เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:27:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมวก  (อ่าน 10522 ครั้ง)
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:35:48 PM »

ขออนุญาตนอกเรื่องครับ หมวกอย่างในรูป พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เคยมีคนบอกว่า มีร้านทำแถวๆเสาชิงช้า ไว้ใช้ในงานราชพิธี เช่นทหารที่พายเรือ ในงานราชพิธี เพื่อนเคยส่งแบบที่ทำในอยุธยามาให้ ทำจากใบลาน แต่ฝีมือห่วยมาก อีกใบนึงเป็นหมวกไฟเบอร์กลาส ที่ใช้ถ่ายทำหนังเรื่อง สุริโยไท ก็ใช้ได้ แต่ผมอยากได้ดีซักใบไว้แต่งบ้าน วางกับดาบไทยครับ
ใครรู้แหล่งช่วยกรุณาบอกด้วยครับ

แล้วดาบไทยมีรึยังครับ................ ให้เป็นหน้าที่ผมจัดหาให้นะ.............. เอาเหล็ก Sanmai ก็ยังได้ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:45:16 PM »

ขออนุญาตนอกเรื่องครับ หมวกอย่างในรูป พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เคยมีคนบอกว่า มีร้านทำแถวๆเสาชิงช้า ไว้ใช้ในงานราชพิธี เช่นทหารที่พายเรือ ในงานราชพิธี เพื่อนเคยส่งแบบที่ทำในอยุธยามาให้ ทำจากใบลาน แต่ฝีมือห่วยมาก อีกใบนึงเป็นหมวกไฟเบอร์กลาส ที่ใช้ถ่ายทำหนังเรื่อง สุริโยไท ก็ใช้ได้ แต่ผมอยากได้ดีซักใบไว้แต่งบ้าน วางกับดาบไทยครับ
ใครรู้แหล่งช่วยกรุณาบอกด้วยครับ

แล้วดาบไทยมีรึยังครับ................ ให้เป็นหน้าที่ผมจัดหาให้นะ.............. เอาเหล็ก Sanmai ก็ยังได้ครับ

...สนใจด้วยคนครับ  หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 02:22:37 PM »

คุณเจษผมไม่ได้ลืมนะครับ

กำลังหาอยู่แบบเงียบๆครับกลัวไม่เจอแล้วจะเสียคำพูดครับ

ผมไปถามที่ศูนย์ศิลปชีพบางไทรมาแล้วครับ ไม่มีครับ

ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ว่าผมเคยมาเที่ยวงานลอยกระทงแล้วเห็นวางขาย

เจ้าหน้าที่ชี้แจงวาถ้าที่ศูณย์ฯมีงานก็อาจจะมีมาจากที่อื่นมาวางขายครับบางที่อาจเป็นงานของนักโทษก็ได้หรืออาจจะเป็นงานของผู้ที่มาออกร้าน

ภายในงานก็ได้ครับ เจ้าหน้าที่แนะนำให้ให้ลองมาช่วงมีงานครับ ผมว่าถ้าหาหัวโขนยังง่ายกว่าเลยครับเพราะที่ศูนย์มีวางขายเลยครับ

ผมไปดูมาเมื่อวันที่ 17/8/48 ตอนเช้าครับ

มีหลักฐานการไปด้วยครับอิอิอิอิ บัตรผ่านประตู 50 บาท แล้วจะมีแผนที่ที่เป็นแผ่นพับให้ด้วยครับ น้ำลายหก

ยังไงรบกวนพี่รอหน่อยนะครับตอนนี้ผมกำลังท่องจตุจักรอยู่ครับเพื่อหาหมวกของพี่โดยเฉพาะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 02:33:04 PM »

อ้อผมเก็บมุกเด็ดมาจากจตุจักรครับ

ผมไปถามเจ้าหน้าที่เทศกิจว่า "พี่ครับผมอยากทราบว่าแถวจตุจักรเนี่ยมีหมวกไทยโบราณขายหรือเปล่าครับ"

คุณเจ้าหน้าที่ใจดีก็บอกผมเลยว่า "ที่จตุจักรเนี่ยมีขายทุกอยางเลยครับจะไม่มีอยู่อย่างเดียวที่ไม่มีขายที่จตุจักร"

ผมก็สงสัยว่าอะไรวะที่มันไม่มีขายผมก็เลยถามแล้วอะไรละที่มันไม่มีขาย "เรือรบครับ" มันบอกผมแล้วยังมีหน้ามาถามผม

ว่าแล้วรู้ไหมทำไมถึงไม่มีขายก็เพราะว่าจตุจักรมันไม่มีน้ำใหเรือวิ่งเข้ามาขายนะซิถ้ามีมันก็คงเอามาขายกันเกลื่อนแล้ว

ละ ผมก็จะเตะมันสักปาบหนึ่งแล้วเกรงใจความเป็นเพื่อนกันเดียวมันไม่ช่วยหาเราจะเหนื่อยคนเดียวอีก

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 05:47:53 PM »

...สนใจด้วยคนครับ หลงรัก

ยินดีครับ............. รอดูว่าหมวกที่พี่ USP40 จะได้มาเป็นยุคไหน แล้วจะปรึกษาผู้เชี่ยวชาญทำดาบให้เข้ากับยุคเดียวกับหมวกครับ............ แล้วคุณ Coda มีโจทย์อยู่ในใจมั้ยครับว่าอยากได้ดาบไทยแบบไหน หรือว่าแบบไหนก็ได้ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 10:02:31 PM »

... แล้วคุณ Coda มีโจทย์อยู่ในใจมั้ยครับว่าอยากได้ดาบไทยแบบไหน หรือว่าแบบไหนก็ได้ครับ

...ที่จริงผมไม่ทราบหรอกครับว่ามีแบบไหนบ้าง มีแบบไหนบ้างล่ะครับ  :Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 11:00:46 PM »

ขอบคุณท่านเทพอสูรมากครับ Wink Wink
ท่านเอ็มน่าสนใจครับ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:09:53 AM »

ส่งดาบไทยไปอเมริกา Cheesy

I am dying... -*-

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 02:55:22 PM »

สำหรับคุณเจษต้องมีสาวสวยถือพานใส่ดาบไปให้
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 08:56:51 PM »

สำหรับคุณเจษต้องมีสาวสวยถือพานใส่ดาบไปให้

ข้าน้อยพอไหวไหมเจ้าคะ

I am dying... -*-

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:03:29 PM »

ไม่มีหรอกพี่ เห็นหน้าผมก็วิ่งหนีกันป่าราบ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:03:55 PM »

ข้าน้อยพอไหวไหมเจ้าคะ
หลงรัก น้ำลายหก Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:25:46 PM »

พอมีอยู่สามสี่เล่มครับ เล่มนี้ได้มา 4 ปีแล้ว

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:38:33 PM »

ดาบไทยแบบในรูป  โหลดใต้เครื่องบินพร้อมกระเป๋าได้ใช่ไหมครับ Huh

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:39:22 PM »

ดาบไทยแบบในรูป โหลดใต้เครื่องบินพร้อมกระเป๋าได้ใช่ไหมครับ Huh
ได้ครับไม่มีปัญหา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์