เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:25:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 7 วันอันตรายครับ(ทำลายสถิติปีที่แล้วครับ)หน้า 4  (อ่าน 5733 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 10:15:17 PM »

ผมว่าส่วนใหญ่ จะเป็นคนขี่มอไซร์แล้วเมานะครับ หรือไม่ก็วัยรุ่นซิ่งรถ

นึกถึงตอนวัยรุ่น ตัวเองก็เกือบตายหลายหนแล้ว  อ๋อย

ผมว่าเมาแล้วขับรถจักรยานยนตร์ มากกว่าขี่แล้วเมาครับ...อิ..อิ..คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ   Cheesy Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 12:13:30 AM »

เห็นคุณเบิ้มออนไลน์อยู่ งั้นผมขอแจมกระทู้เพื่อ"เตือนภัย"เลยละกันครับ

ท่านที่อยู่ภูเก็ต หรือจะมาเที่ยวภูเก็ต ขอให้ระวังรถทัวร์บริษัทWILD BUSINESS GROUP/TOURไว้หน่อยนึง

ขอเล่าเท่าที่พ่อ/ผมเจอมากันเองละกัน....

1.ต้นเดือนธค.ที่ผ่านมา พ่อขับรถจากหาดกะตะขาขึ้นเขา----->จะไปวงเวียนฉลอง เจอรถWILD BUSINESS GROUP/TOURทำท่าม่อยกะรอกขึ้นเขาไม่ไหว รถทัวร์เปิดไฟเลี้ยวซ้ายขอคลานไต่ขอบทาง

รถคันหน้าพ่อ2-3คันเร่งเครื่องแซงไปพ้นแล้ว รถพ่อแซงเป็นคันที่3คาอยู่ จู่ๆรถทัวร์ก็เบิ้ลเครื่องกระชากเบียดออกขวามาดื้อๆ พ่อจะชะลอก็ไม่ได้เพราะมีรถอีกคันตามหลังมา เลนส์สวนก็มีรถดัมพ์บรรทุกน้ำสวนมา กดแตรลากยาวมันก็ยังเบียดออกมาไม่หยุด .... เลยต้องอัดเครื่องจนแซงขึ้นไปพ้นเฉียดฉิว

ทั้งพ่อทั้งคันหลังบีบแตรด่ากันสนั่น พอลงมาพ้นเขา พ้นช่วงทางคับขัน พ่อปาดรถทัวร์จนจอดแล้วลงไปต่อว่า....คนขับเล่นบทซื่อตาใส.....มันผิดตรงไหนเหรอ?

2.วันที่1เมย.51 เห็นเองกับตา หลังเหตุการณ์ประมาณครึ่งชม. ยังทันเห็นผู้โดยสารยืนเลือดโชกอยู่ข้างถนน...
เส้นวงเวียนฉลอง----->ทางไปกะตะ ขาลงจากเขา โค้งสุดท้าย พบรถบ.WILD BUSINESS GROUP/TOURพลิกตะแคงทับรถกระบะแบนแต๋อยู่ ข้อมูลชัดเจนว่ารถหลุดโค้งคุมไม่อยู่แล้วไถลมาพลิกทับรถกระบะคันหน้า โชคดีที่เจอกระบะโครงสร้างดีโครงหลังคาค้ำรถเอาไว้แล้วค่อยๆยุบตัวลงไป รถทัวร์เลยไม่กระแทกพื้นอย่างรุนแรงตามที่ควรและคนในรถกระบะก็มีเวลาหมอบลงไปคู้ตรงพื้นรถ ไม่งั้นรถมีผู้โดยสารเต็มทั้ง2คัน คงได้มีตายกันมั่ง ... มีแต่ผู้บาดเจ็บโดนกระจกบาด ไม่มีผู้เสียชีวิต

3.วันที่13เมย.51 ผมเห็นเองกับตาสดๆเส้นกะตะ---->วงเวียนฉลอง ขาลงเขา หลังเหตุการณ์ไม่เกิน5นาที
รถทัวร์บ.เจ้าประจำ จอดขวางอยู่กลางทาง ล้อหน้าข้างซ้ายทับมอเตอร์ไซค์ไว้กลางคัน ล้อหน้าข้างขวาทับคน(ตาย)ไว้1คน ทับคาอยู่กลางช่วงเอว ท่อนบนอยู่ใต้ท้องรถ โผล่แต่ส่วนที่ต่ำกว่าเป้ากางเกงออกมาให้ดู

ผมขอรับผิดชอบทุกคำพูด ยืนยันว่าไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกับทางบริษัททัวร์ที่ว่าแต่อย่างใด หวังเพียงหากเพื่อนสมาชิกเจอรถบ.นี้ก็ขอให้ระมัดระวังกันเป็นพิเศษนะจ๊ะ
 Wink
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 01:10:10 AM »

เห็นคุณเบิ้มออนไลน์อยู่ งั้นผมขอแจมกระทู้เพื่อ"เตือนภัย"เลยละกันครับ

ท่านที่อยู่ภูเก็ต หรือจะมาเที่ยวภูเก็ต ขอให้ระวังรถทัวร์บริษัทWILD BUSINESS GROUP/TOURไว้หน่อยนึง

ขอเล่าเท่าที่พ่อ/ผมเจอมากันเองละกัน....

1.ต้นเดือนธค.ที่ผ่านมา พ่อขับรถจากหาดกะตะขาขึ้นเขา----->จะไปวงเวียนฉลอง เจอรถWILD BUSINESS GROUP/TOURทำท่าม่อยกะรอกขึ้นเขาไม่ไหว รถทัวร์เปิดไฟเลี้ยวซ้ายขอคลานไต่ขอบทาง

รถคันหน้าพ่อ2-3คันเร่งเครื่องแซงไปพ้นแล้ว รถพ่อแซงเป็นคันที่3คาอยู่ จู่ๆรถทัวร์ก็เบิ้ลเครื่องกระชากเบียดออกขวามาดื้อๆ พ่อจะชะลอก็ไม่ได้เพราะมีรถอีกคันตามหลังมา เลนส์สวนก็มีรถดัมพ์บรรทุกน้ำสวนมา กดแตรลากยาวมันก็ยังเบียดออกมาไม่หยุด .... เลยต้องอัดเครื่องจนแซงขึ้นไปพ้นเฉียดฉิว

ทั้งพ่อทั้งคันหลังบีบแตรด่ากันสนั่น พอลงมาพ้นเขา พ้นช่วงทางคับขัน พ่อปาดรถทัวร์จนจอดแล้วลงไปต่อว่า....คนขับเล่นบทซื่อตาใส.....มันผิดตรงไหนเหรอ?

2.วันที่1เมย.51 เห็นเองกับตา หลังเหตุการณ์ประมาณครึ่งชม. ยังทันเห็นผู้โดยสารยืนเลือดโชกอยู่ข้างถนน...
เส้นวงเวียนฉลอง----->ทางไปกะตะ ขาลงจากเขา โค้งสุดท้าย พบรถบ.WILD BUSINESS GROUP/TOURพลิกตะแคงทับรถกระบะแบนแต๋อยู่ ข้อมูลชัดเจนว่ารถหลุดโค้งคุมไม่อยู่แล้วไถลมาพลิกทับรถกระบะคันหน้า โชคดีที่เจอกระบะโครงสร้างดีโครงหลังคาค้ำรถเอาไว้แล้วค่อยๆยุบตัวลงไป รถทัวร์เลยไม่กระแทกพื้นอย่างรุนแรงตามที่ควรและคนในรถกระบะก็มีเวลาหมอบลงไปคู้ตรงพื้นรถ ไม่งั้นรถมีผู้โดยสารเต็มทั้ง2คัน คงได้มีตายกันมั่ง ... มีแต่ผู้บาดเจ็บโดนกระจกบาด ไม่มีผู้เสียชีวิต

3.วันที่13เมย.51 ผมเห็นเองกับตาสดๆเส้นกะตะ---->วงเวียนฉลอง ขาลงเขา หลังเหตุการณ์ไม่เกิน5นาที
รถทัวร์บ.เจ้าประจำ จอดขวางอยู่กลางทาง ล้อหน้าข้างซ้ายทับมอเตอร์ไซค์ไว้กลางคัน ล้อหน้าข้างขวาทับคน(ตาย)ไว้1คน ทับคาอยู่กลางช่วงเอว ท่อนบนอยู่ใต้ท้องรถ โผล่แต่ส่วนที่ต่ำกว่าเป้ากางเกงออกมาให้ดู

ผมขอรับผิดชอบทุกคำพูด ยืนยันว่าไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกับทางบริษัททัวร์ที่ว่าแต่อย่างใด หวังเพียงหากเพื่อนสมาชิกเจอรถบ.นี้ก็ขอให้ระมัดระวังกันเป็นพิเศษนะจ๊ะ
 Wink

ขอบคุณครับพี่จ้าว  จะได้อยู่ห่างๆรถทัวร์บริษัทนี้  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 05:17:12 AM »

ฟังน้าจ้าวเล่าแล้วเสียววูบๆเลย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 06:20:51 AM »

ผมขับบนถนนกลางวันยังเห็นมอร์ไซล้มหัวแตกทั้งสองวัน Grin Grin Grin  เมากันทำไมเนี่ย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 06:26:52 AM »

ผมขับบนถนนกลางวันยังเห็นมอร์ไซล้มหัวแตกทั้งสองวัน Grin Grin Grin  เมากันทำไมเนี่ย

อรุณสวัสดิ์ครับน้าคาร์ฯ

thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 10:21:37 AM »

จะจำไว้เลยครับ
ขอบคุณครับพี่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 10:39:17 AM »

ดูรายการทางโทรทัศน์ มันก็ขัดแย้งกันเอง

บางหน่วยงานออกมาส่งเสริมให้เดินทางกลับไปหาผู้ใหญ่เพื่อรักษาวัฒนธรรมประเพณีนิยม

อีกหลายหน่วยก็ออกมารณรงค์ให้ ลด ละ เพื่อหลีกเลี่ยงอุบัติเหตุต่างๆ

ซึ่งมันก็แน่อยู่แล้ว เดินทางกันเยอะแยะ ก็เสี่ยงต่อการเกิดเหตุง่ายที่สุด

แถมไม่ประเภทเล่นสนุกเกินเลยจนมีเรื่องมีราวใหญ่โตถึงขั้นฆ่ากันตาย

บางคนก็เรียกว่าเป็น สงคราม ไม่ใช่สงกรานต์เสียแล้ว ....... ทำไงกันดี

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 11:05:15 AM »

อุบัติเหตุ 2494 ครั้ง เจ็บ 3115 ราย ตาย 229 ราย ยอดตายลดจากปีที่แล้ว ยอดเจ็บ ยอดอุบัติเหตุเพิ่มครับ เพชรบูรณ์ แชมป์ 11 ศพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2008, 11:14:40 AM โดย glock 17 » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 02:00:50 AM »

อุบัติเหตุ 2494 ครั้ง เจ็บ 3115 ราย ตาย 229 ราย ยอดตายลดจากปีที่แล้ว ยอดเจ็บ ยอดอุบัติเหตุเพิ่มครับ เพชรบูรณ์ แชมป์ 11 ศพ

กว่าจะครบ 7 วัน ยอดผู้เสียชีวิตก็คงเกินสามร้อยแน่ๆ ไม่รู้จะทะลุสี่ร้อยหรือเปล่า...หัวเราะร่าน้ำตาริน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 03:40:13 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับน้าคาร์ฯ

อ้าวหวัสดีครับพี่ ผมพึ่งเห็น เช้านี้พอไหวไหมครับ ตีสามกว่า Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 03:41:07 AM »

ยังไม่จบอีกเหรออออ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 11:03:06 AM »

5 วันยอดตาย 276 คน เจ็บ 3992 คน จากอุบัติเหตุ 3537 พิษณุโลกครั้งแชมป์ 15 ศพ เพิ่มจากปีที่แล้วครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 11:17:49 AM »

Wink

ขอบคุณครับพี่จ้าว  จะได้อยู่ห่างๆรถทัวร์บริษัทนี้  อ๋อย

อ๋อยมีคนขับรถบรรทุกของบริษัทที่เหมางานส่งสินค้า ที่ผมรับผิดชอบอยู่...ที่คนขับนับสิบคน ที่ขับห่วย เมา คึกคะนอง ไม่มีความสำนึกเรื่องความปลอดภัย ฯลฯ...เมื่อเกิดอุบัตุเหตุแต่ละครั้ง ไม่ว่าหนัก-เบา ...จะให้พักงานก่อน...สอบสวนหาสาเหตุ เพื่อเป็นแนวทางป้องกันไม่ให้มีอีก...คนพวกนี้จะชิงลาออก (หรือบริษัทมันให้ออกก็ไม่รู้ )...ถามเพื่อนมันว่า ไปอยู่ที่ไหน....มันบอกว่า ไปขับรถทัวร์ ...รถรับส่ง พนง.บริษัท...แต่ที่แย่กว่านั้น ก็คือ ...ไปขับรถบัสรับ-ส่งนักเรียน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 11:25:06 AM »

...วันที่ 12-15 ที่ผ่านมา ผมไม่ได้ออกไปไหนเลยครับ รำคาญและเบื่อพวกคนบ้าประจำเทศกาลสงกรานต์

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์