เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:39:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอยที่น่าเกลียดที่สุดบนปืนของท่านคือ รอยตอกเลขปืน ใช่หรือเปล่า  (อ่าน 6712 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:41:11 PM »

ผมชอบเลขไทยครับ

ผมก็ชอบเลขไทยครับ... ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๘ ๙ ๐
จ้า รู้แล้วจ้า.....
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:45:13 PM »

..ผมไม่ชอบอยู่อย่างเดียว.ปืนที่ตอกเลขที่หน้าด้าม.... Grin

ปืนผมยิ่งกว่าครับ... สมิทฯ โมเดล ๑๕-๒ เล่นตอกที่ข้างโครงปืนด้านซ้าย... ใต้โม่เลยครับ... แถมน้องหนิมชอบกว่าที่อื่น...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:46:17 PM »

แหม... พี่พนธ์ก็... Grin Grin Grin
ผมก็ชอบเลขไทยครับ... ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๘ ๙ ๐
จ้า รู้แล้วจ้า.....
w_bantit
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:46:40 PM »

เป็นรอยตอกเลขปืนใช่หรือไม่ สำหรับผม ไม่ใช่ครับ แต่เป็นรอยที่เกิดจากความสัพเพร่า ในการถอดประกอบปืนหลังจากการล้างทำความสะอาดมากกว่าครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:49:47 PM »

ชอบเลขตอง...แต่ราคาสูงหน่อย แต่สวย...............  คิก คิก  Grin   หลงรัก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:58:08 PM »

...เลขไทยสวยมากๆ แต่ถ้าตอกบนสไลด์แบบเยินๆ บางทีมีตอกซ้ำ เห็นบางคนซื้อปืนสวัสดิการมาเจอตอกเลขแบบนี้ เปลี่ยนปืนก้ไม่ได้ มันน่าช้ำใจครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:30:02 PM »

ชอบเลขตอง...แต่ราคาสูงหน่อย แต่สวย...............  คิก คิก  Grin   หลงรัก

แถวนี้... หายากครับ... เลขตอง... พยายามไปหาก็ยิ่งยากกว่า... Grin Grin Grin
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:33:46 PM »

ชอบเลขตอง...แต่ราคาสูงหน่อย แต่สวย...............  คิก คิก  Grin   หลงรัก

แถวนี้... หายากครับ... เลขตอง... พยายามไปหาก็ยิ่งยากกว่า... Grin Grin Grin

อิอิ  คิก คิก

ช้างเผือกอยู่ในป่าครับ Grin

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:43:35 PM »

เลขตองอยู่แถว รัชดา เพชรบุรีตัดใหม่เยอะ....หลังวังไม่ค่อยมี...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:45:01 PM »

รอยสนิมครับ Grin Grin Grin  ผมเกลียดสุด
...เห็นด้วยอ่ย่างยิ่งครับ...

ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:54:27 PM »

แสดงว่าหลาย ๆ ท่าน แนะให้ "ทำใจ" กับการตอกไม่สวย หรือตอกแล้วมีผลกับปืนเช่น ลอก แตก ....   อ๋อย  ผมว่าอัตราการตอกเลข เทียบกับอัตราการตรวจหารอยเมื่อปืนถูกลบ  น้อยกว่ากันมาก  แหม น่าจะเปลี่ยนวิธีเน๊อะ  ทำไงดี  ทำหนังสือร้องเรียนดีมั๊ย  โดนชก

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:08:53 PM »

ถอดประกับปืนแล้วให้เขาตรอกได้เปล่าครับ หรือตรอกส่วนใดก็ได้ที่มองจากภายนอกแล้วมองไม่เห็น

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:13:28 PM »

รอยที่น่าเกลียดที่สุดบนปืนของท่านคือ รอยตอกเลขปืน สำหรับผมใช่ฮะ  งอน  เค้าไม่คิดจะใช้วิธีอื่นที่สวยงาม ไม่ทำร้ายปืนอันแสนแพงบ้างหรือ  แล้วเลขไทยน่ะมันไม่ได้เข้ากับตัวอักษรทั้งหลายบนปืนเล๊ย  เอาไปตอกลูกซองไทยทำ ยังเข้ากันมากกว่า

บ่นเฉย ๆ  Grin

ไม่เห็นด้วยส่วนนี้ครับ  Cheesy
ผมเป็นคนใช้เลขไทยจนติดเป็นนิสัย เพราะจากการทำงาน(แม้ไม่จำเป็นก็ตาม)

แต่ผมว่าเลขไทยเป็นเลขที่สวย และเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของคนไทย   Wink
ซึ่งเด็กๆสมัยนี้เขียนเลขไทยกันไม่เป็นแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนที่น่าเกลียดที่สุดน่าจะเป็นรอยสนิมบนสไลด์มากกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 09:18:21 PM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:17:22 PM »

ถอดประกับปืนแล้วให้เขาตรอกได้เปล่าครับ หรือตรอกส่วนใดก็ได้ที่มองจากภายนอกแล้วมองไม่เห็น

ผมว่า... คงแล้วแต่อารมณ์คนตอกละครับ... ถ้าอารมณ์ดี... เมื่อเช้าสาวๆ ยิ้มให้... งานก็ไม่มาก... ก็คงค่อยๆ ละเลียด... เลือกหาที่ตอกที่ลับๆ ตา... บรรจงตอกสวยๆ แบบอารมณ์ศิลป์... แต่วันไหนโดนเมียด่ามา... แถมมาเจองานรอเยอะๆ อีก... หัวหน้าด่าว่ามาช้า... ก็คงมาระบายอารมณ์ที่ปืนเรานี่แหละครับ...

...ผมจินตนาการเอานะครับ...
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:36:39 PM »

รอยที่น่าเกลียดที่สุดบนปืนของท่านคือ รอยตอกเลขปืน สำหรับผมใช่ฮะ  งอน  เค้าไม่คิดจะใช้วิธีอื่นที่สวยงาม ไม่ทำร้ายปืนอันแสนแพงบ้างหรือ  แล้วเลขไทยน่ะมันไม่ได้เข้ากับตัวอักษรทั้งหลายบนปืนเล๊ย  เอาไปตอกลูกซองไทยทำ ยังเข้ากันมากกว่า

บ่นเฉย ๆ  Grin

ไม่เห็นด้วยส่วนนี้ครับ  Cheesy
ผมเป็นคนใช้เลขไทยจนติดเป็นนิสัย เพราะจากการทำงาน(แม้ไม่จำเป็นก็ตาม)

แต่ผมว่าเลขไทยเป็นเลขที่สวย และเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของคนไทย   Wink
ซึ่งเด็กๆสมัยนี้เขียนเลขไทยกันไม่เป็นแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนที่น่าเกลียดที่สุดน่าจะเป็นรอยสนิมบนสไลด์มากกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมรู้วิธีรักษาแล้วครับ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์