เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:23:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่านายสมัคร สุนทรเวช นายกรัฐมนตรีจะดำเนินการเช่นไร ในสถานการณ์พันธมิตรยึดสนามหน้าทำเนียบ  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 03:10:36 PM)
ลาออก - 31 (23.5%)
ยุบสภา - 35 (26.5%)
เฉย - 54 (40.9%)
อื่นๆ (โปรดระบุ) - 12 (9.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 127

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาออก ยุบสภา หรือเฉยๆ  (อ่าน 8597 ครั้ง)
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 09:29:55 PM »

โหวตแล้วครับ
ต่อไปก็รอดูผลที่จะเกิด ว่าจะเหมือนกับที่คิดไว้หรือเปล่า
แต่คงไม่
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 09:30:22 PM »

อิอิ.......หยบ

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 09:36:30 PM »

ต้องการให้แค่ทั้ง 9 เป็นวีรชน และให้รัฐบาลลาออก  เศร้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:04:21 PM »

...เพิ่งกลับมาบ้านครับ (วันนี้ไปทริปถ่ายภาพดารา) เห็นกระทู้วิ่งแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยก็ดีใจครับ  Grin

...หวังว่าจุดอุดตันทางการเมืองจะมีทางออกที่ดีครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:08:46 PM »

ผมอยากทายว่าเกิดปัญหาสุขภาพจังครับ...

คนแก่ป่านนี้ อารมณ์วู่วาม ปากไม่ดี อ้วน กินไม่บันยะบันยัง...

ไม่เส้นเลือดในสมองแตก ก็เส้นเลือดหัวใจอุดตัน...

รอรับประทานอยู่ครับ...คิก คิก

คุณสมัคร แกเพิ่งแน่ใจว่าแ ตัวเองเป็นหัวหน้ารัฐบาลที่ไม่มีอำนาจรัฐอยู่ในมือ  รวมทั้งไม่มีอำนาจทางการเมืองด้วย
สั่งทหารตำรวจไม่ได้  สั่ง สส.ในพรรคก็ไม่ได้

ที่ตำรวจออกมาตีประชาชน  ไม่ใช่คำสั่งที่เกิดจากนายสมัคร เพราะพยายามสั่งหลายครั้งแล้ว ไม่สำเร็จ    แต่เป็นแนวทางที่มีผู้อื่นวางหมากให้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:14:22 PM »

เป็นหุ่นเชิด อย่างเดียวเลย................

แล้ว ใครกันที่เชิด...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:23:58 PM »

ผมอยากทายว่าเกิดปัญหาสุขภาพจังครับ...

คนแก่ป่านนี้ อารมณ์วู่วาม ปากไม่ดี อ้วน กินไม่บันยะบันยัง...

ไม่เส้นเลือดในสมองแตก ก็เส้นเลือดหัวใจอุดตัน...

รอรับประทานอยู่ครับ...คิก คิก

คุณสมัคร แกเพิ่งแน่ใจว่าแ ตัวเองเป็นหัวหน้ารัฐบาลที่ไม่มีอำนาจรัฐอยู่ในมือ  รวมทั้งไม่มีอำนาจทางการเมืองด้วย
สั่งทหารตำรวจไม่ได้  สั่ง สส.ในพรรคก็ไม่ได้

ที่ตำรวจออกมาตีประชาชน  ไม่ใช่คำสั่งที่เกิดจากนายสมัคร เพราะพยายามสั่งหลายครั้งแล้ว ไม่สำเร็จ    แต่เป็นแนวทางที่มีผู้อื่นวางหมากให้

แล้วแกความดันพุ่งพรวดหรือเปล่าครับ...ฮา...คิก คิก
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:34:51 PM »

โหวตแล้วครับ  เยี่ยม

ถ้าเกิดยุบสภา แล้วจัดให้มีรัฐบาลชั่วคราว และเลือกตั้งใหม่

ให้ นายสมัคร ลงเลือกตั้งด้วย หาเสียงโดยไม่ได้เป็น นอมินี ใคร ?  แลบลิ้น

อยากรู้ว่าจะได้กลับมาเป็นนายกอีกหรือเปล่า ...  ยิ้มีเลศนัย

ความรู้...คู่คุณธรรม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:40:22 PM »

...เพิ่งกลับมาบ้านครับ (วันนี้ไปทริปถ่ายภาพดารา) เห็นกระทู้วิ่งแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยก็ดีใจครับ  Grin

...หวังว่าจุดอุดตันทางการเมืองจะมีทางออกที่ดีครับ  Cool

พอผมเห็นเป็นกระทู้ของพี่ แก้ว เป็นเรื่องที่ถนัดของผมเลยละ.   คิก คิก

สำหรับ นาย ๒๕  ผม.. นับถอยหลังให้ครับ....................  นับ ๙ .   Grin

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 11:06:34 PM »

พี่แก้ว ขี้โกง       

ยี๊ ยี๊ ยี๊

ให้คนอื่นออกความเห็น แต่ ตัวเอง ไปถ่ายภาพดารา เฉยเลย ไม่ยอมออกควาเห็นว่า พี่แก้ว เห็นอย่างไร

ขี้โกง       ขี้โกง       ขี้โกง       ขี้โกง       

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 12:59:27 AM »

พี่แก้ว ขี้โกง       

ยี๊ ยี๊ ยี๊

ให้คนอื่นออกความเห็น แต่ ตัวเอง ไปถ่ายภาพดารา เฉยเลย ไม่ยอมออกควาเห็นว่า พี่แก้ว เห็นอย่างไร

ขี้โกง       ขี้โกง       ขี้โกง       ขี้โกง       

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

...555 วันนี้เป็นดาราผู้ชายกับสาวน้อยสาวใหญ่เมืองอุดรครับ  ดาราหนุ่มชื่อ "สเตฟาน" "ปอ" ฯลฯ อีกหลายคนจำชื่อไม่ได้  แต่ที่แน่ๆ ผมจำไม่ได้สักคนว่าใครชื่ออะไร  หน้าตาหล่อน่าเบื่อเหมือนกันหมด  ที่จริงต้องเห็นใจผมนะ  ถ่ายภาพดาราชายมันช่างไร้อารมณ์จริงๆ  พรุ่งนี้เป็นคิวดาราสาว เห็นว่ามี "หยาดๆ" อะไรเนี่ย รับรองจะนำภาพสวยๆ มาให้ชมครับ (ในบอร์ดห้องภาพอาวุธปืน)

...ผมไม่รู้ว่าเหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป  ถึงได้ตั้งกระทู้ไงครับ  เผื่อใครมีความคิดดีๆ

...ดูคะแนนแล้วมันสูสีกันมากครับ  แสดงว่าโจทย์ไม่ง่ายเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2008, 01:01:17 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 06:22:24 AM »

ผมโหวตแล้วครับพี่แก้ว ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 06:29:15 AM »

ป๋มโหวต อื่่น ๆ เขาให้ระบุด้วย ป๋มอยากระบุว่า

จับกบฎเข้าคุกตามคำสั่งศาล
จัดการม้อบให้อยู่ในระเบียบ
บ้านเมืองมีขื่อมีแป เคารพกันด้วย

ระบุแล้วขะรับ

พวกจัดตั้งมาอีกแล้ว น่าเบื่อ!
ป๋ม ระบุความคิดเห็นแล้ว ก็มาว่าผม ผมก็ 1 เสียงเหมียนกันนะขะรับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 07:46:29 AM »

พี่ coda ผม โหวตแล้วที่คะแนนนำนะครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 08:02:42 AM »

มันบอกมาแล้วว่ามันไม่ออก หอกหัก เอ้ย

นิสัยนายหมักหมม ..... มักพูดอย่าง แต่ทำอีกอย่าง ....... หวังว่าคราวนี้ ------->

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์