เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:30:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งแต่มีแว่นยิงปืนมา คุ้มแล้วครับ  (อ่าน 3613 ครั้ง)
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:26:51 PM »

แว่นราคาหลักร้อยหลักพัน ยอมลงทุนเหอะครับ ตาบอดไปไม่คุ้มกัน

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:32:35 PM »

ของผมวันแรกที่เรียนรบหลักเลยครับ ทีแรกก็ไม่เข้าใจว่าให้ใส่ทำไม ยิงๆอยู่ขี้ดินหลังเป้ากระเดินมาโดนเต็มๆครับ
ยังงงอยู่เลยมาได้ไง
กับวันสอบลูกซองทำนองรบครับ นั่งดูเพื่อนยิงอยู่ดีๆ เศษลูกปรายมาโดนเฉยเลย หลังจากนั้นเห็นใครเอาลูกซองยิงเพลทแล้วไม่ใส่แว่นผมเข้าไปเตือนตลอดเลยครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 02:48:49 AM »

ผมใส่แว่น แต่ปลอก.22มันตกลงไปในแว่น ค้างอยู่นานกว่าจะเอาออกได้ หนังตาสุกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ซื้อแว่นควรเลือกแว่นที่ใส่แล้วปิดด้านบนมิดชิด อย่าเลือกอย่างที่ด้านบนเปิดมาก
หมวกแก๊ปอีกสัก1ใบก้ดีครับ ป้องกันปลอกกระสุนตกลงแว่นได้ดีทีเดียว และที่เหนืออื่นใด
ดีสุดๆสำหรับท่านที่ผมบาง ท่านที่ผมบางจะทราบดีว่าปลอกร้อนๆตกลงบนหนังหัวบางๆ
บางครั้งได้เลือดติดมาด้วย Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:23:51 AM »

ต้องไปหามาใช้บ้างแล้ว
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:41:23 AM »

ได้แต่ฟังคนอื่นเล่ามาครับ ว่าโดนสะเก็ดกระสุนอย่างนู้อย่างนี้ ฟังแล้วก็เสียวๆตามีอยู่คู่เดียว เลยไปหามาใส่บ้างครับ
วันนั้น ยิงๆอยู่ครับ ปลอกครับ ไม่ลงหัว ไม่ข้ามหัว พุ่งมาตรงๆเลยครับ เข้าตาขวาเต็มๆได้ยินเสียงกระทบกับแว่นเลยครับ ตกใจ
จากนั้นก็ชิ่งไปโดนแขนครับ ความรู้สึกมันอุ่นระยะสุดท้ายครับ เกือบร้อนแล้วครับ
แต่นึกภาพถ้าโดนตาหรือบริเวณนั้นที่เป็นหนังบางๆคง น่าดูเหมือนกันครับ ตกใจหน้าซีด
นี่ขนาดแค่ปลอกนะครับ ถ้าเป็นสะเก็ดมาคงแย่แน่เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน รณรงค์ครับหาแว่นมาใส่กันเถอะครับ เยี่ยม

...คุ้มแล้วก็อย่าเลิกใช้นะครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:48:58 AM »

เวลาผมฝึก ของจำเป็นที่บังคับใช้  ที่ครอบหู  แว่น  เสื้อเกราะ  และ หมวกแก็ป หรือหมวกแบบ boonie hat
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:52:55 AM »

คิก คิก  ของผมคล้ายพี่บุญ...ผมใส่แว่นตาแล้วยิงปืน .๔๕  ปลอกลอยมาเข้าร่องแว่นติดอยู่ตรงหว่างคิ้วพอดี

คิก คิก  ตอนนี้ยังเป็นรอยแผลเป็นอยู่เลยครับ....ยิงปืนใส่แว่นแล้วใส่หมวกแก๊ปอีกใบก็ดีครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:04:10 AM »

ดีแล้วครับที่ใส่

ตาเราถ้าเสียขึ้นมานี่เรื่องใหญ่ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:06:23 AM »

ได้แต่ฟังคนอื่นเล่ามาครับ ว่าโดนสะเก็ดกระสุนอย่างนู้อย่างนี้ ฟังแล้วก็เสียวๆตามีอยู่คู่เดียว เลยไปหามาใส่บ้างครับ
วันนั้น ยิงๆอยู่ครับ ปลอกครับ ไม่ลงหัว ไม่ข้ามหัว พุ่งมาตรงๆเลยครับ เข้าตาขวาเต็มๆได้ยินเสียงกระทบกับแว่นเลยครับ ตกใจ
จากนั้นก็ชิ่งไปโดนแขนครับ ความรู้สึกมันอุ่นระยะสุดท้ายครับ เกือบร้อนแล้วครับ
แต่นึกภาพถ้าโดนตาหรือบริเวณนั้นที่เป็นหนังบางๆคง น่าดูเหมือนกันครับ ตกใจหน้าซีด
นี่ขนาดแค่ปลอกนะครับ ถ้าเป็นสะเก็ดมาคงแย่แน่เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน รณรงค์ครับหาแว่นมาใส่กันเถอะครับ เยี่ยม

...คุ้มแล้วก็อย่าเลิกใช้นะครับ  Wink

ไม่เลิกหรอกครับพี่ นี่กำลังบังคับให้เพื่อนที่ยิงด้วยกันไปซื้ออยู่ บอกมันว่าเชื่อตูเถ๊อะ......คุ้มจริงๆ ไม่ซื้อตูเลิกคบจริงๆนะเฟ้ย Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:35:37 AM »

ใส่แว่นทุกครั้งที่ยิงปืน..(ตอนนี้) เคยโดน...สะเก็ดหัวกระสุน ยิงกระทบเพลทเหล็ก ยิงจาก ปืน .๓๘ หัวตัดตะกั่วล้วน ...แสบหน้า คอ ดีที่ว่าใส่หมวก ...และแว่นตา เลยได้เพียงแค่ เจ็บ ๆ คัน ๆ  อีกครั้ง ยิงจาก ๙ มม. สะเก็ดใหญ่พอควร กระเด็นกระทบหน้าขา .ดีที่ใส่ยีนส์ เลยช้ำนิดหน่อย .
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:39:39 AM »

นั่นนะซิ ........... ดวงตาของมนุษย์เราเนี่ยะ ไม่มีอะไหล่ หรือ เอสเซสเซอร์รีส์  มือหนึ่ง เหมือน วิลสัน คิงส์ คล้าก  เอ็ดบราวน์ เสียด้วย ที่เวลาเสียเมื่อไหร่ จะไปซื้อมาใส่ได้

ถ้าตาเสีย ไม่รู้ไปควักของชาวบ้านเขามาใส่ได้เปล่าไม่รู้ จำได้คลั้บคล้าย คลั้บคลา ว่า เอามาให้แพทย์  ช่วยใส่ให้ได้ แต่เจ้าของเดิมต้องยอมด้วยนะ
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:41:52 AM »

ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:58:33 PM »

นั่นนะซิ ........... ดวงตาของมนุษย์เราเนี่ยะ ไม่มีอะไหล่ หรือ เอสเซสเซอร์รีส์  มือหนึ่ง เหมือน วิลสัน คิงส์ คล้าก  เอ็ดบราวน์ เสียด้วย ที่เวลาเสียเมื่อไหร่ จะไปซื้อมาใส่ได้

ถ้าตาเสีย ไม่รู้ไปควักของชาวบ้านเขามาใส่ได้เปล่าไม่รู้ จำได้คลั้บคล้าย คลั้บคลา ว่า เอามาให้แพทย์  ช่วยใส่ให้ได้ แต่เจ้าของเดิมต้องยอมด้วยนะ

ถ้าไม่งั้นเจ้าของเดิมอาจมาทวงใช่มั้ยครับพี่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่หามาใส่แทนนี่เราต้องดูว่าร่างกายเรารับกับของคนนี้ได้หรือไม่ได้เหมือนอวัยวะอื่นหรือเปล่าครับ เช่นพวก ไต อะไรพวกนี้ครับ

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:36:01 AM »

Smiley ผมเคยยิง GLOCK 17 ของพี่เขย ใช้ลูกซ้อมยิง ตอนนั้นผมใส่แว่นสายตายิงธรรมดา ตอนยิงปลอกกระสุนคัดปลอกออกมาไม่ห่างจากปืนเลย ค่อย ๆ ลอยเข้ามาในแว่นมาค้างอยู่ทีใต้ตา ปัดออกแทบไม่ทันร้อนแสบ ๆ คัน ๆ เนื้อแก้มใต้ตาหลุดออกไปหน่อยเพราะความร้อนของปลอก หลังจากนั้นผมหาแว่นที่มันปิดมิดชิดทั้งด้านบนด้านข้างตามาใส่ เข็ดครับ  Cheesy

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:23:52 AM »

เมื่อวันก่อนเพื่อนยิงลูกโม่อยู่ช่องข้าง ๆ  สะเก็ดกระเด็นมาโดนหลังมือนึกว่าแค่เจ็บ ๆ ร้อน ๆ ...ที่ไหนได้ แป๊บเดียวเลือดออกเลยค่ะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังคิดอยู่เหมือนกันว่าถ้าโดนตาละเป็นเรื่องเลย....

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์