เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:29:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกำลังใจด้วยครับจะพาลูกไปสมัครสอบ ป.1  (อ่าน 9505 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 03:37:15 PM »

ขอเอากำลังใจช่วยนะครับ ขอให้สอบได้ครับ Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 05:35:29 PM »

โอมเพี้ยง ขอให้สมความปรารถนาทุกประการ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 05:49:39 PM »

อวยพร ให้เจ้าตัวเล็กทำการลุล่วงสมดังใจปราถนาของเขาและพ่อแม่ด้วยครับ

ของผมอีก 2 ปี คงต้องลุ้นบางครับ
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 07:03:37 PM »

Grin ขอให้ความปราถนาสมหวังครับ....และก็อย่าเครียดเกินไปนะครับ  Grin
ฅนปั่นไฟ
Full Member

คะแนน 0

ยิ้ม...ยิ้ม...ยิ้ม........ยิ่งยิ้มยิ่งน่ารัก

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 09:41:52 PM »

Grinสวัสดีครับ Grin
กลับมาแล้วครับ โอ้โฮวันนี้เด็กเซนต์คาเบรียลเรียนพิเศษวันเสาร์ด้วย คนเยอะสุดๆ นัดยื่นบ่าย 3 ครับ ได้เข้าพบท่านเลขาฯ เกือบ 4 โมงเย็น ยังไม่ได้ทานข้าวตั้งแต่เช้า มัวแต่เข้ามาคุยกับพี่ๆ เพื่อนสมาชิกทั้งหลายเพื่อขอกำลังใจครับ ผลคือได้ยื่นสมัครเรียบร้อยแล้วครับ
 ตกใจที่สำคัญกว่านั้นเป็นงงจริงๆ หรือว่าจะถูกชะตากับเว็บ อวป. คือลูกชายได้หมายเลขสอบ เลขที่ 357 พอดิบพอดีเลยครับ สงสัยช่วงที่ผมยื่น พี่ๆ สมาชิกที่นี่เอาใจช่วย และส่งกระแสจิตเอาใจช่วยแน่ๆ เลยครับ ผลถึงได้ออกมา 357 ครับ ตกใจ
อืมมมมม การสอบเข้า ป.1 เนี่ย เค้าสอบอะไรบ้างครับ อยากทราบเป็นความรู้ครับ Cheesy Cheesy
การสอบเข้า ป.1 ที่เซนต์คาเบรียล อายุต้องเกิดระหว่าง 30 เมษา - 1 พ.ค. ปีถัดไป ครับ หากไม่ถึงเกณฑ์ต้องขออนุญาตยื่นเรื่องเพื่อขอเข้าสอบ (ลูกชายผมด้วย) และทางโรงเรียนก็จะนัดให้มาทดสอบความพร้อมครับ ที่ทดสอบคือรินน้ำจากขวดใส่แก้วให้ถึงขีดที่กำหนด และทดสอบเดินขึ้นลงบันใด 5 ขั้น และวิ่งซิกแซกครับ เมื่อผ่านแล้วถึงสามารถซื้อใบสมัครได้ครับ สำหรับการสอบนั้น สอบความพร้อมโดยการเข้าฐานทดสอบความรู้ ซึ่งกำหนดไว้ 6 ฐานครับ มีฐานทดสอบกล้ามเนื้อมือ ทดสอบด้านจริยะธรรม ทดสอบด้านสิ่งแวดล้อม ทดสอบเชาว์ ทดสอบด้านภาษา อีกอันจำไม่ได้อ่ะ.. และก็สอบข้อเขียนเป็นขั้นสุดท้ายครับ อย่างแรก 70% อย่างหลัง 30% ครับ
ได้สอบความพร้อมในวันอาทิตย์ที่ 2 ต.ค. ครับ และสอบข้อเขียนในวันที่ 9 ต.ค. ครับผม
ผมอยู่ในสถานะเดียวกันครับคุณคนปั่นไฟ ลูกชายคนเล็กต้องไปทดสอบเข้าป.1พรุ่งนี้ที่อัสสัมชัญตอนที่จิ้มแป้นอยู่นี้ลูกชายคุณคงอยู่ในห้องสอบ ขอให้โชคดีครับ
ผมก็ลุ้นเหมือนกันแต่ภรรยาผมท่าทางเครียดกว่าเพราะก่อนนี้ผลทดสอบที่กรุงเทพคริสเตียนออกมาแล้วว่าเค้ารับแต่ผมสละสิทธิ์เพราะมีลูกคนโตเรียนอยู่อัสสัมอยู่แล้วและต้องการให้สองคนพี่น้องเรียนที่เดียวกัน ผมไม่ค่อยกังวลเพราะคนเล็กนี่ความพร้อมมีมากกว่าอารมณ์นิ่งกว่าน่าจะผ่านได้
ยังไงทราบผลแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ หัวอกเดียวกันก็ลุ้นเหมือนกัน
ขอเป็นกำลังใจให้กับลูกพี่ silencer ที่จะสอบเข้าอัสสัมด้วยครับ ขอให้สมหวังนะครับ จะเอาใจช่วยและจะส่งกระแสไปให้จะได้เลขที่... อยากได้ขนาดไหนครับจะอธิฐานส่งให้ครับผม
ขอขอบคุณทุกๆ กำลังใจครับผม ปลื้มสุดๆ เลยครับได้หมายเลข 357 ด้วยครับ

"ขอขอบคุณ
                 พลังของคนไทยทุกคน
                 ที่ร่วมใจประหยัดพลังงาน"
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:22:15 PM »

สู้ สู้ สู้โว้ยไอ้หนู หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:44:31 PM »

Grin Grinเอาใจช่วยครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 11:33:08 PM »

...เช่นนั้นขออวยพรให้ทั้งสามลูก เอ๊ย! ลูกๆ หลานๆ ทั้งสามคน (และลูกเพื่อนคนอื่นๆ ถ้ามีอีก) สอบเข้าเรียนต่อได้ทุกคนครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 11:43:08 PM »

คุณพ่อลุ้นมากกว่าคุณลูกอีก Grin
ขอให้หลานๆ ทุกพ่อ...จงผ่านการสอบ และได้ที่นั่งเรียนตามความมุ่งหมายของคุณพ่อทุกๆคนครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 12:15:48 AM »

น้ำลายหก หลงรัก

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 12:24:08 AM »

ตั้งใจสอบนะครับ..(สำหรับคุณลูก) และอย่าตื่นเต้นนะครับ..(สำหรับคุณพ่อ) หลงรัก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 01:03:04 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้คับ...

เหนื่อยใจกับระบบการศึกษาบ้านเราเหลือเกินคับ...:Smiley
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 01:22:18 AM »

ผมก็เป็นศิษย์เก่าโรงเรียนเซนต์คาเบรียล รุ่น 73 มีลูกก็หวังว่าคงจะให้เข้าเรียนที่โรงเรียนนี้แหละ

ถ้าพ่อเป็นศิษย์เก่า ได้บวก 5 เปอร์เซนต์ และถ้าเป็นแคทอลิกก็ได้เพิ่มอีก (จำไม่ได้) แต่ยังไงก็ต้องบำรุงโรงเรียน ได้ข่าวมาว่า สอบคะแนนผ่าน 100K  สอบไม่ผ่านแต่คะแนนเกือบได้ 300K ปล. อธิการบดีของโรงเรียนคนปัจจุบัน ภ.อนุศักดิ์ มีนโยบายส่งครูไปเรียนต่อเมืองนอกทุกคนๆละสองปี เพื่อพัฒนาระบบการสอนของครูให้ทันสมัยอะไรประมาณนั้น ดังนั้นโรงเรียนต้องการเงินสนับสนุนจากผู้ปกครอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 07:10:32 AM »

พี่สาวแฟนพาไปสอบกรุงเทพฯป.1  ก่อนสอบครูที่สอนพิเศษบอกบริจาค20หมื่นไม่น่ามีปัญหา  ผลไม่ผ่านไม่รู้ว่าเด็กไปแผลงฤทธิ์ไว้หรือเปล่า  เพราะปกติแสบสุดๆ  เป็นผมเอาใกล้บ้านดีกว่าสงสารลูกเเต่แม่เค้าบอกไม่ยอม  อีกสองปีค่อยมาว่ากัน  ของผมยังเล็ก 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 12:51:59 PM »

ขอขอบคุณทุกๆ กำลังใจครับผม ปลื้มสุดๆ เลยครับได้หมายเลข 357 ด้วยครับ

ไปตัดชุดนักเรียนให้ลูกชายรอไว้ได้เลยครับ คุณคนปั่นไฟ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์