เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:29:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The Bourne Supremacy  (อ่าน 15542 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 04:50:00 PM »

หนังเรื่อง Bourne supremecy ผมชอบมากเลยครับ เข้าไปดูมาสองรอบไม่เบื่อ เรื่องไมเกรนผมยังเป็นไม่ถึง แต่ก็ปวดหัวอยู่บ่อยๆ และที่เริ่มเป็นมากตอนนี้ ก็โรคซึมเศร้า นอนไม่หลับ พยายามแก้ไขตัวเองอยู่ว่าทำอย่างไรถึงจะหาย 
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 05:10:38 PM »

นอนไม่หลับ ลองดื่มนมอุ่นๆ ดูนะเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 05:13:30 PM »

Grin เปิดกระทู้ไมเกรนมั๊ย! 555 ผมอีกคนที่ไมเกรนอยู่เป็นเพื่อนบ่อย ๆ แข่งเสร็จทุกครั้งเป็นทุกครั้งครับ Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 06:19:47 PM »

เน้นกับพี่บุญว่า"ดื่ม"นะฮับ ถ้าหม่ำด้วยกริยาอื่น ไม่ช่วยเรื่องปวดหัวนะเอ้อ Grin Grin Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 06:34:26 PM »

นมที่บ้านผมไม่อุ่นแล้วครับ นมเก่าแล้ว เมื่อก่อนผมจะดื่มไวด์แดงก่อนนอน ประมาณสองถึงสามแก้ว นอนหลับสบายมาก เริ่มรู้สึกว่าจะหนักไปหน่อย ก็เลยเลิกดื่มได้สักสองเดือน  ถ้าหม่ำผมว่าจะทำให้หายปวดหัวนะครับ เพราะจะคลายความเครียดได้มากกว่าการดื่มเฉยๆ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 09:25:26 PM »

...วันนี้ไม่มีอะไรทำ เข้าเมืองไปหาดูหนัง ในที่สุดก็เลือกดูเรื่องนี้แหละ ผมว่าพอดูได้น่ะ อาจเป็นเพราะเคยดูภาคแรกมาก่อนเลยพอจะไปไหว

...แล้วโบว์ไปดูหนังคนเดียวหรือไปกะใครล่ะ เป็นห่วงว่าจะเป็นลมเป็นแล้ง อ้วกเอิ้ก แล้วจะไม่มีคนแลดู เอ๊ย! ดูแล ถ้าไม่มีใครไปด้วย หนุ่มๆ แถวนี้ควรทำตัวเป็นสุภาพบุรุษนะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 09:50:50 PM »

ดูคนเดียว หัวเดียวกระเทียมลีบเจ้าค่ะ...จำได้ว่าเคยดูนั่งแบบมีคนนั่งข้างๆ ให้อุ่นใจเนี่ย ตั้งแต่ปี 2001 โน่นแหละเจ้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2004, 10:12:22 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 10:00:01 PM »

ดูคนเดียว หัวเดียวกระเทียมลีบเจ้าค่ะ...จำได้ว่าเคยดูนั่งแบบมีคนนั่งข้างๆ ให้อุ่นใจเนี่ย ตั้งแต่วันที่ 16 เดือน 7 ปี 2001 โน่นแหละเจ้าค่ะ

...3 ปี นานพอแล้วนะ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 10:03:07 PM »

จ้า Cheesy

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 11:54:03 PM »

ผมมี
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 12:08:41 AM »

ไม่ทราบว่าไปโดนอะไรเข้า ... เอาใหม่ ... ผมมี The Bourne Identity ฉะนั้นก็ต้องเก็บ The Bourne Supremacy ด้วย (รอ Pirated Edition/ของปลอม) ... เคยอาหารเป็นพิษจาก Whipped Cream อาเจียรจนไม่มีอะไรออก แล้วก็ยังอาเจียรต่อ (Dry Heave) มีอาการทางสายตา หมอบอกว่า มีปัญหากับ Retina (จอรับภาพ) หลุด 1 จุด ... มีอีกโรคหนึ่งชื่อ Ocular Migraine ไม่มีอาการปวด แต่จะเห็น เส้นหยักๆ เหมือนฟันเลื่อยใหญ่ๆ ในตา ค่อยๆยาว และโค้ง ไม่เคยเข้ามาจนเป็นวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 01:55:07 AM »

Grin ขออภัยนะคับที่เข้ามาตอบแต่ไม่เกี่ยวกะหนังคับ...

เรื่องไมเกรนที่หลายๆท่านมีปัญหาอยู่... ไม่ว่าคุณลุง sundance คุณโบว์ พี่บุญ คุณบริสเบน และ คุณใหม่...

ยาที่เราใช้ทั่วๆไปมีสองอย่างคับ...

๑. ยาป้องกัน(โดยออกฤทธิ์เพิ่มเลือดที่ไปเลี้ยงสมอง)ก็มีหลายตัวคับ... แต่ที่ได้ผลดีและยอมรับกันก็  stugeron (กินหนึ่งเม็ดสามเวลาหลังอาหาร) และ sibelium (กินสองเม็ดก่อนนอนตัวนี้ง่วงมากหน่อย)... แต่อย่างที่บอกนะคับกลุ่มนี้กินกันไม่ใช่ปวดแล้วมากิน...

๒. ยาแก้ปวดไมเกรน... เรียกรวมๆว่ากลุ่ม ergotamine แต่ขืนไปบอกร้านขายยาคงไม่ได้เรื่องแน่... ต้องบอกว่า cafergot คับ... กินหนึ่งเม็ดเวลาปวดกินซ้ำได้ทุกๆสี่ชม.คับ...

สุดท้ายคับ... ผมก็มีไมเกรนเป็นเพื่อนสนิทเหมือนกันคับ... คบกันมาหลายปี... อยากเลิกแต่ก็เลิกบ่ได้...  Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 02:00:46 AM »

นมที่บ้านผมไม่อุ่นแล้วครับ นมเก่าแล้ว เมื่อก่อนผมจะดื่มไวด์แดงก่อนนอน ประมาณสองถึงสามแก้ว นอนหลับสบายมาก เริ่มรู้สึกว่าจะหนักไปหน่อย ก็เลยเลิกดื่มได้สักสองเดือน  ถ้าหม่ำผมว่าจะทำให้หายปวดหัวนะครับ เพราะจะคลายความเครียดได้มากกว่าการดื่มเฉยๆ

Grin ก็คุณโบว์อุตส่าห์บอกแล้วไงคับให้หานมสดๆอุ่นๆ... พี่บุญก็ลองหามาแก้ไมเกรนดูสิคับ...  Grin Grin Grin

Grin ถ้าหาซื้อยาได้ไม่ยากลอง sibelium สองเม็ดก่อนนอนดูสิคับ...  Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 10:47:59 AM »

หนังไทยรุ่นนี้โอไม่ทันได้ดูค่ะ Grin
แต่ไอ้เรื่องBourneเนี่ย กะจะไปดูเร็วๆนี้เหมือนกัน แต่หาคนดูเป็นเพื่อนอยู่อ่ะค่ะ Grin Wink

แล้วคุณครู ไปไหนแย้วอ่ะเจ๊

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:01:16 AM »

ผมมี The Bourne Identity ฉะนั้นก็ต้องเก็บ The Bourne Supremacy ด้วย (รอ Pirated Edition/ของปลอม) ...

ผมก็จะซื้อเก็บไว้ทั้งสองภาคเหมือนกันครับ  เป็นภาพยนต์ที่ผมชอบมากที่สุดเรื่องหนึ่งเลย
ผมให้คะแนนเกิน 8 เต็ม 10 ครับ   รองจากเรนิน

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์