เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:21:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่จะให้มีการเปิดบ่อนเสรี
เห็นด้วย - 61 (59.2%)
ไม่เห็นด้วย - 42 (40.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 94

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยจะเปิดบ่อนคาสิโน  (อ่าน 18862 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #150 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 04:53:57 AM »

ผมไม่ได้โหวต    เพราะรู้ว่าเรื่องคาสิโน  เป็นเพียงเรื่องเบี่ยงเบนความสนใจของประชาชนและนักข่าว  ไปจากเรื่อง 6 ต.ค.19  ที่คุณสมัคร ให้สัมภาษณ์ผิดพลาดอย่างร้ายแรง

พอหลังจากวันนี้ไปแล้ว  เรื่องบ่อนก็จะเงียบลงไปเอง

ผู้การฯสุพินท์ อ่านขาด.  เยี่ยม

จริงครับ เป็นเรื่องอมตะถกเถียงกันไม่จบ  และมันก็ประสบผลสำเร็จในการเบียงเบนประเด็นไปด้วย   ถ้าเป็นชาติฝรั่ง ก็คงไม่พ้นเรื่องทำแท้ง 

ใกล้จบแล้ว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #151 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:03:13 AM »

...งั้นตั้งกระทู้เรื่อง 6 ตุลา 19  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #152 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:13:01 AM »

สุภาษิตฝรั่งเขาว่า "ความซวยที่สุดอย่างหนึ่งของมนุษย์คือเคยเล่นพนันแล้วได้เงิน" ตกใจ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:47:29 AM »

สุภาษิตฝรั่งเขาว่า "ความซวยที่สุดอย่างหนึ่งของมนุษย์คือเคยเล่นพนันแล้วได้เงิน" ตกใจ

พอเข้าใจ Grin Grin Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:49:42 AM »

. Grin. ลึกซึ้ง ดีครับ. ถ้าอ่าน ๑ ครั้ง ยังไม่ทราบความหมายอ่านซ้ำ อีก ๒-๓ ครั้ง ครับ.  เยี่ยม

ทุกสรรพสิ่งล้วนมีขาวและมีดำ มีคุณและมีโทษ อยู่คู่กันเสมอนี่คือสัจธรรม

จึงอยู่ที่จะเข้าใจวิธีการคิดที่จะนำด้านที่มีประโยชน์นั้นให้ เป็นคุณแก่ตนหรือสังคมอย่างไร
จงสร้างความคุ้นเคย กับคำว่าพลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส 
แล้วนำไปเป็นมุมมองไปเลือกใช้กระทำกับ ทุกสรรพสิ่งรอบตัว 

เรื่องการพนัน เรื่องบ่อน นี้ เป็นเพียงบทเรียนหนึ่ง ให้ได้เข้าใจ
ว่าการถกกันนั้น ต้องไม่ใช่เพียงเพื่อเอาชนะ .. แต่จงมองให้ออกถึงเรื่องไม่ดี และเรื่องดี
เพื่อหาทางป้องกันตัวเอง ป้องกันชุมชนของตัว.
แล้วนำไปใช้เป็นมุมมองกับสรรพสิ่งทั้งหลายรอบตัว ครับ.

วิธีการหนึ่งเมื่อไม่เลือกแบบคัดค้าน  ควรเลือกการ การเออออ ห่อหมก แล้วดักคอ ในสิ่งที่ควรกระทำ

โปรดอย่าเข้าใจ ว่า ผมเป็นฝ่ายสนับสนุน ให้เปิดบ่อน และคงไม่ได้โหวต

เรื่องบ่้อน เ็ป็นเรื่อง ไม่ถูกกาลเทศะ เป็นความเลอะทะ ของผู้นำประเทศ
ที่เพียงใช้คำว่า ความเห็นส่วนตัว มาแก้ตัว เมื่อถูกต้อนเข้ามุม..  ผู้นำที่ดี จะต้องมีคุณธรรม มีจิตสำนึกที่ดี ควรจะต้องมีความรับผิดชอบให้มากกว่า คนอื่นเขา

การเป็นผู้นำประเทศ  เป็นบุคคลสาธารณะ  ทุกคำพูดจะมีผลกระทบต่อคนทั้งสังคม
จะปล่อยให้พูดผิด ไร้สาระได้อย่างไร.  เมื่อปล่อยให้่เกิดครั้งแรกได้ มันก็จะเกิดครั้งต่อไป..

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:12:51 AM »

เรื่องบ่้อน เ็ป็นเรื่อง ไม่ถูกกาลเทศะ เป็นความเลอะทะ ของผู้นำประเทศ
ที่เพียงใช้คำว่า ความเห็นส่วนตัว มาแก้ตัว เมื่อถูกต้อนเข้ามุม..  ผู้นำที่ดี จะต้องมีคุณธรรม มีจิตสำนึกที่ดี ควรจะต้องมีความรับผิดชอบให้มากกว่า คนอื่นเขา

...

เห็นด้วยครับ....แก้ตัวออกมาแต่ละครั้ง ให้ต้องส่ายหัวทุกครั้งไป

และชอบยกตัวอย่างตอบโต้ เมื่อตนเองโดนจับได้ เหมือนแบบที่เด็กๆ ชอบทำกัน
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:15:49 AM »

คนที่เป็นผู้นำประเทศย่อมได้ได้รับความคาดหวังให้ปกครองประเทศด้วยความรักประชาชน  รักประเทศของตน
รู้ผิดชอบชั่วดี   รู้คุณค่าทุกๆด้าน ไม่ใช่เพียงแค่ราคาเป็น บาท เป็น ดอลล์
เช่นเงินที่รัฐบาลได้จากภาษีสุรา บุหรี่ ปีหนึ่งเท่าไหร่   แล้วผลกระทบจากความป่วยไข้ คิดเป็นเงินเท่าไหร่  แล้วที่คิดเป็นเงินไม่ได้เช่น  ชีวิต  ปัญหาครอบครัว  ปัญหาสังคม  
ผู้บริหารประเทศเคยคิดให้จบวงจรหรือไม่  หรือคิดเพียงเฉพาะหน้า  ผมว่าคนที่อย่างน้อยจบปริญญาตรี น่าจะได้รับการอบรมสั่งสอนเรื่องกระบวนการคิดเหตุผล  มาบ้าง
อันนี้ตั้งอยู่สมมุติฐานว่าผู้บริหารประเทศเจตนาดีแต่โง่นะครับ
แต่ถ้ารู้แล้วแต่ไม่สนใจนี่ถือว่าฉลาดแต่เจตนาไม่ดี
แต่ผมคงต้องโทษตัวเอง  ที่ไปหลงนับถือคุณสมัคร   ผมมันโง่เอง   ความผิดผมเอง Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2008, 10:17:25 AM โดย Chayanin » บันทึกการเข้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:26:15 AM »

เห็นด้วยครับ....แก้ตัวออกมาแต่ละครั้ง ให้ต้องส่ายหัวทุกครั้งไป

หน่อยน่า ส่ายอีกนิ๊ดนึง Grin Grin Grin เดี๋ยวก็ชิน

หิริโอตัปปะ (ไม่รู้เขียนอย่างนี้หรือไม่) ยิ่งทียิ่งหาได้น้อย

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:27:26 AM »

Wink  เลือกเดินสายกลางดีกว่า   ในโลกนี้ ถึงแม้นในประเทศนี้ ย่อมมีดีและไม่ดี.......เราเลือกเสพเอาได้ครับ  

Smiley  ไอ้นู่นก็ไม่ดี  ไอ้นี่ก็ไม่ได้    ถ้าคนเราบวชเป็นพระกันหมด  แล้วใครจะใส่บาตรหล่ะครับ  คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:31:24 AM »

Smiley  ไอ้นู่นก็ไม่ดี  ไอ้นี่ก็ไม่ได้    ถ้าคนเราบวชเป็นพระกันหมด  แล้วใครจะใส่บาตรหล่ะครับ  คิก คิก

สีกาครับ Grin Grin Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:39:07 AM »

Smiley  ไอ้นู่นก็ไม่ดี  ไอ้นี่ก็ไม่ได้    ถ้าคนเราบวชเป็นพระกันหมด  แล้วใครจะใส่บาตรหล่ะครับ  คิก คิก

อิอิ...เดี๋ยวนี้สีกาไฮเทคค่ะ เข้าไปใส่บาตรถึงในกุฏิ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:39:16 AM »

Smiley  ไอ้นู่นก็ไม่ดี  ไอ้นี่ก็ไม่ได้    ถ้าคนเราบวชเป็นพระกันหมด  แล้วใครจะใส่บาตรหล่ะครับ  คิก คิก

..  ขำก๊าก ขำก๊าก  แค่ตอบเฉย เฉย  คิก คิก คิก คิก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:43:47 AM »

คิก คิก   แล้วสีกาจะมีสามีได้ไหมเนี่ย...... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:50:13 AM »

น่าจะเป็นคำว่า สมี แทนค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:04:13 AM »

ลูก- พ่อครับ แม่ครับ คุณครูสอนว่า การพนันเป็นสิ่งไม่ดีใช่ไหมครับ

พ่อ/แม่- ตอบพร้อมกันว่า ใช่จ้าลูก

ลูก- แล้วทำไมถึงมีบ่อน ที่มีคนเข้าไปเล่นได้ละครับ

พ่อ/แม่- ตอบว่า บ่อนมันไม่ผิดกฎหมายนะลูกใครๆเขาก็เล่นกัน

อย่าถามมากนา...เดี๋ยวรถตู้จะมารับพ่อกะแม่ไปที่บ่อนแล้ว วันนี้สงสัยจะดวงขึ้น

เงินวางอยู่บนโต๊ะนะ แล้วไปโรงเรียนเป็นเด็กดีนะลูก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์