เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:22:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มตุ๋นไฟฉาย  (อ่าน 4442 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:14:39 PM »

เมื่อวานผมไปเดินหาปืนจนซะเหนื่อยเลย..เลยนึกขึ้นได้ว่า..ก๋วยเตี๋ยวไก่..อร่อยเลยฟาดไป4ถ้วยอิ่มเลย....พอลุกขึ้นไปจ่ายตังเท่านั้นเองเหลือบไปมองเห็นแผงลอยข้างๆขายไฟฉายกับน้ำยาล้างปืน Arm3เลยสนใจไปซื้อผมก็ถามว่าไฟฉายกับน้ำยาล้างปืนเท่าไหร่หรอเขาบอกว่าไฟฉาย550บาท น้ำยาล้างปืน150บาท
ผมเลยเอาน้ำยาล้างปืนก่อนเลย150บาท...จ่ายเรียนร้อย(คิดในใจว่าเดี่ยวจะต่อราคาไฟฉาย)ผมเลยหยิบไฟฉายขึ้นมาดูอ่านๆ ความสว่าง120ลูเมน550นี่ถูงจังคิดในใจ ผมเลยบอกพี่เขาว่าพี่..ไฟฉายลดน่อยได้เปล่าครับเขาบอก500ละกันผมเลยบอก450ละกันนะเขาบอกว่าได้ๆแล้วเขาก็ใส่ถุงให้ผมก็บอกว่าไมใส่กล่องกระดาษให้ผมละผมจะเอาแบบแพ็กซองพาสติกเขาบอกว่าเหมือนกันงั้นผมบอกว่างั้นผมเอาซองพาสติกละกันนะ เขาบอกเอาอันนี้ก็เหมือนกันผมพึ่งแกะกล่องไปเมื่อกี้เอง แฟนผมก็พูดขึ้นเลยจะเอาตัวนี้ถ้าไม่ได้ก็ขอเงินคืน(เพราะคิดในใจว่าน่าจะโดนต้ม)แล้วเจ้าของร้านก็ทำท่าอารมณ์เสียแล้วก็คืนเงิน
ไม่ทราบผมทำแบบนี้ถูกเปล่าครับ
พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังมั่งครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:17:18 PM »

ถูกของแฟนคุณเดี๋ยวโดนต้ม ของซื้อของขาย ไม่ขายก็ไม่ซื้อ จบกันไป Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:22:57 PM »

ถูกต้องแล้วครับ...

Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:47:50 PM »

ผู้หญิงท้องขายใช่มั้ยครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:06:49 PM »

...ไปไหนให้พาแฟนคนนี้ไปด้วยครับ  จะปลอดภัยไร้กังวล  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:47:09 PM »

...ไปไหนให้พาแฟนคนนี้ไปด้วยครับ  จะปลอดภัยไร้กังวล  Grin

แต่บางครั้งไม่ให้ซื้ออะไรเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:53:23 PM »

ถูกต้องแล้วครับไม่พอใจขอคืนเงิน เยี่ยม
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:56:11 PM »

แต่บางครั้งไม่ให้ซื้ออะไรเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่า..น้าสิงห์ เธอเป็นกระเป๋าของครอบครัวเปรียบได้ดั่งกระทรวงการคลังบ้าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:01:42 PM »

น่า..น้าสิงห์ เธอเป็นกระเป๋าของครอบครัวเปรียบได้ดั่งกระทรวงการคลังบ้าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ครับน้า แม้ขั้นตอนการเบิกงบประมาณจะยุ่งยากสักนิด แต่ต้องยกหน้าที่ให้เขาครับ

อยู่ที่เรา มักจะลงขวดมั้ง ไปยิงลม ยิงเป้ากระดาษส่วนใหญ่ครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:03:11 PM »

ครับน้า แม้ขั้นตอนการเบิกงบประมาณจะยุ่งยากสักนิด แต่ต้องยกหน้าที่ให้เขาครับ

อยู่ที่เรา มักจะลงขวดมั้ง ไปยิงลม ยิงเป้ากระดาษส่วนใหญ่ครับ

บ่อยครั้งมีชงเหล้าให้ด้วย อิจฉาจัง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:04:07 PM »

บ่อยครั้งมีชงเหล้าให้ด้วย อิจฉาจัง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:06:57 PM »

ถึงเป็น 1 ในสิ่งที่ห้ามยืม นอกจากอาวุธ ไงครับ ภรรยาดีนะครับ

๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:35:41 PM »

ผมก็เคย(เกือบ)โดนต้มลักษณะเดียวกันเลยครับ

เป็นแผงอยู่ในตลาดแถวเชียงใหม่

ผมไปกับแฟนเหมือนกัน ผมเดินตามหลังเป็นคนช่วยถือของพะรุงพะรังตามคำสั่งอย่างเคร่งครัด

เหลือบเห็นวางเรียงอยู่ นึกอยากได้ขึ้นมาทันที

รีบกระซิบแฟนว่า ขออันที่วางโชว์อยู่น่ะ อันหนึ่งนะ

แฟนก็ดีใจหาย หันกลับมาบอกคนขายเลยว่า เอาแบบนี้อันหนึ่งค่ะ

ป้าคนขายจะหยิบอันที่ห่ออยู่ใส่ถุงให้

แฟนผมถามว่า เหมือนกันหรือเปล่า? 

ป้าตอบ เหมือนกันเลยเจ้าาาา..... แล้วกุลีกุจอจะใ่ส่ห่อ

ผมชักเอะใจ (ปกติผมซื้อของไม่ค่อยเป็น แฟนจะเป็นคนเลือกให้ตลอด)

ผมก็เลยบอกป้าแม่ค้าว่า ถ้าเหมือนกัน งั้นผมเอาอันที่วางโชว์แล้วกันครับป้า จะได้ไม่ต้องไปแกะห่อให้ยุ่งยาก

ป้าแม่ค้าทำท่าไม่อยากขาย "อันนี้ก็เหมือนกันล่ะเจ้า" 

"ก็นั่นสิครับ ก็เพราะว่าเหมือนกันงัย ผมถึงอยากได้อันเนี่ย ที่เห็นๆ เนี่ย "

ป้าก็อิดๆ ออดๆ ผมยิ่งมันใจว่าจะโดนต้ม เลยเสียงแข็ง ขณะที่แฟนก็เริ่มกระตุกแขนเสื้อ "ผมจะเอาอันที่ป้าโชว์ผมเนี่ย ไม่งั้นก็ไ่ม่ซื้อ ป้าก็เอาอันใหม่มาโชว์ก็ได้นี่ ก็มันเหมือนกัน ผมจะซื้ออันที่เห็นๆ เนี่ย"  คนเริ่มหันมามอง

ป้าคนขายเลยเปลี่ยนเอาอันโชว์ใส่ถุงให้ผม แฟนผมอมยิ้ม จ่ายตังค์ 10 บาท แล้วหยิกพุงผมซะเจ็บเลย

....................................

อ้อ........  เกือบลืม ของผมไม่ใช่ไฟฉายนะครับ แต่เป็นห่อหมกปลา (แอ๊บปลา) ห่อละ 10 บาท ของชอบครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:38:01 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากแหล่มเลย
surapatz
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:01:25 PM »

ไฟฉายแบบหัว LED เปล่า ครับ ติดปืนหรือว่าถือ ถ้าถือ ผมไปเดินเจอแถวชายแดน พม่ากระบอกละ 20 บาทเอง ที่บ้านเราขาย 250 เหอๆ   
หน้า: [1] 2
  พิมพ์