เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:27:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่จะให้มีการเปิดบ่อนเสรี
เห็นด้วย - 61 (59.2%)
ไม่เห็นด้วย - 42 (40.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 94

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยจะเปิดบ่อนคาสิโน  (อ่าน 18947 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:57:08 PM »

ไหว้เปิดเหอะครับ... ถึงไม่เปิดคนจะเล่น ก็ตะเกียกตะกายหาที่เล่น จนเงินทองหล่นหายไปอยู่แถวชายแดน หรือกระเป๋าเจ้ามือตั้งเยอะตั้งแยะ...

เยี่ยมทั้งบ่อน - หวยใต้ดิน ...ตามสบายครับ

คิก คิกขออย่างเดียว จัดระเบียบให้รัดกุม...ผลประโยชน์ให้ถึงมือประชาชน และบ้านเมือง...อย่าอยู่กับพรรคพวกของตัว

ไหว้ จากใจของคนเล่นไม่เป็นแม้กระทั่งป๊อกเด้ง

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:18:11 PM »

เยี่ยม  เห็นด้วยครับ....... ควบคุมให้ดี  และไม่ใช่เปิดเสรีอย่างชื่อกระทู้

เยี่ยม  เปิดคาสิโนแบบ "ถูกกฏหมาย ไม่ใช่เปิดเสรี"   

เยี่ยม   คาสิโนเขามีเมมเบอร์  จิ๊กโก๋คุมซอย  คุมซ่อง   แท็กซี่ สามล้อ ไม่มีสิทธิได้เล่นหรอกครับ

เยี่ยม  ปีๆ หนึ่งคนไทยเสียเงินออกนอกประเทศ ไม่รู้เท่าไหร่  ส่วนมากที่บินออกไปเล่น  คนมีสตางค์ทั้งนั้น

...เข้าใจครับ  แต่ผมไม่เชื่อว่าจะทำได้จริงครับ  เหมือนกับที่อะไรต่อมิอะไรในบ้านเราที่เขียนไว้อย่าง  ทำอีกอย่าง  เพราะผลประโยชน์ลงตัว

Grin  ครับพี่แก้ว.....เมืองไทยก็เป็นเช่นนี้   

Grin  ถ้าดูตัวเลขคนไทยขนเงินไปเล่นได้-เสีย ที่ต่างประเทศแล้ว ก็น่าตกใจเหมือนกันนะครับ

Grin  การเปิดคาสิโน  ถ้ามองในแง่เศรษฐกิจนั้นดีแน่นอน เรื่องศีลธรรม สังคม ก็ต้องรับผิดชอบและดูแลเป็นเรื่องๆไปครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:33:19 PM »

Grin  ครับพี่แก้ว.....เมืองไทยก็เป็นเช่นนี้   

Grin  ถ้าดูตัวเลขคนไทยขนเงินไปเล่นได้-เสีย ที่ต่างประเทศแล้ว ก็น่าตกใจเหมือนกันนะครับ

Grin  การเปิดคาสิโน  ถ้ามองในแง่เศรษฐกิจนั้นดีแน่นอน เรื่องศีลธรรม สังคม ก็ต้องรับผิดชอบและดูแลเป็นเรื่องๆไปครับ

...เมืองไทยก็ถนัดแนวนี้จริงๆ  คือนึกว่าดีอยากทำก็ทำไปเลย  มีปัญหาไปแก้ทีหลัง  เหมือนเดิมๆๆ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:39:35 PM »

เยี่ยม  ปีๆ หนึ่งคนไทยเสียเงินออกนอกประเทศ ไม่รู้เท่าไหร่  ส่วนมากที่บินออกไปเล่น  คนมีสตางค์ทั้งนั้น

อันนี้คิดว่าจริง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:40:28 PM »

เยี่ยม  เห็นด้วยครับ....... ควบคุมให้ดี  และไม่ใช่เปิดเสรีอย่างชื่อกระทู้

มาอ่านอีกทีโต๊ะกะใจ  Grin Grin Grin นึกว่าบ่อนท่านเสรี

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:42:36 PM »

สู้จัดระเบียบให้เหมาะสม... ปราบบ่อนเถื่อน... แล้วเอาเงินรายได้มาดูแลสังคมดีกว่า...

คิดเห็นแบบนี้จะโดนไหมครับเนี่ย...  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไม่โดนครับ แต่คิดว่าเงินไม่เข้าสังคมแน่ ขนาดหวยบนดินเงินไปไหนยังบอกไม่ได้ รับไปงวดเท่าไรตรวจสอบไม่ได้

คือว่าภาษีผมจ่ายไปเขาเอาไปกินไปปู้ยี่ปู้ยำหมด ไม่กลับมาบ้างเลย

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:44:18 PM »

Grin  ไม่ใช่ครับพี่แก้ว  เรื่องศีลธรรม สังคม ก่อนเปิดคาสิโน ก็ต้องศึกษาก่อนอยู่แล้ว

Grin   ที่ว่าดูเป็นเรื่องๆไป  ก็หมายถึงต้องมีนโยบาย ควบคุมดูแลควบคู่กันไป

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:44:59 PM »

เคยฟังทางโทรทัศน์ที่นักวิชาการบางท่านก็ว่าบ้านเราไม่ควรมีการส่งเสริมอบายมุขเพราะเมืองพุทธ แล้วกรณี อาบอบนวด หละครับ ในห้องก็ติดป้าย... "ห้ามค้าประเวณี"... แต่ก็รู้ๆกันอยู่ว่าเปิดมาเพื่ออะไร...

เขาเปิดมาเพื่ออะไรเหรอ  Grin Grin Grin  บอกหน่อยสิ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:46:34 PM »

ไหว้เปิดเหอะครับ... ถึงไม่เปิดคนจะเล่น ก็ตะเกียกตะกายหาที่เล่น จนเงินทองหล่นหายไปอยู่แถวชายแดน หรือกระเป๋าเจ้ามือตั้งเยอะตั้งแยะ...

เยี่ยมทั้งบ่อน - หวยใต้ดิน ...ตามสบายครับ

คิก คิกขออย่างเดียว จัดระเบียบให้รัดกุม...ผลประโยชน์ให้ถึงมือประชาชน และบ้านเมือง...อย่าอยู่กับพรรคพวกของตัว

ไหว้ จากใจของคนเล่นไม่เป็นแม้กระทั่งป๊อกเด้ง

เห็นมีแต่จะจัดให้พักพวกของตนนะสิครับ Grin Grin Grin  แต่ยอมรับเงินไหลออกนอกประเทศ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:47:30 PM »

เห็นนายกออกมาพูดจะนำนโยบายเปิดบ่อนเสรีมาพิจารณาใหม่....ท่านมีความเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

มีความเห็นว่าเป็นการเปิดประเด็น..... ดึงความสนใจของสังคม .....เพื่อทำให้เรื่องอีกหลายๆเรื่องจางลงไปบ้างครับ  คิก คิก คิก คิก
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:58:36 PM »

เห็นนายกออกมาพูดจะนำนโยบายเปิดบ่อนเสรีมาพิจารณาใหม่....ท่านมีความเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

มีความเห็นว่าเป็นการเปิดประเด็น..... ดึงความสนใจของสังคม .....เพื่อทำให้เรื่องอีกหลายๆเรื่องจางลงไปบ้างครับ  คิก คิก คิก คิก

เหมือนตอนจะซื้อทีมฟุตบอลเลย Grin Grin Grin  ไม้เดิม

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:05:16 PM »

ผมหวังเพียงให้จัดระเบียบให้รัดกุมก็พอแล้ว

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Mushu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:21:10 PM »

เรื่องการควบคุมไม่ต้องพูดถึงครับ ถ้าควบคุมมากก็พะพวกก็ไม่มีกินสิครับ อย่างกองทุนหมู่บ้านเป็นคนดูแลกองทุนเป็นหัวคะแนนทั้งนั้น อบต.ก็เหมือนกันผลประโยชน์มหาศาล เช่นนมของเด็กตามโรงเรียน การจัดซื้ออุปกรณ์  (นี่ก็หัวคะแนนเหมือนกัน) นายกบางสมัยเก่ง เอาเงินภาษีเราไปหาเสียง ไปที่ก็สร้างโน้นสร้างนี้ให้ เอาเงินไปแจกบ้าง ปลดหนี้
รายละไม่เกิน 200,000.- บาท จนธนาคารพาณิชย์ต้องออกมาโวยว่าขอครั้งเดี่ยวนะ เงินห้วยบนดินก็เหมือนกัน หน้าฉากทำเป็นแจกเด็กเพียงไม่กี่ % ของรายได้แต่เบี้องหลังเอาไปใช้อะไรก็ไม่รู้ เพราะไม่ได้อยู่ในงบประมาณไม่สามารถตรวจสอบได้

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:06:32 AM »

เยี่ยม  เปิดคาสิโนแบบ "ถูกกฏหมาย ไม่ใช่เปิดเสรี"   

เยี่ยม   คาสิโนเขามีเมมเบอร์  จิ๊กโก๋คุมซอย  คุมซ่อง   แท็กซี่ สามล้อ ไม่มีสิทธิได้เล่นหรอกครับ

...เข้าใจครับ  แต่ผมไม่เชื่อว่าจะทำได้จริงครับ  เหมือนกับที่อะไรต่อมิอะไรในบ้านเราที่เขียนไว้อย่าง  ทำอีกอย่าง  เพราะผลประโยชน์ลงตัว

เห็นด้วยครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:24:37 AM »

5555555555555555555

ขอขำอย่างเดียวแล้วครับ^^

5555555555555555555

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์