เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:22:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางแบบ อวป. (ต่อ)  (อ่าน 37609 ครั้ง)
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:46:18 PM »

ผู้การสุพินท์ครับ...หาทางลงเอยให้หน่อยครับ Undecided
จากเรื่องสนุกๆ...ชักจะทุกข์ถนัดซะแล้วววว Embarrassed Cry

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:57:54 PM »

เสียดายจังครับ โอกาสประชาสัมพันธ์อย่างนี้หาได้ยาก ยิ่ง อวป. เป็นหนังสือปืนที่แพร่หลายที่สุดอยู่ด้วย

แหม ไม่ได้โม้เล่นให้พี่ๆ เพื่อนๆ ใจเต้นนะเนี่ย ผมกำลังกะเอาหนังสือไปชักชวนรุ่นน้องที่รู้จักกันดีอยู่ ๒ คน เป็นนางสาวลูกครึ่ง สวิส-ไทย กับไทยแท้ Cheer leader จุฬาเก่าอยู่พอดี (บัญชีทั้งคู่) เพื่อนกลุ่มอื่นๆ คงตื่นตัวขึ้นและเขาจะได้มีโอกาสรับความรู้เรื่องการใช้ปืนจากผู้เชี่ยวชาญด้วย

นิดหน่อยครับคุณ LE ..................รายการห้องข่าว 10 โมง มีคนชม"น้อย"ครับ

ประมาณ 3 ล้านกว่าๆ เท่านั้นเอง...............ราคาโฆษณาเท่ากับกับ ราคา ข่าวภาคค่ำครับ นาทีละ2แสนกว่าๆเอง

แหมผู้ชมไม่กี่ “ล้าน” คนเองหรือครับพี่มะขิ่น งั้นคนจำนวนนิดหน่อยนี่เห็นหน้าน้องเขาบนแผงคงเหลียวดู……  Wink

มิน่า ผมเล่าๆ ออกมาหน่อยลุงๆ ป้าๆ ที่ทำงานผมยังรู้จักเลยว่าหน้ากลมๆ……  Grin

ผมเองก็ถูกดึงดูดเข้าวงการปืนแบบนี้ละครับ เห็นหน้าปกหนังสืออะไรไม่รู้มีรูปคุณอ้อนเกวลินกับปืนกล๊อกเลยซื้อมาดู อ่านไปแล้วเลยถอยรูเกอร์ 10/22 มาเล่นสิงห์รณยุทธ เริ่มเข้าเวปปืน จนมาเจอเวปนี้ ไปสนามบางบัวทองจนรู้จักพี่ๆ หลายท่านและเจ๊โอมาจนบัดนี้ ฯลฯ  Cheesy

เมื่อก่อนเห็นหน้าชายบึกๆ เท่ๆ ถือปืนเบเนลี่ตั้งหลายครั้ง แต่เผอิญไม่มีเงินทุกที เลยไม่ได้ซื้อ  :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 02:03:06 PM »

ไปกันใหญ่แล้วนะเจ้าค่ะ...ตามอ่านมาตั้งแต่กระทู้ก่อน ความคิดเห็นไม่ตรงกันไม่ใช่เรื่องแปลก แต่อยากให้เคลียร์ดีกว่า หมายถึงเคลียร์ทางความคิด...ทุกฝ่ายคงอยากให้งานออกมาดีที่สุดอยู่แล้ว...แต่บางครั้งการพิมพ์ ไม่สามารถสื่อสิ่งที่คิดได้ทุกอย่าง แล้วอาจจะทำให้ความหมายของแต่ละท่านคลาดเคลื่อนไปเจ้าค่ะ Smiley

I am dying... -*-

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:16:18 PM »

...อ้าว ผมไม่เคยสนใจฟังสโลแกนของบริษัทนี้เสียด้วย อย่างไรก็ตามคำว่าคิดในกรอบ-นอกกรอบไม่ใช่ศัพท์ที่บริษัท@#$%!บางแห่งในประเทศนี้คิดขึ้นมาแน่นอนครับ Grin
ผมมาติดใจตรง ...@#$%!... นี่แหละครับ  :Smiley  ทำให้นึกถึงการ์ตูนขายหัวเราะสมัยก่อน เวลาตัวการ์ตูนบริภาษ เขาใช้ตัวประหลาดๆคล้ายแบบนี้  บางทีก็แถม "ทีน" ให้ด้วย  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:29:33 PM »

อ้างถึง
ผมมาติดใจตรง ...@#$%!... นี่แหละครับ    ทำให้นึกถึงการ์ตูนขายหัวเราะสมัยก่อน เวลาตัวการ์ตูนบริภาษ เขาใช้ตัวประหลาดๆคล้ายแบบนี้  บางทีก็แถม "ทีน" ให้ด้วย

...คุณ กก. ครับ ที่จริงคำว่า "@#$%!" นั้น ผมได้พิมพ์เป็นภาษาไทยแล้ว แต่เกรงว่าหากโพสท์ไปคงจะเดือดร้อนกันหลายคน เลยแปลเป็นภาษามนุษย์ต่างดาวแทนครับ อิอิ Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:32:29 PM »

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว คำถามที่คาอยู่ในใจนะครับ

-   อันไหนจะทำได้ดีกว่าครับระหว่างผู้ประกาศข่าวอาชีพซึ่งเป็นที่รู้จัก ที่มาให้ทีมงานสอนยิงปืนให้ แล้วทางนิตยสารฯก็เอารูปไปทำสกู๊ปลงหนังสือ ทางรายการก็ถ่ายทำไปออกโทรทัศน์ ซึ่งในแง่ของการประชาสัมพันธ์ให้บุคคลทั่วไปได้รับรู้รับทราบ ว่าปืนไม่ได้เป็นสิ่งเลวร้าย ไม่ได้เป็นแค่เครื่องมือที่คนถ่อยมีไว้เพื่อปล้นธนาคารเท่านั้น แรงเชียร์จากสื่อโทรทัศน์+สกู๊ปของนิตยสารอวป.ที่สามารถ "เก็บไว้ดูเป็นสิ่งอ้างอิงเป็นชิ้นเป็นอันได้" น่าจะช่วยได้มากและเป็นโอกาสที่หาได้ยากยิ่ง
    หรือ...นักกีฬาที่เคยผ่านการอบรมการยิงปืนมาแล้ว คุณสมบัติตรงตาม"กฏ"ที่ตั้งไว้ทุกประการ  ไม่ต้องยุ่งยากไปดิ้นรนประสานงานกับใคร ไม่ต้องรู้สึกว่ายอมให้ใครเข้ามาก้าวก่ายหน้าที่การงานของตัว จับนักยิงปืนมาถ่ายขึ้นปก+ลงหน้ากลาง ง่ายดี.....จบ

-   ผมรู้สึกว่า ข้อความที่ใช้ในการปฏิเสธของคุณนิกน่าเกลียดและหักหาญน้ำใจคุณมะขิ่นเกินไปครับ
กฎอีกข้อที่ทางอวป.ตัดสินใจให้ติดตัวนางแบบอวป.คือต้องเป็นนักกีฬาจริงๆหรือผู้ที่ผ่านการอบรมการยิงปืนมาแล้วนะคะ

ถ้าเราต้องการนางแบบ(จริงๆ)หรือดารามาโพสท่าถ่ายคู่กับปืน  นิกสามารถติดต่ออั้ม พัชรา หรือ พอลล่า เทย์เลอร์มาถ่ายได้แน่นอนค่ะอยากให้มองคอลลัมนี้ในฐานะแนะนำนักกีฬามากกว่าหนังสือดารานะคะ

ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ
คุณนิกทำงานสื่อ ดูจากผลงานแล้วจัดว่ามีความเป็นมืออาชีพสูง น่าจะทราบว่าคำพูดลักษณะนี้ ล่อแหลมต่อการทำให้ผู้อ่านรู้สึกว่ากำลังถูกประชดประชัน-ข่มทับ ไม่สมควรใช้เป็นอย่างยิ่ง

นับถือ

เรื่องเล็กน้อยครับคุณอีเมล์..................

เหมือนกับเล่นฟุตบอลกัน...........ส่งให้แล้วรับไม่ได้ ลูกหลุดออกนอกสนาม .............ก็แค่เอาบอลมาทุ่มแล้วเล่นกันใหม่เท่านั้นเอง

แต่จะทุ่มให้ใคร...............เป็นอีกเรื่องหนึ่ง Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:49:21 PM »

มันเกิดอะไรกันขึ้นรึเปล่าจ๊ะ

ปีนึงมีตั้ง 12 เดือน ก็สลับกันซีครับ เดือนนี้เลือกคนยิงปืนเป็นยิงปืนเก่ง เดือนต่อไป คนไม่มีปืนสนใจยิงปืนอยากเรียนยิงปืน ก็ได้ไม่ใช่หรือครับ

กำลังจะออกความเห็น เรื่องรูปแบบหนังสือว่าเปลี่ยนรูปแบบได้น่าจะบวก เรื่องพวกชวนกิน ชวนเที่ยว เข้าไปในหนังสือด้วยเผื่อคนอื่นจะสนใจหนังสือเพิ่ม มีสีสรรเพิ่มนะ  Shocked Shocked Shocked Shocked แต่ที่อ่านมาถ้าทางเปลี่ยนยากสุดๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:51:51 PM »

พี่ E_mail    ขอบคุณครับ ความรู้สึกเดียวกับผม

Wink ถือเป็นเวอร์ชั่นที่ไม่น่ารักของผมครับ Lips Sealed พอรู้สึกขัดเคืองขึ้นมาก็ทะลุกลางปล้องเอาดื้อๆ เสี่ยงกับการโดนพี่ๆ-เพื่อนๆเหม็นขึ้หน้าซะจริง Tongue
    โดยพื้นฐานแล้ว ผมรู้สึกดี+มีความสุขที่ได้ร่วมสังสรรค์,เสวนากับพี่ๆเพื่อนๆในเวบฯนี้เอามากๆครับ รู้จักเวบนี้จากนิตยสารอวป.ซึ่งผมตามอ่านมาตั้งแต่เด็ก ตามเข้ามาอ่านต่อในเวบก็เพราะติดใจและเคารพในอาจารย์ผณิศวรและผู้การสุพินท์คล้ายๆกับเด็กที่ตามอ่านตำนานซุปเปอร์แมนน่ะครับ ซึ่งก็ไม่ผิดหวัง ทุกคนในที่นี้ใจดี,อารมณ์ดี,น่ารักและเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ต่อกัน จนแทบไม่น่าเชื่อว่าจะได้เจอในโลกของอินเตอร์เนต Smiley..........ชักเจ้าพระยามาทั้ง5สาขา เพื่อจะอ้อนว่า อย่าถือสาผมเลยเน้อทั่นๆที่รักทั้งหลาย Grin Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:54:42 PM »

เรื่องเล็กน้อยครับคุณอีเมล์..................

เหมือนกับเล่นฟุตบอลกัน...........ส่งให้แล้วรับไม่ได้ ลูกหลุดออกนอกสนาม .............ก็แค่เอาบอลมาทุ่มแล้วเล่นกันใหม่เท่านั้นเอง

แต่จะทุ่มให้ใคร...............เป็นอีกเรื่องหนึ่ง Cheesy

ครับพี่ Grin Grin Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:58:47 PM »

กระทู้นี้ยังไม่จบอีกหรือครับ  ย้าววววยาว 7 หน้าแล้ว ฮ่า ๆๆๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:01:00 PM »

Grin เมื่อวานมีนัดเลี้ยงรุ่น เลยพูดเกรินๆไว้ น้องเขาก็ยังแบ่งรับแบ่งสู้อยู่ เต่พึ่งรู้ว่าพ่อของน้องเขา เรียนรุ่นเดียวกับ ดร.ผ. ด้วยแหละ

(พามาสงสัย ต้องระวัง นายซับ กับ 51 มาแอบซุ่มดู)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:25:34 PM »

เรียนพี่มะขิ่นและพี่ๆชาวเวบทุกท่านครับ

เรื่องคำพูดของพี่นิกที่ตอบพี่มะขิ่นที่ฟังแล้วไม่สมควรอย่างยิ่งนั้นปิ๊กก็ขอกราบขออภัยพี่มาแทนพี่นิกด้วยครับ ที่ทำไปเพราะว่าพี่นิกยังใหม่ต่อวงการปืน ยังมีอะไรที่เข้าใจไม่ถูกต้องตรงตามที่พี่ๆจะสื่อความหมายอีกหลายๆอย่างครับ ปิ๊กได้โทรหาพี่นิกแล้ว เมื่อพี่นิกกลับมาบ้านจะให้พี่นิกมาชี้แจงสิ่งที่เกิดขึ้นด้วยตัวเองอีกครั้งครับ

ขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยครับ
ด้วยความเคารพ

ปิ๊ก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:27:51 PM »

ครั้งหนึ่งในอดีต…..
สมัยผมเริ่มเป็นวัยรุ่น.....
แน่นอนว่า เริ่มสนใจเพศตรงข้าม..ซึ่งบางครั้งอาจเป็นเพื่อนร่วมชั้นเรียน
ที่ห่างไกลตัวหน่อยก็อาจเป็นคนที่เราเห็นในนิตยสารดารา........หรือทางทีวี.....
ในทีวี..มีคนสวยๆเยอะมาก
บางคนเป็นนางเอก .........บางคนเป็นนางร้าย.........
และบางคนก็เป็นผู้ประกาศข่าว...ในทีม ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล ของช่อง9
ผู้ประกาศข่าวหน้าตาหมดจด..และสง่างามที่ผมชอบคนแรก .........
คือสาวสองพันปีที่ชื่อ กรรณิการ์  ธรรมเกสร
เธออ่านข่าวร่วมกะดร.สมเกียรติและคุณวิทวัส  สุนทรวิเนตร…..เป็นดอกไม้ในหมู่คนทำข่าว...ระดับมืออาชีพ
และเธอได้พิสูจน์ว่า.....
เธอมิใช่ไม้ประดับ...แต่เป็นมืออาชีพอีกคนหนึ่ง..
หลังจากนั้น...ทีมงานมีการสร้างคนใหม่…..
ผู้ประกาศข่าวสาวๆเกิดจาก ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล อีกหลายท่าน
เรียงตามลำดับได้แก่
คุณนก นิรมล เมธีสุวกุล(นามสกุลในขณะนั้น) ผู้มีใบหน้าหวาน ยิ้มหวานและเสียงเจื้อยแจ้ว  น่าฟัง
อีกท่านคือคุณอ้อย ศศิธร  ลิ้มศรีมณี (นามสกุลในขณะนั้น)  ผู้มีใบหน้าคมเฉียบ หวานซ่อนเปรี้ยวเล็กๆ
มิว่าสุภาพสตรีข้างตัว ดร.สมเกียรติเป็นใคร ผมไม่เคยผิดหวัง
ทั้งๆที่ในเวลานั้น พอจบข่าวและผมดูละครหลายเรื่อง..หลากรส...
ผมกลับจำไม่ได้เลยว่า ในยุคนั้น ใครเป็นนางเอกหนังทีวีที่ดัง
ใครเป็นนางเอกที่ชอบ...ผมไม่เคยนึกออก…

แต่สุภาพสตรีในดวงใจ ดันกลายเป็นผู้ประกาศข่าวดังที่เรียนให้ทราบด้านบน
ถามว่าเสน่ห์ของผู้ประกาศข่าวมีอยู่ตรงไหน....
ผมหาคำตอบให้กะตัวเองตั้งแต่วัยรุ่น..จนก้าวเข้าสู่มหาวิทยาลัย
จึงหาคำตอบได้ว่า.....ผู้ประกาศข่าวสาวๆ.....

เธอคือคนสวย..ที่ขายสมอง....
มิใช่คนสวยที่ขายความสวย อย่างดารา..หรือนางแบบ......

และหลังจากนั้นเมื่อเรียนวิชาจิตวิทยา....
ทำให้ทราบว่า...
บางครั้งความน่าเชื่อถือของคนเป็นคนทำข่าว ผู้ประกาศข่าว..หรือรายการสารคดีต่างๆ
มีมากกว่าดารา..นางแบบหรือนักร้อง…
เพราะเขาหรือเธอเหล่านั้น.....เป็นคนที่ทำงานอยู่กะสถานการณ์ความเป็นจริง...และนำเสนอข้อเท็จจริง...
มิใช่ขายความเป็นมายา
แม้แต่ปัจจุบัน..ผมมีเพื่อนบางท่าน..ซึ่งทำเกี่ยวกะโฆษณา..
ก็บอกว่า..การจ้างผู้ประกาศข่าวหรือคนทำข่าว..มาโฆษณาสินค้า
ค่าจ้างมิได้ด้อยไปกว่าดาราบางแบบดังๆ
เพราะเขาหรือเธอเหล่านั้น “มีความน่าเชื่อถือ”สูง
ดีไม่ดี อาจจ่ายมากกว่า..........

ถึงตอนนี้ อยากบอกเพียงแค่ว่า
เวลาผมเห็นคุณเก๋ในทีวี………ผมมิได้มองเพียงแค่คนสวยในทีวี
แต่ผมเห็นเธอเหมือนกะเคยเห็นคุณกรรณิการ์ ธรรมเกสร
.....คุณนก นิรมล เมธีสุวกุล...........หรือคุณอ้อย ศศิธร ลิ้มศรีมณี.......
เธอเป็นคนสวยที่ขายสมอง...และเป็นคนสวยที่น่าเชื่อถือ........ครับ…

ไม่ว่าคิดในกรอบหรือคิดนอกกรอบ
คิดแล้ว.... อย่าให้เราขาดทุนเลยครับ

ขอขอบคุณ..................

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:28:36 PM »

(พามาสงสัย ต้องระวัง นายซับ กับ 51 มาแอบซุ่มดู)

แหม๋  เฮีย....เห็นผมเป็น Sniper  เหรอครับ
ว่ากัน...ต้องซุ่ม...จริง ๆ ไม่มี...หร๊อก...ครับ
ไม่ซุ่ม...ง่ะ  ว่ากันโต้ง ๆ ป้อ...เยย....
จากนิ้วที่จิ้มแป้น.......

เอื๊อก! มาว....ดีก่า....อิ อิ
ม่าย...มาว....ม่าย...กั๊บ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2004, 04:35:46 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:43:52 PM »

Grin Shocked  ชีวาส  รีกัล

ชีวิต   ที่รู้กัน.....

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์