เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:44:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แพงไปหรือเปล่า  (อ่าน 8667 ครั้ง)
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:10:34 PM »

รีบ ๆ ซื้อเลยครับ  จะได้ไปยิงด้วยกัน  ไม่ได้เจอกันซักที

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:21:40 PM »

Huh สงสัยจะเป็นปืนสวัสดิการ lot เดียวกับคนที่ทำงานผมซื้อ(โอน)เมื่อปีที่แล้ว ขนาดคุ้นเคยกันเขายังปล่อย 25,000.- สภาพปืนยังแจ๋ว แต่ด้ามยางคงจะเริ่มเสื่อมเวลาจับแล้วเหนียวมือ...สรุปว่า ซื้อเลยครับ...ราคาที่ว่า เป็นผม ผมก็ซื้อครับ... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 11:18:38 PM »

ราคาของใหม่ ผมให้ได้สุดๆ 36500  กำลังมองหา มือสองซัก 25 - 28k ไม่รู้ว่าหาได้ไหม จะซื้อไว้ให้ภรรยาใช้
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:44:13 AM »

พี่อ๊อดครับ ถ้าถูกใจในคุณภาพ ราคา 28,000 ก็ยังไม่เรียกว่าแพง........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 07:56:48 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วย ยุ กันจังเลย  ผมบ้ายุ เสียด้วยสิ คงเอาแน่ๆ ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 08:54:49 AM »

หากเปลี่ยนใจบอกผมได้นะครับ ไล่ตามจับไม่ทันสักที

หรือว่า

ครูดำมีเจือจานบ้างหรือเปล่าครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 09:07:40 AM »

หากเปลี่ยนใจบอกผมได้นะครับ ไล่ตามจับไม่ทันสักที

หรือว่า

ครูดำมีเจือจานบ้างหรือเปล่าครับ

หุ หุ ผมยังเข้มไม่พอเลยครับ จะให้เจือจางได้ไง  Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:54:11 PM »

Huh Huh Huh Huh เอาอีกแล้วครับพี่ วันนี้อุตส่าห์โดนอบรม บึ่งรถไปเอาเอกสาร
ระหว่างทาง คนที่ถือปืนไว้ โทรบอกว่า จ่ายเงินเอาปืนไปเลยก็ได้ เอ Shocked Shocked มันชักทะแม่ง
เพราะแต่ก่อนไม่เห็นยอม ไก็เลยตรวจดูเอกสารที่ให้ปรากฎว่า ที่อยู่ทะเบียนปืน กับ ทะเบียนบ้านเจ้าของปืน ไม่ตรงกัน  แสดงว่าย้ายบ้านแล้วไม่ย้ายปืน ข้องใจ ก็เลยโทรถาม จนท อำเภอ เขาว่ามีปัญหาแน่ เพราะปอสามที่ออกจะออกตามทะเบียนปืน แต่เจ้าของปืนอยู่ที่อื่น นายทะ้้เบียนตามปืนคงไม่ยอมดำเนินการให้ตัดโอน ต้องให้เจ้าของมาย้ายปืนออกไปให้ตรงกับทะเบียนบ้าน   เฮ้อ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Embarrassed Embarrassed ผมเลยเซ็งเลยครับ ก็ต้องรอ ให้เรียบร้อยหรือหาปืนใหม่  เซ็งจัง

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 09:33:43 PM »

Sad เฮ้อ!...วัยรุ่น(เดอะ)เซ็ง....กำลังจะไปสู่ขอแล้วนา....ดันกลายเป็นต่างด้าวซะนี่... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 09:55:26 PM »

Huh Huh Huh Huh เอาอีกแล้วครับพี่ วันนี้อุตส่าห์โดนอบรม บึ่งรถไปเอาเอกสาร
ระหว่างทาง คนที่ถือปืนไว้ โทรบอกว่า จ่ายเงินเอาปืนไปเลยก็ได้ เอ Shocked Shocked มันชักทะแม่ง
เพราะแต่ก่อนไม่เห็นยอม ไก็เลยตรวจดูเอกสารที่ให้ปรากฎว่า ที่อยู่ทะเบียนปืน กับ ทะเบียนบ้านเจ้าของปืน ไม่ตรงกัน  แสดงว่าย้ายบ้านแล้วไม่ย้ายปืน ข้องใจ ก็เลยโทรถาม จนท อำเภอ เขาว่ามีปัญหาแน่ เพราะปอสามที่ออกจะออกตามทะเบียนปืน แต่เจ้าของปืนอยู่ที่อื่น นายทะ้้เบียนตามปืนคงไม่ยอมดำเนินการให้ตัดโอน ต้องให้เจ้าของมาย้ายปืนออกไปให้ตรงกับทะเบียนบ้าน   เฮ้อ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Embarrassed Embarrassed ผมเลยเซ็งเลยครับ ก็ต้องรอ ให้เรียบร้อยหรือหาปืนใหม่  เซ็งจัง

...เอ่ ถ้าเจ้าของเขาอยากขาย ก็ให้เขาไปจัดการย้ายบ้านหรือย้ายปืนให้ถูกต้องก่อนสิครับ เพราะที่จริงก็แก้ไขไม่ยากนี่ครับ ถ้าไม่ย้ายการซื้อขายก็ไม่เกิด  ถ้าย้ายเรียบร้อยจะได้ซื้อขายกันได้ ถ้าไม่ยอมย้ายไม่ยอมแก้ไขก็แปลว่าไม่ได้ตั้งใจจะขาย Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2004, 10:01:31 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:14:47 PM »

ขอบคุณพี่ๆครับสำหรับคำแนะนำ  โดยเฉพาะพี่ครูดำ ที่ให้ความกรุณา โทรมาแนะนำวิธีการ การแก้ปัญหานี้ให้ ขอบคุณอีกครั้งครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์