เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:26:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับข่าวร้ายตอนเช้า  (อ่าน 7390 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 08:53:38 AM »

เมื่อสักครู่ ญาติของน้องที่ทำงาน ได้โทรศัพท์มาแจ้งข่าวร้าย โดยแจ้งว่าโก๋ ได้เสียชีวิตแล้วเมื่อเช้านี้ ทางที่ทำงานจึงเช็คข่าวกันให้วุ่น น้องที่ทำงานจึงโทรไปเช็คกับแฟนโก๋ๆโก๋

ก็ยังไม่รู้เรื่อง จึงโทรถามทางญาติที่โทรมา จึงได้ทราบเรื่อง เขาบอกว่าโก๋ออกจากบ้านที่บางบัวทองประมาณ 5.00น.ได้มีคนร้ายเข้าจี้ชิงทรัพย์ โดยปกติแล้ว โก๋เป็นคนตัวสูงใหญ่

สูงประมาณ 175-18 ซม. คงจะต่อสู้ขัดขืน จึงถูกคนร้ายแทงเข้าที่หัวใจพอดีเสียชีวิตทันที โก๋เพิ่งเป็นพ่อลูกอ่อนแฟนเพิ่งคลอดลูกได้ไม่กี่เดือนเอง สู่สุขคตินะโก๋ หัวเราะร่าน้ำตาริน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:02:41 AM »

ตายง่ายจัง สงสารคนอยู่ข้างหลัง
ลูกอ่อนด้วย
ทรัพย์ที่ติดตัว คงเป็นค่านมลูก

เสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:08:59 AM »

ขอแสดงความเสียใจดัวยครับ  บ้านเราทุกวันนี้ภัยรอบด้านจริงๆ  คนที่อยู่ก็สู้ต่อไปครับ...ต้องมีสักวันที่คนเลวๆพวกนี้ต้องโดนมั่ง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:11:02 AM »

ขอแสดงความเสียใจดัวยครับ  บ้านเราทุกวันนี้ภัยรอบด้านจริงๆ  คนที่อยู่ก็สู้ต่อไปครับ...ต้องมีสักวันที่คนเลวๆพวกนี้ต้องโดนมั่ง
เมื่อวันจันทร์เห็นคู่แฝดลุงแป๋งด้วยหละแถวๆหลังวัง คิก คิก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:13:12 AM »

Tongueขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องครับ คุณจอย....พกปืน ก็กลับตำรวจ....ไม่พกปืน ก็เสร็จโจร....เฮ้ออ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:22:34 AM »

Cry ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับ และเพื่อนๆ ด้วยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:22:58 AM »

เห็นข่าวแล้วเศร้าใจ...เด็กกำพร้าพ่ออีกแล้ว... เศร้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:23:51 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เดี๋ยวนี้ อาชญากรรมรุนแรงขึ้น
คนกระทำผิดอายุน้อยลง
การจะบอกว่า อย่าต่อสู้ ให้ ๆ ไปเถอะ
บางครั้ง มันก็ไม่ได้ช่วยอะไร
ถ้าคนร้าย จะกระทำการ ด้วยความรุนแรง ในทันที
คนร้ายถือเอาความสะดวกเป็นหลัก
ใครจะเจ็บ จะตาย จะพิการ   ตรูไม่สน............

เรื่องพกพาอาวุธ อยู่ที่ตัวบุคคล
ถ้ากลัวตำรวจ ก็อย่าไปพก
โจรผู้ร้าย พกกันเกร่อ  ยังมองกันไม่ออก....

อาวุธปืนที่จะใช้งานใช้การได้ ต้องพกอยู่กับตัว
มีปืนเรือนแสน  แต่อยู่ที่บ้าน
จะใช้ก็ไม่ได้ แล้วก็อาจจะไม่มีโอกาส ได้ใช้....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:24:20 AM »

ผมขอแสดงความเสียใจ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ  เศร้า ยังไงก็ขอให้เจ้าหน้าที่จับตัวคนร้ายได้เร็วๆ ครับ  ไหว้

โทษฐานฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา แค่ติดคุก ผมว่ามันยังน้อยไป  Undecided
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:26:15 AM »

เห็นว่าตอนนี้ส่งศพไป ตรวจทางนิติเวช รพ.ตำรวจ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:34:40 AM »

เกิดเหตุที่ไหนอย่างไรพอจะเล่าเป็นอุทาหรณ์ได้ไม๊ครับ

นี่ก็เหตุผลหนึ่งที่ผมจะไม่ยอมปลดอาวุธตัวเองโดยเด็ดขาด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:38:42 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ Cry

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:40:12 AM »

...ขอแสดงความเสียใจครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:49:36 AM »

เมื่อวันจันทร์เห็นคู่แฝดลุงแป๋งด้วยหละแถวๆหลังวัง คิก คิก

วันจันทร์แถวๆวังหลังช่วงบ่ายๆตัวผมเองเลยครับ  น้ารัตน์เขาไปซื้อปืนผมเลยอาสาไปเดินคุ้มกันเงินให้ครับ  น้าจอยฯเจอกันก็ไม่ทักกลัวผมปล้นเหรอครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:51:36 AM »

เกิดเหตุที่ไหนอย่างไรพอจะเล่าเป็นอุทาหรณ์ได้ไม๊ครับ

นี่ก็เหตุผลหนึ่งที่ผมจะไม่ยอมปลดอาวุธตัวเองโดยเด็ดขาด
กำลังเช็คข่าวอยู่ครับ แต่พอรู้คร่าวๆ ปกติโก๋จะขับรถกระบะมาทำงาน โก๋เห็นว่าช่วงนี้น้ำมันแพงจึงเดินทางโดยรถตู้โดยสาร จึงต้องออกจากบ้านแถวๆบางบัวทองตอนตี 5 จึงเป็น

โอกาสให้คนร้ายลงมือ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์