เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:31:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดเรื่องจนได้!ใครเคยเจอแบบผมมั้ง?  (อ่าน 2828 ครั้ง)
swallow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:55:43 PM »

คนขายตั้งใจจะตลบหลังเพื่อหวังเงินรอบสองหรือปล่าว  อย่าพึ่งด่วนตัดสินใจนะครับ   ตกใจ ตกใจ 
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:13:22 PM »

ไม่คุ้มหรอกครับ ซื้อกระบอกใหม่ดีกว่า เดี๋ยวจะเข้าทำนองเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย แถมพ่วงคุกๆด้วย
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:20:13 PM »

1). ผิดเต็มๆครับ เหมือนเป็นปืนเถื่อนครับ

2). ไม่ได้แน่นอนครับ

ถ้าหายก็ไปแจ้งหายครับ แล้วเจ้าหน้าที่ก็จะดำเนินการตามขั้นตอนต่อไปครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 06:02:51 PM »

ไหว้ขอบคุณครับทุกคำตอบ เกือบแล้วเรา
เพราะคนที่แนะนำจะหาอวป.มาขายให้ก็คนที่เขารับแจ้งผมนั้นแหละเขาบอกว่าทำทะเบียนให้เสร็จ+อวป35,000(ทะเบียนเดิม)
ระวังโดนหักหลังนะครับ ประมาณว่าจ่ายเงินแล้วพอ ถึงเวลายกพวกมาค้นบ้านเอาปืนคืนอะไรเทือกนี้ครับ (ได้ยินมาบ่อยๆ) Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:49:59 PM »

ไม่สนับสนุนให้ทำผิดกฎหมายครับ  ผิดทั้งคนซื้อและคนขาย
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:20:07 PM »

ข้อ ๑. ผิด และอาจติดตะรางได้เร็วทันใจ  .. อาวุธปืนที่แจ้งหาย จะส่ง ป .๔ หรือไม่ก็ตาม
เืมื่อใดก็ตามที่คิดจะต้องทำให้ถูกตามครรลอง จะต้องไปแจ้งความเพิ่มเติมว่า พบอาวุธปืนนั้นแล้ว

ขนาดนำออกไปยิงป้องกันตัว พอสมควรแก่เหตุ ไม่มีความผิดตตามกฎหมาย
แต่ก็ต้องมาตกม้าตาย .. เมื่อมีการตรวจอาวุธปืน ต้องเจอข้อหา ม.๗ ตามพรบ.อาวุธปืนฯ. ปลอมแปลงเอกสารทางราชการ และใช้เอกสารทางราชการปลอม . อาวุธปืน ศาลจะต้องริบ. คนที่นำมาขาย อาจโดนหางเลขไปด้วย

ข้อ ๒. เป็นฐานความคิด ท่านน่าจะทราบแล้วว่า กระทำไม่ได้..
แต่เพียงอยากฟังจากปากเพื่อนยืนยันอีกที ว่า  "ไม่ได้"

ชัดเจนเลยครับ
ผมขอชติดตามคำตอบของพี่ Ro@d yod มะขิ่น XD40 51 เป็นหลักครับเนื้อหาแต่ละท่านแน่นจริงๆครับ
(หากชื่อท่านใดพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
rescue huk31
ไม่มีที่สองในการดวลปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:13:15 PM »

ขำก๊ากขอบคุณครับสำหรับความปราถนาดีของทุกๆท่าน
ไม่ละครับ ผมไม่ซื้อดีกว่าครับเสียวหลังวาบๆ

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
                    ย่ากูเป็น นักรบ
noi5526
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:34:26 PM »

อันตรายครับ อย่าไปใช้ของเถื่อนเลยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:41:53 PM »

...huk ฮุก หน่วยกู้ภัยชื่อคุ้นๆ อยู่โคราชใช่ไหมครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
k_attapon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 03:43:47 PM »

ผิดครับ เพราะใบ ป.4 จะอนุญาติให้ใช้กับกระบอกนั้น ๆ ควรหาใหม่แล้วทำเรื่องขอใหม่ครับคงไม่ยากเพราะของเก่าสูญหาย แต่คงทำใจลำบากนะครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:18:22 PM »

ผิดแบบหาข้อโต้แย้งไม่ได้เลยครับ...ที่จริงคุณก็รู้อยู่แล้วนี่ครับว่ามันผิดนะครับ....คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:53:08 AM »

ปกติพาปืนไปก็เสียวแย่แล้วครับ

นี่เป็นปืนที่เรารู้อยู่เต็มอกว่าสวมมา

คงเสียวกว่าเดิมเยอะครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์