เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:00:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนคนดัง...  (อ่าน 12544 ครั้ง)
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:05:14 PM »

โอ๊ค  เคยซื้อปืนยิงเป้าบินกระบอกละสามล้านบาท  พอท่านพ่อทราบความ  จึงเป็นที่มาของแนวคิดดัดหลังร้านขายปืนครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:39:24 PM »

โอ๊ค เคยซื้อปืนยิงเป้าบินกระบอกละสามล้านบาท พอท่านพ่อทราบความ จึงเป็นที่มาของแนวคิดดัดหลังร้านขายปืนครับ

ถ้าจะดัดหลังร้านปืนใหญ่ ใบโควต้าเยอะๆพวกนั้นจริงๆ......................เพราะลูกชายถูกหลอกขายปืนแพงๆ..............ไม่น่าจะใช่แนวคิดยึดปืนคนดีนะครับ

จะดัดหลังร้านใหญ่พวกนี้จริง....................ก็เลิกโควต้าไปเลย หรือไม่ก็เพิ่มเป็น สั้น 200 ยาว 300 รวมทั้งให้ออก ป.2 สำหรับบุคคลทั่วไปได้เหมือนเดิม................ปืนจะเลิกขายแพงเสียที

พวกร้านใหญ่ๆ ก็หมดปัญญาขายปืนแพงๆแน่นอน..............เพราะร้านที่มีโควต้าใบเดียวเขาขายปืนได้ถูกๆ ได้เร็วๆ แบบทุนไม่จม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 05:25:41 AM »

โอ๊ค เคยซื้อปืนยิงเป้าบินกระบอกละสามล้านบาท พอท่านพ่อทราบความ จึงเป็นที่มาของแนวคิดดัดหลังร้านขายปืนครับ
   โอ๊คคนนี้.....อยากขอไปเป็น" โอ๊ค " คนนั้นบ้างจัง จะได้มีปืนกระบอกละ 3 ล้าน น้ำลายหก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 08:43:50 AM »

Elvis has a couple of pistols -- one is 1911A1 -- that are still shown at his house nowadays. You can see them if you take a tour of his house. No photographing is allowed inside the compound, so no picture for us.

เย้ ผมก็แฟนเอลวิสครับ ชอบเพลงเขามากๆ โดยเฉพาะเพลงช้า ที่ชอบอีกอย่างคือเขาไม่ยุ่งการเมือง ทำตัวเป็นเศรษฐีฮิปปี้/สังคมนิยมหน้าไหว้หลังหลอกแบบนักร้องหลายคน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 09:24:45 AM »

อืมม ....... แต่ ....โอ๊ค คนนั้น ก็ซื้อ  AR - 15  หรือ  AK - 47  ของจริงไม่ได้นะครับ .......    Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 11:52:42 AM »

อืม   มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะเนี่ย ต้อง .... ด้วย  Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 12:05:59 PM »

ช่างเขาครับ แพงกว่าปลาทอง 6 เท่าเอง

Thou shalt not rely on help from the stranger.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 12:31:50 PM »

มีดาราอีกคนครับที่เคยลงนิตยสาร คือ คุณ สายันต์ จันทรวิบูลย์ ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า ถ้าจำไม่ผิดจะมีไรเฟิลเพียบครับ Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 12:35:34 PM »

พี่เป้าสายัณห์ สัญญา ก็มีนี่นา.......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 01:11:13 PM »

...ชื่นชมความตั้งใจและศรัทธาของ อ.เฉลิมชัยในงานชุดนี้ครับ  ผมว่าวิจิตรบรรจงมาก โดดเด่นไม่เหมือนใคร แต่ผมว่าออกจะรุงรังไปหน่อย  :Smiley Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:18:26 PM »

...ชื่นชมความตั้งใจและศรัทธาของ อ.เฉลิมชัยในงานชุดนี้ครับ ผมว่าวิจิตรบรรจงมาก โดดเด่นไม่เหมือนใคร แต่ผมว่าออกจะรุงรังไปหน่อย :Smiley Wink

เชิญเที่ยวเลยครับพี่ ห่างที่ทำงานผมประมาณสิบห้าโลครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:19:35 PM »

...ชื่นชมความตั้งใจและศรัทธาของ อ.เฉลิมชัยในงานชุดนี้ครับ ผมว่าวิจิตรบรรจงมาก โดดเด่นไม่เหมือนใคร แต่ผมว่าออกจะรุงรังไปหน่อย :Smiley Wink

สไตล์ของวัดคล้ายๆกับภาพเขียนของแกเลยนะครับ แกคงจะพยายามถ่ายทอดภาพเขียนของแกให้ออกมาเป็นวัตถุจริงๆน่ะครับ  Smiley

ก็เอาปืนคนดังในเว๊ปก่อนก็ได้ครับ อย่างคุณมะขิ่น ผู้การสุพินท์ คุณอ๋อง ......

คนดังบางท่านอาจไม่อยากโชว์ปืนของตัวเองก็ได้ครับ เกิดเอาปืนเรือนแสนมาโชว์เคราะห์หามยามร้ายภรรยาตามมาอ่านเดี๋ยวจะเดือดร้อน "ไหนบอกฉันว่า 2 หมื่นไง"  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2005, 04:29:02 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:27:37 PM »

...ผ่านไปแถวนั้นต้องขอไปชมของจริงแน่นอนครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:33:17 PM »

มีแมทช์ แถว ๆ เชียงรายมั๊ยครับพี่....... น่าไปนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:34:14 PM »

ผมชอบวัดไทยเดิมๆ มากกว่าครับ พวกมีเขี้ยว/มีเขา ไม่ค่อยนิยม

ด้วยความเคารพ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์