เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:33:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cu Chi Tunnel - [เอารูปมาฝากครับ]  (อ่าน 4263 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 10:57:39 AM »

ยังหลงเหลือร่องรอยที่เครืองบิน B52 ทิ้งระเบิดปูพรมและฝนเหลืองอยู่หรือเปล่าครับ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:05:28 AM »

ขอบคุณมากครับ น่าจนใจมากๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:27:37 AM »

เป็นไปได้นะครับที่นักอภิวัฒน์ตัวเล็กๆอย่างประธานโฮจิมินห์ จะสามารถรวมใจชาวเวียดนามทั้งประเทศลุกขึ้นจับอาวุธ เข้าขับไล่ผู้ลุกลามอภิมหาอำนาจอย่างฝรั่งเศสและอเมริกาออกไปได้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:45:00 AM »

ขอบคุณมากครับ น่าจนใจมากๆ

... คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:25:13 PM »

คนพื้นที่ อยู่มานาน เข้าใจภูมิประเทศชำนาญพื้นที่

เป็นเหตุให้ อเมริกา สูญเสียเป็นอย่าง

เป็นอุธาหรณ์สอน ให้รุ่นหลังได้เป็นอย่างดี

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:37:40 PM »

ขอบคุณครับ....

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 02:01:49 PM »

อยากไปเที่ยวแถวๆนี้ ลองๆคุยกะลุงสังเวียน ชวนกันไปสิครับ แกอยากไปอยู่  Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 02:07:29 PM »

อันนี้ ดูแบบ รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหามนะครับ

กับดักแบบดักสัตว์ ที่เรียกว่า "กับตาย"

ถูกเอามาใช้ในสงครามเวียตนาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2008, 02:22:13 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 03:33:49 PM »

..ไปอยู่ครั้งนึง.ปี47.ลงไปมุดดู.มืดมากๆความกว้างของทางเดิน.น่าจะเรียกว่า.ทางคลานดีกว่า.น่าจะประมาณ.เมตรนึง. Cheesy

..มีให้นักท่องเที่ยว.ยิงปืนด้วย.ค่ายิงแต่ละครั้ง.จำไม่ได้แล้วครับ.ฝรั่งเยอะมาก.ที่แห่งนี้คนเวียดนามเรียกว่า.ห่ำกู๋จี... Grin

..อยู่ห่างจาก.ไซง่อนประมาณ50-60.กิโลเมตร.คนที่นั่นบอกว่าขุดจนไปโผล่ที่.ไซง่อนเลย.ผมว่าไม่น่าใช่.... Grin

..ทหารที่นั่นเรียก.โบโด่ย..ตำรวจ.เรียกว่า.กงอ่าน..จดมาได้แค่นี้ครับ. Grin.อ้อ.โรงแรมเรียกว่า.คัดซาด... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 03:50:39 PM »

สวยจัง ภาษาเวียตนามว่าไงครับ

1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 03:54:47 PM »

สวยจัง ภาษาเวียตนามว่าไงครับ
Grin..ไม่ได้ถามครับ.น้าซับ..มันมืด.... ยิ้มีเลศนัย

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 04:07:36 PM »

สวยจัง / สวยมาก = แอมแดบลั้ม / แอมซีนลั้ม

I Love You = อันเอียวแอม / อันเทืองแอม

(แอม = น้องสาว)

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 04:44:12 PM »

พอมาทำเป็นหนังเรื่องแรมโบ้ทำไมเก่งจัง บุกเดี่ยวเข้าไปชิงตัวประกัน   เรื้องจริงหนีแทบไม่ทันถีบกันตกเครื่องบินก็มี....
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 04:57:29 PM »

..ไปอยู่ครั้งนึง.ปี47.ลงไปมุดดู.มืดมากๆความกว้างของทางเดิน.น่าจะเรียกว่า.ทางคลานดีกว่า.น่าจะประมาณ.เมตรนึง. Cheesy

..มีให้นักท่องเที่ยว.ยิงปืนด้วย.ค่ายิงแต่ละครั้ง.จำไม่ได้แล้วครับ.ฝรั่งเยอะมาก.ที่แห่งนี้คนเวียดนามเรียกว่า.ห่ำกู๋จี... Grin

..อยู่ห่างจาก.ไซง่อนประมาณ50-60.กิโลเมตร.คนที่นั่นบอกว่าขุดจนไปโผล่ที่.ไซง่อนเลย.ผมว่าไม่น่าใช่.... Grin

..ทหารที่นั่นเรียก.โบโด่ย..ตำรวจ.เรียกว่า.กงอ่าน..จดมาได้แค่นี้ครับ. Grin.อ้อ.โรงแรมเรียกว่า.คัดซาด... คิก คิก
แล้วดาหลาดหรือดาหลัดนี่เป็นไงมาไงหรือครับแต่หากเป็นสถานที่แห่งหนึงของเวียตนามละก้อเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยสวยแบบธรรมชาติเหมือนก่อนแล้ว...  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:06:41 AM »

..ตอบน้านารินครับ.ดาหลาดเป็นเมืองท่องเทียวไม่ใหญ่.ไม่เล็กครับ.อากาศเย็นสบายตลอดปี.ล้อมรอบด้วยภูเขา.. Cheesy

..คนที่นั่นเรียก.ปารีสน้อย.เห็นบอกว่าค้นพบโดยทหารฝรั่งเศษ.อยู่ไกลจากไซง่อน.3-4ร้อยกิโลเมตุ.จำได้แค่นี้ครับ.. Grin

..โรงแรมที่นั่น.สูงไม่เกินสามถึงสี่ชั้น.ไม่มีลิฟครับ.แถมไม่มีเครื่องปรับอากาศ.มีแต่มุ้งกันยุงให้.ผมไปเดือน.พ.ค.ร้อนมาก. Cheesy

..ไซง่อนก็ร้อนตับแลบ.แต่ไปถึงเมืองนี้.กลับเย็นสบาย.กลางคืนนอนห่มผ้า.อยู่ในมุ้งสถานที่ท่องเที่ยว.ส่วนใหญ่เป็นธรรมชาติ.. Cheesy

..น้ำตก.สวนดอกไม้.กลางคืนก็มีฝรั่งนั่งดื่มตามบา.มีกระเช้าลอยฟ้า.อื่นๆอีกจำไม่ค่อยได้ครับ. Grin.อ้อลืม.ปืน.คนที่นั่นเรียก.สุง.ครับ.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 08:08:33 AM โดย พงษ์..ณ.ดาหลาด » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์