เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:14:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางแบบ อวป. (ต่อ)  (อ่าน 37574 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 03:24:40 PM »

เรียนพี่ๆทุกท่าน

สืบเนื่องจากเรื่องนางแบบ อวป.ผมได้เรียนคุณพ่อเรื่องนี้แล้ว คุณพ่ออยากทราบว่า นางแบบคนนี้เรียนจบหลักสูตรยิงปืนจากที่ไหนบ้างหรือเปล่าครับ เพราะเนื่อจากคอนเซ็ปท์ที่ตั้งเอาไว้แล้วว่านางแบบที่จะนำมาลงใน อวป. ได้นั้นจะต้องมีคุณสมบัติอย่างน้อยที่สุดคือจบหลักสูตรการใช้ปืนจากที่ใดที่หนึ่ง หรือมีดีกรีได้รับรางวัลแข่งขันยิงปืนรายการใดรายการหนึ่งมา่ก่อน ส่วนเรื่องการคัดเลือกนางแบบเป็นดุลยพินิจของพี่นิก(ณิการ์ กรีพร้อม - ช่างภาพ)ครับ
ladygun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:06:35 PM »

เรียนชาวเวปนะคะ

ล่าสุดทีมงานอวป.ได้ถ่ายคอลลัมนางแบบอวป.เรียบร้อยไปแล้วนะคะ
การคัดเลือกนางแบบทั้งหมดอยู่ในดุลพินิจของนิก ไม่เกี่ยวกับคุณพ่อหรือปิ๊กค่ะ
ทางอวป.ยินดีรับข้อเสนอ รวมทั้งการเสนอชื่อ(สาวๆ)เข้ามาด้วย
แต่กรุณาส่งรูปถ่ายหน้าตรงธรรมดา+เต็มตัว มาให้นิกตามที่อยู่นิตยสารอาวุธปืนนะคะ
ขอแน้นว่าขอรูปธรรมดา แบบที่ถ่ายสตูดิโอจัดแสงมาแล้วอย่างดีไม่รับนะคะ เพราะการถ่ายส่วนมากใช้แสงธรรมชาติ
และนิกต้องการให้มีความเป็นนักกีฬามากกว่าเป็นนางแบบจากตัวของนักกีฬาที่กลายมาเป็นนางแบบให้เรา(งงไหมคะ)
กฎอีกข้อที่ทางอวป.ตัดสินใจให้ติดตัวนางแบบอวป.คือต้องเป็นนักกีฬาจริงๆหรือผู้ที่ผ่านการอบรมการยิงปืนมาแล้วนะคะ
เพราะถ้าเราต้องการนางแบบ(จริงๆ)หรือดารามาโพสท่าถ่ายคู่กับปืน  นิกสามารถติดต่ออั้ม พัชรา หรือ พอลล่า เทย์เลอร์มาถ่ายได้แน่นอนค่ะ
(และคิดว่าจะทำชัวร์ถ้ามมีท่านผู้ใจบุญลงขันออกเงินค่าตัวน้องเค้าให้ แค่ห้าหมื่นเองค่ะ)
เพียงแต่อวป.ไม่ใช่หนังสือแฟชั่นหรือหนังสือดารา เราอยากนำเสนอนักกีฬาสาวๆที่ทำให้สนามยิงปืนสดใสมากกว่านำดารามาโพสท่าถ่ายแบบนะคะ

อีกเรื่องที่ต้องกล่าวถึงคือฉบับน้องเบลที่มีข้อพิพาทว่านกปืนค้างต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยในฐานะผู้ถ่ายภาพนะคะ
เนื่องจากปืนcowboy ตัวนั้นขึ้นนกที่ไก ทำให้นิกเข้าใจผิดว่านกปืนอยู่ตรงนั้น ภาพที่ออกมาเลยดูล่อแหลมนิดนึง
ข้อผิดพลาดครั้งนี้จะไม่เกิดขึ้นอีกแน่นอนค่ะ เพราะเราเข้มงวดกันมากขึ้นดูแลกันมากขึ้น

ในฐานะช่างภาพขอบอกว่าเห็นด้วยที่นางแบบเก่งๆจะมีส่วนช่วยให้รูปดีมากขึ้นมากขึ้น
แต่นิกมีความเห็นส่วนตัวว่าเวลาถ่ายportrait คนต้องออกมาเป็นคน ถึงจะธรรมชาติที่สุด
แค่น้องๆเห็นกล้องของนิกก็สั่นกว่าต้องยืนในสนามแข่งแล้ว มันเป็นความรู้สึกของคนธรรมดาค่ะ
อยากให้มองคอลลัมนี้ในฐานะแนะนำนักกีฬามากกว่าหนังสือดารานะคะ

ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ

ครูสาวชาวใต้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:29:31 PM »

สวัสดีค่าพี่ๆ
เนมเอง เป็นนังแบบ นางแบบ  คนแรกของอวป.อ่ะคะ คงจำกันได้  ตอนนั้นจำได้ว่าพี่นิกติดต่อผ่านอาหมอจันทร์ว่าต้องการนางแบบมาถ่ายคู่กับปืนลูกซอง  เน้นว่าต้องเป็นคนที่ยิงปืนเป็นและจบหลักสูตรยิงปืนมาก่อน  เนมก็เรียนหลักสูตรการยิงปืนที่ศรภนี่หละคะ  แล้ววันที่ไปถ่ายจำได้ว่า  ไม่แต่งหน้าเลย   ย้ำนะคะ ว่าไม่แต่งเลย  ไม่มีการใช้แสงไฟช่วยด้วยนะคะ  วันนั้นอากาศก็ร้อนมากเหงื่อออกตลอด  ก็ไม่ได้มีช่างคอยซับหน้าให้แบบที่เห็นกันเวลาถ่ายแบบนะคะ ก็ซับๆ กันเองนี่หล่ะค่ะ  ภาพที่ออกมาก็แนว สปอร์ตอ่ะค่ะไม่ใช่แบบแฟชั่นจ๋าตามแบบนิตยสารแฟชั่น
จริง ๆ เนมก็พูดอะไรไปมากมันก็ไม่ดีใช่มั้ยคะ  แต่เนมก็คิดว่าให้เป็นดุลยพินิจของทีมงาน กะพี่นิกช่างภาพดีกว่านะคะ  อวป.จะได้คงความเป็นอวปไว้นะคะ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:31:50 PM »

ขอบคุณ คุณนิกครับ
ทุกอย่างแจ่มแจ้งมาก..
งั้นเอาเป็นว่าถ้าเป็นน้องปูจ๋ากะ.....คุณโอ(เพื่อนผมครับ..เพื่อนผม)
มีสิทธิ์ใช่ไหมครับ
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ladygun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:36:15 PM »

งั้นเอาเป็นว่าถ้าเป็นน้องปูจ๋ากะ.....คุณโอ(เพื่อนผมครับ..เพื่อนผม)

มีสิทธิค่ะ
ส่งรูปมาเลยนะคะ  Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:41:18 PM »

ขอบคุณครับ
ฮ่า....
งานนี้ขอเป็นป๋าดัน
ดันน้องปูจ๋ากะคุณโอ(เพื่อนผมครับ...เพื่อนผม)
ให้ดังไปเลย
แต่อ่านที่คุณนิกบอกว่า นักยิงปืนไม่ใช่นางแบบอาชีพ
เห็นกล้องแล้วขาสั่นนี่

ผมว่าคุณโอเธอสั่นสู้นะครับ
แต่น้องปูจ๋านี่ ม่ายทราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:41:59 PM »

อืมเห็นดีด้วยกำลังจะถามว่าทำไมต้องไปหาที่ไหนไกลในเว็ปนี้ก็มีให้เลือกอยู่แล้ว น้องโอ , น้องปูเค็ม , น้องโบว์ ไม่จำเป็นต้องสวยแต่ควรจะยิงปืนเป็นและอยู่ในวงการก็พอแล้วแม่นบ่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:47:59 PM »

เค้าชื่อปูจ๋า...
โถ...ไปว่าชื่อปูเค็ม
เดี๋ยวก็ได้ไอคอนหน้าบูดไปดูเล่นซักเจ็ด-แปดตัวหรอก...
แต่คุณโบว์ผมลืมไปได้อย่างไรกันเนี่ย
ว้า....แย่จัง

ส่วนคุณเนม..(ครูสาวชาวใต้)
ดีใจครับที่เข้ามาบอกกล่าว
ชอบท่าจับปืนมากเลยครับ เบสิคดีมาก
 Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:53:26 PM »

สวัสดีค่าพี่ๆ
เนมเอง เป็นนังแบบ นางแบบ  คนแรกของอวป.อ่ะคะ คงจำกันได้  ตอนนั้นจำได้ว่าพี่นิกติดต่อผ่านอาหมอจันทร์ว่าต้องการนางแบบมาถ่ายคู่กับปืนลูกซอง  เน้นว่าต้องเป็นคนที่ยิงปืนเป็นและจบหลักสูตรยิงปืนมาก่อน  เนมก็เรียนหลักสูตรการยิงปืนที่ศรภนี่หละคะ  แล้ววันที่ไปถ่ายจำได้ว่า  ไม่แต่งหน้าเลย   ย้ำนะคะ ว่าไม่แต่งเลย  ไม่มีการใช้แสงไฟช่วยด้วยนะคะ  วันนั้นอากาศก็ร้อนมากเหงื่อออกตลอด  ก็ไม่ได้มีช่างคอยซับหน้าให้แบบที่เห็นกันเวลาถ่ายแบบนะคะ ก็ซับๆ กันเองนี่หล่ะค่ะ  ภาพที่ออกมาก็แนว สปอร์ตอ่ะค่ะไม่ใช่แบบแฟชั่นจ๋าตามแบบนิตยสารแฟชั่น
จริง ๆ เนมก็พูดอะไรไปมากมันก็ไม่ดีใช่มั้ยคะ  แต่เนมก็คิดว่าให้เป็นดุลยพินิจของทีมงาน กะพี่นิกช่างภาพดีกว่านะคะ  อวป.จะได้คงความเป็นอวปไว้นะคะ

...อุ๊ยตายว๊ายกรี๊ด น้องเนม(แอบ)มาอ่านตั้งกะเมื่อไหร่ สมัครเป็นสมาชิกด้วยสิครับ Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:00:43 PM »

Shocked :Smiley

ม่ายเป็งราย....เดี๋ยวเราก็ส่งเข้าอบรมจากทีมงาน...ด้าย...อิ อิ
ส่งลงแข่งซักนัด สองนัด....

เดี๋ยวก็ครบตามคุณสมบัติ....อิ อิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:04:45 PM »

อย่าบอกว่าจะพาคุณเก๋เธอไปเหนี่ยวไกโคตะระหนักของบราวนิ่งล่ะ
โถ...มือน้อยๆ...นิ้วน้อยๆ...จะไหวรึ

ผมว่าหัดให้เธอเริ่มจากกล็อก..ดีไหม..ท่าน จนท.
 Grin Cheesy

ladygun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:10:47 PM »

ตกลงไม่มีใครสน พอลล่าหรืออั้ม รึคะ
ค่าหัวห้าหมื่นเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:18:29 PM »

ตกลงไม่มีใครสน พอลล่าหรืออั้ม รึคะ

ง่า......อ้า......
ห้าหมื่นเอง....... Shocked Shocked
ห้าหมื่นเอง.......  Shocked Shocked
ห้าหมื่นเอง....... Shocked Shocked

ห้าหมื่นเอง.......อ่ะ..พี่อ๋อง...
(หวังว่าคงเข้าใจความหมาย)

Wink Wink Wink

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:30:32 PM »

...ใครนะ ขอชมรูปหน่อยครับ :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:37:16 PM »

:Smiley  แค่หัว...  ยังไม่รวมตัว  ยังตั้งห้าหมื่น  Shocked

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์