เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 06:18:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RAMBO 4 การกลับมาพร้อมกับความซาดิส (ไปดูมาแล้ว)  (อ่าน 14043 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 05:26:47 PM »

เพิ่งไปดูมาวันนี้ วันที่ 13 เป็นวันแรกที่ Rambo 4 ขวัญใจผมเข้าฉาย แต่เข้าฉายต่างประเทศนานแล้ว

ระยะเวลาหนัง ประมาน 90 นาที  ค่อนข้างสั้นนะสำหรับผม ตลอดระยะเวลาที่ฉาย

ฉากต่อสู้อัดแน่นกับ ซาดิสแอ๊คชั่น ไว้มากมาย

เรื่องนี้ผมได้เห็นอานุภาพของปืนกล M2 .50 ที่ยิงถูกคนแล้วเป็นยังไง แขนขาขาด ไม่รู้ว่าโอเว่อเกินไปมั๊ยแต่ผมว่าผมชอบ

ถ้าคุณพ่อคุณแม่ท่านใดจะพาบุตรหลานไปดูด้วยอย่านะครับ ขอบอกล่วงหน้า

สรุป ขายความซาดิส อย่างเดียวครับภาคนี้

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 05:39:44 PM »

...หนังตัวอย่างครับ มีฉากปืนกล .50 ด้วยครับ  ตกใจ

http://video.gigchat.com/view_d170903ea26d7a5cbfa5.html

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 05:51:39 PM »

อีตาแรมโบ้ เหี่ยวมากใหมครับ Grin
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 05:55:39 PM »

อีตาแรมโบ้ เหี่ยวมากใหมครับ Grin

Grin Grin Grin ... คิดเหมือนกันเลยครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... เห็นว่า ... ถ่ายทำในบ้านเราเยอะเหมือนกัน(ทั้งเรื่องหรือปล่าวไม่แน่ใจ) ... คุณต๊อก (ดาราไทย) ... ก็ได้แสดงด้วย ... แถมอีตา ... จอนห์ แรมโบ้ ... กำกับเองอีกต่างหาก ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2008, 06:00:56 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 06:07:36 PM »

ก็ไม่มากครับแต่ว่าบึ๊กขึ้นมาก...... คุณต๊อก แสดงได้คล่องแคล่วดีอย่างที่ ซิลเว่อ สตอลโลน.... ว่าไว้ครับ....

แต่ฉากจับเด็กโยนเข้ากองไฟ มันโหดไปมั๊ย....

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 08:42:30 PM »

ไม่ทราบว่าต่างประเทศหนังทำเงินหรือเปล่า    แล้วนักวิจารณ์หนังต่างประเทศว่าอย่างไรบ้าง   เป็นบวกหรือลบ

..................จะมี  RAMBO  5   ต่ออีกไหมครับนี่............. Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:39:00 PM »

ไม่ทราบว่าต่างประเทศหนังทำเงินหรือเปล่า    แล้วนักวิจารณ์หนังต่างประเทศว่าอย่างไรบ้าง   เป็นบวกหรือลบ

..................จะมี  RAMBO  5   ต่ออีกไหมครับนี่............. Grin

ปู่ซิล....แก่เกินไปแล้วครับ...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:46:36 PM »

ไม่รู้เบื้องหลังแกต้องดมยาดมมั้ยนะครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:43:49 PM »

โอ๊ะโอ    !    ......................     หนังแรมโบ้       Grin      จะพลาดได้อย่างไร    ........    ต้องดู  ๆ       Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 02:00:33 AM »

สรุป...พรุ่งนี้ไปดูแรมโบ้ดีกว่า

จากตอนแรกจะไปดู 10,000 BC  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 04:05:38 AM »

สรุป...พรุ่งนี้ไปดูแรมโบ้ดีกว่า

จากตอนแรกจะไปดู 10,000 BC  Grin

...  Cheesy Cheesy Cheesy ... หญิงหน่อย ... ชอบเห็นเลือดกระจาย ...  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

... ไปด้วย ๆ ๆ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 04:28:22 AM »

วันนี้ไปดูดีกว่า  อิ  อิ  Grin

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 05:11:15 AM »

...  Cheesy Cheesy Cheesy ... หญิงหน่อย ... ชอบเห็นเลือดกระจาย ...  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

... ไปด้วย ๆ ๆ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

ไปสิคะ ไปดูเป็นเพื่อนกัน ว่ามันจะเลือดสาดกระจายสะใจรึเปล่า  Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 05:20:49 AM »

ไปสิคะ ไปดูเป็นเพื่อนกัน ว่ามันจะเลือดสาดกระจายสะใจรึเปล่า  Grin Grin

... จะไปดูที่ไหนครับ ... ไกลหรือปล่าว ... ผมจะไปทันไหมเนี่ย ...  Cheesy Cheesy Cheesy

... คิดไปคิดมา ... ไม่ไปดีกว่า ... เห็นเลือดแล้วจะเป็นลม(เข้าเวรครับ   Grin  ) ... ไม่เหมือนใครบ้างคนหรอก ... วันไหนมือไม่เปื้อนเลือด ... นอนไม่หลับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 05:24:27 AM »

... จะไปดูที่ไหนครับ ... ไกลหรือปล่าว ... ผมจะไปทันไหมเนี่ย ...  Cheesy Cheesy Cheesy

... คิดไปคิดมา ... ไม่ไปดีกว่า ... เห็นเลือดแล้วจะเป็นลม(เข้าเวรครับ   Grin  ) ... ไม่เหมือนใครบ้างคนหรอก ... วันไหนมือไม่เปื้อนเลือด ... นอนไม่หลับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

งั้นตอนนี้ขอตัวไปเช็ดเลือดก่อนนะคะ เดี๋ยวมันเลอะชุดทำงาน  ยิ้มีเลศนัย

โรงหนังที่เชียงใหม่ค่ะคุณเล็ก Honeymoon seat สนใจป่ะค่ะ  Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์