เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:18:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวเรือบิน  (อ่าน 10928 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:25:05 AM »

...ฮื่อๆ  เพื่อนผมเคยนั่งเครื่องการบินลาวเมื่อสักสิบปีก่อน  เจอเข็มขัดเซฟตี้ไม่มีหัวล๊อค  คือมีแต่สายน่ะครับ 

...พอเพื่อนผมถามแอร์โฮสเตส  เธอตอบว่า "เคียนโลด" แปลเป็นไทยว่า "มัดเลยจ้ะ"  คิก คิก คิก คิก

...สิบกว่าปีก่อนนะครับ  วันนี้คงไม่ต้องเคียนแล้ว  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:41:56 AM »

ขำก๊าก         ขำก๊าก            ขำก๊าก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:44:44 AM »

...ฮื่อๆ  เพื่อนผมเคยนั่งเครื่องการบินลาวเมื่อสักสิบปีก่อน  เจอเข็มขัดเซฟตี้ไม่มีหัวล๊อค  คือมีแต่สายน่ะครับ 

...พอเพื่อนผมถามแอร์โฮสเตส  เธอตอบว่า "เคียนโลด" แปลเป็นไทยว่า "มัดเลยจ้ะ"  คิก คิก คิก คิก

...สิบกว่าปีก่อนนะครับ  วันนี้คงไม่ต้องเคียนแล้ว  Grin

555555
ผมเคยเจอ...พอเครื่องเชิดหัวเท่านั้นแหล่ะ น้ำไหลจากเพดานเลย..เข้าใจว่าน้ำแอร์ ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:48:07 AM »

555555
ผมเคยเจอ...พอเครื่องเชิดหัวเท่านั้นแหล่ะ น้ำไหลจากเพดานเลย..เข้าใจว่าน้ำแอร์ ยิ้มีเลศนัย

...อย่าคิดลึกนะครับ  ท่านผู้ชม  คิก คิก คิก คิก

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:51:47 AM »

555555

...อย่าคิดลึกนะครับ  ท่านผู้ชม  คิก คิก คิก คิก

อื๋ยยย อิอิ น้ำแอร์ทำความเย็น  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:08:01 AM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:22:33 AM »

คิก คิกอะลังจะถามพี่นาจาอยู่เลย ว่า แอร์ขึ้นไปทำอะไรที่เพดาน คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2008, 11:24:42 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:23:46 AM »

คิก คิกอะลังจะถามพี่นาจาอยู่เลย ว่า แอร์ขึ้นไปทำอะไรที่เพดาน คิก คิก

...555  Grin Grin

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:27:44 AM »

น้ำแอร์หยด ไม่น่ากลัว เท่ากับ น้ำกาแฟร้อนที่แอร์ฯถือหกราด
ใส่ตอนตกหลุมอากาศแบบไม่ตัวครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:06:37 PM »

555555

อื๋ยยย อิอิ น้ำแอร์ทำความเย็น  คิก คิก
อ๋อพอหัวเชิดขึ้นเต็มที่น้ำคงพุ่งไป่ใส่เพดาน  แล้วใหลหยดลงมา  ผมเข้าใจถูกใหมนี่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 08:56:01 AM »

อ๊ะ...นั่งมาหลายที แต่ไม่เคยตีลังกากลางอากาศเลย
ถามหน่อยครับ เครื่องบินพานิชย์ ทำแบบนั้นได้ด้วยเหรอ...

แล้วพวกควงสว่าน ได้ป่ะครับ

ส่วนใหญ่เครื่องพานิชย์เค้าจะขับนุ่มๆ เนียนๆ  ค่อยๆลดระดับ  กว่าจะรู้ตัวก็เห็นรถคันจิ๋วๆ วิ่งอยู่ด้านล่าง

เลยไม่ทราบว่าเครื่องบินเพื่อการพานิชย์น่ะ  ทำหวือหวาได้ไหม

ทำได้ครับ...เวลา Test Flight แต่ไม่ถึงกับ Full Acrobatic Flight  แค่ทำ Stall แล้วให้มันร่วงระยะสูงหายไปซัก 5000 ฟุตก็หนาวแล้วครับ บางครั้งต้องฝึกแก้ท่าตายด้วย....แต่ส่วนใหญ่จะทำกันใน Simulator ซึ่งให้อาการเหมือนกันแต่รุนแรงกว่า

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
tomkansas
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 11:43:51 AM »

ทุกครั้งทีกลับเมืองไทย ผมไม่เคยได้นอนหลับเลยครับ นั่งสั่นหน้าซีดไปตลอดทาง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 11:53:20 AM »

แก้ท่าตายคืออะรไครับ ท่านฟลายอิ้งคอป

แล้วร่วงแบบอิสระ(ผมเข้าใจถูกไหม) ตั้ง 5,000ฟุต  เครื่องปรับความดันในเครื่องทันเหรอครับ
คนขับหูอื้อป่ะครับ ขออภัย ที่ถามเพราะอยากทราบ  มิใช่ไม่เชื่อ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 12:23:17 PM »

อ๊ะ...นั่งมาหลายที แต่ไม่เคยตีลังกากลางอากาศเลย
ถามหน่อยครับ เครื่องบินพานิชย์ ทำแบบนั้นได้ด้วยเหรอ...

แล้วพวกควงสว่าน ได้ป่ะครับ

ส่วนใหญ่เครื่องพานิชย์เค้าจะขับนุ่มๆ เนียนๆ  ค่อยๆลดระดับ  กว่าจะรู้ตัวก็เห็นรถคันจิ๋วๆ วิ่งอยู่ด้านล่าง

เลยไม่ทราบว่าเครื่องบินเพื่อการพานิชย์น่ะ  ทำหวือหวาได้ไหม
ดูได้เลยครับ http://www.youtube.com/watch?v=-vHiYA6Dmws&NR=1

เคยเห็นที่แอรโชว์2005 ทำ loop,roll

S76C+,C++
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 12:40:53 PM »

Stopped Engine Aerobatics by living legends of aviation Bob Hoover ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   http://www.youtube.com/watch?v=9ZBcapxGHjE&feature=related

S76C+,C++
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์