เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:27:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The Bourne Supremacy  (อ่าน 15532 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 09:16:37 PM »

วันนี้ว่างๆ อากาศร้อนๆ ก็เลยไปเดินเล่นที่ห้าง ไหนๆ ก็เลยดูหนังซักเรื่อง แต่ดูไรดีหว่า..."ผีหัวขาด" คงจะไม่ไหว เลยดู "The Bourne Supremacy" แล้วกัน action น่าจะสนุกดี Cheesy

ดูไปได้แป้บนึง โอยปวดไมเกรนหนึบๆ Sad ถาพของเรื่องก็ซ้อนไปซ้อนมาชวนปวดหัวอยู่เป็นทุนเดิน ยิ่งปวดหนักเข้าไปกันใหญ่ แต่ก็จ่ายเงินแล้ว ต้องดูจนจบให้ได้ Tongue

พอจบเรื่อง กลับมาถึงบ้าน เปิดผ่านๆ เห็นช่อง 7 กำลังฉายพระสุริโยไท...โอ พระเจ้าจอร์จ หนังไทยดีกว่า Bourne เป็นไหนๆ...
ถามโดยส่วนตัวเต็ม 10 ให้ 7.0 (มากกว่า King Arthurs กับ AVP ที่ให้ไป 6.5 เพราะว่ามีการผูกเนื้อเรื่องที่ดีกว่า) แต่ฉาก action ดูแล้วเพลินไม่เท่า King Authers เสียด้วยซ้ำ ที่จริงชอบฉากที่ขับรถไล่ล่ากันนะเจ้าค่ะ แต่ถ้าจะเอาฉากนั้นเป็น climax ก็คงต้องเปลี่ยนชื่อเรื่องเป็น "The Taxi" จะเหมาะเสียกว่า เพราะ taxi เก่าๆ (ทรงแบบ daewoo แต่ดูไม่ทันว่านี่ห้ออะไร) โดนชนจนยับ ไล่ล่ากับ mercedes เป็นสิบๆ คัน Huh สุดท้าย mercedes พังทุกคัน ส่วนพระเอกออกมาจากซากรถ taxi ได้อย่างปลอดภัย กระเผลกนิดหน่อย Grin

โดยรวมถือว่าเป็นหนังที่ดูฆ่าเวลาได้เจ้าค่ะ ไม่เสียดายเงิน แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบหนังสไตล์มีเนื้อเรื่องที่ดี แฝงแนวคิดบ้าง ก็คงจะไม่ชอบเรื่องนี้...มีหนังอีกเรื่องที่อยากแนะนำเจ้าค่ะ แต่ว่าออกจากโรง ไปเป็น VCD แล้ว ก็คือ "Big Fish" Wink

ท่านใดได้ดูแล้ว ก็ช่วยแชร์ความคิดเห็นนะเจ้าค่ะ หลายๆ คน จะได้เห็นหลายๆ มุมมอง เพราะนี้เป็นมุมมองของข้าน้อยคนเดียว (ดูคนเดียว) อิอิ Tongue

ปล.  ไม่ได้เล่าเนื้อเรื่อง เพราะต้องไปดูกันเอาเองนะเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 09:24:20 PM »

อย่างนี้ตอนซื้อตั๋ว..ต้องแถมพาราซักสองเม็ดนะครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 09:26:52 PM »

ไมเกรนกับข้าน้อยเป็นเพื่อนกันอะเจ้าคะ แล้วแต่ว่ามันจะมาหาตอนไหน Undecided

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 09:47:42 PM »

แล้วเวลายิงปืน...เป็นไม๊ครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 09:53:40 PM »

ถ้าแดดแรงๆ ก็เป็นบ้างเหมือนกันเจ้าค่ะ...ท่านถึงไม่เห็นข้าน้อยไง Wink

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 10:21:49 PM »

งั้นลงสนามคราวหน้า ผมไปคอยกางร่มให้นะครับ Grin Grin Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 10:26:22 PM »

เรื่องแรก... เป็นเรื่องของลัดลั่ม นายคนนี้เขียนเรื่องลงในรายละเอียด ผูกเรื่องลึกครับ... คนทำหนังปวดหัวมาก่อนคนดูแล้วหลายรอบ... ฮา
ลองนึกถึงเรื่อง"ผู้ปิดทองหลังพระ"ซิครับ... อ่านหลังสือสนุกกว่าเป็นหนังแน่ๆ...

เรื่องของคนไทยอีกท่านนึงครับ... สารวัตรเถื่อน แม่ลาวเลือด หักลิ้นช้าง... ตลอดทั้งตระกูลเรื่อง ธนุส นิราลัย... ของท่าน อ.วสิฐ เดชกุญชร... เอามาทำหนังแล้วคนดูเข้าไม่ถึงเรื่องในหนังสือครับ... กึ๋ยส์

ว่าแต่คุณบัว สีน้ำเงินเขียนเรื่องได้แบบอ่านไป... นายสมชายนึกว่ากำลังอ่านงานของ อ.วสิฐ เดชกุญชร เชียวครับ... ไม่ฮา

เรื่อง Big Fish... นายสมชายดูมาแล้ว... นึกถึงตัวเองครับ... ปวดหัวที่ทำงานมาก กับเด็กจบใหม่ ถูกระบบการสอนสมัยใหม่สอนให้"กล้าพูด กล้าทำ"... แล้วเด็กมันก็กล้า  ในเรื่องไม่ฉลาด จนป่วนไปหมด รับมากี่คนมันก็แบบเดิม คือคิด คิด ติด ทุกอย่าง เพราะคิดว่าฉันเก่ง... เฮ้อ... ก็นายสมชายไปบอกมันว่าเรื่องที่มันคิดแทบตายน่ะ... คนอื่นเขาเคยคิดมาแล้ว จนมีสูตรแล้ว... Copy เอาไปใช้ได้เลย... เด็กมองว่าขี้โม้ เป็น Big Fish... ฮา

คือตามท้องเรื่อง... พอ่เล่าเรื่องประวัติของตัวเอง ให้ลูกชายฟัง... ลูกชายเข้าใจผิดว่าเรื่องอะไรต่อมิอะไรของพ่อน่ะ... ขี้โม้... เป็นปลาตกน้ำตัวใหญ่... แต่ในที่สุดแล้วลูกชายก็ค้นพบว่าพ่อไม่โกหก... เฮ้อ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 10:38:53 PM »

อ้างถึง
เรื่องของคนไทยอีกท่านนึงครับ... สารวัตรเถื่อน แม่ลาวเลือด หักลิ้นช้าง... ตลอดทั้งตระกูลเรื่อง ธนุส นิราลัย... ของท่าน อ.วสิฐ เดชกุญชร... เอามาทำหนังแล้วคนดูเข้าไม่ถึงเรื่องในหนังสือครับ... กึ๋ยส์

ว่าแต่คุณบัว สีน้ำเงินเขียนเรื่องได้แบบอ่านไป... นายสมชายนึกว่ากำลังอ่านงานของ อ.วสิฐ เดชกุญชร เชียวครับ... ไม่ฮา

...ผมติดตามอ่านทั้ง "ประกาศิตอสูร" และเรื่องที่คุณบัว สีน้ำเงิน เขียนใน อวป. บางครั้งเอาเนื้อเรื่องบ้าง ตัวละครบ้าง สถานที่ในเรื่องบ้าง มาปนกันครับ อิอิกลายเป็นนิยายอีกเรื่องไปเลย คืออ่านสลับๆ กันแล้วมันชักสับสนน่ะ

...แต่ผมว่า "บัวสีน้ำเงิน" กำลังมาแรงครับ ทั้งเนื้อเรื่องและลีลาการเขียน คมเข้มขึ้นทุกที

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 11:05:47 PM »

เรื่องแรก... เป็นเรื่องของลัดลั่ม นายคนนี้เขียนเรื่องลงในรายละเอียด ผูกเรื่องลึกครับ... คนทำหนังปวดหัวมาก่อนคนดูแล้วหลายรอบ... ฮา
ลองนึกถึงเรื่อง"ผู้ปิดทองหลังพระ"ซิครับ... อ่านหลังสือสนุกกว่าเป็นหนังแน่ๆ...

Grin พี่สมชายอ่านเรื่องสไตล์เดียวกะผมเลยคับ... ลัดลั่มผมก็ตามอ่านเท่าที่มีแปลเป็นไทยน่าจะเกือบทุกเล่ม... แต่เรื่องชุด bourne นี่ตอนอ่านไม่ค่อยชอบเท่าไหร่คับ...

แต่เรื่องของพลตำรวจตรี วสิษฐ เดชกุญชร ผมก็ตามอ่านอยู่ประจำคับ... ที่อ่านแล้วไม่ค่อยชอบก็เรื่องที่มีศาสนาเข้ามาเกี่ยวเนี่ยะคับ... อ่านแล้วแปลกๆไปหน่อย... อย่างว่าคับผมมันพวกไกลศาสนา...  Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 11:17:33 PM »

พี่สมชาย  หมอรุท ครับ

จะว่าไปแล้ว ผมประทับใจ  "ลว.สุดท้าย" มากที่สุดครับ

อย่างสถานะการณ์ทุกวันนี้  เรื่องที่น่าจะเอามาทำหนัง "ปุลากง"  น่าจะมาแรงนะครับ

ว่าแต่มีใคร เคยอ่าน "เจ้าพ่อ เจ้าเมือง" ของ อาจินต์ ปัญจพรรณ บ้างไหม  มันสุดๆเลยละ (เหลี่ยมนักเลงเพียบ)  Wink  Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 04:14:04 PM »

อย่างนี้ตอนซื้อตั๋ว..ต้องแถมพาราซักสองเม็ดนะครับ Grin

ไมเกรนเนี่ย เป็นโรคประจำตัวอเหมือนกัน พาราเอาไม่อยู่ค่ะ Cry

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 04:17:29 PM »

หนังไทยรุ่นนี้โอไม่ทันได้ดูค่ะ Grin
แต่ไอ้เรื่องBourneเนี่ย กะจะไปดูเร็วๆนี้เหมือนกัน แต่หาคนดูเป็นเพื่อนอยู่อ่ะค่ะ Grin Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 04:38:10 PM »

ไมเกรนกับข้าน้อยเป็นเพื่อนกันอะเจ้าคะ แล้วแต่ว่ามันจะมาหาตอนไหน Undecided
เรามีเพื่อนคนเดียวกันครับ ไม่ทราบว่าเคยเป็นหนักชนิดที่ว่าจำชื่อตัวเองไม่ได้มีไม๊ครับ ทรมานสุดๆ ผมเป็นหนักถึงขั้นเข้า รพ.เลยครับ 2ครั้งหลังอ้วกจนเป็นเลือด(อ้วกไม่หยุดจนเลือดออก))ครับ แต่อยู่ไกลบ้าน ไม่มีคนพาไปหาหมอต้องทนเอาครับ 2คืนไม่กินไม่นอน(นอนไม่ได้ปวดหัวครับ ต้องนั่ง)สลับกับอ้วก วันที่3หายเป็นปลิดทิ้งครับ เริ่มชินแล้วครับ Grin ดูแลสุขภาพด้วยครับ คุณ Bow Wink

S76C+,C++
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 04:47:05 PM »

งั้นลงสนามคราวหน้า ผมไปคอยกางร่มให้นะครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณเจ้าค่ะ...แต่ข้าน้อยไม่ได้ลงสนามซักเท่าไหร่ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2004, 04:50:28 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 04:49:48 PM »

เรามีเพื่อนคนเดียวกันครับ ไม่ทราบว่าเคยเป็นหนักชนิดที่ว่าจำชื่อตัวเองไม่ได้มีไม๊ครับ ทรมานสุดๆ ผมเป็นหนักถึงขั้นเข้า รพ.เลยครับ 2ครั้งหลังอ้วกจนเป็นเลือด(อ้วกไม่หยุดจนเลือดออก))ครับ แต่อยู่ไกลบ้าน ไม่มีคนพาไปหาหมอต้องทนเอาครับ 2คืนไม่กินไม่นอน(นอนไม่ได้ปวดหัวครับ ต้องนั่ง)สลับกับอ้วก วันที่3หายเป็นปลิดทิ้งครับ เริ่มชินแล้วครับ Grin ดูแลสุขภาพด้วยครับ คุณ Bow Wink

Shocked อาเจียนเป็นเลือดยังไม่เคย เจ้าค่ะ...เคยแต่อาเจียน แล้วก็มองอะไรไม่เห็น มันพร่าไปหมดแบบว่าขึ้นรถเมล์เองยังไม่ได้ เพราะว่ามองป้ายรถเมล์ไม่เห็นว่าสายอะไร Undecided

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์