เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:24:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะรู้จุดที่ จนท. ตั้งด่านบ่อยๆบ้าง?  (อ่าน 2969 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:19:43 PM »

หลงรัก
ครับ
คงต้องไปที่บอดในโรงพักดูก่อนนะครับ
 หลงรัก

m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:16:09 PM »

ตั้งด่านเยอะๆ ดีนะครับ เป็นการป้องปรามอาชญากรรมได้เลย
ที่เห็นประจำ จะเป็นด่านบนถนนใหญ่สายเมนข้ามจังหวัดครับ จะมีเป็นระยะ
( ผมอยากให้ชลบุรี , นครศรีฯ , อยุธยา ตั้งด่านทุก 5 กม. ไปเลย )
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:42:20 PM »

เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่พอรู้ หรือผ่านจุดที่ตำรวจตั้งด่านบ่อยๆในเขต กทม. และ ต่างจังหวัด มาบอกเล่ากันบ้าง

......ครับก่อนอื่นต้องขอโทษสมาชิกท่านอื่นล่วงหน้าด้วยครับ......เพราะผมไม่รู้จุดประสงค์ของ จขกท.ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา.....เลยต้องตอบแบบกำปั้นทุบดินครับ...

ด่านตรวจที่ผมเห็นตั้งกันบ่อยๆส่วนมากก็จะเห็นบริเวณถนนลาดยางหรือไม่ก็เป็นถนนคอนกรีตครับ ที่เห็นรองลงมาก็เป็นถนนลูกรังครับ
      ที่ไม่เคยเห็นตั้งด่านตรวจเลยคงจะเป็นบริเวณคันนาครับ...ด้วยความเคารพครับอันนี้ไม่เคยเห็นจริงๆครับ.. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

.....................................ต้องขอโทษ จขกท.และทุกท่านจริงๆ.............ผมตั้งด่านอย่างนี้จริงๆ...................................................

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:45:11 PM »

ถามทำไมครับ บอกเหตุผลมาก่อน แล้วผมจะแจงรายละเอียดให้ครับ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:59:46 PM »

เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่พอรู้ หรือผ่านจุดที่ตำรวจตั้งด่านบ่อยๆในเขต กทม. และ ต่างจังหวัด มาบอกเล่ากันบ้าง

......ครับก่อนอื่นต้องขอโทษสมาชิกท่านอื่นล่วงหน้าด้วยครับ......เพราะผมไม่รู้จุดประสงค์ของ จขกท.ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา.....เลยต้องตอบแบบกำปั้นทุบดินครับ...

ด่านตรวจที่ผมเห็นตั้งกันบ่อยๆส่วนมากก็จะเห็นบริเวณถนนลาดยางหรือไม่ก็เป็นถนนคอนกรีตครับ ที่เห็นรองลงมาก็เป็นถนนลูกรังครับ
      ที่ไม่เคยเห็นตั้งด่านตรวจเลยคงจะเป็นบริเวณคันนาครับ...ด้วยความเคารพครับอันนี้ไม่เคยเห็นจริงๆครับ.. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

.....................................ต้องขอโทษ จขกท.และทุกท่านจริงๆ.............ผมตั้งด่านอย่างนี้จริงๆ...................................................

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...เจอตำรวจมดตะนอยเข้าให้ 555  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:01:30 PM »

ถามอะไรอย่างน้านนนนน    ตำรวจในนี้เยอะไปหมด ยิ้มีเลศนัย   ไงจะแวะจิบน้ำชาแก้ง่วงคุยเรื่องปืนกันเหรอ  ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:07:13 PM »

..บางทีท่าน.จขกท.อาจจะระแวงมากไปครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:15:47 PM »

ที่   ต้องมีแน่ ๆ  ด่าน   ต้องมี     ด(เด็ก)   ไม้เอก   ลากข้าง   น.(หนู)

อยากเจอด่านพี่ป้อมเรียกตรวจมั๊งจัง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เจอด่านพี่ป้อม..โดนกักทั้งคืน...  Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:26:43 PM »

เมื่อเช้า 07.00 น.ขับรถเข้าภูเก็ต ...... เจอด่านพิเศษของ ตร.ทล. ขยันกันจริงๆ เช้าไม่เช้าออกดูแลประชาชนหลายจุด

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:26:37 PM »

ขับไปเห็นป้ายหยุดตรวจ เลยซิ่งผ่าน  นึกว่าเค้าจะหยุดตรวจจริงๆโดนจับซะงั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ล้อเล่นน่ะครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:32:19 PM »

ที่   ต้องมีแน่ ๆ  ด่าน   ต้องมี     ด(เด็ก)   ไม้เอก   ลากข้าง   น.(หนู)

อยากเจอด่านพี่ป้อมเรียกตรวจมั๊งจัง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เจอด่านพี่ป้อม..โดนกักทั้งคืน...  Grin Grin Grin

ใครบอก....  แค่ตี 2 เอง  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:45:39 PM »

ใครบอก....  แค่ตี 2 เอง  Cheesy

ตีสองของวันถัดไปหรือเปล่าอีตามะขาม ....... (ผ่านไปกว่ายี่สิบสี่ชั่วโมง อะ)

a22
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:53:13 PM »

ผมไปอำเถอ ฝางเจอด่านตลอดเลยครับ ได่กินกาแฟฟรีด่วยครับ รักตำรวจมากๆเลย หลงรัก หลงรัก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:56:21 PM »

ด่าน ของรองฯป้อม   น. หนูเดือดร้อน ตามมาต่อท้ายไม่ทัน  .  คิก คิก

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:05:57 PM »

เจอบ่อยตามที่นี้เลยครับ Cheesy

1. ตามใต้สะพานหลบแดด อันนี้เสียวมากๆ ขับมาอยู่ดีๆ กระโดดโผล่มาตกใจหมดเลย
2. เลี้ยวซ้ายผ่านไฟแดงไปซัก 50 เมตร ตามแยกสุดฮิตที่มีป้ายเล็กๆและบางครั้งจางๆ เขียนว่า "เลี้ยวซ้ายหยุดรอไฟตรงนี้"
3. ตามทางด่วน ยกระดับ ต่างๆ ตรงที่จ่ายเงินก่อนขึ้นตรวจรถป้ายแดง และ ก่อนลงจับความเร็วห้ามเกิน 80
4. เมื่อก่อนเห็นตั่งด่านจับรถที่ซื้อกล้วยแขก เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว ขายได้ตามปรกติ
5. ถ้าเป็นเส้นทางต่างจังหวัด ระวังตามใต้ต้นหางนกยูง หรือ แคนาครับ Cheesy Cheesy

Cheesy Cheesy

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์