เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:19:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางแบบ อวป. (ต่อ)  (อ่าน 37486 ครั้ง)
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 07:57:14 AM »

เรียนชาวเวปนะคะ

ถ้าเป็นเช่นนั้น......

ผมคงทำสกู๊ป"ผู้หญิงกับปืน" ออกอากาศในส่วนของ ททบ.5 ได้เท่านั้น ...................โดยไม่สามารถ แสวงประโยชน์ร่วมในด้านการประชาสัมพันธ์ ในเรื่อง"ความสำคัญที่ผู้หญิงควรเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน"ผ่าน ทาง อวป. ได้อีกทางหนึ่ง.................

คงทำทาง TV ทางเดียวครับ

ขอบคุณครับ...................

น่าเสียดายมากๆ....

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 08:15:53 AM »

ขอบคุณ คุณนิกครับ
ทุกอย่างแจ่มแจ้งมาก..
งั้นเอาเป็นว่าถ้าเป็นน้องปูจ๋ากะ.....คุณโอ(เพื่อนผมครับ..เพื่อนผม)
มีสิทธิ์ใช่ไหมครับ
 Grin Grin Grin
อืมเห็นดีด้วยกำลังจะถามว่าทำไมต้องไปหาที่ไหนไกลในเว็ปนี้ก็มีให้เลือกอยู่แล้ว น้องโอ , น้องปูเค็ม , น้องโบว์ ไม่จำเป็นต้องสวยแต่ควรจะยิงปืนเป็นและอยู่ในวงการก็พอแล้วแม่นบ่

Wink แม่นแหล่วสหาย....บ่สวยบ่เป็นหยัง ขอให้ใช้ปืนเป็น และเพิ่นดู "น่าฮัก น่าเอ็นดู " เป็นใช้ได้... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 08:17:10 AM »

เรียนพี่มะขิ่น

จำได้ว่า ทางช่อง 5 เคยมีรายการเกี่ยวกับ อาวุธศึกษา  ชื่อรายการ  "มิชชั่น2000"  เอาคุณ คาร่า เป็นพิธีกร เห็นออกอากาศ 2-3 ตอนเอง แล้วเงียบหายไป ผมละเสียดายจริงๆ  คืออยากให้มีแบบนี้อีกนะครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 08:22:57 AM »

สวัสดีค่าพี่ๆ
เนมเอง เป็นนังแบบ นางแบบ  คนแรกของอวป.อ่ะคะ คงจำกันได้  ตอนนั้นจำได้ว่าพี่นิกติดต่อผ่านอาหมอจันทร์ว่าต้องการนางแบบมาถ่ายคู่กับปืนลูกซอง  เน้นว่าต้องเป็นคนที่ยิงปืนเป็นและจบหลักสูตรยิงปืนมาก่อน  เนมก็เรียนหลักสูตรการยิงปืนที่ศรภนี่หละคะ  แล้ววันที่ไปถ่ายจำได้ว่า  ไม่แต่งหน้าเลย   ย้ำนะคะ ว่าไม่แต่งเลย  ไม่มีการใช้แสงไฟช่วยด้วยนะคะ  วันนั้นอากาศก็ร้อนมากเหงื่อออกตลอด  ก็ไม่ได้มีช่างคอยซับหน้าให้แบบที่เห็นกันเวลาถ่ายแบบนะคะ ก็ซับๆ กันเองนี่หล่ะค่ะ  ภาพที่ออกมาก็แนว สปอร์ตอ่ะค่ะไม่ใช่แบบแฟชั่นจ๋าตามแบบนิตยสารแฟชั่น
จริง ๆ เนมก็พูดอะไรไปมากมันก็ไม่ดีใช่มั้ยคะ  แต่เนมก็คิดว่าให้เป็นดุลยพินิจของทีมงาน กะพี่นิกช่างภาพดีกว่านะคะ  อวป.จะได้คงความเป็นอวปไว้นะคะ

...อุ๊ยตายว๊ายกรี๊ด น้องเนม(แอบ)มาอ่านตั้งกะเมื่อไหร่ สมัครเป็นสมาชิกด้วยสิครับ Grin

Shocked เฮ้อ!....สงสัยพี่แก้วจะติดเชื้อไข้หวัดน้องกุ๊กไก่จากเวียตนามแฮะ...พี่แก้วเปียนไป๋... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 09:02:38 AM »

ยกเอาความขี้เล่น+อารมณ์เฮฮาออก ยังคงคับข้องใจอยู่เล็กๆ Undecided
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 09:29:08 AM »

เรียนพี่มะขิ่น

จำได้ว่า ทางช่อง 5 เคยมีรายการเกี่ยวกับ อาวุธศึกษา  ชื่อรายการ  "มิชชั่น2000"  เอาคุณ คาร่า เป็นพิธีกร เห็นออกอากาศ 2-3 ตอนเอง แล้วเงียบหายไป ผมละเสียดายจริงๆ  คืออยากให้มีแบบนี้อีกนะครับ

เป็นรายการที่"ผู้จัด".......เช่าเวลาครับ

ถอยไปแล้วเพราะสปอนเซอร์เข้าน้อย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
porpoj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 10:07:10 AM »

ยินดีต้อนรับครูสาวชาวใต้ครับ  Wink

ดูเหมือนไปกันใหญ่นะครับ  ชวนให้ผมนึกถึงเรื่องเก่า ๆ ที่จะเล่าให้ฟังเรื่องหนึ่ง
บริษัทเพื่อนผมเคยไปยื่นซองประกวดราคาจัดซื้อรถกระบะให้กับทางราชการ
หลังจากตรวจสอบ spec และราคากลางแล้ว เพื่อนผมยื่นซองด้วยความมั่นใจครับ 
เพราะเขายื่นเสนอรถกระบะสเปซแคป (ตาม spec.)  แต่เสนอให้รุ่นสูงกว่า เป็นระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ 4WD
แต่คณะกรรมการเปิดซองประมูล  กลับรับคู่แข่งอีกบริษัทครับ
ที่ spec เหมือนกันและราคาที่ยื่นใกล้เคียงกันทุกอย่าง  แต่เป็นเพียงรุ่นขับสอง 2WD !
คณะกรรมการบอกเพื่อนผมว่า  ก็ใน spec ระบุรถเพลาเดียว(ขับสอง)  ของคุณ(เพื่อนผม)มันผิดและไม่ตรง spec.  Shocked

ภายหลังหน่วยงานที่ต้องการนำรถไปใช้งานทราบเรื่องเข้า   เพื่อน ๆ พอคาดเดาความรู้สึกกันได้นะครับ

Smiley

เข้าใจที่เปรียบเทียบครับ   คนใจกว้าง ก็มักจะได้รับผลแบบนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 10:19:02 AM »

เสียดายจังครับ โอกาสประชาสัมพันธ์อย่างนี้หาได้ยาก ยิ่ง อวป. เป็นหนังสือปืนที่แพร่หลายที่สุดอยู่ด้วย

แหม ไม่ได้โม้เล่นให้พี่ๆ เพื่อนๆ ใจเต้นนะเนี่ย ผมกำลังกะเอาหนังสือไปชักชวนรุ่นน้องที่รู้จักกันดีอยู่ ๒ คน เป็นนางสาวลูกครึ่ง สวิส-ไทย กับไทยแท้ Cheer leader จุฬาเก่าอยู่พอดี (บัญชีทั้งคู่) เพื่อนกลุ่มอื่นๆ คงตื่นตัวขึ้นและเขาจะได้มีโอกาสรับความรู้เรื่องการใช้ปืนจากผู้เชี่ยวชาญด้วย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 11:52:55 AM »

...รู้สึกเสียดายอยู่เหมือนกัน ผมว่าไม่ว่าจะทำอะไรถ้าเปิดโอกาสและทางเลือกให้ตัวเองกว้างๆ ไว้ และมองอะไรนอกกรอบบ้าง ก็น่าจะดีครับ Lips Sealed Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:13:37 PM »

...รู้สึกเสียดายอยู่เหมือนกัน ผมว่าไม่ว่าจะทำอะไรถ้าเปิดโอกาสและทางเลือกให้ตัวเองกว้างๆ ไว้ และมองอะไรนอกกรอบบ้าง ก็น่าจะดีครับ Lips Sealed Grin

Slogan 12call เลยเจ้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2004, 12:15:22 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

I am dying... -*-

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:07:30 PM »

ขออนุณาตออกความเห็นว่านางแบบไม่ว่าเป็นใครก็ตามที่ได้รับการฝึกสอนเฉพาะตัวจากท่านผู้การสุพินท์เองน่าจะมีความรู้ความเข้าใจในการใช้ปืนได้ดีกว่าผู้ที่จบการอบรมจากหลักสูตรต่างๆ มากครับ Wink

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:10:42 PM »

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว คำถามที่คาอยู่ในใจนะครับ

-   อันไหนจะทำได้ดีกว่าครับระหว่างผู้ประกาศข่าวอาชีพซึ่งเป็นที่รู้จัก ที่มาให้ทีมงานสอนยิงปืนให้ แล้วทางนิตยสารฯก็เอารูปไปทำสกู๊ปลงหนังสือ ทางรายการก็ถ่ายทำไปออกโทรทัศน์ ซึ่งในแง่ของการประชาสัมพันธ์ให้บุคคลทั่วไปได้รับรู้รับทราบ ว่าปืนไม่ได้เป็นสิ่งเลวร้าย ไม่ได้เป็นแค่เครื่องมือที่คนถ่อยมีไว้เพื่อปล้นธนาคารเท่านั้น แรงเชียร์จากสื่อโทรทัศน์+สกู๊ปของนิตยสารอวป.ที่สามารถ "เก็บไว้ดูเป็นสิ่งอ้างอิงเป็นชิ้นเป็นอันได้" น่าจะช่วยได้มากและเป็นโอกาสที่หาได้ยากยิ่ง
    หรือ...นักกีฬาที่เคยผ่านการอบรมการยิงปืนมาแล้ว คุณสมบัติตรงตาม"กฏ"ที่ตั้งไว้ทุกประการ  ไม่ต้องยุ่งยากไปดิ้นรนประสานงานกับใคร ไม่ต้องรู้สึกว่ายอมให้ใครเข้ามาก้าวก่ายหน้าที่การงานของตัว จับนักยิงปืนมาถ่ายขึ้นปก+ลงหน้ากลาง ง่ายดี.....จบ

-   ผมรู้สึกว่า ข้อความที่ใช้ในการปฏิเสธของคุณนิกน่าเกลียดและหักหาญน้ำใจคุณมะขิ่นเกินไปครับ
กฎอีกข้อที่ทางอวป.ตัดสินใจให้ติดตัวนางแบบอวป.คือต้องเป็นนักกีฬาจริงๆหรือผู้ที่ผ่านการอบรมการยิงปืนมาแล้วนะคะ

ถ้าเราต้องการนางแบบ(จริงๆ)หรือดารามาโพสท่าถ่ายคู่กับปืน  นิกสามารถติดต่ออั้ม พัชรา หรือ พอลล่า เทย์เลอร์มาถ่ายได้แน่นอนค่ะอยากให้มองคอลลัมนี้ในฐานะแนะนำนักกีฬามากกว่าหนังสือดารานะคะ

ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ
คุณนิกทำงานสื่อ ดูจากผลงานแล้วจัดว่ามีความเป็นมืออาชีพสูง น่าจะทราบว่าคำพูดลักษณะนี้ ล่อแหลมต่อการทำให้ผู้อ่านรู้สึกว่ากำลังถูกประชดประชัน-ข่มทับ ไม่สมควรใช้เป็นอย่างยิ่ง

นับถือ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:23:25 PM »

พี่ E_mail    ขอบคุณครับ ความรู้สึกเดียวกับผม

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:38:03 PM »

เสียดายจังครับ โอกาสประชาสัมพันธ์อย่างนี้หาได้ยาก ยิ่ง อวป. เป็นหนังสือปืนที่แพร่หลายที่สุดอยู่ด้วย

แหม ไม่ได้โม้เล่นให้พี่ๆ เพื่อนๆ ใจเต้นนะเนี่ย ผมกำลังกะเอาหนังสือไปชักชวนรุ่นน้องที่รู้จักกันดีอยู่ ๒ คน เป็นนางสาวลูกครึ่ง สวิส-ไทย กับไทยแท้ Cheer leader จุฬาเก่าอยู่พอดี (บัญชีทั้งคู่) เพื่อนกลุ่มอื่นๆ คงตื่นตัวขึ้นและเขาจะได้มีโอกาสรับความรู้เรื่องการใช้ปืนจากผู้เชี่ยวชาญด้วย

นิดหน่อยครับคุณ LE ..................รายการห้องข่าว 10 โมง มีคนชม"น้อย"ครับ

ประมาณ 3 ล้านกว่าๆ เท่านั้นเอง...............ราคาโฆษณาเท่ากับกับ ราคา ข่าวภาคค่ำครับ นาทีละ2แสนกว่าๆเอง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:44:42 PM »

Slogan 12call เลยเจ้าค่ะ

...อ้าว ผมไม่เคยสนใจฟังสโลแกนของบริษัทนี้เสียด้วย อย่างไรก็ตามคำว่าคิดในกรอบ-นอกกรอบไม่ใช่ศัพท์ที่บริษัท@#$%!บางแห่งในประเทศนี้คิดขึ้นมาแน่นอนครับ Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์