เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:19:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่นครับ ..... นกแอร์ ..... มียอดเงินโอนมาแล้ว  (อ่าน 19776 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 08:30:35 AM »

เพิ่งจะโดนยกเลิกมาเหมือนกันครับ   ไฟล์ท กรุงเทพฯ-นครศรี  DD 7814     เหมือนโดนมัดมือชกครับ   ต้องทำใจ อ๋อย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 08:47:08 AM »

สายการบิน นกแอร์ ผมไม่ค่อยจะเจอปัญหาเท่าไหร่ จะมีก็ของ แอร์เอเซีย ไฟล์ท้ายของวันเครื่องจะดีเลย์บ่อย ผมเคยเจอไฟล์กลับจากเชียงใหม่ เวลา1 ทุ่ม ดีเลย์ถึงเที่ยงคืน Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 09:15:11 AM »

สายการบิน นกแอร์ ผมไม่ค่อยจะเจอปัญหาเท่าไหร่ จะมีก็ของ แอร์เอเซีย ไฟล์ท้ายของวันเครื่องจะดีเลย์บ่อย ผมเคยเจอไฟล์กลับจากเชียงใหม่ เวลา1 ทุ่ม ดีเลย์ถึงเที่ยงคืน Grin

ผมเคยไปรับญาติที่สนามบิน 2 ครั้งเดินทางด้วยแอร์เอเชียทั้ง 2 ครั้งดีเลย์ทั้ง 2 ครั้งเลยครับ แถมตอนดีเลย์ยังบอกว่าดีเลย์ไม่มีกำหนดอีกต่างหาก  Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 10:20:12 AM »

CEO เก่าสายการบินเพื่อนบ้านเคยบอกว่าเรื่องบริหารจัดการสายการบินยุ่งยากมากครับ เขาบอกว่าสำรวจแล้วเป็น CEO ประเภทที่เครียดที่สุด ผมเคยเจอเรื่องยุ่งๆ สาย UA ในปรเทศเมกา กำลังนั่งรอที่เกตแล้ว เขามาบอกหน้าตาเฉยว่าขายตั๋วเกินมากไป ใครสละสิทธิย้ายไปเที่ยวอื่นจะให้ชั้นธุรกิจแทน และชดเชยอะไรอีกสักอย่าง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
swallow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 02:06:15 PM »

ขอเรียนถามครับทราบมาว่านกแอร์กับ12go ปิดการให้บริการไปแล้วจริงรึปล่าวครับ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 02:27:14 PM »

เมื่อเดือนมิถุนายน ผมจองตั๋วไปกลับ กรุงเทพฯ-ภูเก็ต ให้ลูกสาวที่อยากกลับมาเยี่ยมแม่เขา

กลางเดือนกรกฎาคม มีพนักงานของสายการบินนกแอร์โทรศัพท์มาบอกว่ายกเลิกการบินเดือนสิงหาคมทั้งหมด

และจะคืนเงิน (ซึ่งตัดบัญชีบัตรเครดิตไปแล้ว) กลับมาให้

ถึงวันนี้ลูกผมต้องนั่งรถทัวร์มาแทน  โดยที่เงินทางสายการบินก็ยังไม่คืนมาให้

ผมเข้าไปดูในเวปของนกแอร์ ปรากฎว่ามีการบินปกติ แต่ราคาเดิมไปกลับ 3880 ตอนนี่ขาเดียวเกือบ 4 พัน

แบบนี้ นกแอร์ โกงหรือเปล่าครับ ....... ทำไมถึงทำกับฉันได้  เศร้า เศร้า

อ่ะ เห็นใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 02:29:02 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 02:44:24 PM »

คงไม่ได้โกงหลอกครับพี่อาจจะมีล่าช่าบางนะครับแต่ถ้านานไปก็ไม่ดีครับลองโทรไปสอบถามดูนะครับพี่จะได้รู้เร็วขึ้นครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 03:16:09 PM »

...จะเปลี่ยนแปลงปรับปรุงอะไร  น่าจะไม่ให้มีผลกระทบลูกค้าขนาดนี้ครับ

...ชุ่ยมากๆ วางฟอร์มมืออาชีพ  แต่ฝีมือแค่สมัครเล่น

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 03:56:00 PM »

เมื่อก่อนที่ยังทำงานบริษัท ผมเคยใช้บริการจากหาดใหญ่มากรุงเทพฯครับ (หลังช่วงมีระเบิดสนามบินนิดหน่อย) นั่งมาก็ฝนฟ้าคะนองตลอดทางเครื่องก็สั่นๆแต่ก็ยังปกติดี ตอนถึงกรุงเทพฯเครื่องลดระดับเร็วไปหน่อย (กัปตันพาซิ่ง) ปวดหัวมากเลยครับคนบ่นกันเพียบ แต่ก็ลงจอดได้โดยสวัสดิภาพ พอออกจากเครื่องมาขึ้นรถคนอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนผมสิครับเลือดทะลักออกจมูกเป็นลิ่มๆเลย โดนชก เข็ดจริงๆ แต่ก็ยังคงต้องขึ้นลงอยู่เป็นนิจ งวดไหนเจอการบินไทยล่ะก็ดีหน่อย...

เครื่อง 737 มันเป็นแบบนี้ครับออกแบบมาให้ซิ่งขึ้นเร็วลงเร็ว แต่ระบบปรับความดันทำงานค่อนข้างช้าเพราะมันโบราณจึงเป็นบางครั้งที่มันทำงานไม่สัมพันธ์กันกับการลดระดับอย่างเร็ว
เวลาเป็นหวัดจะขึ้นเครื่องบินต้องระวังให้มากครับ แก้วหูอาจจะอักเสบได้ง่าย
นกแอร์หรอ หุๆ
ผมเคยเจอแต่ซิ่งบน taxi wayครับ  ที่ดอนเมืองสนามโล่งๆ พี่แก่อัดยังกะจะ take offครับ แล้วเบรคแรงๆแล้วเลี้ยวเข้า runway   
สนุกดีเหมือนนั่งอยู่ในรถแข่ง quarter mile เลย  ตกใจ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 04:01:58 PM »

...จะเปลี่ยนแปลงปรับปรุงอะไร  น่าจะไม่ให้มีผลกระทบลูกค้าขนาดนี้ครับ

...ชุ่ยมากๆ วางฟอร์มมืออาชีพ  แต่ฝีมือแค่สมัครเล่น
เป็นมานานแล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 10:32:32 PM »

มาฟังข้อมูล  นกตัวนี้ ครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Tag Heuer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 11:44:56 PM »

ถ้ายืนยันว่ายังใงก็ต้องไป เค้าต้องหาตั๋วสายการบินอื่นให้เราครับ Airasiaเคยซื้อตั๋วการบินไทยให้ผมมาแล้ว อีกครั้งยกเลิกไฟล์ดึก ก็จัดให้นอนโรงแรมห้องละ2คน ภาพพจน์Nokairดีกว่าเพราะอาศัยภาพการบินไทยแต่จริงๆคนละเรื่อง Airasia ดีเลย์บ่อยมากๆจริงแต่มีเครื่องป้ายแดงอย่างหรูให้นั่ง มีการพัฒนาในทางที่ดีขึ้น เสียอย่างเดียวผมสะดวกลงดอนเมืองมากกว่าเลยยอมใช้Nokairอยู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:33:32 PM »

วันนี้ statement ประจำเดือนสิงหาคมมาแล้ว ....... แต่ไม่มียอดชำระคืนจากนกแอร์สักรายการเดียว

อย่าให้ถึงกับต้องเผาพริกเกลือแช่งกันเลย ....... รีบๆคืนเงินมาซะดีๆ ...... ถึงไม่มากแต่มันก็เงินเรา .... แหวะ นกเน่า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:38:26 PM »

เอาใจช่วยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:43:01 PM »

เอาใจช่วยครับ

เอาเงินมาช่วยก็ไม่เลวนะ ....  คิก คิก คิก คิก

บริษัท นกเน่า คงขัดสนเงินนิดๆหน่อยมันยังดึงไม่ยอมคืนง่าย .....  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ...... แหวะ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์