เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:18:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมการแข่งขัน SEAL Island Shooting Championship 2008 : 29-30 มีนาคม 2551  (อ่าน 35796 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:59:29 PM »

ขอบพระคุณพี่สุริยันครับ  ไหว้  Smiley

----
ผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการครับ

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๐ เมตร มือใหม่  จำนวน  3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณประเสริฐ  ศิริศุภนนท์
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณภาวโรจน์   เล็กใจตรง
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณนิรันดร์   สันติสุนทร

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๐ เมตร LADY  จำนวน  3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณฉันทนา   ทองสุริเดช
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณภัทรียา   เล็กใจตรง
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณศิรินทิพย์   ศรีทองคำ

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๕ เมตร มือทั่วไป  จำนวน 3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณอุทัย      กุหลาบวงศ์
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณศุภชัย   ธนสารสาคร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณนิรันดร์   สันติสุนทร

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๕ เมตร มือโปร  จำนวน   3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณธนิสสร   ทวีรักษากุล
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณสมพล   นพเสถียร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสุวรรณ   วรเลิศ

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๒๕  เมตร มือทั่วไป  จำนวน  3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณณัฐพงศ์   กุลปรีดา
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณปิยะ      จันทรัคคะ
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสายันต์   ลิ้มเจริญ

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๒๕ เมตร มือโปร  จำนวน   3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณเจตริน   มังกรสี่แคว
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณสมพล   นพเสถียร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณปิยะ      จันทรัคคะ

ปืนสั้นชาวบ้าน ประเภททีม  ระยะ ๑๐ เมตร มือใหม่   จำนวน  ๑  รางวัล โดยเป็นโล่ห์เกียรติยศ พล.ร.อ.นคร อรัณยะนาค ประธานชมรมนักทำลายใต้น้ำจู่โจม 
ทีม หน่วยสงครามพิเศษทางเรือ

ลูกซอง SPEED  PUMP  ACTION  มือโปร  3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณอเสกษ์   นพเกตุ
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณเบญธิดา   แก้วสาร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสมพล   นพเสถียร

ลูกซอง SPEED    PUMP  ACTION  มือทั่วไป   3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณธนกร   ตันเฮง
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณเนตรวิฐ   (ทีม กบร.)
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสิทธิพงษ์   ยั่งยืน

ลูกซอง SPEED    AUTOMATIC   มือทั่วไป  3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณศิริวรรณ   ทองคำ
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณเบญธิดา   แก้วสาร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณธนิสร

ลูกซอง SPEED    AUTOMATIC   มือโปร   3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณขจรภัทรณ์   อนธรรมสมบัติ
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณธีรเดช   ชุ่มเมือง
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณศิริวรรณ   ทองคำ

ปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด 8 วินาที  3 รางวัล  มือทั่วไป
ชนะเลิศ         คุณครรชิต   โอฐ์สัตย์
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณณชนก   บรรพวีรชน
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณโกศน   ศรีพอ

ปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด 8 วินาที  3 รางวัล  มือโปร
ชนะเลิศ         คุณพลเทพ   รื่นพิทักษ์
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณจิตวัฒน์   สุคนธฉายา
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสุริยัน   สำราญใจ

ปืนสั้น  SPEED     มือทั่วไป   3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณพลเทพ   รื่นพิทักษ์
รองชนะเลิศอันดับ ๑   ม.จ.นวพรรษ์   ยุคล
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณเมธี      ยอดสกุล

ปืนสั้น  SPEED     มือโปร   3  รางวัล
ชนะเลิศ         คุณชาญณรงค์
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณไพรทูรย์
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสมศักดิ์   ภูแก้ว

MINI  IPSC   OPEN  CLASS  จำนวน  ๓ รางวัล
ชนะเลิศ         คุณวัฒน์       ศรีจินตอังกูร
รองชนะเลิศอันดับ ๑      คุณอนุรักษ์      จอเจริญรักษ์
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณเจษฎา   พุ่มเงิน

MINI  IPSC  STANDARD   CLASS  จำนวน  ๓ รางวัล
ชนะเลิศ         คุณอัศวิน   ชาญ
รองชนะเลิศอันดับ ๑      คุณณรงค์ศักดิ์   แก้วเมืองเพชร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณศุภกิจ   มงคลโสพลรัตน์

MINI  IPSC  PRODUCTION  CLASS  จำนวน  ๓ รางวัล
ชนะเลิศ         คุณวรวุฒิ   ตั้งพจทวีผล
รองชนะเลิศอันดับ ๑   คุณธนพล   กุลชัยวัฒนา
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณนิกร      จันทรัตนโชค

MINI  IPSC  REVOLVER   จำนวน  ๑  รางวัล
คุณทวีศักดิ์   สิงห์สมบุญ

ประเภททีม  MINI  IPSC  PRODUCTION  CLASS   จำนวน  ๑ รางวัล  โดยเป็นโล่เกียรติยศ พล.ร.ท.วิสนุ  ปราบศากุน ผู้ก่อตั้งชมรมนักทำลายใต้น้ำจู่โจม 
 ได้แก่ทีม  ฉลาม  อันดามัน  ประกอบด้วย
   คุณธนัชชัย   สามเสน
   น.ท.สกาย   เภกะนันท์
   คุณวีระ      อนันตวีระพันธ์
   คุณธนชัย   พุลพิพัฒน์กิจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2008, 04:57:41 PM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:14:46 PM »

ไหว้   สวัสดีครับพี่ๆ   ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกๆท่านที่ได้ไปร่วมแข่งขันในครั้งนี้และน่าจะมีครั้งต่อไปครับ     ไหว้

หลงรัก   เห็นรูปแล้วอยากจะมีเวลาไปบ้างจังเลย  สงกะสัยต้องหาซื้อเวลาและปืนสั้นแล้วก๊าบบ   ยิ้มีเลศนัย   หลงรัก

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:27:56 PM »

ผมส่งผลการแข่งขันให้คุณปิ๊กทาง E-Mail แล้วครับ  ขอบคุณผู้ใหญ่ในวงการ   ขอบคุณผู้ทำให้งานนี้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย  โดยเฉพาะพี่เบิ้ม (น.อ.ศักดิ์สรร  ตาดทอง)  และทีมงาน  พี่ณรงค์ศักดิ์   คุณต่อ พี่ป้อม พี่ตั๊ม  คุณเปิ้ลและทีมงาน กบร. พี่เฉลิมชัย เพื่อนสกายและทีมฟีนิกซ์  เฮียตี๋บางบัวทอง  ทีม RO จากฟาร์มจรเข้  อาจารย์สิงห์และทีมจากอุดร  เฮียตัง  สุเกษมจากนราฯ  ปิ๊กจากอาวุธปืน ทีม TOPGUN  ขอบคุณ  SPONSOR ต่าง ๆ    ขอบคุณนักกีฬาทุกท่าน    การจัดการแข่งขันยิงปืนการกุศลครั้งนี้ถือว่าหน่วยได้รับประโยชน์เป็นอย่างมาก   เรามีอาวุธ ยุทโธปกรณ์ ที่ทันสมัย  มีอมภัณฑ์การฝึกที่ผู้บังคับบัญชาให้ความอนุเคราะห์   มียุทธวิธี   แต่ที่ทุกท่านทำให้ดู  ถือเป็นการเปิดกลา (กบในกลา)   ส่วนรางวัลสำหรับ  Mini IPSC  ไม่ได้แบ่ง Class  ถือเป็นที่ระลึกน่ะครับ     หากเห็นว่าที่นี่เหมาะสมก็อาจจะจัดเป็นสนามพักผ่อนประจำปี      หน่วยยินดีเป็นอย่างยิ่ง   ทุกท่านได้ใจเราครับ

ผมว่าพี่ได้ใจนักกีฬาที่ไปทุกคนเต็มร้อยอย่างแน่นอนครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณสำหรับเกมส์มันส์ๆ ที่มีให้ครับท่าน น.ท.สุริยัน...ครั้งต่อไปจะไปอีกครับ  เยี่ยมไหว้

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:29:04 PM »

...ตอบไปพลางๆ นะครับ  เห็น วมต. ใช้เลนส์ Canon EF 10-22 ติดกล้อง EOS 40D ภาพที่สองน่าจะเป็นเลนส์ตัวนี้ค่อนข้างแน่  ส่วนภาพแรกไม่แน่ใจครับ

...น่าจะใช้ File Size ขนาด L-Fine 2,888 x 2,592

ขอบคุณครับพี่ coda  แล้วเลนส์ตัว 28-105mm ของพี่ใช้บ่อยกว่าตัวอื่น หรือน้อยกว่าตัวอื่นครับ ?

...28-105 โดนยึดไปพร้อมกับ 400D แล้วครับ  ตอนนี้ผมใช้ 17-40 f4L ประจำการกับ 40D ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 12:38:54 AM »

...ใครเอ่ย  จำกันได้ไหมครับ  Huh  Grin

* IMG_1692.JPG (74.01 KB, 563x376 - ดู 395 ครั้ง.)

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 12:46:07 AM »

...ใครเอ่ย  จำกันได้ไหมครับ  Huh  Grin

รู้แต่ว่าไม่ใช่ผม และพี่ coda แน่ ๆ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 12:50:53 AM »

จริงๆอ่ะ

ถ้าพี่มาจริง ผมว่าเขายอมจัดนะ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:50:06 AM »

MINI  IPSC   OPEN  CLASS  จำนวน  ๓ รางวัล

ชนะเลิศ         คุณวิวัฒน์       ศรีจินตอังกูร
รองชนะเลิศอันดับ ๑      คุณอนุรักษ์      จอเจริญรักษ์
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณเจษฎา   พุ่มเงิน

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลทุกท่านทุกประเภทด้วยครับ Grin Grin Grin

เอ่..ผู้ที่ชนะเลิศ(ที่ผมยกมานั้น)   เป็นลูกชายลุงชิว หรือ ว่าเฮียแกเปลี่ยนชื่อใหม่ครับ Huh Grin Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:54:09 AM »

ชนะเลิศ         คุณวิวัฒน์       ศรีจินตอังกูร
รองชนะเลิศอันดับ ๑      คุณอนุรักษ์      จอเจริญรักษ์
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณเจษฎา   พุ่มเงิน

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลทุกท่านทุกประเภทด้วยครับ Grin Grin Grin

เอ่..ผู้ที่ชนะเลิศ(ที่ผมยกมานั้น)   เป็นลูกชายลุงชิว หรือ ว่าเฮียแกเปลี่ยนชื่อใหม่ครับ Huh Grin Grin

เป็นเฮียชิวครับ พิมพ์ผิดครับ Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:58:46 AM »

รู้แต่ว่าไม่ใช่ผม และพี่ coda แน่ ๆ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
นึกว่ามาจากเขมร อิอิ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:01:55 AM »

...ตอบอย่างนี้  จำไม่ได้น่ะสิ  คิก คิก

OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:42:46 AM »

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๕ เมตร มือโปร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสุวรรณ   วรเลิศ

คุณสุวรรณ ช่วยเช็คที่รางวัลด้วยครับ รู้สึกจะสลับกับ ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๕ เมตร มือทั่วไป
รบกวนติดต่อกลับ น.ท.สุริยัน ด้วยครับ

หากช้าผมขอยึดรางวัลพี่นะครับ โก้ดี (มือโปร) น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:53:20 AM »

ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๕ เมตร มือโปร
รองชนะเลิศอันดับ ๒   คุณสุวรรณ   วรเลิศ

คุณสุวรรณ ช่วยเช็คที่รางวัลด้วยครับ รู้สึกจะสลับกับ ปืนสั้นชาวบ้าน ระยะ ๑๕ เมตร มือทั่วไป
รบกวนติดต่อกลับ น.ท.สุริยัน ด้วยครับ

หากช้าผมขอยึดรางวัลพี่นะครับ โก้ดี (มือโปร) น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ... เยี่ยม

...ตอบอย่างนี้  จำไม่ได้น่ะสิ  คิก คิก

ผมว่าอิริค แคมโบเดียใช่เปล่า คิก คิก

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:02:17 AM »

ผมว่าอิริค แคมโบเดียใช่เปล่า คิก คิก

...555  Grin Grin ท่านอื่นว่าไงครับ  Grin

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 12:37:56 PM »

เฮียตี๋ เจ้าของค่าย บบท.ครับ  Grin
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 14
  พิมพ์