เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:41:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เราเบื่ออะไรมากที่สุด  (อ่าน 15413 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 05:49:25 PM »

เบื่อรายได้ ไม่สัมพันธ์กับค่าใช้จ่าย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 06:09:45 PM »

เบื่อค่ะ เบื่อมากๆ ขับรถใน กทม. ทีไร หลงทางทุกครั้งเลย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ทำไงดีคะ  เศร้า

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 06:58:56 PM »

เบื่อค่ะ เบื่อมากๆ ขับรถใน กทม. ทีไร หลงทางทุกครั้งเลย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ทำไงดีคะ  เศร้า

...แม้บางครั้งจะขับรถไปกรุงเทพฯ  แต่ไม่ขับรถในกรุงเทพครับ  ใช้รถแท๊กซี่  รถไฟฟ้า  รถเพื่อน  สบายกว่ากันแยะเลย  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:04:56 PM »

เบื่อตัวเองครับ  อยากได้ไปเสียทุกอย่าง ... อ๋อย

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:14:35 PM »

เบื่อเบื่อ.....อยากอยากครับ....เฮ้อ แบร่ แบร่ แบร่

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:21:38 PM »

เบื่อคนสอพลอ

เบื่อคนหูเบา

เบื่อพวกวัดรอยเท้า

เบื่อนักวิจารณ์

เบื่อคนเจ้ากี้เจ้าการ

เบื่อคนเจ็บแล้วไม่จำ

เบื่อคนดีที่งอมืองอเท้า

เบื่อคนเจ้าอารมณ์

เบื่อคนแทงข้างหลัง

เบื่อจังคนเนรคุณ

เบื่อที่ต้องปั้นหน้ายิ้ม ( แต่ในอกมันขมขื่น )

เบื่อที่ต้องช่วยคนอื่น ( แต่ตัวเองแทบวายวอด )

เบื่อคนขี้งอน

เบื่อคนขี้น้อยใจ

แต่ไม่รู้จะเบื่อไปทำไม เพราะเจอทุกวันเลยวู้ย......... 
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:31:20 PM »

เบื่อโจรขโมย ครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 08:27:11 PM »

เบื่อการเมือง     เรื่องสังคม    งงกับชีวิต    

เบื่อรถติด     ชักหงุดหงิด     จิตสับสน

เบื่อของแพง    แสนจะร้อน    เมืองอลวน

ถามหน้ามน     เบื่อฉันบ้าง    หรือยัง  ?   เธอ   ...........................................       Grin 

ไม่เบื่อหรอกแต่ขอเชิญไปต่อที่กระทู้กลอนนะครับ มันดี

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 08:39:11 PM »

เบื่อพันธมิตรประฃาชนเพื่ออะไร    แบร่ แบร่

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:01:36 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เข้าทางเลย

....แสดงว่าผ่านความผิดหวังมาแล้ว เลยรู้จริง คิก คิก

สามารถตอบปัญหาได้ฉับไว เยี่ยม

อิอิ...แถวบ้านเรียกว่าโดนมาเยอะค่ะพี่...ทุกรูปแบบ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:08:14 PM »

เบื่อรายได้ ไม่สัมพันธ์กับค่าใช้จ่าย

ไม่เคยเห็นด้วยอะไรสุดๆเท่านี้เลยพี่ซับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 01:27:44 AM »

เบื่อการเมือง     เรื่องสังคม    งงกับชีวิต    

เบื่อรถติด     ชักหงุดหงิด     จิตสับสน

เบื่อของแพง    แสนจะร้อน    เมืองอลวน

ถามหน้ามน     เบื่อฉันบ้าง    หรือยัง  ?   เธอ   ...........................................       Grin 

ไม่เบื่อหรอกแต่ขอเชิญไปต่อที่กระทู้กลอนนะครับ  มันดี

ชอบเหรอจ๊ะ      ..............        ยิ้มีเลศนัย

งั้น    ........    ก็ไปช่วย    ต่อกลอน    ด้วยกันเลย      ......................         Grin   Grin 

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 02:52:34 AM »

Grinเบื่อ วัฏจักร ของ มนุษย์ เราเองครับ  ไหว้
การเวียนว่ายตายเกิด รักโลภ โกรธหลง  ไหว้
เเละภาระที่เราต้องรับผิดชอบ ครับ (คงต้องได้บวชเเน่ๆครับ ปีนี้) ไหว้

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 02:58:27 AM »

มามะ พี่ซับ 100 ละ 20 เก็บรายวัน   Grin
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 03:00:21 AM »

เบื่อคนสอพลอ

เบื่อคนหูเบา

เบื่อพวกวัดรอยเท้า

เบื่อนักวิจารณ์

เบื่อคนเจ้ากี้เจ้าการ

เบื่อคนเจ็บแล้วไม่จำ

เบื่อคนดีที่งอมืองอเท้า

เบื่อคนเจ้าอารมณ์

เบื่อคนแทงข้างหลัง

เบื่อจังคนเนรคุณ

เบื่อที่ต้องปั้นหน้ายิ้ม ( แต่ในอกมันขมขื่น )

เบื่อที่ต้องช่วยคนอื่น ( แต่ตัวเองแทบวายวอด )

เบื่อคนขี้งอน

เบื่อคนขี้น้อยใจ

แต่ไม่รู้จะเบื่อไปทำไม เพราะเจอทุกวันเลยวู้ย......... 

เบื่อเยอะจังค่ะ  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์