 14  คิก คิก

...ผมโหวต "ไม่เห็นด้วย" ครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:29:00 PM »

ไม่เห็นด้วยครับ.....

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:30:30 PM »

โพลนี้สมานฉันท์จังเลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:35:11 PM »

...สูสีครับ เห็นด้วย 13 : ไม่เห็นด้วย 14  คิก คิก

...ผมโหวต "ไม่เห็นด้วย" ครับ  Cool

Cheesy Cheesy Cheesy   Grin.. ผมดูผลโหวตอย่างเดียว..   ไม่ได้ร่วมโหวต ครับ.  Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:45:04 PM »

เยี่ยม  เห็นด้วยครับ....... ควบคุมให้ดี  และไม่ใช่เปิดเสรีอย่างชื่อกระทู้

เยี่ยม  เปิดคาสิโนแบบ "ถูกกฏหมาย ไม่ใช่เปิดเสรี"   

เยี่ยม   คาสิโนเขามีเมมเบอร์  จิ๊กโก๋คุมซอย  คุมซ่อง   แท็กซี่ สามล้อ ไม่มีสิทธิได้เล่นหรอกครับ

เยี่ยม  ปีๆ หนึ่งคนไทยเสียเงินออกนอกประเทศ ไม่รู้เท่าไหร่  ส่วนมากที่บินออกไปเล่น  คนมีสตางค์ทั้งนั้น

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:56:14 PM »

ผมเป็นคนไม่ชอบการพนันทุกชนิด ไม่เชื่อต่อรองกันดู

แต่ว่าน่าจะเปิดเพื่อหารายได้เข้าประเทศโดยมีการควบคุมเข้มงวด ให้เฉพาะชาวต่างชาติ

และนักท่องเที่ยวที่ถือหนังสือเดินทาง  แต่สำหรับคนไทยก็พิจารณาคุณสมบัติ อาจต้องขอ ป.3 ออก ป.4

อะไรทำนองนี้ ...... ตาสีตาสา ยายมียายมา ...... ก็เล่นที่โรงนาต้มเหล้าเถื่อนต่อไป

เห็นด้วยตามนี้ครับ... ผมไม่เล่นการพนัน... แต่คนอื่นชอบเล่น... ตัวของท่าน เงินของท่าน... ชีวิตเลือกได้ เลือกเอง...

เคยฟังทางโทรทัศน์ที่นักวิชาการบางท่านก็ว่าบ้านเราไม่ควรมีการส่งเสริมอบายมุขเพราะเมืองพุทธ แล้วกรณี อาบอบนวด หละครับ ในห้องก็ติดป้าย... "ห้ามค้าประเวณี"... แต่ก็รู้ๆกันอยู่ว่าเปิดมาเพื่ออะไร...

สู้จัดระเบียบให้เหมาะสม... ปราบบ่อนเถื่อน... แล้วเอาเงินรายได้มาดูแลสังคมดีกว่า...

คิดเห็นแบบนี้จะโดนไหมครับเนี่ย...  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2008, 08:17:54 PM โดย จินตา <Jinta> » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:59:37 PM »

เยี่ยม  เห็นด้วยครับ....... ควบคุมให้ดี  และไม่ใช่เปิดเสรีอย่างชื่อกระทู้

เยี่ยม  เปิดคาสิโนแบบ "ถูกกฏหมาย ไม่ใช่เปิดเสรี"   

เยี่ยม   คาสิโนเขามีเมมเบอร์  จิ๊กโก๋คุมซอย  คุมซ่อง   แท็กซี่ สามล้อ ไม่มีสิทธิได้เล่นหรอกครับ

เยี่ยม  ปีๆ หนึ่งคนไทยเสียเงินออกนอกประเทศ ไม่รู้เท่าไหร่  ส่วนมากที่บินออกไปเล่น  คนมีสตางค์ทั้งนั้น

...เข้าใจครับ  แต่ผมไม่เชื่อว่าจะทำได้จริงครับ  เหมือนกับที่อะไรต่อมิอะไรในบ้านเราที่เขียนไว้อย่าง  ทำอีกอย่าง  เพราะผลประโยชน์ลงตัว

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:15:03 PM »

...เข้าใจครับ  แต่ผมไม่เชื่อว่าจะทำได้จริงครับ  เหมือนกับที่อะไรต่อมิอะไรในบ้านเราที่เขียนไว้อย่าง  ทำอีกอย่าง  เพราะผลประโยชน์ลงตัว

...  Grin. รอ อีกสักนิด บัดเดี๋ยวจะมีสิ่งที่ควรกระทำ  จะถูกใคร ? อีกหลายท่าน.
พ่วงให้ต้องกระทำ ตามไปด้วย ..    ความอยาก..ก็เป็นสิ่งหนึ่งที่จะต้อง
ประเมินว่า หลักรู้เขา-รู้เรา.. ว่าสุกงอมแล้ว หรือยังที่จะเสนอชิ้นงานนี้ขึ้นมา ..

ก่อนที่จะกระทำงานชิ้นยาก และขัดศรัทธา.. 
ควรจะต้องเริ่มจากชิ้นงานที่เข้าตาก่อน ชาวประชาได้เห็นฝีมือ.เชื่อมั่นแล้ว..
เรื่องโครงไก่ต้มฟัก ยังไม่เข้าตา และไม่เกี่ยวกัน.. เรื่องเปิดทา่งให้อดีต นายก คนที่ ๒๓
กลับมาสู้คดี ก็ไม่ใช่ผลงานของท่าน..

เรื่องปลด วางคนของตัว.. ก็ยิ่งเพิ่มผงฝุ่นเข้าตา ตน..
ฝืนหลักรู้เขา-รู้เรา . อาจจะดีจริง แต่จะไปไม่ถึงดวงดาว ก็ได้ ครับ.  ตกใจ

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:26:35 PM »

...ลึกซึ้งมากครับ  เกินกว่าที่ผมจะเข้าใจ  คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์