เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:15:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เกิดขึ้นกับคนใกล้ตัว - เตือนภัยเพื่อนๆครับ  (อ่าน 7228 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 01:55:55 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ   เศร้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:15:34 PM »

...ขอแสดงความเสียใจครับคุณหมู

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:52:30 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องเติ้ลด้วยครับ

อยากเตือนเพื่อนๆต้องช่วยกันระวังให้มากขึ้น อย่าใส่เครื่องประดับ ให้เป็นที่ล่อตา สำหรับท่านที่สะพายกระเป๋าให้สะพายเอาไว้ด้านหน้า  เพราะช่วงนี้การพนันฟุตบอลเกิดขึ้นมากเหลือเกิน ในหมู่บ้านที่ผมอยู่มีการวิ่งโพยพนันกันรับถึงบ้าน เข้าถึงทุกครัวเรือน มีกระชากแย่งกระเป๋า และกระชากสร้อยบ่อยมาก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:53:24 PM »

..โอ้..4.โมงเย็นนี่นะ..ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ... เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:54:04 PM »

อ่านข่าวแล้วเศร้ามากครับ
ข้อแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิต และขอแสดงความเสียใจต่อคุณหมูที่เพื่อนร่วมงานต้องเสียชีวิตแบบนี้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:57:02 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ สังคมเดี๋ยวนี้แย่จริงๆ Sad

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:01:53 PM »

ขอแสดงความเสียด้วยครับ Sad
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:08:39 PM »

ขอแสดงความเสียใจครับ  สมัยนี้ไปไหนมาไหนต้อง
ระแวดระวังภัยกันให้ดี มีปืนติดตัวก็ใช่ว่าจะรอด อย่าง
กรณีนี้ มีปืนก็คงไม่ทันมีด ทางที่ดีอย่าใส่ทองหยองล่อ
ตา ล่อใจคนร้ายจะดีที่สุด ผมเองเพิ่งจะเลิกแขวนสร้อย
ทองได้สองเดือน กลัวแบบนี้แหละครับท่าน เศร้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:16:53 PM »

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยหนึ่งคนครับผม
เงินสองพันทำให้มันฆ่าคนบริสุทธิ์ที่กำลังมีอนาคตที่ดีได้  ผมต้องจ่ายเท่าไหร่ครับเพื่อแลกกับชีวิตเลวๆอย่างมัน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:18:55 PM »

เศร้า...ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ.. เศร้า

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:23:39 PM »

เศร้าขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ ไหว้

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:31:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเติ้ลด้วยครับ

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:35:25 PM »

ชั่วโมงนี้ ปัญหา การพนัน เศรษฐกิจไม่ดี รสนิยมสูง ส่งผลต่อการก่ออาชญากรรมมากเลย
เราคงเห็นข่าวกันแม็บๆว่า มันเอาหมดไม่ว่า น้อตเสาไฟ มิเตอร์น้ำ ป้ายบอกทาง ฝาครอบท่อบนถนน
ป้ายอักษรโลหะ ฯลฯ ที่เรานึกไม่ถึงว่ามันจะหายก็หาย แม้แต่ข้าวในนาที่ยังไม่เก็บเกี่ยวมันก็เอารถเก็บข้าวมาลงซะคืนเดียว
หายไปเป็น 40 ไร่ สงสารชาวนาที่กะจะไปเกี่ยวข้าวในวันรุ่งขึ้นชมัดเลยอุตส่าห์เหนื่อยมาทั้งปี
แต่มันชุบมือเปิบไปในคืนเดียว ไม่รู้จะระวังกันแบบไหนแล้วบ้านนี้ เมืองนี้ ณ.วินาทีนี้เศรษฐกิจมัน
คงแย่จริงๆ
  ผมขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วยหดหู่ในหัวใจจริงๆครับ....เราจะต้องแสดงความเสียใจ
กันแบบนี้ อีกกี่ครั้ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:40:15 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:42:27 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ  ที่จริงเจตนาก็เพื่อจะเตือนเพื่อนๆให้ระวังตัวกันให้มากขึ้นครับ  นอกจากเพื่อนๆในนี้แล้ว แน่นอนผมจะบอกคนรอบตัวให้มากที่สุด  นี่ก็โทรไปเตือนหลานที่ทำงานที่ระยองแล้วครับ

แก้ข่าวนิดนึง  น้องๆที่ไปที่ศรีราชาเมื่อวานบอกว่ามันเสียบอล 2 หมื่น  ตามข่าวบอกว่าต่อสู้  แต่ผมเชื่อว่า ใครเห็นมีดเล่มขนาดนั้น โดยเฉพาะพลเรือนที่ไม่ได้ฝึกการต่อสู้มาอย่างดีคงไม่มีใครสู้   แล้วเดี๋ยวนี้คนเรามันโหดเหี้นมกันมากขึ้น   คดีนี้ไม่ทราบจะถึงประหารชีวิตมั๊ยครับ  พยานบอกว่า  คนร้ายเข้าไปในห้องน้ำมือเปล่าก่อน จากนั้นเห็นเหยื่อมีสร้อยทอง  จึงกลับมาที่รถเอามีด   ผมเดาว่ากลับเข้าไปอาจจะแทงเลยโดยไม่ขู่

แฟนน้องเติ้ลเพิ่งกลับถึงเมืองไทยบ่ายนี้เอง  เป็นน้องสาวของสามีของพนักงานบัญชีในบริษัทเดียวกันนี่แหละครับ  ผมว่าผมเศร้าแล้ว  เจอครอบครัวน้องเติ้ลแล้วเศร้ากว่าเยอะเลยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์