เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:41:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ผมเป็นทหาร.... มีวิธีฝึกให้ใจลงไหมครับ ***  (อ่าน 5420 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:44:15 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ... เยี่ยมครับ ... คนใช้ปืน ... รู้จักควบคุมอารมณ์ ... ยับยั้งชั่งใจ ... มีสติแบบนี้ ... นับถือ ... ครับ ...  Grin Grin Grin 

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:50:41 PM »

พี่ jay  ทำถูกต้องแล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม การใช้กำลังไม่ใช่ทางออก
ผมก็อยู่ 3 จชต. เหมือนกันครับ  ขอให้โชคดีครับผม
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:04:18 PM »

ไม่มีเรื่องดีแล้วครับ  ในความคิดผมต่างคนต่างหิว แล้วคนที่เป็นทหาร อาจกำลังคิดถึงความปลอดภัยของตัวเองอยู่ก็ได้ ถึงมีอาการแบบนั้น

เป็นผมจะบอกว่า      ป้า..... ขอกระเพราไก่ไข่ดาว 2 กล่องครับ อิอิ  ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ผมชื่อ กานต์
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:28:30 PM »

Wink  ลูกผู้ชาย คิดการใหญ่  อย่าใส่ใจเรื่องเล็กน้อยครับ...
กลัวหรือไม่กลัว ใจเรารู้ครับ ตัวเรารู้...ไม่ต้องอายใครครับ
ผมว่าที่คุณทำ ก็พอใช้ได้ละครับ...
ถ้าจะให้ดี " ขอโทษครับพี่ ผมขอดูเมนูหน่อยครับ " เรื่องอาจจะไม่เกิด ครับ   Cool

นาคีมีพิษเพี้ยง                      สุริโย
เลื้อยบ่ทำเดโช                      แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโส                    แมลงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า                      อวดอ้างฤทธี
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:22:46 PM »

ส่วนตัวผมจะคิดอย่างนี้ครับ...คือคิดให้มันเป็นเรื่องตลกขำๆ..ซึ่งมันก็ใช้ได้เป็นประจำ เทคนิคนะครับเวลามีเรื่องมีราวคิดว่าจะบานปลายผมนึกถึงนี้เลย มุขที่พวกตลกแก๊งสามช่าชอบใช้กัน "ดีนะที่ตูเป็นคนที่ไม่สู้คน...ถ้าเป็นปานนี้ตูตายไปนานแล้ว" นึกถึง "โหน่ง เท่ง หม้ำ" แล้วขำทุกที....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 08:50:54 PM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:43:31 PM »

...วันหลังถ้าเจอแบบนี้อีก  ลองมีเรื่องเลยครับ  แล้วจะเข้าใจแจ่มแจ้งว่าทำไมควรใจเย็น  ทำไมไม่ควรมีเรื่อง

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:50:28 PM »

คุณชนะแล้วครับ

ตอนผมอายุเท่าคุณสงสัยคงทำไม่ได้แบบนี้

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:15:58 PM »

"ขอโทษครับ" ง่ายๆสั่นๆใจความมากมาย

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:23:37 PM »

22 คำตอบ ถ้าว่าตามหลักสถิติ คำตอบ ว่า ท่านคิด....ถูกหรือผิด...... 22 คำตอบที่ผ่านมา ก็บอกได้แล้วกระมั่งครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:25:41 PM »

ท่าน จขกท.ทำในสิ่งที่เหมาะที่ควรแล้วครับ...

ชนะใจตัวเองยิ่งใหญ่กว่าชนะผู้อื่นมากครับ...เยี่ยม
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:27:49 PM »

มันเลยกลายเป็นเหมือนติดอยุ่ในใจว่า จริงๆแล้วมึงกลัวเค้ารึเปล่า ทำไมยอมแพ้ อะไรประมาณนี้

ก็เลยอยากที่จะขอคำปรึกษา เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้หน่อย เพราะจริงๆ ผมก็ไม่ได้กลัวหรอก แต่บางทีมีันก็ไม่อยากจะต่อให้ยาว แต่ใจอีกด้านนึงนั่นแหละมันพยายามบอกว่า เอ็งมันขี้แพ้ ถ้าแน่จริง

ชนะแล้วครับ แค่นี้ก็ชนะแล้ว ชนะใจตัวเอง Grin Grin Grin ไม่มีเรื่องฉลาดสุด

บางครั้ง ผิดก็ขอโทษแค่นั้นครับ จบ ต่อความยาวเสียหายมากกว่าเยอะ

ใช่ครับพี่ ... แค่ข้าวจานเดียว  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:55:58 PM »

ผมเจอประจำในวงหมากรุก......เราไปยืนดูทีหลัง...หาช่อง...หามุมชะเง้อ 

เห็นแล้ว.....บังอีก  หลบมาซ้าย  ข้างหน้าเปลี่ยนท่า.....อ้าวบังอีกแล้ว  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:06:40 PM »

ใจเย็น ๆ หลบได้หลบก่อน  ถ้าเค้าหาเรื่องจริง ๆ ค่อยว่ากันใหม่ 

หรือไม่ก็คิดซะว่าเดี๋ยวมันก็...   แค่นี้ก็ทำให้ใจเย็นได้แล้ว เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:13:43 PM »

ก็ขอให้ทำใจแบบช่วงที่กำลังฝึกไงครับ บางครั้งก็รู้สึกอยากจะตื๊บครูฝึกแต่ก็ทำไม่ได้อะไรอย่างนั้นน่ะครับ... Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:29:10 PM »

ถอยจากเรื่องแบบนี้...ไม่ได้เสียหน้าหรือเป็นขี้แพ้อะไร

เพราะเรื่องแบบนี้ คือเรื่องที่คนทั่วไป มักพูดว่า เรื่องไม่เป็นเรื่อง

เราๆจะได้เห็นได้ยิน.....บางคนมานั่งเสียใจกับสิ่งที่ได้ทาไปเพราะอารมณ์ชั่ววูบ
เกือบทั้งหมดจะบอกว่า....ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ คงเลือกที่จะหลีกจากตรงนั้นแทน

คิดถูกแล้วครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์