เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:20:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหา9mmเฝ้าร้าน,ติดรถ แนะนำหน่อย  (อ่าน 19464 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 05:11:55 PM »

อย่าไปคิดมากครับ เมื่อถึงเวลานั้น หลานๆเราไม่ชอบ มันก็หาซื้อเอาใหม่ อยู่ดี

ถ้าลูกหลานไม่ชอบเลยอาจขายหมดก็ได้นะครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 05:12:40 PM »

...คิดเหมือนคุณโทน ดูความต้องการแล้วยังมีอาการ "แกว่งๆ" อยู่  อย่าเพิ่งซื้อเลยครับ หาข้อมูลให้ชัดเจนกว่านี้แล้วจะรู้ว่าตัวเองต้องการอะไร เพราะอะไร อย่าให้คนอื่นตัดสินใจแทนเราครับ Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 05:36:28 PM »

ขออนุญาตครับ ผมว่า สุดท้ายแล้ว กระบอกเดียวไม่พอครับ เชื่อผมเตอะ พี่ๆในนี้ทราบนี้ แต่ตอนนี้เอาที่เราชอบ จับถนัดครับ  และสุดท้ายอาจจะหันสู่สามัญ  ลูกโม่สองนิ้วครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 05:51:11 PM »

ผมว่านะ Baratar ก็น่าสนนะครับทนทานดีอยู่ได้ถึงหลานชัวร์ แต่ขนาดมันใหญ่พอควรถ้าไม่คิดมากก็ซื้อตัวนี้แหละแต่ถ้าคิดมากหน่อยก็ค่อยซื้อล่ะกัน

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 07:05:03 PM »

ชอบปืนเหล็ก + ลูกดก = หาปืนลูกดกเป็นเหล็ก....ถูกใจแน่นอนครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 11:54:08 PM »

Grin ถามง่ายตอบยากคับ... เพราะตอบอย่างไรก็คงไม่ถูกใจ...

เพราะเรื่องอย่างนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลคับ...

อย่างที่เพื่อนตอบไว้ดีกว่าคับ... ค่อยๆหาความรู้ค่อยๆลองจับลองยิง...

แล้วค่อยตัดสินใจด้วยตัวเองคับ...  Grin
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 11:55:56 PM »

อยากได้ปืนที่ไม่เทอะทะ ปลอดภัยเซฟตี้ดี ลูกดกหน่อยใครมีอะไรช่วยเสนอหน่อยครับเคยขอความเห็นแล้ว(บลู เท็น มันสั้นดีไม่รู้สั้นไปหรือเปล่าแต่ติที่เป็นโพลิเมอร์ แต่อีกใจก็อยากได้คิมเบอร์เก้าแต่มันยาวถ้าติดรถมันจะดีหรือเปล่า) ถ้าใครมีความคิดเห็นอย่างอื่นช่วยแนะนำด้วย เพิ่มเติมนะครับที่ว่าซื้อปืนต้องถึงลูกถึงหลานมันถูกต้องหรือไม่ ต้องเหล็กอย่างเดียว โพลิเมอร์ไม่ได้ใช่ไหม ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับถามยาวไปหน่อยกำลังหลายใจ แต่ชอบปืน

ถ้าตามเงื่อนไขที่ให้มาผมเล็งไปที่ CZ75 Compact.............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 02:46:12 AM »

ลอง ไปที่ร้านปืน ขอเค้าจับๆดมๆ ดูก่อนครับ แล้วมาหาข้อมูลให้แน่ๆครับ เรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลา
 Grin Grin Grin

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 04:05:50 AM »

ถ้าจะใช้ติดรถ และเฝ้าร้านนี่ จะต้องเป็นปืนใช้งาน
1. ที่ยิงใน ระบบ ดับเบิ้ล หรือดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล เพราะมีระบบความปลอดภัยดีลดนกได้ เคยมีกรณีที่ หยิบปืนโคลท์1911มาแล้วยิงไม่ได้เพราะไม่ได้ขึ้นลำทำให้ไม่มีโอกาสตอบโต้
2.ไม่ได้ขนาดไม่ใหญ่ ลูำกดกก็จะเหลือในตระกูลสมิธทั้งหลาย และ CZ ึ75 แต่ก็ยังใหญ่อยู่ดีแต่CZ มีปัญหาที่การจับถือไม่เป็นธรรมชาติไม่ได้ออกแบบตามหลับ ergonomic คุณลองหลับตาแล้วจับCZ พอลืมตา ม้ันจะเฉียงไปด้านหนึ่งแล้วแต่จับมือซ้ายหรือขวาที่เป็นเช่นนี้เพราะไก ปืนจะต้องเหยียดนิ้วยาวมากทำให้ไม่สามารถยิงได้ด้วยสัญชาติญาน
แต่ถ้าไม่คิดมาก ก็ ซิก P228,229  ที่เป็นอัลลอยหรือ USP หรือ hkp2000ที่เป็นโพลิเมอร์เพราะ เล็กกว่าพวกเหล็กล้วน เบากว่า บรรจุได้เท่าๆกัน ส่วนเรื่องอายุใช้งาน หน่วยพิเศษทั้ง หลาย เช่น seal ranger ใช้กันทั้งนั้น คุณภาพเยอรมันหายห่วงเรื่องทนทาน แล้วสมัยนี้ โพลิเมอร์แข็งแรงกว่าเหล็กอีกนะครับ(อันนี้ยืนยันเพราะผมเคยใช้เครื่องมือที่ทำจากโพลิเมอเกรดดี ทนทานกว่าเหล็กแล้วไม่เป็นสนิม) ถ้าเป็นผม คงเลือก HK USP
เพราะออกแบบว่าให้ใช้งานคันบังคับต่างๆได้ง่ายถูกหลัก เออร์โกโนมิคครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 06:18:04 AM »

ขออนุญาตครับ ผมว่า สุดท้ายแล้ว กระบอกเดียวไม่พอครับ เชื่อผมเตอะ พี่ๆในนี้ทราบนี้ แต่ตอนนี้เอาที่เราชอบ จับถนัดครับ  และสุดท้ายอาจจะหันสู่สามัญ  ลูกโม่สองนิ้วครับ

เห็นด้วยกับท่านสีอำพันครับ  เพราะผมก็เป็นแบบนี้ แต่ผมลูกโม่กระบอกแรกแล้วออกลูกเป็นออโต้ครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 07:53:47 AM »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ      เฝ้าบ้านติดรถ    Huhท่านเป็นตำรวจหรือเปล่า    ถ้าไม่ได้เป็น     ปืนมาตรฐานทั่วๆไปและปืนคอมแพค Huh   ถ้าใช้ติดรถจะเอาไปสะดวกหรือครับ
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:38:37 AM »

CZ75 Compact ครับ  Smiley Smiley Smiley

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:15:52 AM »

ชอบปืนเหล็ก + ลูกดก = หาปืนลูกดกเป็นเหล็ก....ถูกใจแน่นอนครับ

Grin
Grin  พี่นาจาเนี่ยตอบคำถามได้ตรงประเด็นมากที่สุดครับ... Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:24:13 AM »

Shocked Grin Tongue

I am dying... -*-

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:27:22 AM »

Grin
Grin  พี่นาจาเนี่ยตอบคำถามได้ตรงประเด็นมากที่สุดครับ... Grin Grin Grin
ผมได้ยินเสียงดังปึ้กๆๆๆเชียวแหละ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์