เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:27:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่นครับ ..... นกแอร์ ..... มียอดเงินโอนมาแล้ว  (อ่าน 19888 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 08:00:55 AM »

ลองสัมผัสดูครับน้าแพนด้า ...... วาจาถ่อยสถุลน่าชกปากจริงๆ ทั้งตัวผู้ตัวเมีย ..... คงลืมตัวว่ามันก็ขี้ข้าตัวนึง

ส่วนมากจะไม่ค่อยเห็นตัวผู้ เห็นแต่ครึ่งผู้ครึ่งเหมีย ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 03:16:47 PM »

แอร์เอเซีย เช็คอินหลัง 1 ชั่วโมงก่อนกำหนดเดินทาง ...... ทำได้อย่างเดียวครับ ซื้อตั๋วใหม่ ..... โหดใช้ได้

ยุ่งละซิงานนี้  พึ่งจองตั๋วให้พี่สาว  จะลงมารับโล่ข้าราชการดีเด่นระดับกระทรวง ซึ่งจัดที่ภูเก็ต  เจ้าตัวอบรมยาวหลายเดือนอยู่ที่ ม.ขอนแก่น(จริงๆอยู่ร.พ.บุรีรัมย์)  ว่าจะจองตั๋วการบินไทยตลอดการเดินทาง  ข.ก.-กทม.การบินไทย  ถึงกทม.เวลา ๑๓.๒๐ น.แต่จากกทม.-ภูเก็ตการบินไทยเต็ม  นกแอร์เต็ม  เลยจองแอร์เอเชียร์  เที่ยว ๑๖.๓๐ น.  เวลาดังกล่าวจะเดินทางดอนเมืองไปสุวรรณภูมิทันก่อนเวลา ๑๕.๓๐น.ใหมนี่  ถ้าไม่ทันผมซวยแน่  ขากลับไม่มีปัญหาได้ที่นั่งการบินไทยตลอด
ป.ล.แถมแกยังกำชับผมอีกว่าขอที่นั่งชั้นประหยัดจะได้ไม่เปลืองงบราชการมาก  นี่ถ้าไม่อยู่ระหว่างกำลังอบรม(ต้องรีบไปรีบกลับ)สงสัยแกจะนั่งรถไฟชั้น ๓ แล้วต่อรถ ป. ๒ ลงไปภูเก็ตแน่เลย  เหมาะสมจริ๊ง...ข้าราชการดีเด่นระดับกระทรวง(เคยออกรายการคนไทยวันนี้  จากนวัตกรรมที่เขาประดิษฐ์ขึ้นซึ่งช่วยประหยัดงบราชการได้มาก)
        ทำไมแอร์เอเชียขวัญใจคนจน(ข้าราชการชั้นสูง ๑๘๐ ซ.ม. Grin Grin Grinอย่างผม)ถึงโหดจังครับ  ไม่ทัน ๑ ชั่วโมงก่อนกำหนดเดินทาง ...... ทำได้อย่างเดียว ซื้อตั๋วใหม่
ดูจากเวลาแล้วไม่น่าทันครับ กำหนดเครื่องลง 13.20 น. แต่กว่าจะถือกระเป๋าออกจากสนามบินก็น่าจะถึง 14.00น. เดินทางกี่ท่านครับ หากมีใครสักคนไปเช็คอินน์ล่วงหน้าก่อนได้ครับ
                คงต้องใช่วิธีที่ท่านจอยฮันเตอร์ แนะนำ  จริง ๆ แอร์เอเชียมีเที่ยวหลังจากนั้นอีกแต่ด้วยความเป็นห่วงพี่สาวกลัวจะเข้าถึงทีพักค่ำ
อยู่ต่างจังหวัดจนชิน  จะไปใหนมาใหนกะเวลาได้เปะ  ไม่ต้องเผื่ออะไร  ก็เลยลืมคิดไป
        ขอบคุณมากครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 03:38:06 PM »

แต่แอร์เอเซีย   หากเครื่องดีเลย์ ...... มีคูปองอาหารให้ผู้โดยสารไปกินของด้วยนะ

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 03:55:58 PM »

ขอบคุณครับลุงปู
แปลก  ผมนั่งแอร์เอเชียจากหาดใหญ่ ไม่เคยเจอดีเลย์แฮะ 
แต่ไม่เคยได้นั่งเครื่องใหม่ซักทีเจอแต่เครื่องเก่า(มาก)
        แต่การบินไทยถ้าใช้บัตรเครดิตจองทางอินเตอร์เน็ต
เจ้าของบัตรต้องเป็นผู้ร่วมเดินทางด้วย 
แอร์เอเชีย/นกแอร์ไม่ได้กำหนดอย่างนั้น
        งานนี้เลยโดนเข้าหลายตังค์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:05:39 PM »

แอร์เอเซีย เช็คอินหลัง 1 ชั่วโมงก่อนกำหนดเดินทาง ...... ทำได้อย่างเดียวครับ ซื้อตั๋วใหม่ ..... โหดใช้ได้

ยุ่งละซิงานนี้  พึ่งจองตั๋วให้พี่สาว  จะลงมารับโล่ข้าราชการดีเด่นระดับกระทรวง ซึ่งจัดที่ภูเก็ต  เจ้าตัวอบรมยาวหลายเดือนอยู่ที่ ม.ขอนแก่น(จริงๆอยู่ร.พ.บุรีรัมย์)  ว่าจะจองตั๋วการบินไทยตลอดการเดินทาง  ข.ก.-กทม.การบินไทย  ถึงกทม.เวลา ๑๓.๒๐ น.แต่จากกทม.-ภูเก็ตการบินไทยเต็ม  นกแอร์เต็ม  เลยจองแอร์เอเชียร์  เที่ยว ๑๖.๓๐ น.  เวลาดังกล่าวจะเดินทางดอนเมืองไปสุวรรณภูมิทันก่อนเวลา ๑๕.๓๐น.ใหมนี่  ถ้าไม่ทันผมซวยแน่  ขากลับไม่มีปัญหาได้ที่นั่งการบินไทยตลอด
ป.ล.แถมแกยังกำชับผมอีกว่าขอที่นั่งชั้นประหยัดจะได้ไม่เปลืองงบราชการมาก  นี่ถ้าไม่อยู่ระหว่างกำลังอบรม(ต้องรีบไปรีบกลับ)สงสัยแกจะนั่งรถไฟชั้น ๓ แล้วต่อรถ ป. ๒ ลงไปภูเก็ตแน่เลย  เหมาะสมจริ๊ง...ข้าราชการดีเด่นระดับกระทรวง(เคยออกรายการคนไทยวันนี้  จากนวัตกรรมที่เขาประดิษฐ์ขึ้นซึ่งช่วยประหยัดงบราชการได้มาก)
        ทำไมแอร์เอเชียขวัญใจคนจน(ข้าราชการชั้นสูง ๑๘๐ ซ.ม. Grin Grin Grinอย่างผม)ถึงโหดจังครับ  ไม่ทัน ๑ ชั่วโมงก่อนกำหนดเดินทาง ...... ทำได้อย่างเดียว ซื้อตั๋วใหม่
ดูจากเวลาแล้วไม่น่าทันครับ กำหนดเครื่องลง 13.20 น. แต่กว่าจะถือกระเป๋าออกจากสนามบินก็น่าจะถึง 14.00น. เดินทางกี่ท่านครับ หากมีใครสักคนไปเช็คอินน์ล่วงหน้าก่อนได้ครับ
                คงต้องใช่วิธีที่ท่านจอยฮันเตอร์ แนะนำ  จริง ๆ แอร์เอเชียมีเที่ยวหลังจากนั้นอีกแต่ด้วยความเป็นห่วงพี่สาวกลัวจะเข้าถึงทีพักค่ำ
อยู่ต่างจังหวัดจนชิน  จะไปใหนมาใหนกะเวลาได้เปะ  ไม่ต้องเผื่ออะไร  ก็เลยลืมคิดไป
        ขอบคุณมากครับ

แต่ถ้าเป็นของนกแอร์ เช็คอินน์ทางโทรศัพท์ได้ขึ้นไม่ทันก็ค่าเท่ากันครับ Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:17:08 PM »

ขอบคุณครับ
บัตรข้าราชการพี่สาวแกหมดอายุและส่งแนบไปกับตอนทำเรื่องขอบัตรใหม่
ตอนนี้มีแต่บัตรประชาชนใบเดียวกับใบอนุญาตขับขี่  ต้องส่งบัตรใดบัตรหนึ่ง
ให้เพื่อนช่วยไปเชคอินที่สุวรรณภูมิ  ไม่ทราบใบอนุญาตขับขี่จะใช้ได้ใหม

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:30:47 PM »

ขอบคุณครับ
บัตรข้าราชการพี่สาวแกหมดอายุและส่งแนบไปกับตอนทำเรื่องขอบัตรใหม่
ตอนนี้มีแต่บัตรประชาชนใบเดียวกับใบอนุญาตขับขี่  ต้องส่งบัตรใดบัตรหนึ่ง
ให้เพื่อนช่วยไปเชคอินที่สุวรรณภูมิ  ไม่ทราบใบอนุญาตขับขี่จะใช้ได้ใหม
บัตรที่ทางราชการออกให้ใช้ได้หมดครับ Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:37:32 PM »

เฮ้อ...โล่งไปที
ขอบคุณครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:49:44 PM »

วันนี้เช็คยอด statement บัตรเครดิตมียอดโอนกลับจาก นกแอร์ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ในการนี้ต้องขอบพระคุณท่าน flyingkob นักบินคนหนึ่งของบริษัทนี้ที่กรุณาติดตามปัญหาให้โดยตลอด ..... ขอบพระคุณครับกัปตัน (Pilot)

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:52:36 PM »

โล่งอก    เยี่ยม     อ่านไปลุ้นไป  เอาใจช่วยอยู่ตลอด   ยิ้มีเลศนัย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:58:02 PM »

...ยินดีด้วยครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:07:45 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่กรุณาให้กำลังใจ .... แต่ถ้าได้อ่านข้อความที่ บริษัทเขาชี้แจงผ่านทางท่านกบแล้ว ...... น่าจะหูออกควันเหมือนผม ..... เห้อ

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:18:29 PM »

ในจำนวนโลว์คอสต์ของไทยทั้ง 3 สายในความเห็นส่วนตัวผมว่า...

- วัน ทู โก ...เครื่องเก่า(แต่ลำใหญ่) ตรงเวลาใช้ได้ เคยนั่งไปเชียงรายครั้งนึงลองสังเกตที่ข้างๆปีก เห็นมีพะเงิบๆนึกว่าจะไม่ได้ landing (ฮา) กัปตันก็งั้นๆ
    - นกแอร์ ตอนแรกมีความรู้สึกดีเพราะเห็นโฆษณาว่าใช้มาตรฐานเดียวกับการบินไทย การบริการก็งั้นๆ แต่แอร์สวยที่สุดกว่าอีก 2 สาย(อิอิ)
    - แอร์เอเชีย อันหลังนี้ใช้บริการบ่อยที่สุดทั้งไฟลต์โดเมสติค และต่างประเทศ เนื่องจากจองล่วงหน้านานๆจึงได้ตั๋วถูก(ตั๋ว 0 บาทก็เคยหลายครั้ง) ..การบริการใช้ได้
      ช่วงแรกๆจะดีเลย์บ่อย เพราะเครื่องที่ใช้จะใช้เวียนบิน กอรปกับเที่ยวที่ดีเลย์จส่วนมากจะเป็นไฟลต์ดึก ..แต่มาตอนหลังๆเริ่มจัดการดีขึ้นไม่ค่อยดีเลย์..การบริการของแอร์
      ในความเห็นส่วนตัวผมว่าบริการดีกว่าแอร์การบินไทย สายการบินแห่งชาติเสียอีก(เหอะๆ)..ส่วนเครื่อง A320(เครื่องใหม่) ส่วนมากเค้าจะใช้บินไกลๆเช่นต่างประเทศ เพราะ
      ผมเคยนั่งทั้งตอนไป กัวลาร์ลัมเปอร์ และ มาเก๊า...เห็นว่ากำลังทยอยรับมอบอยู่ครับ...

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:31:14 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่กรุณาให้กำลังใจ .... แต่ถ้าได้อ่านข้อความที่ บริษัทเขาชี้แจงผ่านทางท่านกบแล้ว ...... น่าจะหูออกควันเหมือนผม ..... เห้อ

เอ...ผมเคยนั่งแอร์เอเชียที่นั่งใกล้ปีก  มองหน้าต่างออกไปก็เห็นมันพะเงิบพะงาบเหมือนกัน
ยังนึกเสียว ๆ เลย  แสดงว่าอาการปกติของเขา
ที่ผมลุ้นมากที่สุดคือกลัวล้อไม่กาง  พอใกล้ถึงสนามบินปลายทางแล้วทุกที  วิตกจริตไปเสียแล้ว
เคสส์ลุงปู  มียังงี้ด้วยแฮะ...แย้ม ๆ ให้สมาชิกฟังหน่อยได้ใหมครับ

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 07:14:06 AM »

เอ...ผมเคยนั่งแอร์เอเชียที่นั่งใกล้ปีก  มองหน้าต่างออกไปก็เห็นมันพะเงิบพะงาบเหมือนกัน
ยังนึกเสียว ๆ เลย  แสดงว่าอาการปกติของเขา
ที่ผมลุ้นมากที่สุดคือกลัวล้อไม่กาง  พอใกล้ถึงสนามบินปลายทางแล้วทุกที  วิตกจริตไปเสียแล้ว
เคสส์ลุงปู  มียังงี้ด้วยแฮะ...แย้ม ๆ ให้สมาชิกฟังหน่อยได้ใหมครับ

...ท่านปูครับ ที่ว่าพะเงิบๆน่ะ ผมไม่ได้หมายถึง Slat หรือว่า Flap ที่กางออกเพื่อช่วยเพิ่มพื้นที่ปีกในการขึ้น - ลง หรอกนะครับ
    แต่เป็นส่วนปีกจริงๆ..ส่วนที่แข็งๆน่ะแหละ..นึกแล้วยังเสียวไม่หายเลยครับ..บรี๋อออ...ด้วยความเคารพครับ ตกใจ  ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์